[Funland] Này thì võ truyền điện

Sữa chua thuần chay HCM

[Tịch thu bằng lái]
Em cười vì võ hiện đại cũng có món đấm phát chết, còn ko dạy binh khí vì đã có súng, pháo, xe tăng ạ.
Dạ có (vd các đòn khóa khớp cũng dư sức giết người) nhưng nó không phải là lý luận chủ đạo của võ hiện đại. Các chiêu thức của võ hiện đại phần lớn phục vụ cho thi đấu. Trong khi võ cổ truyền vì lý luận của nó là giết người nên bỏ những đòn đấm phát chết thì nó hầu như không còn gì cả. Kể cả cao thủ võ cổ truyền xịn 100% mà lên sàn thì cũng chỉ múa may như trẻ con mà các cụ vẫn hay cười khi xem clip thôi ạ. Vì làm gì còn cái gì thể hiện khi bị cấm hết rồi???

Em nói vụ binh khí là để giải thích nguồn gốc và nhược điểm của võ cổ truyền. Nó ko phục vụ cho thi đấu, ngược lại với võ hiện đại. Cụ lại lôi súng pháo vào nói thì cho em cười cụ phát ạ.

Bachsima

Xe lăn
Dạ có (vd các đòn khóa khớp cũng dư sức giết người) nhưng nó không phải là lý luận chủ đạo của võ hiện đại. Các chiêu thức của võ hiện đại phần lớn phục vụ cho thi đấu. Trong khi võ cổ truyền vì lý luận của nó là giết người nên bỏ những đòn đấm phát chết thì nó hầu như không còn gì cả. Kể cả cao thủ võ cổ truyền xịn 100% mà lên sàn thì cũng chỉ múa may như trẻ con mà các cụ vẫn hay cười khi xem clip thôi ạ. Vì làm gì còn cái gì thể hiện khi bị cấm hết rồi???

Em nói vụ binh khí là để giải thích nguồn gốc và nhược điểm của võ cổ truyền. Nó ko phục vụ cho thi đấu, ngược lại với võ hiện đại. Cụ lại lôi súng pháo vào nói thì cho em cười cụ phát ạ.
Cái này cũng đúng, thí dụ như thời Thủy Hử thôi thì các anh hào đi đâu cũng vác dao gậy kèm chứ mấykhi đi tay không, giỏi đấm như cụ Thâm cũng không thành đại tướng được.
Nhưng điều đó chứng tỏ võ cổ truyền cũng cần cải cách.

Sữa chua thuần chay HCM

[Tịch thu bằng lái]
Bỏ găng ra e vẫn bắt dân đấu lồng cụ nhé, nó đấm cho lõm sọ.@@
Cái này thì ko chắc đâu cụ nhé. Cụ xem clip toàn cảnh ăn 1 đấm bất tỉnh vì mấy môn thái cực, vịnh xuân chỉ chú trọng chiêu thức mà bỏ qua rèn luyện thể chất. Nhưng rất nhiều môn võ cổ truyền khác, đặc biệt ở ĐNA, mà tập trung vào tôi luyện cơ thể, vd Muay cổ, Lethwei, Silat. Bên Tàu cũng có thiết tuyến quyền, bát cực quyền,..v..v..(nói rõ là hàng xịn chứ ko phải mấy lão rởm) đấu tay không thì chưa biết ai ăn ai đâu. Bản chất vì dân đấu lồng họ nắm đấm họ mạnh chứ ko "cứng" vì họ ko tập theo hướng đấy.

Hoàng A Mã

Xe điện
CHƯA KỊP NẠP ĐIỆN NÊN THUA THOY :T:T:T

Hoàng A Mã

Xe điện
Cái này thì ko chắc đâu cụ nhé. Cụ xem clip toàn cảnh ăn 1 đấm bất tỉnh vì mấy môn thái cực, vịnh xuân chỉ chú trọng chiêu thức mà bỏ qua rèn luyện thể chất. Nhưng rất nhiều môn võ cổ truyền khác, đặc biệt ở ĐNA, mà tập trung vào tôi luyện cơ thể, vd Muay cổ, Lethwei, Silat. Bên Tàu cũng có thiết tuyến quyền, bát cực quyền,..v..v..(nói rõ là hàng xịn chứ ko phải mấy lão rởm) đấu tay không thì chưa biết ai ăn ai đâu. Bản chất vì dân đấu lồng họ nắm đấm họ mạnh chứ ko "cứng" vì họ ko tập theo hướng đấy.
VỊNH XUÂN QUYỀN LÀ BỘ MÔN VÕ THUẬT DÀNH CHO ĐÀN BÀ. CỤ KHÔNG THẤY 2 CÁI TAY NÓ ĐÁNH À :T:T:T

Sữa chua thuần chay HCM

[Tịch thu bằng lái]
Cái này cũng đúng, thí dụ như thời Thủy Hử thôi thì các anh hào đi đâu cũng vác dao gậy kèm chứ mấykhi đi tay không, giỏi đấm như cụ Thâm cũng không thành đại tướng được.
Nhưng điều đó chứng tỏ võ cổ truyền cũng cần cải cách.
Cải cách là chính xác. Nhưng môi trường văn hóa Đông Á thì ko làm thế được. Vì muốn cải cách phải biết ưu nhược điểm đã. Muốn biết ko gì bằng đi đấu với các môn khác. Mới đầu thì kiểu gì cũng thua liên tục. Và vừa thua liên tục thì ăn gạch sml, hiệp hội bảo "thằng này đlq đến bọn tao", võ sinh thất vọng vì thầy mình bất tài. Chưa kịp đưa ra đường lối cải cách thì chết đói cmnl rồi cụ ạ =))))

Sữa chua thuần chay HCM

[Tịch thu bằng lái]
VỊNH XUÂN QUYỀN LÀ BỘ MÔN VÕ THUẬT DÀNH CHO ĐÀN BÀ. CỤ KHÔNG THẤY 2 CÁI TAY NÓ ĐÁNH À :T:T:T
Dạ Cụ xem clip toàn cảnh ăn 1 đấm bất tỉnh vì mấy môn thái cực, vịnh xuân chỉ chú trọng chiêu thức mà bỏ qua rèn luyện thể chất. Thì đàn bà có rèn thể chất bao giờ. Còn có lực như kiểu lão Flores thì cũng đấm ra gì phết đấy chứ (dĩ nhiên là xét ở mức độ nghiệp dư)
Huyền thoại A. Silva của UFC cũng là người tập Vịnh Xuân. Hắn còn có clip khoe mấy cái mộc nhân ở phòng tập luôn. Đây là trận đánh nổi bật nhất hắn có xài Vịnh Xuân, xem éo nhịn đc cười. Gửi cụ tham khảo:

ceconam

Xe điện
Lại quên ko mang theo sạc không dây nên hết pin thôi!!! Phải có điện mới truyền đc chứ có phải là võ sinh ra điện đâu =))

Hoàng A Mã

Xe điện
Dạ Cụ xem clip toàn cảnh ăn 1 đấm bất tỉnh vì mấy môn thái cực, vịnh xuân chỉ chú trọng chiêu thức mà bỏ qua rèn luyện thể chất. Thì đàn bà có rèn thể chất bao giờ. Còn có lực như kiểu lão Flores thì cũng đấm ra gì phết đấy chứ (dĩ nhiên là xét ở mức độ nghiệp dư)
Huyền thoại A. Silva của UFC cũng là người tập Vịnh Xuân. Hắn còn có clip khoe mấy cái mộc nhân ở phòng tập luôn. Đây là trận đánh nổi bật nhất hắn có xài Vịnh Xuân, xem éo nhịn đc cười. Gửi cụ tham khảo:
Tổ sư VXQ là Bà Ngũ Mai sư thái mà cụ.

muoibaconcho

Xe điện
Tất cả các môn võ cổ truyền gặp kick boxing , MMA đều tắt cmn điện luôn ..............
Thì vô chiêu thắng hữu chiêu mà. Bọn kia có vài miếng cơ bản, xem như là vô chiêu; cao thủ võ cổ truyền chiêu thức nhiều như lá rừng, thua là phải.

dr.anthony

Xe buýt
Em nghĩ 300 học trò 1 năm thì chỉ 5-6 lớp thôi mà. Nói chung ảnh phông bạt rất là tốt và nhiều người hâm mộ lắm
Em nghĩ cụ chỉ cố đánh lừa logic của mình thôi chứ ngay chính bản thân cụ cũng thấy nó phi lý rồi nên em ko nói thêm nữa :D

turnviet

Xe lăn
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Người OF
Website
carcam.vn
Em nghĩ cụ chỉ cố đánh lừa logic của mình thôi chứ ngay chính bản thân cụ cũng thấy nó phi lý rồi nên em ko nói thêm nữa :D
Cụ buồn cười thật
Link bài báo nói rõ cả 10.000 Môn sinh : https://vnexpress.net/vo-su-huynh-tuan-kiet-lap-phai-tu-chuyen-mot-chiec-ao-3613995.html

Võ sư Tuấn Kiệt là người ham học hỏi, và rất giỏi trong việc phát triển môn phái. Ông từng cho các đệ tử ra công viên tập luyện để phô diễn, dạy miễn phí cho người dân tại đó để tập luyện nâng cao sức khoẻ... Đến lúc này, Nam Huỳnh Đạo trở thành môn phái lớn nhất miền Nam, với số lượng môn sinh được thông báo lên tới hơn 10.000.

Linh WiKi - Anh ý chiêu sinh mở riêng từ 1991 : 30 năm rồi, chưa tính học viên của anh ý trước đó

Em có lừa em gì và logic gì đâu cụ ?

dr.anthony

Xe buýt
Cụ buồn cười thật
Link bài báo nói rõ cả 10.000 Môn sinh : https://vnexpress.net/vo-su-huynh-tuan-kiet-lap-phai-tu-chuyen-mot-chiec-ao-3613995.html

Võ sư Tuấn Kiệt là người ham học hỏi, và rất giỏi trong việc phát triển môn phái. Ông từng cho các đệ tử ra công viên tập luyện để phô diễn, dạy miễn phí cho người dân tại đó để tập luyện nâng cao sức khoẻ... Đến lúc này, Nam Huỳnh Đạo trở thành môn phái lớn nhất miền Nam, với số lượng môn sinh được thông báo lên tới hơn 10.000.

Linh WiKi - Anh ý chiêu sinh mở riêng từ 1991 : 30 năm rồi, chưa tính học viên của anh ý trước đó

Em có lừa em gì và logic gì đâu cụ ?
Em thông báo 100.000 cũng được cụ ạ, báo nó có tiền thì nó viết thôi, ai kiểm chứng? Còn cụ thấy nó có đúng hay không, dân trong này nó khùng nó ngu hết hay sao thì trong đầu cụ hẳn đã có câu trả lời, ý em là vậy. Thời buổi toxic thông tin google là chân lý có khác, buồn cười thật. :)
Screenshot_20201027-190200_Samsung Internet.jpg

Chỉnh sửa cuối:

Chauthanh11

Xe điện
Em thông báo 100.000 cũng được cụ ạ, báo nó có tiền thì nó viết thôi, ai kiểm chứng? Còn cụ thấy nó có đúng hay không, dân trong này nó khùng nó ngu hết hay sao thì trong đầu cụ hẳn đã có câu trả lời, ý em là vậy. Thời buổi toxic thông tin google là chân lý có khác, buồn cười thật. :)
Screenshot_20201027-190200_Samsung Internet.jpg
Thì học vài buổi rồi nghỉ cũng tính là học trò .
Học võ kiểu phong trào ngày 2 tiếng , tuần 3,4 buổi thì đa phần có mấy võ sinh học nổi vài tháng đâu .

dr.anthony

Xe buýt
Thì học vài buổi rồi nghỉ cũng tính là học trò .
Học võ kiểu phong trào ngày 2 tiếng , tuần 3,4 buổi thì đa phần có mấy võ sinh học nổi vài tháng đâu .
Rồi lấy cái đó đem nổ, xong 1 số người đọc báo tin thiệt tưởng dân trong này nó khùng nó ngu hết, ôi chán chả muốn giải thích cụ ạ, phải chi ngồi giải thích cái gì có ý nghĩa hơn thì mình cũng ráng ngồi gõ. Mệt.

Linhtalinhtinh123

[Tịch thu bằng lái]
Em chả bít võ, nhưng em tin chiêu thức giết người chủ yếu nhanh, nhằm yếu huyệt hoặc đánh lén nữa.
Mấy cái đấy ko còn nữa, đám cả Tày Việt gọi là võ thuật sau này em đoán 90 phần trăm là võ của nhóm Sơn đông mãi võ, múa biểu diễn kiếm tiền bán thuốc.
Như bọn Nhật như kiếm đấy mới là võ thật sự. Rút kiếm ra sao cho nhanh, tra kiếm cũng phải nhanh, rút ra chém phát là chết.

võ ở Tàu Việt do bị quân chủ CẤM nên thất truyền cả rồi, VXQ cũng là do thời loạn lạc giao thời mới đi sinh ra. Võ Nhật hình như có đảo nên ít bị cấm tiệt đc.

Chỉnh sửa cuối:

đại dương xanh 06

[Tịch thu bằng lái]
Nó có vấn đề gì thì bác phải nói cho mọi người biết chứ?
Chọc mắt, móc yết hầu, bẻ cổ, đánh gãy khớp tay, sút hạ bộ,...v.....v..... Chưa nói hầu hết các môn võ cổ truyền đều có các bài binh khí . Em thì không thấy các môn võ hiện đại hoặc được hiện đại hóa dạy người ta múa dao, múa kiếm bao giờ cả.
Giờ họ dùng Paac hooc dồi cụ ợ :))