[Funland] Nên mua Rivera Park hay The Legend

ncs

Xe buýt
Vấn đề là bên này có BQT roài, cđt vớ vỉn dân đòi đá đít ngay, ko đc quản lí lại mất cả mớ. Tăng tí tiền xe rồi bị đá lại chả hớ. Tiền ko phải vấn đề nhưng BQL là cty con của cđt, đang làm thuê cho dân mà bố láo nghe lời bố nó, bắt nạt dân, thông báo ra tối 31/3, áp dụng ngay 1/4 nên dân mới a cay vì thằng làm thuê cho mình lại định trèo lên cổ mình :D:D:D. Chứ đơn giản như cụ nói thì chả ra chuyện
Không đơn giản vậy đâu cụ ah.Thường hầm để xe là sở hữu của cđt. Mà tiện ích lớn nhất của tòa chung cư là hầm để xe đấy.

maximax903

Xe điện
The Legend đang bán tầm 58-63tr/m2 tùy căn, tùy vị trí. Đó là em thấy cư dân rao bán nội bộ như thế, giá khớp thì em không biết.
Ngoài chất lượng thì thiết kế chung của The Legend khá là thoáng, các tầng thương mại ko bị CĐT chia nhỏ cho thuê manh mún nên cũng bớt xô bồ cụ ah.

2congai

Xe tải
Không đơn giản vậy đâu cụ ah.Thường hầm để xe là sở hữu của cđt. Mà tiện ích lớn nhất của tòa chung cư là hầm để xe đấy.
Sáng nay em vừa nhận được thư ngỏ của BQL con thằng CĐT đây, nó bẩu nó thuyết phục thằng bố roài, giảm giá xe từ 1,5tr xuống còn 1,35tr tức là tăng 150k so với trc đây thay vì tăng phát 300k luôn với điều kiện cư dân và BQT để nó tiếp tục vận hành toà nhà, phí dịch vụ ko tăng nhá :)) :)) :)) . Các cụ cứ bảo bố nó sở hữu hầm thì bố con nó bắt nạt dân thế nào cũng đc, chả có tinh thần đấu tranh truyền thống của dân tộc ta gì cả=))=))=))

nguoimang

Xe buýt
Giờ căn 85.5 Legend giá mấy đồng cụ ơi

Linhteo97

Xe đạp
Rivera căn >100m giá bh tnao hả các cụ ơiii

Thang N.

Xe tăng
Muốn xem cư dân bán nội bộ thì vào nhóm fb nào đấy cụ.
Phải được vào group zalo của nhóm cư dân the Legend cụ ạ. Em không nắm được thủ tục kết nạp người bên ngoài vào nhóm này.

tokidoki

Xe hơi
Khu Legacy vẫn còn đất trống đang làm bãi gửi xe liệu có xây chung cư nữa không các cụ nhỉ

Tenerife8x

Xe buýt
Mấy khu này so với Bohemia Residence thì tnao các cụ nhỉ, e cbi phải quất 1 căn ở khu gần đây.

biển xanh06

Xe điện
Khu này nhất Rivera, nhì the Legend, thứ 3 Hapu, TXC, GSS, Impe còn lại tuyền nìu tìu cụ nhé :)):)):))
Em xếp lại theo quần thể, tiện ích, chất lượng xây, thiết kế : 1. Imper và rivera, 2 Legend, Hapu và GSS, 3 các tòa mới bàn giao còn lại 82,90, ... ,4 các tòa cũ hơn

2congai

Xe tải
Em xếp lại theo quần thể, tiện ích, chất lượng xây, thiết kế : 1. Imper và rivera, 2 Legend, Hapu và GSS, 3 các tòa mới bàn giao còn lại 82,90, ... ,4 các tòa cũ hơn
Em xếp Rivera số 1 hơn hẳn Impe vì vị trí đẹp hơn, tiện ăn uống chợ búa hơn, đường to hơn, mới hơn, mật độ thấp hơn, layout căn hộ đẹp hơn. Ở khu này Rivera ko có đối thủ. The legend nó chỉ kém Impe cái nội khu, chứ các mặt khác nó hơn hẳn Impe. Mật độ the legend thấp hơn, chỗ để xe thoải mái trong khi Impe oánh nhau tranh chỗ để xe. Ngoài ra The legend mới hơn impe, chất lượng hoàn thiện khá nuột, vị trí đẹp hơn, đường to hơn. Khu này the legend là số 2 ko có đối thủ. Còn lại hạng 3 thì Impe, GSS, TXC tranh nhau, Hapu cho vào hạng 3 là cũng hơi ưu ái vì nó cũ rồi, bù lại thì nó tiện đủ thứ. Các thành phần còn lại như 82,90, Stella, Bohemia… v.v… theo em oánh giá là “nìu tìu” :)):)):)):)):))

biển xanh06

Xe điện
Em xếp Rivera lên số 1 cùng Imper là thế này: ban đầu Imper bán trước, định vị là cao cấp, giá các tòa đầu mở bán A và B giá khá khá cao. Long Giang mở bán Rivera cùng GSS... thấy Imper bán đc giá cao, nâng cấp lên 1 số nội thất... để bán giá cao. Và thực tế khi bàn giao chi tiết tỷ mỉ, hoàn thiện từ sảnh, vườn nội khu, bể bơi.. thì Imper vẫn trên 1 bậc. Rivera là nhờ đường Vũ Trọng Phụng đã mở nên lên đời hơn. Còn vị trí Imper dù bị chỗ thắt Ng Tuân nhưng thoát ra xung quanh từ 4 hướng đều tiện. Đi 200m ra Ng Xiển. Đi bến Brt hay ra tàu điện trên cao đều ở giữa . Đi bộ thể dục ra công viên Thanh Xuân cũng gần.
Em xếp Legend sau vì ko có quần thể dù khá cao cấp, và 2 bên đều có 2 tòa đang xây che. Còn Hapu tuy cũ nhưng mật độ và quần thể của nó thoáng và nay cũng nằm trên mặt đường VTP.
GSS diện tích xây ko phải là nhỏ thiết kế sân vườn của nó bé và đường giao thông đi lại trong khu dẫn tới khá lộn xộn. Từ thang máy, sảnh, bể bơi, nội thất.. đều kém hơn Imper 1 bậc. Giá ban đầu mở bán cũng định vị ở mức kém hơn imper. Giá Rivera giai đoạn đầu ngang giá có căn còn kém hơn GSS giai đoạn mở bán.
Các tòa còn lại thì trung bình hơn như 90,82 NT...
Còn khu nào cũng có căn đẹp, căn xấu.

Chỉnh sửa cuối:

hihihuhuhaha56

Xe đạp
Em xếp Rivera số 1 hơn hẳn Impe vì vị trí đẹp hơn, tiện ăn uống chợ búa hơn, đường to hơn, mới hơn, mật độ thấp hơn, layout căn hộ đẹp hơn. Ở khu này Rivera ko có đối thủ. The legend nó chỉ kém Impe cái nội khu, chứ các mặt khác nó hơn hẳn Impe. Mật độ the legend thấp hơn, chỗ để xe thoải mái trong khi Impe oánh nhau tranh chỗ để xe. Ngoài ra The legend mới hơn impe, chất lượng hoàn thiện khá nuột, vị trí đẹp hơn, đường to hơn. Khu này the legend là số 2 ko có đối thủ. Còn lại hạng 3 thì Impe, GSS, TXC tranh nhau, Hapu cho vào hạng 3 là cũng hơi ưu ái vì nó cũ rồi, bù lại thì nó tiện đủ thứ. Các thành phần còn lại như 82,90, Stella, Bohemia… v.v… theo em oánh giá là “nìu tìu” :)):)):)):)):))
cụ cho e hỏi Rivera còn slot oto ko ạ