Nên tẩy chay bọn liên doanh vidamco

xopchip

Xe đạp
rốt cuộc sau bao nhiêu chiêu tiếp thị của bọn hãng làm trò, cuối cùng thì chú em cruze cũng ra mắt với giá bán củ chuối vô cùng. nhưng điều em thấy tức nhất là nó vẫn xem thường sự an toàn đối với người dân Việt mình quá. cũng giá tương đương với thằng laceti nhập khẩu, nhưng dù bản thấp nhất đến bản cao nhất thì ở xe nhập ABS vẫn là trang bị tối thiểu cho tất cả các bản sx, cdx. còn thằng liên doanh thì các bác cứ lên xem bài giới thiệu về em nó thì rõ. cộng nghệ đời cũ,trang bị thì nghèo nàn, bớt ngược bớt xuôi nhưng giá thành chẵng giảm tý nào. chưa kể nó lắp ráp trong nước, vật liệu trong nước những thứ đó các bác đi laceti ld đều đã rõ. lần ra sản phẩm cruze này theo em cũng chỉ là bình cũ rượu mới thôi, khoác áo GM nhưng ruột rà vẫn thế mà giá thì đắt lòi mắt
em thiết nghĩ đã đến lúc người tiêu dùng chúng ta phải tự bảo vệ mình thôi, chứ chẳng thể trông chờ vào lương tâm của mấy thằng sản xuất xe liên doanh được. chợt nhớ hôm nọ vừa đọc bài giới thiệu xe gentra nhập khẩu, cũng một giá tương đương mà thấy xót xa cho nhưng ai đã lỡ mua xe trong nước. thật không thể không bực mình được khi bọn nó cứ nghĩ dân mình thấp kém, muốn bán cho cái gì thì được cái đó. trong khi đó ở ngay chính quốc nó chẳng dám nghĩ chứ đừng nói sản xuất ra những sản phẩm đó nếu không muốn sập tiệm, giải tán ngay tức khắc.

landing

Xe đạp
sao nhiều bác hiểu nhầm VDC thế nhỉ, công ti mẹ của nó vẫn là GM daewoo,quyết định ra xe model mới vẫ là của cty mẹ chứ ạ, xe mới sử dụng đông cơ mới,công nghệ mới giống lac nhập chứ làm jf có chuyện chỉ khác mỗi vỏ hả bác,nếu mà thế thì đâu còn là lac premire(cruze)nói chung vẫn phải sx tuân thủ bản thiết kế chứu ạ , ai mà dám fá hoại thương hiệu của 1 model xe bằng cách chỉ thay mỗi vỏ mà vẫn sử dụng đông cơ cũ. tất nhiên, tuỳ từng thị trường cso thế có những thay đổi nho nhỏ VD: cruze k có cửa sổ trời,vành đúc 16inch....

CAPSTAN09

Xe máy
rất thông cảm với nỗi bức xúc của cụ!

xopchip

Xe đạp
tất nhiên là ở đây em nói một cách tương đối thôi, chứ nó vẫn đưa công nghệ mới nhưng mới so với bản lac ld 2009 trong nước mình thôi chứ ở chính quốc nó thì công nghệ đó đã cải tiến mấy lần thôi. đi xe cần nhất là an toàn, mà ABS thì tác dụng nó ai chả rõ, vậy mà nó vẫn nhất quyết bớt trong khi giá vẫn cao thì em không hiểu bác landing bênh thằng VDC làm gì thế? em mong cho thằng VDC phá sản cho dân mình được đi xe nhập an toàn.

koj.k0ol

Xe tăng
đúng là VDC làm ăn chán thật....

KienNT71

Xe tải
Cần gì phải kêu ca nhiều, cứ theo lộ trình cắt giảm thuế của WTO thì sẽ đến lúc thuế nhập khẩu = 0, lúc đấy mấy liên doanh làm ăn lởm khởm tự phải chết vì xe nhập mà thui

jolie2003

Xe tăng
Website
www.vicvietnam.com
Cụ xem báo cáo thống kê tai nạn mà xem, xe có ABS lại là lượng xe có tỷ lệ tai nạn cao nhất đó ;)
Sao ko ai chửi TOY nhể , VIOS taxi cũng làm gì có ABS :)):))
Tiền nào của nấy :)):))

Chỉnh sửa cuối:

Hepac

Xe tải
Cần gì phải kêu ca nhiều, cứ theo lộ trình cắt giảm thuế của WTO thì sẽ đến lúc thuế nhập khẩu = 0, lúc đấy mấy liên doanh làm ăn lởm khởm tự phải chết vì xe nhập mà thui
Nếu mà đợi đến thuế WTO = 0 thì nhiều và rất nhiều các công ty liên doanh ở VN sẽ đóng cửa, ko chỉ riêng ngành oto và rồi lại giống như cái liên doanh đèn hình với Hanel thôi.
Còn về việc ông VDC đưa ra loại xe ko có nhiều tính năng an toàn thì đó thường là nhằm vào thì trường xe taxi.

XeOnline

Xe tăng
Em thấy chả thằng LD nào tử tế cả, vặt được đến đâu cứ vặt, thế thôi.Đời mà!!!

ngoc enzo

[Tịch thu bằng lái]
em ju vidamco hơn toyota =))mà nói chung thằng nào rẻ thì quý mặc dù ko có tiền mua :D

Thằng HONDA trước khi ra Civic nói khoảng 20K, bây giờ bán toàn trên 30K sao kg thấy ai tẩy chay nhỉ.
Tại vì dân ta chửi cứ chửi nhưng vẫn đâm đầu vào nên chúng nó "nhờn thuốc".

NCC

Xe tải
Cùng phân khúc cùng tầm giá có khá nhiều loại xe để lựa chọn hoặc chí ít là dòng LAC nhập. VDC cứ làm ăn kiểu này rồi kịch bản CAP sẽ lặp lại thôi

longtwin99

Xe tải
Em thấy thông số động cơ bản LS sao mà giống con NubiraII 1.6 đời 2001 thế (107 Hp, 150 Nm)!? Trang bị cũng tương tự, chỉ thấy hơn Nu1.6 mỗi túi khí thôi...Hay là VDC tận dụng lắp nốt động cơ Nu1.6 tồn kho nhể...:^)

VinhCivic

Xe tăng
cụ yên tâm, dân mình thông thái lắm... ngày xưa chưa có SE, CDX thì mấy em SX của VDC bán được thôi. Bây giờ có LAC nhập khẩu thì không bác nào ngu gì mà đâm đầu vào mấy con ghẻ đấy đâu. Tất cả sẽ tẩy chay cho nó chết cụ nó đi...

bizinhinhon

Xe đạp
anh em chúng ta phải cùng nhau chung sức chửi bọn LD vào biết đâu mấy ông nhà nước lại giảm thuế lúc đấy bọn LD chỉ còn nước giảm giá khuyến mại thôi

NCC

Xe tải
Chửi ở đây ăn thua gì?
Như toyota lên hẳn báo đài ầm ỹ vụ lắp động cơ gỉ sét, khung gầm hàn vá ... mà cuối cùng dân tình vẫn cứ lao đi mua toy ầm ầm đấy thôi

toanvinh_forever

Xe điện
đến lúc thuế nhập từ 83 -> 0 thì lúc đó cái phí và thuế khác từ 0 -> 83% nhá

NewPeace

Xe điện
Các bác chửi các LD làm gì cho nhọc, nó có chả thèm để ý đâu. Mang tiếng là LD nhưng các bác VN nhà ta chả có vẹo gì, vốn góp bằng đất cát (xác) nhà xưởng. Chủ Tây (Hàn) nó quyết hết, họp đố dám ho vì nó trả lương các ông ấy cao rồi, chính sách thì do VAMA lobby.

berryfun

Xe điện
Cái này chắc phải do người tiêu dùng tự trang bị kiến thức cho mình thôi. Chứ em là e cứ thíc xe nhập đấy. :D