New Carens - Bị "đơ" là sao các cụ nhể?

chakuchak

Xe buýt
Website
www.annstore.vn
Sáng này em bị hiện tượng lạ, bạn sales bên Thaco bảo là bị "đơ" em không hiểu thế nào nên phải hỏi các cụ.
Em đi từ nhà đến chỗ ăn sáng, dừng xe, về số P đạp thắng, nhấn nút gập gương rồi xuống xe khóa cửa. Ăn xong nóng vã mồ hôi mới lao lên xe cắm chìa khóa vào đề thì máy không nổ, điện đóm vẫn lên, nhạc vẫn hát nhưng dường như bộ phận đề không hoạt động. Thử đi thử lại mấy phát không thấy gì em xuống xe bấm khóa rồi lại mở xửa chui vào đề tiếp, nó vẫn trơ ra... loay hoay mãi không được nên nhao ra gọi hỗ trợ. Hai nhóc tì đang ngồi trong xe nên em mở bung hết cửa cho nó mát.
Gọi :101: mãi sales Thaco nghe máy hỏi anh về số P chưa? - trả lời rồi. Anh vào xe khóa cửa lại rồi mở và đề thử xem sao? Y lệnh em hô bọn nhóc đóng cửa xe, chui vào làm như hướng dẫn (lúc đầu làm rồi)... nhưng thêm động tác kéo xuống số D rồi lại trả về P. Đề phát nổ ngay :^)
Như thế là sao các cụ nhỉ? "đơ" là thế nào? lúc ấy em nóng vãi mồ hôi nên không hỏi bạn Thaco giải thích cụ thể nữa

KMV

Xe tải
Bác Chakuchak thân mến!
Gọi là "đơ" thì cũng không hoàn toàn đúng. Nhưng qua mô tả của bác em xi có một số ý kiến như sau: 1. Như bác biết là xe Carens có chức năng báo động, nếu lúc đầu bác khóa bằng remote sau đó mở bằng chìa thì xe sẽ báo động, đèn xinhan toàn bộ xe sẽ nhấp nháy và đồng thời xe không khởi động được; 2. Xe chỉ khởi động được khi tay số về N hoặc P (số tự động). Trường hợp của bác em nghĩ là bác về P nhưng chưa hết (vị trí số chưa chính xác nên cảm biến báo vị trí số sẽ báo sai) nên xe không khởi động được, sau khi bác di chuyển tay số sang D và về P lại thì khởi động lại bình thường vì lúc này cảm biến đã nhận sạng chính xác vị trí của tay đi số.
Nếu trong quá trình chạy xe, có vấn đề gì cần thắc mắc bác cứ :101: cho em theo số 0933805625 (em là Bốn) em sẽ giải đáp giúp bác.
Cảm ơn bác nhiều!

TungRau

Xe tăng
Đọc bài bác Chắc cu , em cũng nghĩ ngay thế , nhưng bữa troớc em phát hiện ra là do em để D mà đề cơ .

Nên suy luận tương tự có thể khi bác về P mà nhanh quá hay chưa vào khớp gì đó nên nó không hiều thôi .

Chuyện nhỏ

chakuchak

Xe buýt
Website
www.annstore.vn
Cám ơn cụ, sáng nay em cũng gọi số của cụ đấy ạ, có dán trong sổ bảo hành mà. Không thấy bóc máy nên em gọi số riêng của Định.
Trường hợp thứ hai có vẻ đúng với tình huống của em. Lúc đó cần số ở vị trí P rồi (đẩy kịch lên trên), nhưng do nghĩ đến tình huống đó em mới kéo xuống D rồi lại đẩy về P, lại ngon.

dongnat

Xe điện
Cái ma sát chỗ tiếp xúc điện thể hiện đã về số P của cụ nó ko nhậy nên xe nó tưởng cụ chưa về P. cụ giật ra D rồi kéo về P làm cho nó tiếp xúc nên đề được thôi.
Nói chung là chả sao cả, hơi nóng tý thôi(b)

DangLH

Xe buýt
Kụ Bốn phán chắc chuẩn rồi.
Anh em gặp tình huống tương tự cứ áp dụng thử phát xem sao.

trankhanh

Xe máy
Uh, cái con Carens nhà tui cũng bị thế đấy, sợ toát mồ hôi vì lúc đó ở tận Nghệ An, nếu gọi xe cứu hộ thì bỏ ***, nhưng loay hoay một lát thì lại thấy ổn, chẳng hiểu tại sao nữa. Cảm ơn các bác đã chia sẻ kinh nghiệm, vote cái(b)

Bác Chakuchak thân mến!
Gọi là "đơ" thì cũng không hoàn toàn đúng. Nhưng qua mô tả của bác em xi có một số ý kiến như sau: 1. Như bác biết là xe Carens có chức năng báo động, nếu lúc đầu bác khóa bằng remote sau đó mở bằng chìa thì xe sẽ báo động, đèn xinhan toàn bộ xe sẽ nhấp nháy và đồng thời xe không khởi động được; 2. Xe chỉ khởi động được khi tay số về N hoặc P (số tự động). Trường hợp của bác em nghĩ là bác về P nhưng chưa hết (vị trí số chưa chính xác nên cảm biến báo vị trí số sẽ báo sai) nên xe không khởi động được, sau khi bác di chuyển tay số sang D và về P lại thì khởi động lại bình thường vì lúc này cảm biến đã nhận sạng chính xác vị trí của tay đi số.
Nếu trong quá trình chạy xe, có vấn đề gì cần thắc mắc bác cứ :101: cho em theo số 0933805625 (em là Bốn) em sẽ giải đáp giúp bác.
Cảm ơn bác nhiều!
Cổ vũ cho bác này phát. Bác này là cố vấn dịch vụ của Thaco, em sang lần nào cũng aloo cho bác này, bác này đc cái chịu khó nghiên cứu mày mò và hỗ trợ khách rất nhiệt tình. Các cụ dùng KIA thì cứu lưu số của bác này để cần hỗ trợ gì thêm thì cứ aloo.

@ Bốn : A Quỳnh đây :P.

KMV

Xe tải
Cổ vũ cho bác này phát. Bác này là cố vấn dịch vụ của Thaco, em sang lần nào cũng aloo cho bác này, bác này đc cái chịu khó nghiên cứu mày mò và hỗ trợ khách rất nhiệt tình. Các cụ dùng KIA thì cứu lưu số của bác này để cần hỗ trợ gì thêm thì cứ aloo.

@ Bốn : A Quỳnh đây :P.
Cảm ơn anh Quỳnh nhiều ha!
Mà dạo này anh đi đâu, lâu quá em không gặp. Em lại mới chuyển về Long Biên rồi anh ạ!
Thank again!

KMV

Xe tải
Bác Bốn phán cho em 1 phát thật chuẩn là caren trong thành phố thì rít bao nhiêu lít/100km >em đang chạy là 18L ko biết có đúng quy chuẩn của TH ko
Bác đang chạy xe xăng hay xe dầu, số sàn hay số tự động ạ? Bác có thể để lại Handphone cho em liên lạc được không ạ?
Còn đo trong thành phố quả là việc khó nói, đặc biệt phố ở Việt Nam...:^)

Mark

Xe hơi
Theo em thì cứ MT cho nó lành

buonoto

Xe tải
cơ mà về P khong đề đuợc sao bác khong về N thử xe, nhỡ lại đuợc đỡ phải tốn mấy phát điện thoại

NoVi

Xe tải
Sáng này em bị hiện tượng lạ, bạn sales bên Thaco bảo là bị "đơ" em không hiểu thế nào nên phải hỏi các cụ.
Em đi từ nhà đến chỗ ăn sáng, dừng xe, về số P đạp thắng, nhấn nút gập gương rồi xuống xe khóa cửa. Ăn xong nóng vã mồ hôi mới lao lên xe cắm chìa khóa vào đề thì máy không nổ, điện đóm vẫn lên, nhạc vẫn hát nhưng dường như bộ phận đề không hoạt động. Thử đi thử lại mấy phát không thấy gì em xuống xe bấm khóa rồi lại mở xửa chui vào đề tiếp, nó vẫn trơ ra... loay hoay mãi không được nên nhao ra gọi hỗ trợ. Hai nhóc tì đang ngồi trong xe nên em mở bung hết cửa cho nó mát.
Gọi :101: mãi sales Thaco nghe máy hỏi anh về số P chưa? - trả lời rồi. Anh vào xe khóa cửa lại rồi mở và đề thử xem sao? Y lệnh em hô bọn nhóc đóng cửa xe, chui vào làm như hướng dẫn (lúc đầu làm rồi)... nhưng thêm động tác kéo xuống số D rồi lại trả về P. Đề phát nổ ngay :^)
Như thế là sao các cụ nhỉ? "đơ" là thế nào? lúc ấy em nóng vãi mồ hôi nên không hỏi bạn Thaco giải thích cụ thể nữa
xe chưa rửa bằng bia thì hay bị đơ thế này lắm . :21:

chakuchak

Xe buýt
Website
www.annstore.vn
em chạy xăng AT mới lấy tháng tư dây thép em là 0904200208 mai em sẽ sang TH để tút mấy chỗ xưoc xe em đây mai em sang bác làm hộ bộ mông nhé nâng cao lên xem dư lào
Kết quả thế nào rồi cụ Dyland ơi?

Hiepkt

Xe buýt
em chạy xăng AT mới lấy tháng tư dây thép em là 0904200208 mai em sẽ sang TH để tút mấy chỗ xưoc xe em đây mai em sang bác làm hộ bộ mông nhé nâng cao lên xem dư lào
Ố ồ hoá ra em này là của OFer, em nhìn thấy mấy lần ngoài TQK thì phải, đẹp ghê(l)(l)(l)(l)

tranhien1979

Xe tăng
Thì bác không thấy nền của xe nó là đường TQK còn gì nữa!

mercurate

Xe tăng
Hở lớn thì lại lắp chân dài

ManRoland

Xe buýt
M i e, xe mới lấy, chỉ có đi từ trong nhà ra ngoài sân mà lồi lõm loạn cả lên, ông đi giải vía đê ... mời anh em 1 bữa rửa xe là hết ac ac:21::21::21:

Tinabien

Xe máy
CARENS mà làm option nâng mông bằng bấm nút trên xe thì chắc nhiều bác chuyển sang CARENS lắm nhỉ. :21::)):redface:

haivd

Xe buýt
chuẩn không cần chỉnh