[Funland] Ngày 10/01/2022 THM phải nộp 12k tỷ tiền đấu giá đất

avn

Xe điện
Em đánh dấu hóng.

LePower

Xe buýt
Em có cái xe wave đem thế chấp , đề nghị được vay 1 tỉ vì lí do " đây là wave Thái đời đầu , rất hiếm và quí " . Ông ngân hàng bảo tôi chỉ cho anh vay 500 triệu thôi . OK . Đúng sai giờ là việc của ông ngân hàng vì cái xe wave vẫn đấy , đến khi nào em bán cái wave thì mới có lỗi . Hoặc cụ chứng minh được rằng em đã " lại quả " cho ông sếp ngân hàng 200 triệu chẳng hạn .
Cu thật đơn giản và cùn.
Ai dám ký thẩm định cho Cu.

Theo Pháp luật định giá - Bộ Tài chính: "Định giá tài sản phải bảo đảm nguyên tắc: - Định giá tài sản phải dựa trên các tiêu chuẩn kỹ thuật, tính chất, vị trí, quy mô, thực trạng của tài sản và giá thị trường tại thời điểm định giá"

Bito9999

[Tịch thu bằng lái]
a Ch con trước cũng đến cửa nhà Cụ xin lỗi mà Cụ ko tiếp
oh có cả vụ này à
Tóm lại thô quá chứng cớ rành rành nên cụ ghét. Chứ kín ko lộ gì thì cụ nhắm mắt mở cho qua hay sao ấy nhỉ.

leo989

Xe buýt
Em có cái xe wave đem thế chấp , đề nghị được vay 1 tỉ vì lí do " đây là wave Thái đời đầu , rất hiếm và quí " . Ông ngân hàng bảo tôi chỉ cho anh vay 500 triệu thôi . OK . Đúng sai giờ là việc của ông ngân hàng vì cái xe wave vẫn đấy , đến khi nào em bán cái wave thì mới có lỗi . Hoặc cụ chứng minh được rằng em đã " lại quả " cho ông sếp ngân hàng 200 triệu chẳng hạn .
hihi, ngân hàng toàn loại đầu có sỏi, nó cũng không ngu cụ nhé. Để nhả cho cụ vay 1 tỉ nó đã yêu cầu cụ phải show ra một số thứ để chứng minh việc đó, kèm các trách nhiệm của cụ. Và đương nhiên cụ phải fake rồi.

đại dương xanh 08

[Tịch thu bằng lái]
Trước em cũng như bao cần lao khác, thấy mấy anh giàu nói gì cũng hay cũng đúng.

Sau vụ anh Mã Vân mí anh nào nữa bên Tào mở mồm thối hoắc bị Tập ca đóng cmn mõm lại thì em bắt đầu lung lay.

Giờ đọc cái tâm hự của anh Dũng thì em tự hào rằng tài sản của em chỉ =1/xxx của ảnh nhưng em đ' viết ngu như thế hế hế:)):))

Nhìn mấy thằng sạc hót trên TV chỉ muốn đổ cả bô xxx vào mồm chúng ló!
Tư duy dư nầy thì thủy chung vĩnh viễn với kiếp cần lao thoai :))

banmotnucuoi

Xe lăn
Cụ làm thế thì bố anh ngân hàng cũng ko dám cho vay.
Đầu tiên là cụ phải nhờ một ai đó đứng tên bán cái xe way đấy 2 tỷ, sau đấy ông kia bán lại 2.1 tỷ, tiếp nữa lại bán cho ông xyz gì đấy 2.5 tỷ.
Ông cuối cùng mua là cụ với giá 2.6 tỷ, sau khi có công ty thẩm định giá ký theo các hoá đơn đã xuất là con way đấy 2.6 tỷ, cụ vay 40%=1.04 tỷ thì mới hi vọng qua đc cửa ải của ngân hàng. Tất nhiên mỗi vòng xoay là một vòng nộp thuế

bangockhanh

Xe tải
Website
demdieuhoa.net
Liệu có vỡ bóng BDS ko? Lâu lâu có em gọi điện chào bán mà sao đến trung cư nó cũng đẩy giá lên chóng mặt.
Vỡ cũng chết dân đen, ko vỡ cũng dân đen chết..

toansong

Xe tải
Vui ah nha, giá trị sự sáng tạo bị định giá thấp mà sự lươn lẹo lại là đỉnh cao trí tuệ thì xã hội sẽ đi về đâu. Quay cuồng với đất cát, cổ cánh, dạy làm giàu, dạy làm màu, dạy đạo đức...Nên cần phải có bàn tay sạch xử lý gọn bớt những thành phần ntn.

khoái đao

[Tịch thu bằng lái]
Dễ ăn thế?

Đúng là tuổi trẻ chưa trải sự đời. :))

Hầu hết những thằng ngân hàng dám làm như cụ nghĩ thì đang đi chăn kiến hoặc đã xanh cỏ rồi.:))

bomong

Xe điện
Không rõ tiền cọc có được dùng thư bảo lãnh NH không ?.
Nếu là thư bảo lãnh NH thì khác gì đâu nguyên tắc là NH nó đã giữ 600 tỷ trên TK rồi, hết thời hạn là NH auto chuyển tiền cho UB đấu giá thôi, Còn vì một lý do gì đấy mà không có tiền trên TK thì NH tự lấy tiền mình ra mà trả.
Thường bên đấu giá cầm bảo lãnh NH thôi, trả lại cũng dễ, cầm tiền mặt phức tạp, lãi suất phát sinh....

Dan123

Xe tải
Chắc định lừa cho đối thủ giá cao hơn, nào ngờ ông kia quá tỉnh táo, dừng ngay.

caphedahp

Xe tải
Em xin trích nguyên văn một đoạn trong bài báo cụ chủ dẫn ở trên : "Theo ông kể lại, thời điểm đó, có nhiều nhà đầu tư tham gia trả giá cao đến 20.000 tỷ đồng rồi bỏ cuộc, chỉ còn một nhà đầu tư ngoại. Ông kể, lo ngại mảnh đất đẹp nhất Thủ Thiêm về tay người nước ngoài, vì "trào lên lòng tự hào dân tộc", nên quyết định trả giá cao hơn 3%, tương đương 700 tỷ đồng, để giành quyền trúng thầu." 😂
Trào lên, trào ngược lên...cụ làm em nhớ đến cái thời sv, ở nhà tập thể, thi thoảng lại trào lên, lại phải gọi người cứu.

Muxala

[Tịch thu bằng lái]
a Ch con trước cũng đến cửa nhà Cụ xin lỗi mà Cụ ko tiếp
Việc anh chung không đơn thuần như vẻ bề ngoài
Anh chung cùng băng với anh thăng, nhiều lần trà dư tửu hậu chửi rủa cụ bạc, rồi việc cũng đến tai ông cụ 10b
2 nữa là, vụ đồng tâm anh chung xử lý quá sai, quá dân túy, sai nguyên tắc cơ bản về đảng lãnh đạo và tập thể dân chủ bàn bạc. Việc đến "giải cứu rình rang " và ký giấy tay với dân là giọt nước tràn ly
Còn về quản lý đô thị, anh ấy cơ bản là làm tốt nhất trong 20 năm trở lại đây, anh ấy rất cầu thị, biết chọn lọc ý kiến các chuyên gia, xây dựng hình ảnh hiệu quả

trxuanduc

[Tịch thu bằng lái]
Nói gì thì nói ông Tân Hoàng Minh này đi đấu thầu vẫn hơi non.. éo có quân xanh quân đỏ gì cả thì thua rồi... tự nhiên mất 600 tỏi thì đúng là ngu người...
Ps: em đấu thầu cũng hàng trăm cuộc đấu thầu mà chứ bao giờ nằm ngoài vòng kiểm soát của mình cả... các ông nào cần người đi đấu thầu nhớ pm em em giải hết...

Muxala

[Tịch thu bằng lái]
Chắc định lừa cho đối thủ giá cao hơn, nào ngờ ông kia quá tỉnh táo, dừng ngay.
Chuẩn ạ
Đáng lẽ khi bên vạn thịnh phát bỏ giá 22 nghìn tỷ thì phải dừng cuộc chơi rồi

luổn phuẩn

[Tịch thu bằng lái]
Nói gì thì nói ông Tân Hoàng Minh này đi đấu thầu vẫn hơi non.. éo có quân xanh quân đỏ gì cả thì thua rồi... tự nhiên mất 600 tỏi thì đúng là ngu người...
Ps: em đấu thầu cũng hàng trăm cuộc đấu thầu mà chứ bao giờ nằm ngoài vòng kiểm soát của mình cả... các ông nào cần người đi đấu thầu nhớ pm em em giải hết...
Đại gia mà cụ chê ngu.