[Funland] Nghỉ việc ở nhà chồng nuôi

công nông tàu

Xe container
Mợ đừng tin những gì mợ công nông tàu nói. Vợ chồng mợ ấy là soái Đông Âu rửa tay gác kiếm vui đời bình lặng đấy. :))
Ai lại bóc mẽ em thế :P Dù sao cũng có 1 sự thật là chồng em nuôi em ngần ấy năm trời mà :)
Có 1 kinh nghiệm nhỏ là ở nhà rảnh việc mợ thớt đừng vào mấy box tâm sự hay WTT đọc chuyện chị em kể xấu chồng . Đọc xong lúc nào cũng nhìn chồng bằng con mắt nghi kị, nhiều khi là tra tấn tinh thần ông chồng. Từ ngày em bỏ WTT em lại nhìn chồng bằng con mắt yêu thương ;))

garungrobi

[Tịch thu bằng lái]
Tốt nhất là nên đi làm, điều quan trọng nhâte của con người là giao tiếp, ở nhà lâu tự kỷ với thụt lùi chả mấy mà đối tác nó chán thôi.

garungrobi

[Tịch thu bằng lái]
xui người ta thuê người giúp việc để làm thay công việc nhà , là việc đi ngược lại văn minh của nhân loại.
1- Không ai chăm con tốt bằng mẹ, không ai chăm chồng tốt bằng vợ, người ngoài đâu thể chăm sóc gia đình mình tốt như chính mình
2- nhờ giúp việc làm thay việc thì cũng gián tiếp phá hỏng 1 gia đình khác (khi ấy chồng con của chị giúp việc ai chăm? hay là con của chị ấy sẽ phải lớn lên thiếu bàn tay chăm lo của mẹ. (trong xã hội văn minh thì sẽ dùng máy móc thay thế sức người chứ ko dùng sức người này để thay thế người kia chăm sóc gia đình người khác)
3- Sự nghiệp có thành công đến đâu nhưng không chăm lo được gia đình thì cũng chỉ là 1 người bố người mẹ thất bại
P/S: Vợ chồng em không thuê giúp việc và chia sẻ việc nhà cùng nhau ạ
Quan điểm cực đoan và ấu trĩ. Nói j cũng như chân lý phải thế này thế kia. Nhà cụ là gia đình chuẩn mực của thế giới này chắc. Hài.

thngaylangthang

Xe ngựa
Ai lại bóc mẽ em thế :P Dù sao cũng có 1 sự thật là chồng em nuôi em ngần ấy năm trời mà :)
Có 1 kinh nghiệm nhỏ là ở nhà rảnh việc mợ thớt đừng vào mấy box tâm sự hay WTT đọc chuyện chị em kể xấu chồng . Đọc xong lúc nào cũng nhìn chồng bằng con mắt nghi kị, nhiều khi là tra tấn tinh thần ông chồng. Từ ngày em bỏ WTT em lại nhìn chồng bằng con mắt yêu thương ;))
Thế thì chỉ được vào OF ... thôi ạ ;))

dzoro

Xe điện
Có nên nghỉ việc ở nhà hẳn để chăm con và chồng nuôi không các bác.
Cháu nuôi vợ được nhưng cũng khuyên mợ không nên nghỉ việc. Đi làm dù ít, dù nhiều cũng tốt hơn. Trừ phi mợ thực sự cần thời gian chăm lo cho gia đình: con bé quá, con có hoàn cảnh đặc biệt không ai hỗ trợ, đông con quá... tuy nhiên, ngay khi sắp xếp được việc nhà thì mợ nên kiếm việc mà đi làm.

Đi làm giúp giao tiếp xã hội, giúp xả stress gia đình, tự tin, thấy cuộc sống có ý nghĩa hơn... ở nhà là hạ sách.

phụ nữ lái xe

Xe đạp
Tự kiếm ra tiền là tốt nhất dù ít hay nhiều, k nên để cs của mình phụ thuộc hẳn vào chồng. Lúc vc còn vui vẻ thì k sao, chứ lúc có chuyện gì thì đến bản thân còn k tự nuôi được thì lo cho con cái làm sao.

L.C.D

Xe container
Em đây chồng nuôi toàn bộ nhưng em vẫn đi làm. Đi làm vui mà, bọn em đến cq cập nhật đủ loại tin tức trong và ngoài ngành, trong và ngoài nước, xen lẫn việc nói TỐT các sếp, cười suốt cả ngày :)). Ở nhà em là osin, đến cq mới được làm con người xã hội chủ nghĩa :D

công nông tàu

Xe container
Thế thì chỉ được vào OF ... thôi ạ ;))
Từ lâu rồi em chỉ vào mỗi OF với Fb. Mà Fb em cũng chỉ để đăng ảnh những nơi em đi chơi và món ăn em nấu. Tối kị những bài tâm sự , giận dỗi chồng hoặc ghét ai đó rồi lên fb nói bóng gió. Bạn em có ai như vậy em hủy kết bạn luôn.

min18vn

Xe điện
Trước vk em cũng định ở nhà, em lôi đi đến cty ông anh xin làm, lương 1-2tr cũng được, miễn là ra ngoài đi làm, đi làm gặp người này người nọ, mở mang kiến thức, chứ ở nhà lại tụ tập dưa chuột dưa lê với mấy mẹ hàng xóm, con mèo đầu ngõ đi lạc cũng biết là em cấm ;;)

Có nên nghỉ việc ở nhà hẳn để chăm con và chồng nuôi không các bác.
Có thể nghỉ trong 2 trường hợp:
1. Nghỉ 2-3 năm để toàn tâm trong thời gian bầu bì & nuôi con nhỏ.​
2. Nghỉ khi chồng có khả năng đưa bạn cục xiền đủ to đầu tư cho 2 nguồn thu nhập thụ động đều đặn (chứng trả lợi tức, bds cho thuê được). Và nguồn thu này phải đủ gánh vác chi tiêu cơ bản của gđ, phòng khi chồng bạn ko kiếm đc hoặc kiếm ít.​
Mà đưa là đưa hẳn nhé, lắm lão cũng thụt thò, nay đưa mai đòi, đòi hết là đay vợ cái tội ăn bám.

budu2810

[Tịch thu bằng lái]
Quan điểm cực đoan và ấu trĩ. Nói j cũng như chân lý phải thế này thế kia. Nhà cụ là gia đình chuẩn mực của thế giới này chắc. Hài.
ai cũng thuê giúp việc chăm chồng con hộ mình thì lấy đâu ra giúp việc? con cái giúp việc ai chăm?

Tuấn_132

Xe tải
Em thấy hình như hầu hết các mợ giúp em. Thế có cụ nào có vk ở nhà để cụ phải nuôi mấy năm rồi chưa ạ? Suy nghic các cụ ntn ạ?
Có em, vợ ở nhà nội trợ và chăm con. Em không bao giờ phản đối vợ chi tiêu, luôn để vợ thoải mái khoản tài chính và cố gắng kiếm thật nhiều tiền 😁

caisua

Xe lăn
Lên đây chỉ là giải quyết vấn đề tâm lý thôi ạ. Ai mở thớt cũng có câu trả lời cho bản thân rồi ạ
Và câu trả lời của mợ thớt lại sai?
đùa chứ chỉ có ngớ ngẩn mới ở nhà để chẳng may chồng nói bâng quơ ở đâu 1 câu cũng tưởng nói mình

sthd

Xe lăn
Em thấy hình như hầu hết các mợ giúp em. Thế có cụ nào có vk ở nhà để cụ phải nuôi mấy năm rồi chưa ạ? Suy nghic các cụ ntn ạ?
nuôi dạy con cái là việc quan trọng và thiêng liêng hơn rất nhiều cái việc đi từ sáng đến tối, tháng kiếm 10tr

tổ ấm là rất quan trọng. chăm sóc tổ ấm không phải dễ dàng. ở nhà rất vất vả chứ không phải chơi và chồng nuôi.

chăm sóc gđ, con cái là sự tôn trọng cuộc sống của riêng mình, không khoe mẽ chạy theo cuộc sống của người khác