[Funland] Ngồi coffee như ngồi quán net

Hoang Uyên

Xe container
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
maylocnuocmoi.com

lacettiGG

Xe điện
Các cụ nên hiểu là người ta vào quán đã là có đóng góp cho quán rồi dù mua hay không mua. Thử tưởng tượng quán các cụ mở ra lèo tèo vài mống thì có chán không? Nhìn quán nào nhộn nhịp người ta biết chỗ này phục vụ tốt, cafe ngon có không khí của quán cafe vì thế mà sẽ hút thêm khách. Nên suy nghĩ rộng ra chứ đừng nghĩ đến việc trước mắt.

Lệ Cẩm

Xe điện
Các cụ nên hiểu là người ta vào quán đã là có đóng góp cho quán rồi dù mua hay không mua. Thử tưởng tượng quán các cụ mở ra lèo tèo vài mống thì có chán không? Nhìn quán nào nhộn nhịp người ta biết chỗ này phục vụ tốt, cafe ngon có không khí của quán cafe vì thế mà sẽ hút thêm khách. Nên suy nghĩ rộng ra chứ đừng nghĩ đến việc trước mắt.
Đúng rồi ợ. Trước em hay hẹn khách hàng ở 1 quán cafe gần văn phòng nhất để trao đổi công việc. Thời gian mỗi lần gặp lâu nhất là 2h.
Nhưng quán cafe em chọn cũng phải phù hợp với các yêu cầu về đồ uống, không gian, và phục vụ.

Chắc hẳn ai cũng có yêu cầu em.

Và làm chủ ai cũng mong muốn cv kinh doanh phát triển, đồng nghĩa với việc chủ cơ sở phải đáp ứng được những yêu cầu đấy của khách hàng. Khách hàng sử dụng dịch vụ thấy tốt mới giới thiệu thêm khách hàng khác, và lựa chọn sử dụng thường xuyên.

(À em chưa gặp trường hợp đi uống cafe bị đuổi :D )

tuan_mazda3

Xe tăng
Em là người trong cuộc đây ạ. Tuỳ thuộc tệp khách hàng của quán ntn thì chủ quán sẽ set up cho phù hợp thôi. Aha, Kafa thì ghế nhỏ bàn nhỏ cho mấy bác tranh thủ tí buổi sáng, buổi trưa làm ly hoặc cho mấy bác đốt thuốc lá ngồi chém gió vì không gian mở. The coffee house hay HL thì hướng dân văn phòng, sinh viên nên bắt buộc phải set có khu ghế cao, bàn rộng cho khách còn làm việc, mỗi khu vực phải có ổ cắm tiện lợi, wifi mạnh là việc đương nhiên. Họ vui vì đc phục vụ tệp khách mà họ nhắm đến chứ ko khó chịu như mấy cụ tưởng tượng đâu.
Số ít có những khách rất mất lịch sự khi vào những ko gian như vậy nhưng nói to, cười lớn, gọi điện thọai oang oang hay còn đòi hút thuốc trong khu vưcj ko hút thuốc, khi nhắc nhở thì tỏ ý khó chịu lên mặt này nọ (thành phần này chủ yếu ko phải khách quen, tiện vào nên thường mô hình kiểu này ko bao giờ chiều khách mà nhắc dứt điểm kể cả mất lòng khách vì bản chất họ ko phải khách hàng mục tiêu, có chiều để giữ chân họ thì họ cũng ko có xu hướng quay lại)
Các cụ cứ chê Miền Bắc chứ giờ Hà Nội các quán văn minh nhiều rồi, cả chủ cả khách đều văn minh lịch sự. Nhưng vấn đề là lượng khách quen ăn to nói lơns, hút thuốc phì phèo tại VN quá nhiều nên những mô hình như vậy chưa quá phổ biến, vì phần khách thực sự văn minh vẫn còn chiếm số ít.
Đôi lời chia sẻ với các cụ 😁

DucAnh.Sg

Xe buýt
Giờ ngồi cafe thậm chí đi ăn nhiều người cũng cứ tập trung vào đt, họ nhiều việc thật. Nhìn ngưỡng mộ vãi!

bachkhoak40

Xe điện
Ở Hà nội trước có hệ thống Soya Garden em thấy cũng dạng cafe làm việc nhưng vỡ trận rồi thì phải, em cũng ngồi vài lần thấy khá thoải mái, còn có cả bảng mica để lv nhóm. Nhưng đúng là có khách quá bựa, ngồi đấy nhưng lại gọi trà sữa ship đến, nv quán cũng ko thấy nhắc gì, em cũng ko ngửi nổi.

Griselda

[Tịch thu bằng lái]
Đọc thấy topic của bác nào đuổi khéo khách ngồi lâu ở quán cf,
Chụp vài tấm hình đang ngồi "quán net" cho các bác, em đang ở Sài Gòn nha các bác. Vài kêu ly nước, ngồi từ sáng tới tối, có nước lọc uống, vệ sinh sạch sẽ.
Quá ổn áp các bác nhỉ :D
Nói vậy thôi chứ ít ai ngồi vậy lắm, chủ yếu 2-3 tiếng là rời đi rồi ạ!

Éo mịa cái bọn rởm... đi uống cà phê để thư giãn... để hưởng thụ.. để thư giãn... để tâm sự cái sự đời...để gặp gỡ giao lưu với bạn bè...
Éo mịa đi đến quán cà phê ngồi xem internet thì ở mịa nó ở nhà cho đỡ trật chỗ, cả ngày ngồi không văn phòng thì ở cty,hay các doanh nghiệp lúc nào cũng online rồi... thế mà ra ngồi cà phê cũng ngồi xem inetrnet thì rẻ rách quá... làm như cả họ nhà chúng nó mỗi mình nó cái máy tính xách tay vậy... rớm

lacettiGG

Xe điện
Éo mịa cái bọn rởm... đi uống cà phê để thư giãn... để hưởng thụ.. để thư giãn... để tâm sự cái sự đời...để gặp gỡ giao lưu với bạn bè...
Éo mịa đi đến quán cà phê ngồi xem internet thì ở mịa nó ở nhà cho đỡ trật chỗ, cả ngày ngồi không văn phòng thì ở cty,hay các doanh nghiệp lúc nào cũng online rồi... thế mà ra ngồi cà phê cũng ngồi xem inetrnet thì rẻ rách quá... làm như cả họ nhà chúng nó mỗi mình nó cái máy tính xách tay vậy... rớm
Theo như cụ thì "xem internet" nó không thuộc vào chủ đề "thư giãn"? Hay thư giãn là nó phải thế này thế kia mới là thư giãn? :D
Theo cụ thì cứ dùng laptop ở quán cafe là khoe đồ à?

Ngocqlb

Xe tăng
Đọc thấy topic của bác nào đuổi khéo khách ngồi lâu ở quán cf,
Chụp vài tấm hình đang ngồi "quán net" cho các bác, em đang ở Sài Gòn nha các bác. Vài kêu ly nước, ngồi từ sáng tới tối, có nước lọc uống, vệ sinh sạch sẽ.
Quá ổn áp các bác nhỉ :D
Nói vậy thôi chứ ít ai ngồi vậy lắm, chủ yếu 2-3 tiếng là rời đi rồi ạ!

Cụ cho iem xin địa chỉ iem qua checkin phát

Caterpillar

Xe tăng
Làm dịch vụ thì Sài Gòn luôn tốt hơn Hà Nội rồi. Và Miền Nam nói chung làm dịch vụ vẫn tốt hơn miền Bắc.
Nhưng nhiều ông cũng vô duyên bỏ mẹ, kêu có ly nước, ngồi cả ngày. Nhìn thôi đã chán rồi chứ chưa nói tốn kém tiền điện gì cho cam.
Giờ dịch vụ SG cũng chán lắm, em gặp nhiều chỗ còn kém hơn miền Bắc nhiều, chắc bị đồng hóa :D

taplai2012

Xe ngựa
Freelancer và cty siêu nhỏ vẫn dùng quán cf làm "văn phòng " mà cụ.
Nhưng chỉ ít quán mới đáp ứng dc. Hầu hết quán HN diện tích vừa phải và nhỏ. Dùng lap chiếm diện tích và đòi hỏi không gian riêng tư cao.
Nên theo e liệu cơm gắp mắm, tùy quán mà dùng.

namdh8x

Xe điện
Ngồi cafe vì nó có phục vụ ăn uống. Ngồi nhà éo ai phục vụ cho. Ngồi chơi game hay làm việc cũng thoải mái không bị ai làm phiền.
H ai khoe cái laptop nữa cụ 😄

100km

Xe tải
Các cụ cứ bảo ngoài Bắc này nọ. Nhưng em thấy mỗi vùng có đặc trưng riêng, cafe mình quán vắng hơn nhiều, chi phí nhân viên linh tinh thì nhiều, lời lãi ai cũng biết rồi. Em có việc ngồi lâu quá toàn gọi thêm cho đỡ ngại với coi như khách mới vào cho họ

Nhưng kinh khủng nhất cafe ở ngoài HN là cánh đa cấp, kiểu kiểu như vậy. Gọi cốc nước, toàn cả ngày, ngồi nghỉ xiêu vẹo rồi chân tay cho cả lên bàn ghế hút thuốc ai dám ngồi nữa chứ. Em chứng kiến hẳn 1 tháng đợt bên Nguyễn Sơn
Vụ này thì em là người hiểu lắm vì từng là người trong cuộc. Trước đây nhà em có quán cà phê vườn khá to và thực sự ngán cánh bán hàng đa cấp hay tiếp thị này nọ. Gọi mỗi người cốc sinh tố còn đã là may, chứ nhiều hôm cả chục vị ngồi từ sáng đến trưa gọi mỗi ấm trà mạn thì mới là ức chế. Đuổi thì ko được mà để thì mất khách, vì khách quen đến nhìn cảnh đó là họ biến hết. Chưa kể mùa hè nắng nôi phòng điều hòa chỉ phục vụ mỗi một ông khách nằm gác chân lên ngủ, người khác nhìn thấy thế ai còn vào ngồi làm gì nữa.

Tuấn VTB

Xe tải
Ngồi cafe vì nó có phục vụ ăn uống. Ngồi nhà éo ai phục vụ cho. Ngồi chơi game hay làm việc cũng thoải mái không bị ai làm phiền.
H ai khoe cái laptop nữa cụ 😄
Chắc nghề của cụ ấy là vần volang hoặc làm những ko việc khác ngoài hiện trường. Chứ cái máy tính với các bạn SV, HS thì đương nhiên rồi, còn nhiều người công việc họ gắn liền với laptop, ko thể thiếu đc.
Tiện mời các cụ cốc cafe buổi sáng. Đây là 1 trong 2 quán quen của em ở Nguyễn Văn Tuyết , phố này là ngõ 298 Tây Sơn, giờ như một phố ẩm thực thu nhỏ của HN .
Thỉnh thoảng qua, nhưng bao giờ cũng 1 bàn riêng, thoải mái. Ngồi khoảng 1-1,5 tiếng thư giãn rồi mới lên đường đi cv. Các bạn nhân viên ở đây được đào tạo rất chuẩn , bạn chủ thì là người trẻ cực năng động.

Tuấn VTB

Xe tải
Trong nam có vẻ các quán lịch sự hơn ngoài bắc nhỉ
Bác có vẻ ít đi cafe ở HN nhỉ , Ngoài HN ( cả miền bắc em ko dám nói ) rất nhiều quán cafe đẹp, nhiều phong cách khác nhau. được thiết kế , decor rất tỷ mỉ : Có quán thiên về hội hoạ, có quán thiên về cảnh quan , kiến trúc .... và đều ở vị trí đẹp, cuối tuần các bạn trẻ nườm nượp đến uống cafe và checkin

sakai_yo

Xe lăn
Nhìn chán nhờ, không úp mặt vào máy tính thì úp mặt vào điện thoại -__-
Cảnh 3-4 ng ngồi quán cafe nhưng tất cả đều dán vào màn hình đt là rất quen thuộc cụ ạ, nhiều khi em nhìn thấy thế tự hỏi không biết còn hẹn nhau cafe làm gì?

Tuấn VTB

Xe tải
Cảnh 3-4 ng ngồi quán cafe nhưng tất cả đều dán vào màn hình đt là rất quen thuộc cụ ạ, nhiều khi em nhìn thấy thế tự hỏi không biết còn hẹn nhau cafe làm gì?
Quán thiết kế không gian cho đối tượng người làm việc văn phòng , HS-VS mà cụ ơi. Nhiều bạn trẻ làm việc tự do, hoặc thậm chí có văn phòng nhưng vẫn ra ngoài quán ngồi để có không gian thoải mái, sáng tạo .... nhất là các bạn làm về nghệ thuật, kiến trúc, sáng tác....

TsarPutin

Xe tăng
xưa e ngồi ở GEM t1 trong SG vừa ăn bánh vừa cafe cũng thấy đa số vác laptop tai nghe ra ngồi;
Kinh doanh là thích nghi chứ k phải là khắc chế, e nghĩ vậy, nhiều khi tự hỏi sao Aha kaffa bàn bé thế, lại k có điều hoà, có lẽ lý do là đây