[Thảo luận] Ngủ Gật hậu quả nghiêm trọng

Sumo72

Đi bộ
Xin chia buồn cùng gia đình nạn nhân.

MoonMax

Xe điện
Nhà này có xe camry mà ! Người chồng ngồi bên phụ đi moning của vợ mà đâm thẳng bên phụ vào lốp trước bên lái của xe tải . Đi camry chắc chắn ko sao ạ
Bác nói thế nào ấy chứ chồng ngồi bên phụ của vợ mà đâm thẳng vào lốp trước bên lái xe tải thì là đấu đầu trực diện à, thế sao vợ lại không chết. Cam hay Phantom thì cũng thế thôi

Tommyle

Xe điện
Website
www.facebook.com
Bác nói thế nào ấy chứ chồng ngồi bên phụ của vợ mà đâm thẳng vào lốp trước bên lái xe tải thì là đấu đầu trực diện à, thế sao vợ lại không chết. Cam hay Phantom thì cũng thế thôi
Có lẽ bác ý bảo là bị xe tải đâm thẳng vào :77: khi morning đang chếch trái

mnn

Đi bộ
Camry cũng chỉ có 1,5t đâm vào cái xe 13t cộng với tốc độ của 2xe ngược chiều thì các bác bảo sống như thế nào*-). Thế nên các bác đừng tiết kiệm, mệt thì ngủ hoặc kiếm tài xế riêng đi cho lành.

Số đã thế, mong cho người sống thanh thản.

em lúc tối cũng nghe ông già nói vụ này mà. Khổ thân cho nhà nạn nhân quá
Thấy ông cụ em nói là bác nam mất là doanh nghiệp thành đạt lắm, nhà có hơn 20 xe tải hay sao ấy
Tội quá:mad:

Đại Ba

Xe điện
Ở thời điểm va chạm, cả 2 xe đều đi rất chậm. Chứ chỉ cần cả 2 xe đi với tốc độ 40km/h thì KM đã phải nát bét đầu và văng đuôi 180 độ rồi đập vào sườn xe tải rồi.

Như vậy, vụ này ngoài việc KM bị lạc tay lái thì nguyên nhân chính dẫn đến người chồng thiệt mạng là không đeo dây bảo hiểm, nên khi va chạm anh ta bị lao về phía kính lái, đập đầu vào kính và cả vào ba đờ sốc xe tải mà chết. Chủ của vài chục cái xe tải mà thế này, bảo sao lái xe không có người kiểm soát, kiểm tra, nhắc nhở.

Lỗi tại anh chồng 1 phần lớn, mong chị vợ không quá day dứt.

Nấm mỡ

Xe điện
Sáng nay vào lúc 5h30p sáng Tại km22 TN - HN. Hai vợ chồng đi lấy ấn ở đền Trần về . Người chồng mệt để cho vợ lái từ HN về đến TN. Khi về cách nhà 500m người vợ ngủ gật đâm trái đường vào xe tải 13t. Người chồng ngồi bên phụ chết ngay tại chỗ. Người vợ gãy chân, đáng tiếc vì người chồng là 1 doanh nhân thành đạt. Nếu hôm nay 2 vợ chồng đi camry thì đã ko có điều đáng tiếc này xảy ra . Em có ảnh chụp vụ tai nạn nhưng chẳng biết up kiểu gì cả. Xin chia buồn cùng nạn nhân mong cho linh hồn "anh" siêu thoát.
Chia buồn cùng gia đình người xấu số :77:
Mợ chủ thớt suy nghĩ kỳ quặc quá - người vợ chắc cũng sẽ phải dằn vặt cả đời :^), mờ phó thường dân thì không đáng tiếc ợ :ohmy:

Mô kích 50

Xe tải
Nhà này có xe camry mà ! Người chồng ngồi bên phụ đi moning của vợ mà đâm thẳng bên phụ vào lốp trước bên lái của xe tải . Đi camry chắc chắn ko sao ạ
Em luận mãi mà vẫn chưa thể hiểu dc là chị này lái xe theo hướng nào mà đâm dc như thế này. Bác nào thông thạo giải thích hộ em cái

lamseico

Xe buýt
Website
www.seico.vn
Bác này ở gần quê nhà em , sáng hôm qua em về quê thấy công an đang đo hiện trường , bác ấy làm giám đốc một công ty đào tạo , giới thiệu việc làm , em cũng không biết đi như thế nào nhưng thấy cái xe KM nằm sát lề bên trái đường , đầu xe nát bươm , cầu mong cho bác ấy được siêu thoát .

lamseico

Xe buýt
Website
www.seico.vn
Cụ xem ảnh ở trang 5 sẽ rõ

Chỉnh sửa cuối:

Tien_TCFC

Xe điện
Chia buồn cùng gia đình nạn nhân. Hôm ấy Em cũng đi về, thật sự là buồn ngủ!

Greeno

Xe lăn
Website
www.bodetam.vn
Cầu cho người xấu số được siêu thoát!
Em cũng thế bác ạh!
Cứ trong thành phố là em đi 2B, cất xe trong gara cho nó mới, góp phần cho đường đỡ tắc... Nhưng cái chính là được việc hơn. Với 2B em đến quán bia làm xong vài chầu thì may ra 4B mới mò đến được.
Còn đi làm (ra khỏi HN) thường em cũng vác cái xe Zace, nó leo núi, qua ngầm, vào làng... vô tư, còn Camry chỉ đi các quốc lộ lớn hay các điểm du lịch to, đường bằng thôi. Đúng là thời gian Camry em để trong gara nhiều hơn, mặc dù đường tốt chạy nó thích hơn cái Zace kia rất nhiều (cầu mong để VN mình chỗ nào cần đến cũng chạy sedan vô tư!).
Đi sedan gầm thấp mệt thật, em đi cẩn thận thế mà vẫn bị chạm gầm suốt, có lẽ phải sắm thêm vợ 3 gầm cao đi mới thoải mái đc

chuyenhuy

Xe đạp
Cầu cho linh hồn nạn nhân siêu thoát ! Đi chùa trong tình trạng mệt mỏi thế này có khi chả biết trước thế nào.

anhdayma

Xe tải
1. Do số cả, không nên trách người sống và người sống cũng không nên dằn vặt quá, tập trung vào cầu hồn, làm lễ cho siêu thoát, sống cũng là cõi tạm thôi mà. Đi nhanh càng mừng (cơ mà đừng nhanh quá) :)
2. Cũng thỉnh thoảng nên cho vợ lái xe, nhưng nên là để hướng dẫn thêm các kỹ năng lái xe cho vợ để đưa F1 đi học cho an toàn, chứ đầu óc căng thẳng thêm nhiều lắm. tỉnh cả ngủ tỉnh cả rượu mà lăm lăm chộp lấy vô lăng và phanh tay.
3. Người Pháp có câu "Nếu để vợ lái xe thì hoặc muốn thay vợ hoặc muốn thay xe" thì người Việt có câu: "Để vợ lái xe thì thà chết còn hơn" - đúng. Đồng ý đặt tính mạng vào tay người khác còn kêu cái gì, phải hải lòng với kết quả chứ.

Thật đáng tiếc, chia buồn với gia quyến.

quandicom

Xe buýt
em nhớ cái topic nào đó có bác nói là đi đền hay chùa, phủ gì đấy là phải hợp với từng người, mỗi người chỉ hợp với một nơi. Có bác nói là cứ đi phủ tây hồ về là gặp chuyện ngay...hic. chả hiểu thế nào nữa......run thật. Cầu nguyện cho nạn nhân sớm siêu thoát

balongo5

Xe tải
Em thấy các cụ vào đây, mình chỉ là người qua đường đọc tin, cũng chẳng làm gì để chia sẻ nỗi đau với gia đình nạn nhân được thì điều tối thiểu các cụ nên làm là đừng có bình phẩm linh tinh. Em xin lỗi, nhiều cụ nói như s.h.i.t ấy.

Các cụ thương cảm anh chồng xấu số, em đồng ý. Nhưng các cụ quên rằng người đau khổ nhất ở đây không phải là anh chồng. Chết là hết, người chết không biết đau đớn buồn phiền. Nếu anh chồng xấu số thì sao các cụ không nghĩ là số chị vợ còn xấu hơn? Người vợ mất chồng bình thường còn không thiết sống, đằng này lại mất chồng trong hoàn cảnh trớ trêu như thế, không biết chị vợ sẽ sống nốt quãng đời còn lại như thế nào. Chắc chỉ có khi nào chết chị ấy mới thực sự được giải thoát.

Em cũng không hiểu sao các cụ lại có thể tuôn ra những câu bình luận như kiểu chị vợ giết chồng, sát phu hay cao số này nọ. Sống chết trên đời này đều có số. Nêu Trời không cho anh chồng sống thì hôm đấy kể cả anh ta đi xe Camry và có tài xế lái, chị vợ ở nhà thì kết cục cũng chưa chắc tốt đẹp hơn. Mà kể cả nếu chị vợ có số sát chồng hay khắc chồng thật thì cũng là do Trời sắp đặt như thế, bản thân chị ấy cũng có thay đổi được đâu? Ai muốn mình sinh ra có số sát người thân?

Còn nói phụ nữ lái xe thế này thế nọ thì cũng vô cùng lắm, phụ nữ hay đàn ông lái thì cũng có người thế này người thế khác. Nhiều ông em biết lái xe cũng dở tệ ạ, nên các cụ làm ơn đừng chụp mũ, ở thớt này và cả các thớt khác nữa.

Em có vài lời thế, có gì không phải các cụ bỏ quá!
Tôi đồng ý với suy nghĩ của Cụ ! Không hiểu người vợ sẽ sống như thế nào ? trong nốt phần đới còn lại . Nhiều Cụ nói ác quá ! nếu vào trường hợp của g/đ mình .... thì các Cụ nghĩ sao ? :mad::mad::mad: