[Thảo luận] Ngủ Gật hậu quả nghiêm trọng

Phương Nga

Xe lăn
buồn quá, đầu năm bao nhiêu là tai nạn nghiêm trọng.Mong sao mỗi người dân tham gia giao thông bằng cả trái tim(l)

PHU CUONG

Xe tải
Tai nạn thương tâm thế này mà nhiều cụ phán những câu nghe mà phát bực. Không đồng cảm, chia sẽ nỗi đau của người khác mà còn cứa vào, bới móc những chuyện không đâu. Chia buồn cùng gia đình nạn nhân.

kuphuong

Xe buýt
Người OF
chia buồn cùng gia đình // còn lại miễn bàn các kụ nhé

Kia Evening

Xe tăng
Em nhìn cái vụ này khó hiểu quá. Đâm như thế mà died được thì chắc ông chồng phải rất sau rượu và bị died do xốc mạnh chứ đâm thế mà died khó tin quá. Cụ chủ thớt có mỗi cái ảnh đó thôi ah?? như vậy có nghĩa là cụ chụp ko kỹ mà biết tường tận thế sao?? Em đồ rằng cụ tăng chi tiết lên rồi. Nếu em dự đúng thì cụ nhận đi cho đỡ nghe chia buồn... buồn lắm

bacnv

Xe buýt
Em thấy các cụ vào đây, mình chỉ là người qua đường đọc tin, cũng chẳng làm gì để chia sẻ nỗi đau với gia đình nạn nhân được thì điều tối thiểu các cụ nên làm là đừng có bình phẩm linh tinh. Em xin lỗi, nhiều cụ nói như s.h.i.t ấy.

Các cụ thương cảm anh chồng xấu số, em đồng ý. Nhưng các cụ quên rằng người đau khổ nhất ở đây không phải là anh chồng. Chết là hết, người chết không biết đau đớn buồn phiền. Nếu anh chồng xấu số thì sao các cụ không nghĩ là số chị vợ còn xấu hơn? Người vợ mất chồng bình thường còn không thiết sống, đằng này lại mất chồng trong hoàn cảnh trớ trêu như thế, không biết chị vợ sẽ sống nốt quãng đời còn lại như thế nào. Chắc chỉ có khi nào chết chị ấy mới thực sự được giải thoát.

Em cũng không hiểu sao các cụ lại có thể tuôn ra những câu bình luận như kiểu chị vợ giết chồng, sát phu hay cao số này nọ. Sống chết trên đời này đều có số. Nêu Trời không cho anh chồng sống thì hôm đấy kể cả anh ta đi xe Camry và có tài xế lái, chị vợ ở nhà thì kết cục cũng chưa chắc tốt đẹp hơn. Mà kể cả nếu chị vợ có số sát chồng hay khắc chồng thật thì cũng là do Trời sắp đặt như thế, bản thân chị ấy cũng có thay đổi được đâu? Ai muốn mình sinh ra có số sát người thân?

Còn nói phụ nữ lái xe thế này thế nọ thì cũng vô cùng lắm, phụ nữ hay đàn ông lái thì cũng có người thế này người thế khác. Nhiều ông em biết lái xe cũng dở tệ ạ, nên các cụ làm ơn đừng chụp mũ, ở thớt này và cả các thớt khác nữa.

Em có vài lời thế, có gì không phải các cụ bỏ quá!
Thiện tai! Thiện tai!:63::63::63:
A di đà phật! A di đà phật! :77::77::77:

kieninlove

Xe tăng
Đâm thế kia mà die thì ko cài dây là cái chắc, nhà em lái xe đi xa thì lúc nhắc lúc ko người bên phụ thắt dây, thấy cảnh này sau này cương quyết ai ngồi bên phụ phải thắt dây :^)

Phú Ông

Xe container
Đầu năm đi chùa chiền lấy cái "tâm" làm trọng thì mới tốt các cụ ợ!:6:
Ngay sáng ngày hôm sau ngày "Khai ấn" đền Trần (tức ngày 15 Tết vừa rồi), em chứng kiến cảnh bác tài chạy xe Pajero hịn, biển số 90DA-0007 nghênh nghênh ngang ngang ngay cửa đền Trần rồi cãi chửi nhau với mấy bác xe còi để cho xe ra khỏi bãi (lúc ấy khoảng 11 rưỡi trưa), chiều về đã thấy được lên báo/ đài là gây tai nạn chết người trên đường từ Nam Định về (lúc ấy khoảng 2 rưỡi chiều). Vụ này các cụ OF nhà mềnh đã đưa tin:
http://www.otofun.net/showthread.php?t=154994
Chả ai muốn chuyện xấu xảy đến với mình hoặc ai đó, mà mong cho mọi việc xuôn xẻ, tốt đẹp, mọi người đều được sống trong thanh bình, thịnh vượng!:6:

Chỉnh sửa cuối:

HobbyDriver

Xe tăng
Tai nạn thương tâm thế này mà nhiều cụ phán những câu nghe mà phát bực. Không đồng cảm, chia sẽ nỗi đau của người khác mà còn cứa vào, bới móc những chuyện không đâu. Chia buồn cùng gia đình nạn nhân.
Đã là tai nạn thì là điều không ai mong muốn.
Em cũng chỉ xin chia buồn. Cũng lắm các bác rút kinh nghiệm chứ bình loạn làm gì:77:

xuho

Xe tải
Xin chia buồn cùng gia quyến

ducvu

Xe tải
buồn quá, đầu năm bao nhiêu là tai nạn nghiêm trọng.Mong sao mỗi người dân tham gia giao thông bằng cả trái tim(l)
Em là em chưa đồng ý với mợ đâu nhé, em nghĩ là phải lái bằng cái đầu cơ mợ ạ, tim hay mông lung lắm.
Nói chung là tại bác chồng chứ vì vợ chắc là người đứng sau, hay mợ cứ đòi lái nhỉ. nhưng gì đi nữa thì em nghĩ chuyện cũng sẽ qua, chị vợ sẽ thanh thản và nếu là người vô tư thì có khi còn...em chả nói nữa.
Em thì chưa có gấu nhưng các bà nhà em đi đâu là em lo ngay ngáy.

Chỉnh sửa cuối:

Zippo.B07

Xe tải
Chia buồn cùng gia đình nạn nhân. Hôm ấy Em cũng đi về, thật sự là buồn ngủ!
Các bác đi cũng khỏe nhỉ, em thì đêm lấy ấn xong, ngủ lại Nam Định hôm sau đi Bái Đính, chả dám chạy luôn, mệt kinh, mặc dù trên xe luôn có bò húc để tiếp đạn. EM đúc rút ra môt điều, đi đâu thì đi, ko vội đc với 4B, một cái chớp mắt là đi cả đời mình, đời người luôn. "4B là ko vội", các bác vote cho em nhé. :P

Zippo.B07

Xe tải
Em là em chưa đồng ý với mợ đâu nhé, em nghĩ là phải lái bằng cái đầu cơ mợ ạ, tim hay mông lung lắm.
Nói chung là tại bác chồng chứ vì vợ chắc là người đứng sau, hay mợ cứ đòi lái nhỉ. nhưng gì đi nữa thì em nghĩ chuyện cũng sẽ qua, chị vợ sẽ thanh thản và nếu là người vô tư thì có khi còn...em chả nói nữa.
Em nói các bác tài nữ bỏ qua nhé, nhưng nhièu lần ngồi trên xe do nữ lái, chân em cứ đạp loạn xạ, sợ hết cả hồn. Bình thường em nói ít, nhưng khi đấy miệng cứ ngoạc ra.

XPQ

Xe lăn
Các cụ có biết Tỉnh Nam Định khoán thu bao nhiêu tỷ từ lễ hội Đền Trần không?

Hepac

Xe tải
Cầu cho người xấu số được siêu thoát!
Em cũng thế bác ạh!
Cứ trong thành phố là em đi 2B, cất xe trong gara cho nó mới, góp phần cho đường đỡ tắc... Nhưng cái chính là được việc hơn. Với 2B em đến quán bia làm xong vài chầu thì may ra 4B mới mò đến được.
Còn đi làm (ra khỏi HN) thường em cũng vác cái xe Zace, nó leo núi, qua ngầm, vào làng... vô tư, còn Camry chỉ đi các quốc lộ lớn hay các điểm du lịch to, đường bằng thôi. Đúng là thời gian Camry em để trong gara nhiều hơn, mặc dù đường tốt chạy nó thích hơn cái Zace kia rất nhiều (cầu mong để VN mình chỗ nào cần đến cũng chạy sedan vô tư!).
Theo em xe nên thường xuyên đi, ko nên để xe lâu ngày trong gara vì khi bác thường đi thì bác dễ dàng nhận thấy lỗ, còn lâu bác mới lấu xe đi là lại đi đường trường hoặc đường núi thì rất khó lường được hết vấn để khi đi.
Riêng em chi khi nào phải đến những nơi khó kiếm được chỗ đỗ xe thì phải đi 2B thôi.

GETZ MT 1.1

Xe hơi
Cầu cho linh hồn người chông được siêu thoát, người vợ nhanh chóng lành bệnh và bớt dằn vặt. Lỗi không hoàn toàn do chị ấy !!!

coolpix8700

Xe ngựa
Theo em xe nên thường xuyên đi, ko nên để xe lâu ngày trong gara vì khi bác thường đi thì bác dễ dàng nhận thấy lỗ, còn lâu bác mới lấu xe đi là lại đi đường trường hoặc đường núi thì rất khó lường được hết vấn để khi đi.
Riêng em chi khi nào phải đến những nơi khó kiếm được chỗ đỗ xe thì phải đi 2B thôi.
Em cũng không phải lo cả tuần nó không phải ra khỏi gara đâu (cả 2 cái đều đỗ 2 phòng gara cạnh nhau), chắc trung bình thì nhiều hơn cơ, cường độ làm việc của chúng thuộc mức trung bình cao (tính theo số km). Nhưng việc ấy cũng là phụ. Quan trọng nhất vẫn là được việc: đi đến nhanh và về nhanh, không phiền phức, đi nhiều em cũng biết đường nào phải đi như thế nào nữa. Mua xe chính là cho công việc và thỉnh thoảng cho gia đình đi dạo, nhưng không phải quan tâm nhiều đến nó (cái Zace đã có đằng sau nó hơn 152 nghìn km từ khi mua mới, nhưng mới vào ga ra đúng 1 lần, chắc do chuột cắn đứt dây, thanh toán chủ yếu tiền thay lọc dầu, lọc khí và má phanh. Mọi người cứ chê Toy, nhưng chắc ai cũng thấy giá trị sử dụng của chúng không thấp)!

Chỉnh sửa cuối:

Thuxe

Xe tải
Hôm rồi vào Gara Hoàn Xa (tút lại xe vì bị quệt hôm sau Tết) thấy 1 chiếc xe loại sedan, bị tháo trụi ra để nắn lại khung, hỏi thợ các chú ấy bảo, lái xe cũng ngủ gật, đâm vào xe tải. đúng vào bên phụ như chiếc Kia Buổi Sáng trong ảnh. Không biết có ai bị không:102:
Hình như ở bên Tây xe dính tai nạn nặng ảnh hưởng đến kết cấu an toàn xe đều đưa ra bãi rác lun.:^) phải không các cụ ? Cụ nào ở bển côn phơm phát.
Ở Vịt ta lại nắn lại khung xe, chả biết có phải qua đăng kiểm lại không:^):mad: Kinh quá(y)