[Funland] Người giàu cũng khóc

thuyhtt

Xe tăng
Hay nhỉ, trong mắt các mợ chỉ có mỗi bố mẹ già và các con, chẳng thấy bóng dáng lão Ck đâu. Đàn ông tụi em thì làm gì cũng tự nhủ rằng, mình còn có mẹ già, vợ bé, con thơ nhé!
Là bố em nhắc riêng em như vậy.
Mà các lão chồng đảm đang, giỏi kiếm tiền và đầu tư như cụ cần gì vợ lo.

a_cheng

Xe điện
Còn tiền thì sợ gì làm lại, em nghĩ chắc không liên quan đến kinh tế. Chắc nạn nhân bị trầm cảm.

Pvsc

Xe ba gác
Hay nhỉ, trong mắt các mợ chỉ có mỗi bố mẹ già và các con, chẳng thấy bóng dáng lão Ck đâu. Đàn ông tụi em thì làm gì cũng tự nhủ rằng, mình còn có mẹ già, vợ bé, con thơ nhé!
Còm ngắn ý dài mà,
Sau các con là đến đàn chó mèo
Rồi đến lượt là các ông chồng

Dark_Man

Xe buýt
đàn ông mà hành động thế này chắc dính gì đến tiền bạc thôi :(

Saltbeavn

[Tịch thu bằng lái]
Sức ép từ con nợ thì kinh khủng lắm.

Cụ nào ơi vào hoàn cảnh cả ngày chỉ nghe điện, đọc tin nhắn đòi nợ thì không thể làm được gì luôn. Một vài ngày, chứ kéo dài 1 vài tháng chỉ "Cái chết" mới nghĩ là hết.

Em biết một vài chủ DN, Startup dự án nho nhỏ, vay mượn không quá nhiều. Rồi bị con nợ đòi, thúc, bôi xấu DN.... Cuối cùng đành phá sản,bán gia tài trờ về tay trắng, mà tuổi đâu còn trẻ để thử sức nữa.
Đúng cụ ạ. 2011 2012 e nợ NH, người thân bạn bè gần 30 tỏi. Mới chỉ bị giục thôi mà e gần như trầm cảm nghĩ quẩn. Nói dối nhà đi công tác suốt, cứ hết h làm lại lang thang 1m ko dám & ko muốn về nhà nữa.
Không biết số tiền lên đến bao nhiêu.
Quê em bé bẩn buồn mà tháng này cũng 3 vụ vỡ họ/phường, mấy chục tỷ.
Vỡ dây chuyền thì ...
Bố em - 1 người từng đi qua đổ vỡ luôn nhắc em, an toàn là trên hết, làm gì cũng phải để đường lại mà lùi. Trên còn cha mẹ già, dưới còn con nhỏ dại.
Mong người quá cố an nghỉ.
Ông già e là người theo chủ nghĩa an toàn. Đợt e nợ về nói ông chỉ bảo 1 câu: làm j cũng nên nghĩ cho vk con bố mẹ. Rồi ông bán nhà cho trả hết nợ. Từ đó e sợ ko dám ck đất đai j nữa.

vandatAT

Xe container
Nhìn ngoài phán xét lúc nào cũng đơn giản hơn người trong cuộc.

Apache01

Xe tải
Cách đây vài tháng có cụ giám đốc CTY XD tự thiêu cùng con xe (của hãng xe anh V.) trị giá vài tỷ... Haizzz!!!

thuyhtt

Xe tăng
Ông già e là người theo chủ nghĩa an toàn. Đợt e nợ về nói ông chỉ bảo 1 câu: làm j cũng nên nghĩ cho vk con bố mẹ. Rồi ông bán nhà cho trả hết nợ. Từ đó e sợ ko dám ck đất đai j nữa.
Bố em ko giàu, cụ cả đời chỉ làm công ăn lương thôi, khi nhà có chuyện ông cũng bán hết nhà cửa, để giải quyết các món nợ nần, bán dứt khoát lắm.
Em nhờ bài học đó mà cẩn trọng hơn trong các quyết định sau này. Mỗi lần em sắm món gì mới ông đều mừng ra mặt, nhưng vẫn luôn nhắc kiểu: cái nhà của bố giờ có giá từng này, mày làm ăn thế nào thì làm :)).
À bố em cũng là người nhắc em, người đàn ông duy nhất trên thế gian này đưa tiền cho con tiêu vô điều kiện thì chỉ có bố mà thôi, ngoài ra đều có điều kiện hết :)). Nên cụ BDS68 thắc mắc như trên là đúng đó ạ.

mmxhung

Xe điện
Chắc lại ôm đống coin rác, mấy cái xe chắc chưa đủ 1/10 khoản nợ nên bế tắc

datinh

Xe container
Nhìn ngoài phán xét lúc nào cũng đơn giản hơn người trong cuộc.
khi đủ kinh nghiệm, trải nghiệm thì người ta sẽ không phán xét ai cả. chỉ các bạn còn xanh non mới hay to còi.

Lee Saker

Xe điện
Em thấy có ảnh chụp thư tuyệt mệnh xin lỗi mọi người + nhờ anh em bán mấy con xe mua chung để trả nợ và gửi cho vợ con.

danlaptrinh_9x

Xe đạp
Ai cũng có điểm giới hạn của mình. Những điều tội tệ nhất thường là những điều ngoài sức tưởng tượng. Bản thân e cũng từng stress nặng nề thời gian dài ko ai biết. E cũng từng nhìn ra cửa sổ nghĩ quẩn cơ mà nhìn về đằng sau vẫn còn nhiều thứ kéo mình lại. Xã hội trăm ngàn hoàn cảnh, ko ai biết rõ được hoàn cảnh của ai. Mong a yên nghỉ.

coquay

Xe container
E thấy mấy vụ nghĩ quẩn cũng là vì suy nghĩ quá càng nghĩ càng quẫn ko biết cách làm cho cái đầu nguội lại
Trong những lúc quẫn trí thì chỉ cần bỏ đi làm gì đó khác ngắn thì 1 vài ngày thôi là đầu óc cũng đỡ hơn rất rất nhiều rồi

Người muốn chết thì đã chết mà chết là hết chỉ khổ những người ở lại thôi

E thấy mấy vụ nghĩ quẩn cũng là vì suy nghĩ quá càng nghĩ càng quẫn ko biết cách làm cho cái đầu nguội lại
Trong những lúc quẫn trí thì chỉ cần bỏ đi làm gì đó khác ngắn thì 1 vài ngày thôi là đầu óc cũng đỡ hơn rất rất nhiều rồi

Người muốn chết thì đã chết mà chết là hết chỉ khổ những người ở lại thôi
Đọc thấy có con Volvo XC90 em nhớ đến cụ Hoàng 2000, xuyên Việt về giờ ko biết thế nào rồi :-?

BDS68

Xe cút kít
Người OF
Bố em ko giàu, cụ cả đời chỉ làm công ăn lương thôi, khi nhà có chuyện ông cũng bán hết nhà cửa, để giải quyết các món nợ nần, bán dứt khoát lắm.
Em nhờ bài học đó mà cẩn trọng hơn trong các quyết định sau này. Mỗi lần em sắm món gì mới ông đều mừng ra mặt, nhưng vẫn luôn nhắc kiểu: cái nhà của bố giờ có giá từng này, mày làm ăn thế nào thì làm :)).
À bố em cũng là người nhắc em, người đàn ông duy nhất trên thế gian này đưa tiền cho con tiêu vô điều kiện thì chỉ có bố mà thôi, ngoài ra đều có điều kiện hết :)). Nên cụ BDS68 thắc mắc như trên là đúng đó ạ.
Ô thế mợ nghĩ cánh mày râu chúng em vất vả một nắng hai sương đi làm kiếm tiền để về đưa cho vợ là có điều kiện ah ? Làm gì có chọn lựa nào khác được mà có điều kiện hay không hả mợ ? Chẳng qua là trộm vặt được đồng nào hay đồng ý gọi tắt là quỹ đen cho nó sang mồm thôi :))

hitle888

Xe điện
Bão ck với coin kinh khủng lắm ạ, chỗ em có 1 thanh niên 82, cũng có đk nhưng bập sâu vào chứng quá, h chuyển khẩu vào Thường tín lâu dài rồi

Niemvuinho

[Tịch thu bằng lái]
Bệnh trầm cảm đâu tha người giầu!