[Funland] Người hâm mộ Thái Lan đặt ra câu hỏi?

tranduc.vlc

Xe buýt
Website
www.facebook.com
Huy Chương là phải tính ở Asiad chứ đâu phải Seagames, Asiad nó mới mang thành phần chủ lực đi
Vậy Thái dúi có huy chương gì môn Bóng Đá cấp châu Lục (1 lần duy nhất vào bán kết Asiad). Lêu lêu, Việt tớ có Huy chương Bạc U23 Asia nhé, lêu lêu lần nữa...

levinh05

Xe container
Vậy Thái dúi có huy chương gì môn Bóng Đá cấp châu Lục (1 lần duy nhất vào bán kết Asiad). Lêu lêu, Việt tớ có Huy chương Bạc U23 Asia nhé, lêu lêu lần nữa...
Mà Asiad gần nhất mình cũng tận bán kết top 4 chứ cụ nhỉ? Kinh phết đới.

tranduc.vlc

Xe buýt
Website
www.facebook.com
Mà Asiad gần nhất mình cũng tận bán kết top 4 chứ cụ nhỉ? Kinh phết đới.
Mình kể cái hơn bọn Thái cho nó cay, chứ bằng nó là nó lại tìm cái để đổ lỗi. Cụ hầy

cuongdothiet

Xe tải
Thằng cha này là ai mà mạnh mồm thế hả các cụ :)))

Theo lời nó thì Indo là số 1 ĐNÁ vì thắng Thái Lan 2-0 dễ dàng nhỉ.

lolotica

Xe điện
giờ tổ chức trận giao hữu Việt - Thái rồi swap (tráo đổi) toàn bộ BHL và HLV trưởng 2 đội cho nhau, xem đá thế nào nhể :D

Musical Stone

Xe điện
B10A KĐT Nam Trung Yên, Trung Hòa, Cầu Giấy
Website
amisha.vn
Trận vòng bảng Indo tử thủ với Việt Nam, kết quả quang tèo. HLV Online chửi bới, không nên phòng thủ trước Việt Nam. Phải tấn công. Trận chung kết Indo tấn công, kết quả cũng quang tèo. Thậm chí còn nặng hơn. Vậy các cầu thủ ĐNA biết phải làm sao đây? Thủ Công Công Thủ Dư lào?
Em nghĩ Indo đã hài lòng với vị trí chắc suất HC bạc rồi. Giống Campuchia hài lòng quá khi vào được bán kết. Nên họ có phần húng chó.

Chứ nếu Indo mà khôn như cụ Park thì pha ấm trà đặc, uống được thì họng cũng đắng nghét. Việt Nam giờ gặp Nhật Hàn Arab đi, mình chưa bằng họ nhưng để họ ăn được mình thì hai mắt cũng lồi trố ra chứ ko còn dễ dàng nữa. Hàng công của mình có thể khó ghi bàn chứ hàng thủ em nghĩ đạt đến cảnh giới độc cô cầu bại rồi ấy chứ. Tầm bóng đá châu Á giờ khoan hàng thủ mình thì em nghĩ cũng phải cố gắng vcđ ra.

chuchuoi9807

Xe buýt
Website
www.otofun.net
Em nghĩ Indo đã hài lòng với vị trí chắc suất HC bạc rồi. Giống Campuchia hài lòng quá khi vào được bán kết. Nên họ có phần húng chó.

Chứ nếu Indo mà khôn như cụ Park thì pha ấm trà đặc, uống được thì họng cũng đắng nghét. Việt Nam giờ gặp Nhật Hàn Arab đi, mình chưa bằng họ nhưng để họ ăn được mình thì hai mắt cũng lồi trố ra chứ ko còn dễ dàng nữa. Hàng công của mình có thể khó ghi bàn chứ hàng thủ em nghĩ đạt đến cảnh giới độc cô cầu bại rồi ấy chứ. Tầm bóng đá châu Á giờ khoan hàng thủ mình thì em nghĩ cũng phải cố gắng vcđ ra.
Em ủng hộ cụ này, bây hờ, tầm liếc - tia phải chuyển sang IAV, UAE, Qua người Ta.. chứ level lên nhiều rồi, chạy sân kho hợp tác ngựa chân lặm

Musical Stone

Xe điện
Website
amisha.vn
U23 ko có sự phục vụ của văn hậu , căng đó cụ .
Cũng ko căng lắm đâu cụ. Lại tìm được nhân tố mới thôi, thời gian gần đây toàn vậy mà. Em thấy cậu Thanh Thịnh là được của nó ấy. Rèn thêm kinh nghiệm và tâm lý nữa là đủ khả năng làm trụ cột. Vì cậu ấy có tướng vững trãi, điềm tĩnh, cần mẫn, rất tin tưởng.

Musical Stone

Xe điện
Website
amisha.vn
Em thấy có bài đập nhả nhanh, rồi chọc khe trung lộ là bên mình đánh chặn còn sơ suất.
Hix, bài này đội nào thực hiện tốt thì ko hàng thủ nào trên thế giới có thể chịu đựng được, chỉ hạn chế được thôi. Thế nên trong một pha bóng cụ thể, ban bật tam giác một chạm mà thực hiện được ngon đều mở ra cơ hội ghi bàn. Hậu vệ lúc ấy có muốn phạm lỗi để cắt đứt cũng khó. Vì vậy, đội hay là thực hiện được nhuần nhuyễn nhiêu trường hợp như vậy. Lúc đó, chỉ khen công hay chứ hậu vệ cũng khó trách được.

csc688

Xe buýt
Bẩu chúng nó viêch bòi gì phải kèm. Cứ 11 thằng xếp hàng bịt kín gôn, cho chúng nó đá :))
Vậy thì phải mặc giáp và đội mũ bảo hiểm cụ ạ. Nếu không VN sút cho lại cả người và bóng cùng vào gôn đấy

My Hao

Xe điện
HLV Indo đề nghị cả nước cầu nguyện cho U22 Indo vô địch. Nhưng ông quên mất hôm đó là rằm tháng 11 AL, đương nhiên tất cả các gia đình ở Việt Nam đều thắp hương và khấn các Cụ phù hộ. Kết quả là các Cụ nhà ta thiêng hơn nhiều :))
Buổi sáng hôm đá chung kết, anh họ Văn Hậu mất nhưng gia đình giấu ko cho VH biết. Có khi cậu ấy nhập vào VH nên hôm đó đá như lên đồng, chọn vị trí ghi bàn rất chuẩn.

Civic to Merc.

Xe container
VN có tới 7-8 cầu thủ đá trận với Indo trên 1m8. Đọc mà sướng :D

Quang Hải thì khéo đấy và rất xuất sắc nhưng nếu to con hơn thì đã ko chấn thương khi tranh chấp tay đôi vì phải rướn quá sức.

XSim

Xe container
Đá chắc chân thì lại bị kêu là tiểu xảo, thô bạo :)
Chắc cụ ít đá bóng và chơi thể thao nói chung rồi, thi đấu nó có nhiều mức độ quyết tâm lắm. Bình thường cụ chơi 70% khả năng thôi, ví dụ thế, lúc phấn khích cụ có thể đạt 90%, thêm yếu tố gì đó, bị chó đuổi chẳng hạn :D cụ sẽ đạt 100%. VN đá với các bạn như bình thường 70% công lực, gặp đúng lúc đội bạn hăng tiết đá 100% thì gặp khó ngay, kiểu vậy. Cụ xem bóng đá châu Âu, thế giới thì biết, đội chiếu dưới khi nó húng lên nó vẫn ép cho mấy ông to lòi kèn đó thôi.

XSim

Xe container
Ta cứ tiếp tục tiến bộ như 2 năm qua thì ĐNA, kể cả Thái, đều ko phải là đối thủ.

Ranieri khi mới đến Leicester, một đội chỉ có mục tiêu là trụ hạng, đã nói là đội bóng có tiềm năng. Kết quả Leicester đã vô địch ngoại hạng Anh.

Ông Park và cộng sự cũng khen cầu thủ VN có tiềm năng, nên ông ấy đã đặt mục tiêu là sẽ đối đầu Hàn, Nhật. Ước mơ rất cao xa nhưng ko phải là ko với tới được !
Cụ nói chuyện tương lai thì em không dám bàn vì không biết trước được, chứ hiện tại mình chỉ nhỉnh hơn Thái Mã thôi, không phải muốn túm cổ bợp tai nó là được luôn đâu :D

XSim

Xe container
Thằng cha này là ai mà mạnh mồm thế hả các cụ :)))

Theo lời nó thì Indo là số 1 ĐNÁ vì thắng Thái Lan 2-0 dễ dàng nhỉ.

Theo tinh thần khiêm tốn học hỏi thì anh Sắc nói cũng đúng mà, mình có phải muốn vả nó là vả được đâu. Cụ nên phân biệt hai trạng thái:
+ Ngang tầm nhau: có thắng có thua, đại khái không sợ nhưng muốn thắng nó cũng không dễ
+ Vượt tầm: kiểu Việt với Lào-Cam, thắng trong tầm tay

Sắc không dám nói Thái hơn Việt nữa như vậy là coi Thái ngang mình, so với trước đây thì là VN tiến bộ rồi. Để anh ấy công nhận Việt hơn Thái thì phải thắng thuyết phục vài trận mới được :D