[Funland] Người hâm mộ Thái Lan đặt ra câu hỏi?

Đội U22 Thái không có cầu thủ nào trên 22 tuổi, HLV của họ trước đó cũng tuyên bố giải đấu này chỉ nên dành cho cầu thủ nghiệp dư hay SV đại học
Tóm lại đội VN chỉ giành được cái mà người Thái đã chán và chẳng thèm coi trọng
Một người Thái nói tiếng Việt cho hay :-?

quangodesa

Xe tải
Nó h tung đòn 2 tỉ/1 tháng thì lo phết. Dưng e tin cụ pảrk
Thương hiệu cụ Park ở cái đất Việt này giờ quá khủng rồi nên cụ ấy không sống hẳn bằng lương đâu cụ ơi
Lương Nishino là cao nhất ĐNA chưa chắc đã ăn được thu nhập cụ Park ở VN đâu nhé

nhuataiche

Xe container
Thương hiệu cụ Park ở cái đất Việt này giờ quá khủng rồi nên cụ ấy không sống hẳn bằng lương đâu cụ ơi
Lương Nishino là cao nhất ĐNA chưa chắc đã ăn được thu nhập cụ Park ở VN đâu nhé
Bác nói chuẩn. VN đã thay đổi cuộc đời của ông Park hoàn toàn, cả về thành công trong công việc lẫn tài chính.

Forza Azzurri

Xe điện
VN ghi bàn từ bóng chết. Nhưng có một điểm nữa là em thấy VN đang phòng ngự tốt dần lên ở những tình huống bóng chết đấy, có cụ nào đồng ý với em ko?

1.25 ton

Xe điện
HLV Indo đề nghị cả nước cầu nguyện cho U22 Indo vô địch. Nhưng ông quên mất hôm đó là rằm tháng 11 AL, đương nhiên tất cả các gia đình ở Việt Nam đều thắp hương và khấn các Cụ phù hộ. Kết quả là các Cụ nhà ta thiêng hơn nhiều :))
Cụ phán chuẩn, bên đó tâm linh bằng thế nào được bên mình. Chưa kể một số nhà phong thuỷ lập đàn gọi thiên binh thiên tướng từ trên giời xuống trấn khung thành đội bạn, làm bên mình sút không trượt phát nào. :)) hahaha

Tập Lái 2019

[Tịch thu bằng lái]
Bẩm các cụ. Sau trận chung kết hôm qua, em dạo một vòng các trang mạng Thái Lan: từ FB, twitter, zalo, OF Thái, chuyengioi.org, ...
Hầu như các HLV OL bên Thái đang đau đầu chưa tìm ra hướng để bắt chết VN.
Mỗi khi VN có bóng chả biết kèm ai: trận thì tiền đạo ghi bàn, trận thì tiền vệ, trận thì hậu vệ suýt làm hat trick. Trận thì thủ môn ghi bàn.
Các cụ các mợ có giải pháp nào cho cac HLV OL bên Thái Lan không?
Tạm nói là miếng đánh của Vietnam đồng đều sắc bén từ nhiều tuyến. Nên vụ này khó có giải pháp lắm cụ à.
Hay là Thái land gọi lại Natipong và Kiatisak vào đội tuyển để thử nhau tí :D

maitrang1972

Xe điện
Cụ coi thường Thái dúi quá.
Thái còn lâu mới xách valy về nước nhé cụ.

Vì nó là chủ nhà mà :))
Mặc dù là chủ nhà, nhưng đội Thái không có cơ hội xách va ly về nước đâu :P , bởi về vợ nó không cho vào .. nhà.
Nếu thất bại giải U23 này, theo em đội Thái phải xách va ly đi tị nạn ... thể thao;bởi nếu về nhà thì làng xóm nó cắt ... trim. =)) =)) =))

lolotica

Xe điện
riêng hđ quảng cáo cho tivi SS chắc cỡ cũng phải tiền triệu Usd nhể

HLV Indo đề nghị cả nước cầu nguyện cho U22 Indo vô địch. Nhưng ông quên mất hôm đó là rằm tháng 11 AL, đương nhiên tất cả các gia đình ở Việt Nam đều thắp hương và khấn các Cụ phù hộ. Kết quả là các Cụ nhà ta thiêng hơn nhiều :))
Trận chung kết có một chi tiết vừa cực kỳ hài hước vừa tâm linh là trọng tài nổi còi bắt đầu trận đấu rồi mà vẫn còn có cầu thủ Indo đang quỳ gối cầu nguyện, mà lại quỳ gối hướng về phía đội U22 Việt Nam nữa chứ, làm sao mà chả toang :))

TungThoc

Xe điện
Cụ phán chuẩn, bên đó tâm linh bằng thế nào được bên mình. Chưa kể một số nhà phong thuỷ lập đàn gọi thiên binh thiên tướng từ trên giời xuống trấn khung thành đội bạn, làm bên mình sút không trượt phát nào. :)) hahaha
Ôi, thế cụ không biết Kumanthong tổ ở Thái rồi

nhuataiche

Xe container
riêng hđ quảng cáo cho tivi SS chắc cỡ cũng phải tiền triệu Usd nhể
Bạn em bán hàng cho mấy cty Hàn, nó bảo bọn chủ Hàn đồn đại với nhau một cách ganh tỵ, sau AFF cup, ông Park ký được chừng chục cái hợp đồng quảng cáo cho các cty Hàn, ko phải chỉ ở VN mà còn ở Hàn Quốc nữa. Mỗi cái chỉ có 150 hay 200 nghìn trump thôi, nên lương VFF trả ko còn quan trọng nữa.

Từ một hlv tưởng như hết thời trở thành người mà tổng thống Hàn cũng biết đến, VN đã cho ông Park rất nhiều. Em tin là ông ấy sẽ ko đi đâu cả, giống như một ông sếp Hàn của em.

hnvn1234

Xe điện
Trận chung kết có một chi tiết vừa cực kỳ hài hước vừa tâm linh là trọng tài nổi còi bắt đầu trận đấu rồi mà vẫn còn có cầu thủ Indo đang quỳ gối cầu nguyện, mà lại quỳ gối hướng về phía đội U22 Việt Nam nữa chứ, làm sao mà chả toang :))
Nó định yểm đấy. Nhưng không ăn thua, các Cụ nhà mình mã lực cao hơn :))

vneseman

Xe lăn
HLV online Thái dúi giờ quay ra xúm vào chửi lão béo nhà nó (FAT).

tranduc.vlc

Xe buýt
Website
www.facebook.com
Cụ nào biết tiếng Thái dúi bảo đội Gà móng đỏ bên đó đừng dùng Ba con sói khi tiếp khách nữa, để lai giống tốt hi vọng 20 năm nữa ăn được bóng đá sứ Vệ mình!

ngocmai227

Xe lăn
Cầu cho đừng bị thủng lưới nhiều quá thôi cụ, e đọc khẩu hình thì chỉ có chuẩn :))

tranduc.vlc

Xe buýt
Website
www.facebook.com
Đội U22 Thái không có cầu thủ nào trên 22 tuổi, HLV của họ trước đó cũng tuyên bố giải đấu này chỉ nên dành cho cầu thủ nghiệp dư hay SV đại học
Tóm lại đội VN chỉ giành được cái mà người Thái đã chán và chẳng thèm coi trọng
Một Thái dúi bị bệnh Ảo tưởng lúc phê thuốc cho hay!

muoibaconcho

Xe điện
Quỳ xin tha ăn nhè nhẹ đới cụ ơi.