[Funland] Người hâm mộ Thái Lan đặt ra câu hỏi?

Phuclongchau

Xe điện
Cái lối đá tập thể mà ông park xậy dựng lên cực kỳ khí chịu,cứ đội bạn cí bóng là 2-3 đồng chú của ta áp sát,1 đc lao vào và 2 đồng chí quây sát nên đa sô đội bạn bị mất bóng,cả Thái và Indo đều nhìn ra lối đá này mà kg sao hóa giải nổi + thêm lối đá nhỏ chuyển hóa trạng thái cực nhanh nên rất hiệu quả

Phuclongchau

Xe điện
Trong thể thao chuyên nghiệp em thấy họ hay nói câu này "muốn vô địch các giải lớn thì phải vô địch các giải trẻ trước đã". Có thể có một vài trường hợp không theo quy luật này nhưng có lẽ nó đúng 99%.
Đúng là như vậy,giải này nếu 1 tuần đá 2 trận và sân cỏ tự nhiên thì đây là kỳ tập huấn rất giá trị nhưng đá kiểu ntn thì phá sức cầu thủ,may chỉ có mỗi QH bị chấn thương nhẹ thôi

DieMannschaft

Xe buýt
Có khi lần này mình làm hơi căng, lần sau vô địch nhẹ nhàng thôi.

Chim ăn thịt

Xe buýt
Trận vòng bảng Indo tử thủ với Việt Nam, kết quả quang tèo. HLV Online chửi bới, không nên phòng thủ trước Việt Nam. Phải tấn công. Trận chung kết Indo tấn công, kết quả cũng quang tèo. Thậm chí còn nặng hơn. Vậy các cầu thủ ĐNA biết phải làm sao đây? Thủ Công Công Thủ Dư lào?
Nếu cụ nói chuyện với họ cụ khuyên họ cứ công đi cho dù thua có đậm hơn. Còn tử thủ mà vẫn thua nhục lắm!

dangngocanh.thp

Xe hơi
Em còm phát xem kết quả vụ 1-3-5

hnvn1234

Xe điện
Trận vòng bảng Indo tử thủ với Việt Nam, kết quả quang tèo. HLV Online chửi bới, không nên phòng thủ trước Việt Nam. Phải tấn công. Trận chung kết Indo tấn công, kết quả cũng quang tèo. Thậm chí còn nặng hơn. Vậy các cầu thủ ĐNA biết phải làm sao đây? Thủ Công Công Thủ Dư lào?
HLV Indo đề nghị cả nước cầu nguyện cho U22 Indo vô địch. Nhưng ông quên mất hôm đó là rằm tháng 11 AL, đương nhiên tất cả các gia đình ở Việt Nam đều thắp hương và khấn các Cụ phù hộ. Kết quả là các Cụ nhà ta thiêng hơn nhiều :))

Xe gia đình

Xe điện
Sau Seâgame thì đến U23 Châu Á, đíu có giải này thì các cháu nhà mình lại chả có mấy cơ hội cọ xát. Những thằng ngu là những thằng hay sủa hay chê, mà con chó hay sủa lại là những con chó ko dám cắn.
Bọn Thái nô đấy mà cụ :)

chuchuoi9807

Xe buýt
Website
www.otofun.net
HLV Indo đề nghị cả nước cầu nguyện cho U22 Indo vô địch. Nhưng ông quên mất hôm đó là rằm tháng 11 AL, đương nhiên tất cả các gia đình ở Việt Nam đều thắp hương và khấn các Cụ phù hộ. Kết quả là các Cụ nhà ta thiêng hơn nhiều :))
Chỉ được cái....

Đúng, còn diệu cho nhau lọ?

Leanh65

Xe container
Chắc cụ chưa 1 lần đc vào nhà máy ô tô honda vn ở vĩnh phúc ? Em thì đã đc vào thăm quan giống hàng nghìn người khác , và em thấy công nhân họ ráp từ khung đến máy từ những chi tiết nhỏ nhất . Bên Thái thì ra rả lắp = máy này máy nọ robot nọ kia , nhưng ráp = tay như vn nó mới là ráp kiểu như xe sx thủ công cụ nhá ... rất tỷ mỷ và chất lg
Em đang chạy xe 2014 đây cụ, QN mà gầm vẫn sáng choang sau 5 niên.

Bánh Xe Mòn

Xe tải
đá với Việt Nam cứ thủ như Sing đó, mh cũng may có Hoàng Đức sút xa dc quả, làm gì có quả thứ 2 đâu.

nhuataiche

Xe container
đá với Việt Nam cứ thủ như Sing đó, mh cũng may có Hoàng Đức sút xa dc quả, làm gì có quả thứ 2 đâu.
Sing thỉnh thoảng mới thủ hay được một trận thôi bác ơi ! Bây giờ đá lại thì cũng thua ta 3-4 quả như Indo thôi !

XSim

Xe container
Các cụ đừng lạc quan quá thế, trận chung kết mình khá nhiều thuận lợi nên bóp ông Indo dễ thế thôi. Mình tất nhiên vẫn mạnh nhất nhưng không phải đến mức dễ ăn các bạn ĐNA đâu, chỉ cần thiếu quyết tâm, đá lỏng chân tí hoặc hơi đen là lại vất vả với các bạn ấy ngay.

Bánh Xe Mòn

Xe tải
Sing thỉnh thoảng mới thủ hay được một trận thôi bác ơi ! Bây giờ đá lại thì cũng thua ta 3-4 quả như Indo thôi !
Việt Nam thủ tốt, phản công sắc, thì nếu ngang tầm trong Đông Nam Á cứ thủ cứng luôn cụ ạ, nếu hàng công đội bạn có nhân tố đột biến nữa thì xơi dc Việt Nam ta. Còn với nền bóng đá phát triển hơn như Hàn, Nhật thì nó đan bóng đến tận khung thành luôn

nhuataiche

Xe container
Việt Nam thủ tốt, phản công sắc, thì nếu ngang tầm trong Đông Nam Á cứ thủ cứng luôn cụ ạ, nếu hàng công đội bạn có nhân tố đột biến nữa thì xơi dc Việt Nam ta. Còn với nền bóng đá phát triển hơn như Hàn, Nhật thì nó đan bóng đến tận khung thành luôn
Đá giải châu Á, Iran, Nhật ép ta đến kinh người. Nhưng khi đá trận thứ hai, rồi thứ ba, sức ép đó sẽ giảm đi. Tại sao ? Vì cầu thủ ta đã thích nghi. Họ có thể đan bóng đến tận khung thành ta, nhưng theo thời gian việc đó sẽ càng ngày càng khó.
Tháng 1 là giải U23 châu Á, cơ hội để các cầu thủ kiếm tiền thưởng, các em nó sẽ chuẩn bị kỹ. Giải này Thái sẽ ko phải xách vali về nước sớm, họ lo xa bằng cách ngồi sẵn ở nhà rồi.

Xe gia đình

Xe điện
Các cụ đừng lạc quan quá thế, trận chung kết mình khá nhiều thuận lợi nên bóp ông Indo dễ thế thôi. Mình tất nhiên vẫn mạnh nhất nhưng không phải đến mức dễ ăn các bạn ĐNA đâu, chỉ cần thiếu quyết tâm, đá lỏng chân tí hoặc hơi đen là lại vất vả với các bạn ấy ngay.
Đá chắc chân thì lại bị kêu là tiểu xảo, thô bạo :)

nhuataiche

Xe container
Ta cứ tiếp tục tiến bộ như 2 năm qua thì ĐNA, kể cả Thái, đều ko phải là đối thủ.

Ranieri khi mới đến Leicester, một đội chỉ có mục tiêu là trụ hạng, đã nói là đội bóng có tiềm năng. Kết quả Leicester đã vô địch ngoại hạng Anh.

Ông Park và cộng sự cũng khen cầu thủ VN có tiềm năng, nên ông ấy đã đặt mục tiêu là sẽ đối đầu Hàn, Nhật. Ước mơ rất cao xa nhưng ko phải là ko với tới được !

Khanh.Uticom

Xe hơi
Đá giải châu Á, Iran, Nhật ép ta đến kinh người. Nhưng khi đá trận thứ hai, rồi thứ ba, sức ép đó sẽ giảm đi. Tại sao ? Vì cầu thủ ta đã thích nghi. Họ có thể đan bóng đến tận khung thành ta, nhưng theo thời gian việc đó sẽ càng ngày càng khó.
Tháng 1 là giải U23 châu Á, cơ hội để các cầu thủ kiếm tiền thưởng, các em nó sẽ chuẩn bị kỹ. Giải này Thái sẽ ko phải xách vali về nước sớm, họ lo xa bằng cách ngồi sẵn ở nhà rồi.
Cụ coi thường Thái dúi quá.
Thái còn lâu mới xách valy về nước nhé cụ.

Vì nó là chủ nhà mà :))