[Funland] Người hâm mộ Thái Lan đặt ra câu hỏi?

ATTILA

Xe điện
Một người hâm mộ Thái cho hay :)
Sau Seâgame thì đến U23 Châu Á, đíu có giải này thì các cháu nhà mình lại chả có mấy cơ hội cọ xát. Những thằng ngu là những thằng hay sủa hay chê, mà con chó hay sủa lại là những con chó ko dám cắn.

ATTILA

Xe điện
K
không nên bay quá cụ ạ. 3trận gần đây Với Thái mình đều hoà, chưa hẳn là Lò Ăn Chặt đuợc đâu ạ.
Phải tự tin nhưng cũng ko nên chủ quan coi thường địch thủ quá
Có phải trận chung kết đâu mà phải đá chết thôi? Bác chỉ nghĩ 1 giải đấu chỉ cần thắng Thái để trắng tay bác mới hả hê?

SƠN CƯỚC

Xe điện
Bóng đá Thái Lan trc giờ chỉ ngang VN vì VN cũng đã 6 lần vào chung kết seagame . Hiện tại BĐ Thái đang tụt lại so với VN quá nhiều . Cấp đội Q GIA thì đang lóp ngóp dưới VN 19 bậc ... Nói chung là VN đang vượt Thái lan về tốc độ trong rất nhiều lĩnh vực . Ngay cái xe CRV nhập Thái chất lg cũng chỉ bằng CRV SX VN

Nightwish1979

Xe hơi
Trong thể thao chuyên nghiệp em thấy họ hay nói câu này "muốn vô địch các giải lớn thì phải vô địch các giải trẻ trước đã". Có thể có một vài trường hợp không theo quy luật này nhưng có lẽ nó đúng 99%.

Hoanghai806

Xe tải
Thớt này khá nhiều người thái nói tiếng Việt, và cả thái nô nữa các cụ nhề.

chuchuoi9807

Xe buýt
Website
www.otofun.net
Nhìn cảnh cả gia đình Tam đại đồng đường đứng chờ, mà cầu thủ người nhà phải Tiệc đã, có gì đó cay cay

TheDawnCa

Xe buýt
Thái chơi đẹp của bọn tự nhục. Bọn Thái nói tiếng Việt giờ đầy trong này

Cụ phải tag cái thằng tự nhục vào chứ.
em cũng vừa xem lại video trên face trận VN với Indo mấy năm trước. Công Phượng thì bị nó chém liên tọi, còn có một chú bị nó đáng chảy cả máu mặt. Đấy mang cái video đó cho bọn Indo xem cho chúng nó im luôn.
Trận hôm qua thằng Indo cũng chơi rất láo toàn chơi đầu gối huých sau cầu thủ mình thế nên bị dằn mặt ăn lại thôi. Kêu ca gì!

toilatho

Xe tăng
Website
topbds.vn
Ko có thuốc nào chữa được đâu cụ nhé, bác sĩ trả về, khú khú

Leanh65

Xe container
Bóng đá Thái Lan trc giờ chỉ ngang VN vì VN cũng đã 6 lần vào chung kết seagame . Hiện tại BĐ Thái đang tụt lại so với VN quá nhiều . Cấp đội Q GIA thì đang lóp ngóp dưới VN 19 bậc ... Nói chung là VN đang vượt Thái lan về tốc độ trong rất nhiều lĩnh vực . Ngay cái xe CRV nhập Thái chất lg cũng chỉ bằng CRV SX VN
Cụ có nhầmkhoong đấy. Sx VN nhưng bê trọn của Thai về giáp lại thôi.

uman

Xe tăng
TL không cay cú, từ nhiều năm nay Thái đã tập trung vào các môn Olympic và thoát dần khỏi Đông Nam Á, mục tiêu của TL là cạnh tranh với Nhật Hàn ở tầm châu lục chứ không phải là vơ vét huy chương SG cạnh tranh với VN, Indo. Các giải Asiad gần đây Thái lúc nào cũng nhiều huy chương hơn hẳn các nước ĐNA khác. Đối với TL các giải đấu thể thao khu vực ĐNA hiện tại chỉ mang tính giao lưu tập huấn.
Không nói nhiều! Thế cái giải Seagame 30 vừa qua, đếm số huy chương các môn thi Olympic, Thái dúi có hơn được hay vẫn thua đoàn Việt Nam có quân số tham dự chỉ bằng cỡ 2/3 đoàn Thái dúi?

SƠN CƯỚC

Xe điện
Cụ có nhầmkhoong đấy. Sx VN nhưng bê trọn của Thai về giáp lại thôi.
Chắc cụ chưa 1 lần đc vào nhà máy ô tô honda vn ở vĩnh phúc ? Em thì đã đc vào thăm quan giống hàng nghìn người khác , và em thấy công nhân họ ráp từ khung đến máy từ những chi tiết nhỏ nhất . Bên Thái thì ra rả lắp = máy này máy nọ robot nọ kia , nhưng ráp = tay như vn nó mới là ráp kiểu như xe sx thủ công cụ nhá ... rất tỷ mỷ và chất lg

đội mũ_ lái xe

Xe ba gác
Bẩm các cụ. Sau trận chung kết hôm qua, em dạo một vòng các trang mạng Thái Lan: từ FB, twitter, zalo, OF Thái, chuyengioi.org, ...
Hầu như các HLV OL bên Thái đang đau đầu chưa tìm ra hướng để bắt chết VN.
Mỗi khi VN có bóng chả biết kèm ai: trận thì tiền đạo ghi bàn, trận thì tiền vệ, trận thì hậu vệ suýt làm hat trick. Trận thì thủ môn ghi bàn.
Các cụ các mợ có giải pháp nào cho cac HLV OL bên Thái Lan không?
Gọi bác Hải lơ ấy

Gio_Dong

Xe buýt
Trong thể thao chuyên nghiệp em thấy họ hay nói câu này "muốn vô địch các giải lớn thì phải vô địch các giải trẻ trước đã". Có thể có một vài trường hợp không theo quy luật này nhưng có lẽ nó đúng 99%.
VN 2 lần vô địch AFF Cup 2008 và AFF Cup 2018, rồi mới vô địch Seagame 2019
Brazil 5 lần vô địch World Cup, rồi mới vô địch Olympic

bmw_z4_29w8668

Xe tăng
Chỉ có 1 cách là Bế nguyên cả đội tuyển và ban hl Vn sang thi đấu thay, Chứ chả còn cách nào khác. Bắc thang lên hỏi ông giời , ông giời ngẫm nghĩ chán rồi phán đến ta còn bất lực nữa là ngươi.

Bò lốp

Xe lăn
Lần đầu tiên trong lsu bóng đá Vn có khái niệm: Cứ có bóng chết sát vạch 16m50 hay đá góc là khả năng có bàn thắng cực cao. Lần đầu tiên mà mọi tuyến trong đội đều có thể ghi bàn như tiền đạo. Lần đầu tiên tụi Thái hay Indo tê liệt toàn bộ từ bóng đá thực địa, hlv online hay cánh báo chí...Một từ: SƯỚNG

HUNGBDA79

[Tịch thu bằng lái]
Theo em giải pháp duy nhất cho các HLV OL bên Thái là tìm một cụ HLV Offline cao thủ hơn cụ Park. Nhưng người này hình như chưa xuất hiện :D . Vì vậy các bạn Thái cứ phải kiên nhẫn chờ đơi thôi. :D .
Theo dõi cách bố trí đội hình ra sân của cụ Park , em có cảm tưởng cụ Park và đồng đội đã lừa đội Indo ngay từ trận đấu với Cam :D .
Ở trận bán kết, đang yên đang lành, cụ ấy bố trí 2 tiền đạo, ghi bàn ngon choét, làm cho các bạn Indo đề phòng cẩn mật; đến lúc thực chiến với Indo, cụ ấy lại lệnh cho hâu vệ ghi bàn. Thât là quái chiêu và thâm độc ( thâm sâu và độc đáo) . =)) =)) =))
Thế này thì các HLV Online chỉ còn ngửa cổ lên trời mà than: trời đẻ ra Du sao còn sinh thêm Lượng.
E đồng í vs phân tích của cụ.

Nokfev

Xe cút kít
Trương Định phố , Hoàng Mai quận , Hà Nội tỉnh ...
Website
www.nhattao.com