[TNGT] Nhà cháu tý gây tai nạn, may mờ thoát :-)

LeTai1979

Racing Boy
Đúng là rất bực với những trường hợp đi như vậy, hạ kính xuống chửi thì không đành (đúng ra là ko kịp).
Em đi đường rất hay gặp 2b vừa đi vừa nhắn tin, choáng luôn, còn vừa đi vừa nghe đt thì bt.
Mừng cho cụ, mời Cụ 1ly.

tuanthaolove05

Xe hơi
Website
satthep.net
Chắc mợ ấy bị mộng du cụ ạ. Cụ làm 1 ly mừng thoát nạn nhé
Cụ này nói bậy trên OF mod ơi.ý cụ nói mộng du là dụ vào m..ông à.đề nghị xử lý kỹ<:-P

lolotica

Xe điện
chiều qua em cũng đi trên đường NCT đoạn trước đài truyền hình, đi đến chỗ giao cắt giải phân cách thì có 1 thằng ranh đi 2b, vừa đi vừa nghe điện thoại vượt phải rồi rẽ trái cắt đầu xe em sát sàn sạt làm em phải nháy phanh gấp 1 phát >:P . Chỉ muốn đâm cho nó một phát ngã lăn quay ra.

Nhà cháu làm mấy dòng chia sẻ để các cụ mừng cho nhà cháu :D

Hôm qua, lúc quay đầu trên đường Nguyễn Chí Thanh để vòng về Huỳnh Thúc Kháng, nhà cháu tẹo nữa ủn giữa xe một mợ #:-s

Số là trước đoạn quay đầu thấy mợ ấy cố vượt lên bên phải và xi nhan trái đềnh huyền nên nhà cháu chậm lại cho mợ ấy qua trước. Sau khi mợ ấy qua thì nhà cháu cũng quay đầu. Chẳng nhìn kỹ lém dưng cảm thấy mợ ấy có chạy song song với nhà cháu một vài mét bên trái, chậm hơn lúc cắt mặt nhà cháu khi trước.

Tại bên lái chỉ có mợ ấy, và vài 2B quay đầu từ phía ngược lại (đường cong mầu cam) nên nhà cháu để ý bên phải hơn trong khi vưỡn quay tà tà. Đột nhiên cảm thấy trước mũi xe loáng thoáng cái gì, giật mình nhìn lại thì thấy mợ ấy ngay trước mũi xe (từ mũi xe nhà cháu đến xe mợ ấy chắc chỉ còn ~25-30cm). Tự kêu "ối" một tiếng & phanh dúi dụi, may mờ không chạm giề.

Mợ kia điềm nhiên chạy thẳng qua mũi nhà cháu và rẽ vào chiều cùng với các xe 2B trên các mũi tên mầu cam, xi nhan trái vưỡn nháy đều đều ~X( Nhà cháu hạ kính bên phụ định gọi chửi cho một trận dưng nghĩ tẹo lại tặc lưỡi - "thôi, âu cũng là số mình may".

Nếu không may mắn, ở cái điểm B ấy đã có tai nạn & có thể trên OF đã có bài :)) Chả rút được kinh nghiệm giề, chỉ biết lẩm bẩm "may đúng là hơn khôn" =))

anhthanh1008

Xe tải
may cho nhà kụ roài, phải em thì cũng điên lém nhưng ghét cái tội như thế mà 2B vẫn hồn nhiên đi

amazoncafe

Xe tăng
Cụ gặp phải con điên điều khiển 2B
May cụ ko sao, chúc mừng cụ

soc1202

Xe tải
Xe bác 4b to thế táng vào thì chắc chắn teo huyền tèo. Mợ này chắc vừa điếc vừa lác.

Chỉnh sửa cuối:

Nganflame

Xe tải
2b đi thế ko bị cụ đâm thì chắc có lúc bị cụ # "kém gặp may" hơn cụ

pipilazi

Xe tăng
Hôm trước em cũng bị như bác nhưng ở sau xe em. Em cứ lùi lại để sát với đầu bác xe sau để không cho 2B lách thì bác ấy lùi tiếp làm giữa 2 xe có 1 khoảng nhỏ, thế là 2B cứ phi vào lách ầm ầm, em ngồi trên xe cứ nghe uỳnh uỳnh phía sau, bụng bảo dạ là thôi xong rồi. Khi về đến nhà ra ngó sau đ ít thấy xước hết đằng sau, xe em vừa đi làm về nên nhìn mà đau đớn lòng.
E mà chạy sau xe cụ thấy cụ lùi thì em cũng lùi, ai mà hiểu cụ có ý tốt như thế chứ ;))

cocc

Xe hơi
Các cụ cứ chửi nhau 2B với 4B, cứ như là công an với bộ đội chửi nhau ý.
Nói thật, ở trên này hầu hết các cụ đều có 4B nhưng có lúc nào không đi 2B không mà chửi 2B.
Như em vẫn 30% thời gian đi 2B, em chỉ thấy khác 1 điều là mình đã đi 4B rồi nên đi 2B rất cẩn thận, tuyệt đối lỗi tạt đầu không mắc phải nhưng lỗi đi sai làn có khi chiếm đến 60%.

convoi

Xe buýt
Mợ ấy có xinh ko? Chắc muốn cụ thơm một cái mà cụ chả Týp Phờ Nờ tẹo nào. Vot cụ thoát nạn và vì bài ảnh đẹp

3_banh

Xe điện
Nhà cháu dự một là cụ đẹp giai quá nên mợ ấy bám, 2 là mợ ấy nhầm (ý cháu là rẽ nhầm) nên vòng lại; dưng cụ đi xe gì mà phanh ăn thế, cách có 25-30cm mà phanh ko chạm tí nào?

250cc

Xe tăng
cháu lên đây đọc cũng thấy thông cảm cho các bác 4b, đi đường hà nội mà cứ như diễn xiếc, cháu đi 2b, dạo này có đi tử tế hơn nhiều, chả dám đi sát 4b :D, dưng mà thỉnh thoảng đi đường, đã đông mà các bác 4b toàn dàn hàng 3 4, cũng bực đấy ạ

cuongsym

Xe máy
Chúc mừng cụ "thoát nạn". Chắc tại mợ í đang nghe bài "đường cong" đó mà.

Kid0411

Xe tải
mừng cho cụ với mợ kia ko xảy ra va chạm, mời cụ 1 ly
còn chuyện xi nhan trái rồi đi thẳng với rẻ phải mọi người cũng hay gặp nhiều rồi, e nghĩ mình cứ cẩn thận thì hơn
nhiều lúc đi mà toàn bị tạt đầu, nhưng cố chịu thui, nhẫn nhịn là tốt nhất :D

TigerNo.1

Xe tăng
Website
dili.com.vn
Chắc mợ ý gặp ảo giác... Âu cũng mừng cho cụ, mời cụ phát

Nấm mỡ

Xe điện
...cụ đi xe gì mà phanh ăn thế, cách có 25-30cm mà phanh ko chạm tí nào?
Nhà cháu dát nên chạy chậm lém, chắc ở chỗ quay thì cũng chỉ tầm loanh quanh 20-25 cây chuối giờ nên mới phản ứng kịp :D Mờ lúc phanh rồi chắc cũng chỉ cách mợ ấy ~<10cm thui cụ ợ X_X
Mờ cũng lạ, nhìn thái độ mợ 2B thì có vẻ dư không hề biết trên đường còn có xe khác, trong khi xe nhà cháu máy dầu nên tiếng máy chả nhỏ tẹo nào *-)

@Các cụ: nhà cháu chân thành cảm tạ sự chia sẻ của các cụ >:D< dưng các cụ đừng dót diệu cho nhà cháu nữa - không giả chén thì áy náy mờ giả chén tìm các cụ mệt quá ạ :D

tqt77

Xe điện
Không riêng gì con mụ đấy đâu ạ, cách đây vài hôm nhà em cũng tí cho 1 thằng lên nắp capo xe, cái kiểu đi tương tự con mụ này đấy, nhưng nghĩ đó là chuyện thường ngày ở Hà lội nên chả mách các cụ thôi. Sau cú phanh dúi dụi của em nó vẫn cứ tỉnh bơ, cứ như là em may mắn không đâm phải nó chứ không phải là nó may mắn thoát được quả đi buôn hoa quả ý.

hatcatnho

Xe tăng
Nhà cháu dát nên chạy chậm lém, chắc ở chỗ quay thì cũng chỉ tầm loanh quanh 20-25 cây chuối giờ nên mới phản ứng kịp :D Mờ lúc phanh rồi chắc cũng chỉ cách mợ ấy ~<10cm thui cụ ợ X_X
Mờ cũng lạ, nhìn thái độ mợ 2B thì có vẻ dư không hề biết trên đường còn có xe khác, trong khi xe nhà cháu máy dầu nên tiếng máy chả nhỏ tẹo nào *-)

@Các cụ: nhà cháu chân thành cảm tạ sự chia sẻ của các cụ >:D< dưng các cụ đừng dót diệu cho nhà cháu nữa - không giả chén thì áy náy mờ giả chén tìm các cụ mệt quá ạ :D

Nhìn Ava của Cụ, thấy có vẻ giống khí khái của Cụ rồi ạ.
Rượu Cụ cứ nhận, trả được ai Cụ trả, còn không khi nào gặp trả lại cũng được. Nói nhỏ chứ Cụ nợ Em hơi nhiều ạ :)