[TNGT] Nhà cháu tý gây tai nạn, may mờ thoát :-)

Nấm mỡ

Xe điện
Nhà cháu làm mấy dòng chia sẻ để các cụ mừng cho nhà cháu :D

Hôm qua, lúc quay đầu trên đường Nguyễn Chí Thanh để vòng về Huỳnh Thúc Kháng, nhà cháu tẹo nữa ủn giữa xe một mợ #:-s

Số là trước đoạn quay đầu thấy mợ ấy cố vượt lên bên phải và xi nhan trái đềnh huyền nên nhà cháu chậm lại cho mợ ấy qua trước. Sau khi mợ ấy qua thì nhà cháu cũng quay đầu. Chẳng nhìn kỹ lém dưng cảm thấy mợ ấy có chạy song song với nhà cháu một vài mét bên trái, chậm hơn lúc cắt mặt nhà cháu khi trước.

Tại bên lái chỉ có mợ ấy, và vài 2B quay đầu từ phía ngược lại (đường cong mầu cam) nên nhà cháu để ý bên phải hơn trong khi vưỡn quay tà tà. Đột nhiên cảm thấy trước mũi xe loáng thoáng cái gì, giật mình nhìn lại thì thấy mợ ấy ngay trước mũi xe (từ mũi xe nhà cháu đến xe mợ ấy chắc chỉ còn ~25-30cm). Tự kêu "ối" một tiếng & phanh dúi dụi, may mờ không chạm giề.

Mợ kia điềm nhiên chạy thẳng qua mũi nhà cháu và rẽ vào chiều cùng với các xe 2B trên các mũi tên mầu cam, xi nhan trái vưỡn nháy đều đều ~X( Nhà cháu hạ kính bên phụ định gọi chửi cho một trận dưng nghĩ tẹo lại tặc lưỡi - "thôi, âu cũng là số mình may".

Nếu không may mắn, ở cái điểm B ấy đã có tai nạn & có thể trên OF đã có bài :)) Chả rút được kinh nghiệm giề, chỉ biết lẩm bẩm "may đúng là hơn khôn" =))

B747

Xe tải
Chắc mợ ấy bị mộng du cụ ạ. Cụ làm 1 ly mừng thoát nạn nhé

mai.thanh10

Xe container
Chúc mừng cụ. Mời cụ

mr_hieu1

Xe điện
sao xe máy lại đi như thế nhỉ ? chúc mừng cụ chủ thớt không bị vạ lây nhé

vuahe77

Xe điện
Mợ ý lắc mông qua con mắt bên phải của kụ mà kụ không nháy mắt, mợ ý lại lắc mông qua con mắt bên trái của kụ để kụ đạp phanh bằng cả ba chân cho chừa thói đi đường thấy đàn bà con gái mà không quan tâm ná!;))

ngocquan2805

Xe buýt
Mừng cho cụ Nấm nhé(b)

Kam_HN

Xe tải
Mừng cho cụ.
Em thì chỉ tin cái Xinhan của 2 bánh tầm 60% thôi.

Xác suất các bác ấy quên đèn nhiều lắm.

qwertyasd

Xe đạp
Mụ ấy chắc bị phê thuốc bác nhỉ

KiaCD5numberone

Xe tăng
Nhà cháu làm mấy dòng chia sẻ để các cụ mừng cho nhà cháu :D

Hôm qua, lúc quay đầu trên đường Nguyễn Chí Thanh để vòng về Huỳnh Thúc Kháng, nhà cháu tẹo nữa ủn giữa xe một mợ #:-s

Số là trước đoạn quay đầu thấy mợ ấy cố vượt lên bên phải và xi nhan trái đềnh huyền nên nhà cháu chậm lại cho mợ ấy qua trước. Sau khi mợ ấy qua thì nhà cháu cũng quay đầu. Chẳng nhìn kỹ lém dưng cảm thấy mợ ấy có chạy song song với nhà cháu một vài mét bên trái, chậm hơn lúc cắt mặt nhà cháu khi trước.

Tại bên lái chỉ có mợ ấy, và vài 2B quay đầu từ phía ngược lại (đường cong mầu cam) nên nhà cháu để ý bên phải hơn trong khi vưỡn quay tà tà. Đột nhiên cảm thấy trước mũi xe loáng thoáng cái gì, giật mình nhìn lại thì thấy mợ ấy ngay trước mũi xe (từ mũi xe nhà cháu đến xe mợ ấy chắc chỉ còn ~25-30cm). Tự kêu "ối" một tiếng & phanh dúi dụi, may mờ không chạm giề.

Mợ kia điềm nhiên chạy thẳng qua mũi nhà cháu và rẽ vào chiều cùng với các xe 2B trên các mũi tên mầu cam, xi nhan trái vưỡn nháy đều đều ~X( Nhà cháu hạ kính bên phụ định gọi chửi cho một trận dưng nghĩ tẹo lại tặc lưỡi - "thôi, âu cũng là số mình may".

Nếu không may mắn, ở cái điểm B ấy đã có tai nạn & có thể trên OF đã có bài :)) Chả rút được kinh nghiệm giề, chỉ biết lẩm bẩm "may đúng là hơn khôn" =))
Em rất hiểu cảnh của cụ vì sang nào em đi làm cũng đi đúng cung đường này. Quả này nói thật cụ có đâm chết con mụ ấy em cũng hoan hô cụ. DCM mấy cái loại đi 2B đã ngu như con nhợn nhưng mặt cứ tỉnh bơ như là mình là thông minh lắm ý.

gamevn

Xe buýt
Có khi người quen của cụ, đi qua trêu cụ tí ý mà. :))
Ps: Nhìu khi muốn chửi, dưng họ là các mợ nên đành chịu.
Hôm qua nhà cháu tắc đường đoạn bên xe Lương Yên, nhà cháu đi sau 1 xe tải, 1,25t, đi cách chừng 40-50cm. Vậy mà có 1 mợ vẫn cố tình len qua cái khe đó để rẽ vào làn trong. Okie! Cho mợ qua. Thế rồi lại mợ thứ 2 đòi qua... Nhà cháu lại cho qua. Đến mợ thứ 3 đi xe ga, nhà cháu lo là ko lọt, hoặc xước xe nên dí thêm sát đ.ít xe tải, vậy mà mợ ấy vẫn cố len vào, rồi ra hiệu cho nhà cháu lùi lại để mợ ấy qua. :-o Dưng lần này thì xin lỗi nhé, cho mợ qua để cái đoàn 2b đằng sau mợ nó cũng ùn ùn qua àhh. ~X( Pó tay các mợ thật! ^:)^

ZAD Viet

Xe điện
Mừng cho cụ!
Thất kinh cho cáo mợ kia, tối về k biết có ăn mừng k?

Mobifone

Xe tải
Mừng cụ thoát hiểm! mà không hiểu mợ ấy chán đời hay sao mà cứ thích tại đầu ô tô nhỉ???

Chắc mợ ấy bị mộng du cụ ạ. Cụ làm 1 ly mừng thoát nạn nhé
Chả phải mộng du đâu ạ
Phụ nữ xứ ta điều khiển xe theo... luật riêng của các mợ ý: tạt đầu; không xi nhan; vừa đi vừa nhắn tin ĐT; dừng giữa đường để làm việc riêng; ngáo ngơ lượn bên này, ngoặt bên kia nó thành bản năng... rất phụ nữ %-(
Tuy không phải tất cả nhưng đa số là thế

FujiS5200

Xe điện
Hờ. Chuyện thường ngày ở huyện íhh mà. Thế bác nào gặp cảnh như em chưa: 1 thằng 2B tạt đầu bên phải em, phi lên tạt đấu bên trái của con xe tải ngay đằng trước. Hic. Nhiều lúc cũng chỉ kịp lầm bầm Toshiba cái bọn đi ngu chứ cũng chả kịp hạ kính xuống cho chúng nó nghe.

Mobifone

Xe tải
Có khi người quen của cụ, đi qua trêu cụ tí ý mà. :))
Ps: Nhìu khi muốn chửi, dưng họ là các mợ nên đành chịu.
Hôm qua nhà cháu tắc đường đoạn bên xe Lương Yên, nhà cháu đi sau 1 xe tải, 1,25t, đi cách chừng 40-50cm. Vậy mà có 1 mợ vẫn cố tình len qua cái khe đó để rẽ vào làn trong. Okie! Cho mợ qua. Thế rồi lại mợ thứ 2 đòi qua... Nhà cháu lại cho qua. Đến mợ thứ 3 đi xe ga, nhà cháu lo là ko lọt, hoặc xước xe nên dí thêm sát đ.ít xe tải, vậy mà mợ ấy vẫn cố len vào, rồi ra hiệu cho nhà cháu lùi lại để mợ ấy qua. :-o Dưng lần này thì xin lỗi nhé, cho mợ qua để cái đoàn 2b đằng sau mợ nó cũng ùn ùn qua àhh. ~X( Pó tay các mợ thật! ^:)^
em là em những trường hợp như thế này là em khóa luôn. Chứ các bác 2 bánh cứ chen qua mấy cái khe hẹp đó, nguy hiểm lắm. Nhỡ đâu xe trước nó lại lùi nhẹ 1 phát thì bẹp ruột . thê nên là tốt nhất là khóa lại. Với cả để mấy bác 2 bánh chen qua chả biết bao h mình mới đi dc.

hatcatnho

Xe tăng
Chả phải mộng du đâu ạ
Phụ nữ xứ ta điều khiển xe theo... luật riêng của các mợ ý: tạt đầu; không xi nhan; vừa đi vừa nhắn tin ĐT; dừng giữa đường để làm việc riêng; ngáo ngơ lượn bên này, ngoặt bên kia nó thành bản năng... rất phụ nữ %-(
Tuy không phải tất cả nhưng đa số là thế
Hì hì, Em đọc bài của Cụ mà thấy cái phần ấy không biết nó có vận cái nào vào Em không :)
Em đi xe hay mất tập trung, nên nếu có ngồi lên thì cũng đi rất chậm, để lỡ có không tập trung thì còn kịp thời sử lý.
Và cũng chính vì vậy mà Em cũng run tay khi cầm lái và biện pháp tốt nhất vẫn là không đi xe ạ