[Funland] Nhà Mạng internet tự động gia hạn sau khi hết hạn HĐ có sai ?

samoclan

Xe điện
Trong hd ko có khoản tự đông gia han thì cụ ko tra. Nhung thừng nhà mạng nó lắm đằng chuôi, trước khi hết hạn nó đã goi điện hỏi thăm để tróc tiền truoc roi, nêu dăm hôm ko nop nó cát luôn.

zotiz

Xe tải
Trong hd ko có khoản tự đông gia han thì cụ ko tra. Nhung thừng nhà mạng nó lắm đằng chuôi, trước khi hết hạn nó đã goi điện hỏi thăm để tróc tiền truoc roi, nêu dăm hôm ko nop nó cát luôn.
e xin nó cắt ko đc đây cụ, nó bảo muốn cắt phải ra quầy, ko cắt trên điện thoại. Mất thời gian của e nên e ko ra

ubisapro

Xe trâu
FPT thì e cắt cũng được 8-9 năm rồi. Gọi điện cho e để nâng gói cước, e ok là auto nâng lên. Đến lúc hết hạn, e cầm xèng ra đóng năm mới + hạ gói cước xuống thì bắt e đóng 100k mới hạ. Chả đáng nhiêu nhưng e thấy vô lý. Sẵn hết cước, e bảo cắt đi (e dùng 3-4 năm liên tục rồi) để e lắp mới (luôn free lắp đặt) và đóng cước 1 năm mới luôn.

thế méo nào lòi ra cái quy định, cắt thì 3 tháng sau mới được đăng ký lắp lại (e ko nợ cước nhé). Thế là e cắt. Thiếu gì nhà mạng mà phải đâm đầu vào nghe theo nó nói ;)) Đợt đó e ra làm thủ tục đóng xèng thêm 1 năm ở Vạn Bảo; con nhân viên ở đó thái độ cứ như mình xin nó dùng vậy ;))

En trước xài SPT, sau sửa nhà phải thuê mà ko chuyển mạng đc nên chuyển sang VNPT, mấy tháng sau SPT đến thu tiền em báo cắt ko dùng tiếp thì họ huỷ hđ thôi chả vấn đề gì

xukthal.

Xe lăn
Nghe mùi FPT thế nhở =)) Truy thu vào mắt
Chuẩn cmnl :)) Bọn FPT này lúc dụ dỗ thì đến tận nhà ngọt nhạt, lúc hủy HĐ nó bắt mình đến điểm của nó để hủy thì mới hợp lệ...dí b đến thế là nó quay ra chạt tiền truy thu em bảo luôn: Lên chùa con chim nhá :))

Song Vịt

Xe buýt
Cụ chủ hiểu điểm l mục 3.1 Điều 3 hợp đồng như thế nào?

Imperia Garden

[Tịch thu bằng lái]
Chắc cụ chủ nhầm thế nào ấy chứ, như nhà em dùng mạng FPT hơn 15 năm nay, cứ gần đến hạn hết hợp đồng, trước 2-3 ngày có bạn bên FPT sẽ gọi hỏi anh, chị có gia hạn tiếp hợp đồng không ạ mà !?

Hoang Uyên

Xe container
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
maylocnuocmoi.com

Minimini

Xe hơi
ko đóng oki luôn cụ ah

Leolai

Xe điện
Em dùng VT mạng chán quá, có cụ nào mới lắp có chương trình KM gì không nhỉ?

Cadang

Xe tăng
cháu muốn hỏi TH này, giả sử cháu ký HĐ với nhà mạng, lắp mạng, đóng xxx tháng.
Hết xxx tháng cháu dùng mạng khác, cũng ko báo cắt mạng cũ.
Sang tháng sau nhà mạng cũ đến truy thu tiền mạng tháng vừa rồi. Như thế liệu có đúng ?
Đọc cả HĐ đăng ký lắp mạng thì cháu ko thấy mục tự động gia hạn ở đâu ???
Cụ xem hợp đồng có chỗ tự gia hạn không?thường thì khi em gần đến hạn đóng sẽ có bạn nhân viên gọi bảo c ơi đến hạn c có muốn dùng tiếp không?….em dùng fpt nhé
iÊm xài VNPT được 14 tháng, hết hạn hợp đồng thì có nhân viên gọi hỏi gia hạn tiếp.
iÊm yêu cầu dừng không gia hạn nữa, vậy mà cuối tháng họ cho nhân viên đến thu tiền 1 tháng, rồi hỏi vì sao ko dùng nữa. iÊm đã nói rõ là hết hợp đồng tôi không ký tiếp sao vẫn thu tiền, con bé nó trình bày nó ko biết chỉ biết yêu cầu đến thu tiền và trình hóa đơn, cãi cọ 1 lúc thì nó xin, ừ thì thôi tặc lưỡi đưa tiền cho nó ký tá đầy đủ xong còn bảo nó cắt rồi thì đừng có đến nữa.
Tháng tiếp theo nhân viên gọi điện đến thu tiền và hỏi lý do không dùng nữa, yêu cầu thu modem.
Em mắng cho 1 lúc thì lại kêu vậy thu modem.
Chán thật.

quanduc

Xe buýt
e xin nó cắt ko đc đây cụ, nó bảo muốn cắt phải ra quầy, ko cắt trên điện thoại. Mất thời gian của e nên e ko ra
E cũng alo thông báo cắt ko dùng nữa vì chất lượng dịch vụ, nghĩ bụng nó mà hứa hẹn làm việc nội bộ để cải thiện CLDV thì em lại để. Tuy nhiên nó lại yêu cầu ra quầy, ko cắt qua ĐT. Điên tiết em bảo, tao định ko cắt nếu chúng mày biết ghi nhận ý kiến khách hàng, xử nội bộ và hứa cải thiện CLDV thì tao cũng để nguyên nhưng thái độ của tụi mày như vậy tao cắt luôn và cũng ko ra quầy đâu nhé.

zotiz

Xe tải
E cũng alo thông báo cắt ko dùng nữa vì chất lượng dịch vụ, nghĩ bụng nó mà hứa hẹn làm việc nội bộ để cải thiện CLDV thì em lại để. Tuy nhiên nó lại yêu cầu ra quầy, ko cắt qua ĐT. Điên tiết em bảo, tao định ko cắt nếu chúng mày biết ghi nhận ý kiến khách hàng, xử nội bộ và hứa cải thiện CLDV thì tao cũng để nguyên nhưng thái độ của tụi mày như vậy tao cắt luôn và cũng ko ra quầy đâu nhé.
chuẩn cụ ạ, e đã muốn lịch sự rồi còn bắt e ra quầy, e đang cáu như cụ đây

TONGIA

Tầu Hỏa
Chuẩn cmnl :)) Bọn FPT này lúc dụ dỗ thì đến tận nhà ngọt nhạt, lúc hủy HĐ nó bắt mình đến điểm của nó để hủy thì mới hợp lệ...dí b đến thế là nó quay ra chạt tiền truy thu em bảo luôn: Lên chùa con chim nhá :))
Em đi vắng, trả nhà, nhà phá để xây VP mới mọi thứ OK trừ cái Hđ với bọn FPT
Nộp đủ tiền, gọi báo nó không cắt, yêu cầu quay về mang hợp đồng và giấy tờ tuỳ thân ra

cháu muốn hỏi TH này, giả sử cháu ký HĐ với nhà mạng, lắp mạng, đóng xxx tháng.
Hết xxx tháng cháu dùng mạng khác, cũng ko báo cắt mạng cũ.
Sang tháng sau nhà mạng cũ đến truy thu tiền mạng tháng vừa rồi. Như thế liệu có đúng ?
Đọc cả HĐ đăng ký lắp mạng thì cháu ko thấy mục tự động gia hạn ở đâu ???
đúng sai đọc hợp đồng chứ OFer có phải trọng tài đâu.
đọc hợp đồng không thấy thì bảo cái thằng đòi thu tiền chỉ cho, chỉ không được thì bảo nó chim cút.

Hoangraptor

[Tịch thu bằng lái]

bachkhoak40

Xe điện
e dùng Vt. hết hnay hết hạn. đang làm lơ ko đóng trc để xem ngày mai nó có cho dùng tiếp ko. dịch ở nhà thất nghiệp nên đang bí tiền. nó cho dùng trc 3-6 tháng mới trả thì tốt quá.
Đêm nay 0-1h sáng là nó cắt, chuyển khoản sau 1p lại có ngay