[Funland] Nhà Mạng internet tự động gia hạn sau khi hết hạn HĐ có sai ?

volcanoz

Xe tải
Em nghĩ cụ hiểu nhầm cái hđ đấy. Bt các hđ internet sẽ là cam kết sử dụng 12 tháng sẽ đc miễn phí lắp đặt, đóng trc 12 tháng đc thêm 3 tháng... chứ trong hđ sẽ ko có ngày hết hạn hđ.
Còn nhà mạng cụ dùng tự gia hạn là bt nhưng nhân viên cskh nó ko chăm sóc cho cụ, chứ đến tháng cuối đóng tiền trc thường sẽ gọi giới thiệu các ctkm khi đóng trước năm tiếp theo.

Hoàng Linh 88

[Tịch thu bằng lái]
Bọn fpt mất dạy phết, mồm kêu em tăng gấp 2 dung lượng, thực tế tăng từ 25 lên 35.
Rồi giả vờ thêm kênh và tự ý tăng cước, ép người dùng gói cao hơn đợt trc đã phốt rồi.
Cái đáng ghét ở đây nó truyền thông nhắn tin, email mập mờ không rõ ràng.

Chỉnh sửa cuối:

MacArthur1

Xe máy
Các cụ nhầm rồi. Hợp đồng với nhà mạng nào, từ Internet tới truyền hình thì cũng là không xác định thời hạn, trả tiền hàng tháng, khi nào không dùng thì báo cắt, thanh lý hợp đồng. Đóng tiền trước 6, 12 tháng là để được hưởng ưu đãi tặng thêm 1-2 tháng thôi. Tóm lại, nếu không dùng nữa thì cũng nên báo cắt lấy 1 tiếng cho người ta cắt và thu lại thiết bị cho mượn.

hellokr

Xe đạp
Vụ đứt cáp các nhà mạng ngộ nhỉ, chả thấy thông báo gì cứ im im thu tiền

khuongquynh

Xe máy
Website
sanhmobile.com
Em cũng thấy khoản tự gia hạn này vô lý, nhưng chắc do không đọc kỹ hợp đồng ban đầu ký :( nên đành chấp nhận

Imperia Garden

[Tịch thu bằng lái]
Fpt cắt mạng thì nó bắt mang modem ra tận quầy . lần trước em đek ra nó còn dọa kiện em , chờ mãi chả thấy gì . Viettel thì chỉ cần báo với nhân viên thu cước là xong , đưa modem cho chị thu cước , gọn gàng .
Không rõ cụ như nào chứ FPT không dùng mạng nữa họ vẫn đến tận nhà lấy Modem mà. Em cũng không bị nhà mạng FPT tự động gia hạn hợp đồng, mà họ toàn gọi cho mình trước khi hết hạn để hỏi, là anh có muốn gia hạn, sử dụng tiếp mạng hay nâng cấp tốc độ mạng không, bên em đang có chương trình abc, bla, bla....

Chỉnh sửa cuối:

Cụ Kéo

Xe ba gác
Website
shopee.vn
Không rõ cụ như nào chứ FPT không dùng mạng nữa họ vẫn đến tận nhà lấy Modem ạ. Em cũng không bị tự động nhà mạng FPT gia hạn, mà họ toàn gọi trước hỏi mình khi sắp hết hạn, là anh có muốn gia hạn, sử dụng mạng hay nâng cấp tốc độ mạng không, bên em đang có chương trình abc, bla, bla....
Fpt nó bắt em ra quầy để còn thanh toán nốt cước , em bận bảo nó tự đến mà lấy nó ko chịu . Em cũng đek ra thế là 1 tuần sao nó hẹn ngày qua lấy , đúng ngày em chờ mãi chả ma nào qua . Hôm sau em đi làm thì nó gọi để qua lấy , em chửi cho trận xong kệ cmn . Sau nó gọi cả tháng đòi em mang ra quầy . Em kệ , tháo modem tặng 1 cụ trên này luôn xem nó làm gì em mà chả thấy gì

nga87

[Tịch thu bằng lái]
Chuyên cung các loại tổ yến nhà nuôi 0914595986
cháu muốn hỏi TH này, giả sử cháu ký HĐ với nhà mạng, lắp mạng, đóng xxx tháng.
Hết xxx tháng cháu dùng mạng khác, cũng ko báo cắt mạng cũ.
Sang tháng sau nhà mạng cũ đến truy thu tiền mạng tháng vừa rồi. Như thế liệu có đúng ?
Đọc cả HĐ đăng ký lắp mạng thì cháu ko thấy mục tự động gia hạn ở đâu ???
Em nghĩ muốn chuyển mạng thì cụ nên cắt mạng đang dùng trước khi dùng sang mạng mới ạ. Chứ k qua tháng mới ngta vẫn cấp mạng cho cụ. Cụ dùng hay không ng ta sao biết đc cụ

hachikeo

Xe máy
Ko đóng thì nó tự cắt thôi cụ.

Cụ Kéo

Xe ba gác
Website
shopee.vn
Ko đóng thì nó tự cắt thôi cụ.
Cái này hài lắm cụ ạ .
Chậm nộp cước 2 ngày nó cắt mạng luôn , em alo lên bảo cắt luôn hộ anh chứ anh ko dùng nữa . Thế là 10p sau nó nối mạng lại ngay mới hài , xong bắt mình mang modem ra quầy đẻ cắt

hachikeo

Xe máy
Cái này hài lắm cụ ạ .
Chậm nộp cước 2 ngày nó cắt mạng luôn , em alo lên bảo cắt luôn hộ anh chứ anh ko dùng nữa . Thế là 10p sau nó nối mạng lại ngay mới hài , xong bắt mình mang modem ra quầy đẻ cắt
Thì cụ kệ nó. Alo tiếp, ghi âm lại.

makemoneyk

Xe tải
Fpt đợt này chậm quá. Dùng chán. Vnpt có ổn hơn k các cụ. Em ở Hà đông

Toietmoi

Xe điện
Các cụ nhầm rồi. Hợp đồng với nhà mạng nào, từ Internet tới truyền hình thì cũng là không xác định thời hạn, trả tiền hàng tháng, khi nào không dùng thì báo cắt, thanh lý hợp đồng. Đóng tiền trước 6, 12 tháng là để được hưởng ưu đãi tặng thêm 1-2 tháng thôi. Tóm lại, nếu không dùng nữa thì cũng nên báo cắt lấy 1 tiếng cho người ta cắt và thu lại thiết bị cho mượn.
Chuẩn cụ! Hợp đồng điện, nước, internet đều vậy hết.

toyennha

Xe lăn
cháu muốn hỏi TH này, giả sử cháu ký HĐ với nhà mạng, lắp mạng, đóng xxx tháng.
Hết xxx tháng cháu dùng mạng khác, cũng ko báo cắt mạng cũ.
Sang tháng sau nhà mạng cũ đến truy thu tiền mạng tháng vừa rồi. Như thế liệu có đúng ?
Đọc cả HĐ đăng ký lắp mạng thì cháu ko thấy mục tự động gia hạn ở đâu ???
Cụa alloo leen tổng đài kêu cắt bắt cụ ra điểm gd thì cụ kêu có cấp giấy đi đường 1 tuần cho sợ bạn ngành ký và mộc đàng hoàng rồi cụ đi thôi. Lý dỏna đường chính đáng có của cơ quan cấp sẽ ko sao.

PEN_CILS

Xe hơi
Chắc cụ chủ nhầm nhọt thế nào rồi, chứ cháu chưa thấy mạng nào hợp đồng mới 6 tháng cả. Thường tối thiểu cũng 1 năm, nếu đi kèm với khuyến mại hay trang bị thiết bị miễn phí thì hợp đồng tối thiểu hầu hết đều 18 tới 36 tháng!
Cái này là đóng cước trước nhé cụ. Như cụ chủ là đóng cước trước 6 tháng, chắc được KM thêm 01 tháng. Hết cước đóng trước thì sẽ chuyển sang đóng tháng 1. Nếu HĐ của cụ chủ không có điều khoản hết cước đóng trước thì dừng HĐ và cắt mạng thì nhà mạng nó vẫn thu.

PEN_CILS

Xe hơi
e xin nó cắt ko đc đây cụ, nó bảo muốn cắt phải ra quầy, ko cắt trên điện thoại. Mất thời gian của e nên e ko ra
Đúng rồi cụ, cụ muốn cắt thì cụ phải đi làm hủy HĐ chứ, sao cắt bằng mồm được.

itnd

Xe hơi
Cái này là đóng cước trước nhé cụ. Như cụ chủ là đóng cước trước 6 tháng, chắc được KM thêm 01 tháng. Hết cước đóng trước thì sẽ chuyển sang đóng tháng 1. Nếu HĐ của cụ chủ không có điều khoản hết cước đóng trước thì dừng HĐ và cắt mạng thì nhà mạng nó vẫn thu.
Bài này lâu rồi, và cụ ấy đã sửa nội dung sau đó! Bài ban đầu là hợp đồng mới và cụ ấy đóng trước 6 tháng, sau 6 tháng cụ ấy cho là hợp đồng hết hiệu lực và không cần thông báo gì với bên cung cấp. Đó là lý do em nói cụ ấy (khả năng cao) vi phạm hợp đồng (các hợp đồng lắp mới thường đi kèm KM và cam kết x tháng, x thường >=18)