[Funland] Nhà Mạng internet tự động gia hạn sau khi hết hạn HĐ có sai ?

xukthal.

Xe lăn
e xin nó cắt ko đc đây cụ, nó bảo muốn cắt phải ra quầy, ko cắt trên điện thoại. Mất thời gian của e nên e ko ra
E cũng alo thông báo cắt ko dùng nữa vì chất lượng dịch vụ, nghĩ bụng nó mà hứa hẹn làm việc nội bộ để cải thiện CLDV thì em lại để. Tuy nhiên nó lại yêu cầu ra quầy, ko cắt qua ĐT. Điên tiết em bảo, tao định ko cắt nếu chúng mày biết ghi nhận ý kiến khách hàng, xử nội bộ và hứa cải thiện CLDV thì tao cũng để nguyên nhưng thái độ của tụi mày như vậy tao cắt luôn và cũng ko ra quầy đâu nhé.
chuẩn cụ ạ, e đã muốn lịch sự rồi còn bắt e ra quầy, e đang cáu như cụ đây
Em đi vắng, trả nhà, nhà phá để xây VP mới mọi thứ OK trừ cái Hđ với bọn FPT
Nộp đủ tiền, gọi báo nó không cắt, yêu cầu quay về mang hợp đồng và giấy tờ tuỳ thân ra
DVKH của bọn FPT như lol em thật, em bị bọn nó bắt ra quầy cắt như cc trên mới cho hủy HĐ em gọi mẹ nó lên Hotline bảo: "em ghi âm về mà rút kinh nghiệm CSKH với nhau nhé, lúc NV đi dụ dỗ anh lắp Internet với TH có bê cả quầy đến nhà anh đâu mà giờ bắt anh ra quầy hủy HĐ? anh biết quầy nhà em ở chỗ nào mà ra...?" xong em kệ mẹ éo đóng tiền, nó gọi 5, 6 lần dai như đỉa em ko thèm nghe máy, thế là thôi :))

Viet Luong

Xe máy
cháu muốn hỏi TH này, giả sử cháu ký HĐ với nhà mạng, lắp mạng, đóng xxx tháng.
Hết xxx tháng cháu dùng mạng khác, cũng ko báo cắt mạng cũ.
Sang tháng sau nhà mạng cũ đến truy thu tiền mạng tháng vừa rồi. Như thế liệu có đúng ?
Đọc cả HĐ đăng ký lắp mạng thì cháu ko thấy mục tự động gia hạn ở đâu ???
mình xài viettel .hợp đồng 6 tháng tặng 1 tháng. tháng cuối khoảng giữa tháng họ điện thoại trực tiếp hỏi gia hạn hợp đồng hay không . họ cho nhân viên xuống ký hợp đồng mới
nhưng mà mình luôn đến bưu cục viettel để ký tiếp. mấy em trong đó xinh lắm

vihali

Xe container
chuẩn FPT cụ à, nó truy thu như cầm đồ luôn. Nhà mạng khác e thấy rất ok, ko đóng tiền nó cắt mạng. FPT nó alo e, e bảo nó là ko dùng đâu, cắt mạng đi, nhma nó ko cắt cụ à. QUyết truy thu đến ngày nộp tiền và tiền mạng cũng đóng đến ngày nộp tiền ?????
Y như em. Em còn báo cắt trước khi hết hạn, họ bảo hết thì họ sẽ xử lí. Hoá ra xử lí bằng cách ko cắt, trong khi em mắc mạng khác rồi. Sau đó 1 tháng đòi tiền, em ko đóng, mà modem họ cũng ko đến lấy lại. Cũng chả làm gì được vì có hợp đồng dùng quái đâu.

pbinh979

Xe tăng
nhà mạng nào cũng thế thôi. toàn dọa rồ đàn bà trẻ kon vs ô bà già. nhà em cũng trường hợp dọa bà xã (net) và 2 cụ (TH), mình bảo các cụ cứ đưa số con, bảo nó trao đổi với ông này số 090 xxx ... giải quyết.
dọa mình blo bla ... méo ngờ gặp đùng ông nhặt được cái bằng Ths Luật ...
mài hộ bố mài cái , tao tên là ..., số ĐT ...., đ/c ..... Nói lễ phép thì tao trả cái moden, ko thì cút. À quên, tòa án ở đ/c này nhé. nhớ viết đơn cho chuẩn vào ... :D:D:D:D:D:D
Đợt trước cũng dùng sim Mobi KO GIỚI HẠN dung lượng. sau lắp cáp nên bỏ. nó gọi điện báo: anh nợ 260 k ...
Me: tao có dùng đâu ; Nó: anh ko báo em bọn em vẫn phát sinh cước ...
Me: Đ.k .M tao ko nạp tiền 1 cái là chúng mài cắt băng thông ngay, phát phát ... cái ccc.
Thế là thôi

4some

Xe tải
Đêm nay 0-1h sáng là nó cắt, chuyển khoản sau 1p lại có ngay
ko đc nộp sau à cụ. e vào viettelpay thì toàn bắt nộp trc 6 tháng. e định nộp từng tháng 1 vì đợt này hẻo quá. mà nó lại ko có chọn nộp trc theo tháng 1

LongLH

Xe điện
e xin nó cắt ko đc đây cụ, nó bảo muốn cắt phải ra quầy, ko cắt trên điện thoại. Mất thời gian của e nên e ko ra
Nó nói thế thôi, trước em cũng thế, em ở Ecopark gọi báo cắt nó bảo phải sang Hà Đông, em bảo thế thì kệ đấy nhé. Chẳng biết có cắt không nhưng hết tháng nó vẫn alo đòi tiền, em bảo khi kí hợp đồng là kí tận nhà, không ai nói là khi cắt phải ra điểm giao dịch mãi bên Hà Đông cả, khi gọi báo cắt anh cũng ghi âm cuộc gọi rồi, bên em không cắt thì kệ em thôi. Từ tháng sau thì ko thấy í ới gì nữa cả.

CAC

Xe buýt
Với thực trạng pháp luật (nhất là khâu thi hành án dân sự) ở mình thì hợp đồng chỉ mang tính chất hình thức. Việc tự ra hạn hợp đồng cho thuê (kể cả trong hợp đồng không có điều khoản này) luôn được doanh nghiệp ưu tiên thực hiện. Em cũng làm thế. Đến kỳ thanh toán cụ không thanh toán thì thôi chứ không ai đòi hay kiện được cụ. Kể cả có kiện được thì như em nói từ đầu, còn lâu mới thi hành án được.

Cụ Kéo

Xe ba gác
Website
shopee.vn
Fpt cắt mạng thì nó bắt mang modem ra tận quầy . lần trước em đek ra nó còn dọa kiện em , chờ mãi chả thấy gì . Viettel thì chỉ cần báo với nhân viên thu cước là xong , đưa modem cho chị thu cước , gọn gàng .

Tiểu Thanh Phong

Xe đạp
ko đc nộp sau à cụ. e vào viettelpay thì toàn bắt nộp trc 6 tháng. e định nộp từng tháng 1 vì đợt này hẻo quá. mà nó lại ko có chọn nộp trc theo tháng 1
nộp từng tháng 1 được mà cụ, Cụ ko vào phần đóng trước nữa là đc

pham minh

Xe container
Nghe mùi FPT thế nhở =)) Truy thu vào mắt
ko có đâu. nhà em dùng FPT hơn chục năm rồi, gần hết hạn nó đã nhắc đóng tiền rồi. truyền hình cáp VTV hay SCTV thì em thấy hết hạn mà ko báo cắt nó vẫn để dùng và sẽ đến thu tiền sau. điện thoại cố định cũng thế

bdshuyen

Xe hơi
Nếu cụ không đóng. Cụ có thể bị hành hàng năm. Nhưng hình như chuẩn là phải ra điểm cắt

pham minh

Xe container
FPT thì e cắt cũng được 8-9 năm rồi. Gọi điện cho e để nâng gói cước, e ok là auto nâng lên. Đến lúc hết hạn, e cầm xèng ra đóng năm mới + hạ gói cước xuống thì bắt e đóng 100k mới hạ. Chả đáng nhiêu nhưng e thấy vô lý. Sẵn hết cước, e bảo cắt đi (e dùng 3-4 năm liên tục rồi) để e lắp mới (luôn free lắp đặt) và đóng cước 1 năm mới luôn.

thế méo nào lòi ra cái quy định, cắt thì 3 tháng sau mới được đăng ký lắp lại (e ko nợ cước nhé). Thế là e cắt. Thiếu gì nhà mạng mà phải đâm đầu vào nghe theo nó nói ;)) Đợt đó e ra làm thủ tục đóng xèng thêm 1 năm ở Vạn Bảo; con nhân viên ở đó thái độ cứ như mình xin nó dùng vậy ;))
nhà em năm trước nó cũng tự ý thông báo sẽ nâng cước thêm mấy trăm nghìn. Em bảo thế thì em sẽ cắt thế là nó lại để mức cước cũ. bọn VT nó có chính sách khách hàng mới từ nhà mạng khác chuyển sang có phiếu thu tiền hoặc hợp đồng cũ nếu đóng cả năm cho thêm 04 tháng. do vậy bon FPT mafd nâng cước em chuyển ngay.

bachkhoak40

Xe điện
Em vẫn nộp từng tháng mà, ck trực tiếp từ tk ngân hàng, ko dùng viettelpay. Hôm nào quên đúng nửa đêm 20 hay 21 gì đó là bị cắt, ck cái sau 1p có lại ngay

hanoi1266

Xe tải
Nghe mùi FPT thế nhở =)) Truy thu vào mắt

đung kiểu FPT hà nội ý mà

em rút kinh nghiệm hết hợp đồng ngắt nguồn điện OFF tín hiệu trước 1 ngày + báo qua ĐT , cho khỏi đòi cước ,,, nhưng lại cứ đòi phải qua trụ sở ký tạm dừng

đến mệt

Napolong

Xe tăng
Đó là nhà mạng làm ăn lởm khởm đó cụ. Không phải cái gì trên hợp đồng đã ký mà phải tuân theo. Nhiều khi nó vô lý hết sức thì người tiêu dùng nên lên tiếng để có phản hồi đúng.

Em cũng đang bực mình với thằng VTPay, muốn rút tiền không được. Support tư vấn kêu mang CMND ra quầy nâng gói, mọi thứ y nguyên.

Nhưng thực ra nâng gói là mất cước phí + phí giao dịch chuyển rút tiền.

Tiền thì ít thôi nhưng bực mình cách tư vấn không đàng hoàng của VTPay như vậy. Làm như vậy K hàng nào người ta ưa nữa.

NNS

Xe ngựa
Em nhớ là nhà mạng fpt nó free modem lắp đặt nhưng nó bắt cam kết xài đâu tối thiểu 1 năm, cụ thanh toán 6 tháng rồi bỏ thì là vi phạm cam kết hđ rồi

nguyentoan.uct

Xe điện
Em dùng sim Mobifont vào mạng, đóng trước 12 tháng xác định dùng hết thì thôi. Đến khi bị cắt chuyển sang cái khác, đùng cái gọi báo nợ 3 tháng cước, gọi mấy lần em chửi cho, nợ 1 tháng đã phải thông báo còn hào phóng cho 3 tháng xong đến lúc cắt mới kêu.

pisces_hn

Xe container
Em ở chung cư. Đăng ký nhà nào nó cũng bắt đóng 6 tháng. Em k thích nên em dùng 4G. Ở nhà đất thì dùng Vnpt gói rẻ nhất cũng ngon. Đóng tiền từng tháng một.

Mrfox87

Xe buýt
Cháu ở Nhật,nhà mạng bên này cũng dùng đủ thủ đoạn câu chữ để lùa gà vào các gói hợp đồng.
Trước cháu bị 1 vố,lẽ ra hợp đồng 1 năm,nhưng nó lại tự ra hạn. Đến lúc muốn huỷ thì nó kêu ra hạn thì sẽ là hợp đồng 2 năm. Nếu bỏ ngang mất hơn 2tr tiền phạt.

nguyentoan.uct

Xe điện
Em nhớ là nhà mạng fpt nó free modem lắp đặt nhưng nó bắt cam kết xài đâu tối thiểu 1 năm, cụ thanh toán 6 tháng rồi bỏ thì là vi phạm cam kết hđ rồi
Em trước dùng cái VNPT cũng bảo tặng modem, em đóng 1 năm bảo tặng 3 tháng nhưng mới 14 tháng thì cắt, hoá ra là em đăng ký ngày gần như cuối tháng, nó bảo tính đó là 1 tháng. Nó còn chơi kiểu thanh toán cho mình trước 6 tháng chu kỳ mới, xong gửi hoá đơn yc em chuyển khoản cho nó. Ức quá em cắt luôn, nó phải tự thu lại cước. Cắt xong nó cho người qua thu lại modem, ok cứ qua xong em lại hỏi lại như nào mà thu lại, đã dùng đủ cam kết 12 tháng tặng modem, giờ đòi thu, đứa chăm sóc kh có chức gì giám đốc khu vực vẫn trao đổi với em giải thích này nọ nhưng éo xong rồi lút cút quay về.
ah. Còn vụ tự nâng gói cước, có đợt có yêu cầu nâng băng thông cho các gói cước, bọn nó lại đòi loè là yêu cầu nâng gói cước. Đen là vk em lại làm bên cđt mà đội viễn thông lại phải làm vc qua bên vk để được đặt hệ thống cáp (các nhà cung cấp VNPT, Viettel, FPT thực ra cũng là thứ cấp). Thế là lại phải quay ra xin lỗi, mỗi tội là vk e đã hỏi đội kia rồi mới vỡ lẽ, chắc cũng ăn trát.