[Funland] Nhà Mạng internet tự động gia hạn sau khi hết hạn HĐ có sai ?

nguyentoan.uct

Xe điện
Em ở chung cư. Đăng ký nhà nào nó cũng bắt đóng 6 tháng. Em k thích nên em dùng 4G. Ở nhà đất thì dùng Vnpt gói rẻ nhất cũng ngon. Đóng tiền từng tháng một.
Em cũng gần 2 năm dùng 4G phát wifi rồi, dùng sim Mobi max băng thông dùng khá ổn

tazan_90

Xe tăng
cháu muốn hỏi TH này, giả sử cháu ký HĐ với nhà mạng, lắp mạng, đóng xxx tháng.
Hết xxx tháng cháu dùng mạng khác, cũng ko báo cắt mạng cũ.
Sang tháng sau nhà mạng cũ đến truy thu tiền mạng tháng vừa rồi. Như thế liệu có đúng ?
Đọc cả HĐ đăng ký lắp mạng thì cháu ko thấy mục tự động gia hạn ở đâu ???
thàng fpt thì mạng như gì rồi vote cắt cụ ạ.

bocuacubin

Xe hơi
e dùng vnpt, ko dùng nữa người ta xin số đến thu modem thôi. ko có vụ truy thu này.

mr.l0nely.184

Xe điện
chuẩn FPT cụ à, nó truy thu như cầm đồ luôn. Nhà mạng khác e thấy rất ok, ko đóng tiền nó cắt mạng. FPT nó alo e, e bảo nó là ko dùng đâu, cắt mạng đi, nhma nó ko cắt cụ à. QUyết truy thu đến ngày nộp tiền và tiền mạng cũng đóng đến ngày nộp tiền ?????
Bọn này dạo vừa rồi E điên tiết E quạc cho 1 trận. Trc khi hết hạn 1 tháng (E đóng cước trước cả năm), E báo cả tổng đài, cả bạn phụ trách cước là sang tháng E chuyển mạng. Nó hỏi E lý do, E bảo E k thích, k dùng nữa, abc,… Nó vâng dạ rồi chèo kéo, E cương quyết k, E bảo là tuỳ, đến thu hồi thiết bị thì thu, cắt thì cắt chứ hết tháng tớ k dùng nữa. Thế quái nào về sau nó vẫn cho người đến thu tiền, E hỏi tiền gì? Tôi báo cắt rồi. Xong chầy cối. Mấy hôm sau nó lại đến, lúc E k có nhà, thằng cu E nó k biết thế là đóng tiền tháng đó. Ok, E bảo thằng cu sau A k có nhà ai đến thu tiền gì hoặc là gọi điện cho A, A xác nhận đúng thì đóng, 2 là bảo k biết, có gì tối quay lại gặp chủ nhà. Tiếp tục tháng sau lại có người đến thu, lần này E ở nhà và E xả cho 1 trận tội bố nhắng bố nhít. Rõ ràng là E có thông báo cắt mạng đàng hoàng bằng đủ hình thức: gọi tổng đài, gọi nhân viên trực tiếp hỗ trợ, nhắn tin zalo với cskh.
Mịa, lúc sự cố hay mạng chập chờn gọi mãi méo thấy đâu. Lúc thu tiền thì nhanh thế.

1234abcd

[Tịch thu bằng lái]
Em nhớ là nhà mạng fpt nó free modem lắp đặt nhưng nó bắt cam kết xài đâu tối thiểu 1 năm, cụ thanh toán 6 tháng rồi bỏ thì là vi phạm cam kết hđ rồi
Hình như cụ nhầm thì phải, cam kết 6 tháng và đóng 6 tháng thì tặng thêm 1 tháng ạ.

NNS

Xe ngựa
Hình như cụ nhầm thì phải, cam kết 6 tháng và đóng 6 tháng thì tặng thêm 1 tháng ạ.
6 tháng trả trc xiền thỉ nó free cho thêm 1 tháng thôi cụ ơi, ko phải là cam kết h đ mắc mới free thiết bị modem mà chỉ xài 6 tháng đâu cụ

tony tí

[Tịch thu bằng lái]
cháu muốn hỏi TH này, giả sử cháu ký HĐ với nhà mạng, lắp mạng, đóng xxx tháng.
Hết xxx tháng cháu dùng mạng khác, cũng ko báo cắt mạng cũ.
Sang tháng sau nhà mạng cũ đến truy thu tiền mạng tháng vừa rồi. Như thế liệu có đúng ?
Đọc cả HĐ đăng ký lắp mạng thì cháu ko thấy mục tự động gia hạn ở đâu ???
làm gì có. gần hết hạn tổng đài ló a nô báo rồi nhé.
.. còn nếu ko có cuộc gọi nhắc thì lôi HD ra coi có dk nào tự gia hạn ko. bây chừ làm cm gì cũng quy chiếu theo HD hết. thường thường nhà mạng ló dựa theo HD mà lv thôi.

Patriots

Xe lăn
Tự gia hạn đấy cụ ạ, cháu ký hợp đồng 5 năm nay rồi có ký thêm đâu mà vẫn có net, không nó cắt bụp phát khối cụ lại kêu

Nguyenhongson26

Xe tăng
Báo tổng đài không dùng nữa,nhưng phải hết tháng đó,không có chuyện chưng hửng giữa tháng kêu cắt thì bẩn tính quá.Cụ vẫn phải đóng nốt cái tháng chưa hết đấy,đến tháng sau là cắt.
Còn tự gia hạn thì kệ cmn thôi,cụ đã báo trước rồi sao họ tự gia hạn đòi tiền cụ được.

Đào Tử Thi

Xe container
iÊm xài VNPT được 14 tháng, hết hạn hợp đồng thì có nhân viên gọi hỏi gia hạn tiếp.
iÊm yêu cầu dừng không gia hạn nữa, vậy mà cuối tháng họ cho nhân viên đến thu tiền 1 tháng, rồi hỏi vì sao ko dùng nữa. iÊm đã nói rõ là hết hợp đồng tôi không ký tiếp sao vẫn thu tiền, con bé nó trình bày nó ko biết chỉ biết yêu cầu đến thu tiền và trình hóa đơn, cãi cọ 1 lúc thì nó xin, ừ thì thôi tặc lưỡi đưa tiền cho nó ký tá đầy đủ xong còn bảo nó cắt rồi thì đừng có đến nữa.
Tháng tiếp theo nhân viên gọi điện đến thu tiền và hỏi lý do không dùng nữa, yêu cầu thu modem.
Em mắng cho 1 lúc thì lại kêu vậy thu modem.
Chán thật.
Nhà cụ có dùng internet TV của VNPT không? Nhà bạn em lắp của VNPT mà không thấy cái cục HD nằm đâu, không hiểu nó dùng kiểu gì mà thấy đúng cái điều khiển theo TV vẫn chuyển được các kênh HD là sao nhỉ? Nhà em dùng Vietel lúc nào cũng phải lăm lăm hai điều khiển: 1 TV, 1 Viettel

Cụ Kéo

Xe ba gác
Website
shopee.vn
Em vừa lắp combo Net+TV của fpt mà có hợp đồng gì đâu nhỉ :)) nhắn tin địa chỉ hộ khẩu và cccd qua zalo xong lúc sau nó cho người đến lắp luôn . Lắp xong ok dùng đến 2 hôm sau nó mới nhắn zalo bảo chuyển khoản :)) chả có giấy tờ hợp đồng gì :))

1234abcd

[Tịch thu bằng lái]
làm gì có. gần hết hạn tổng đài ló a nô báo rồi nhé.
.. còn nếu ko có cuộc gọi nhắc thì lôi HD ra coi có dk nào tự gia hạn ko. bây chừ làm cm gì cũng quy chiếu theo HD hết. thường thường nhà mạng ló dựa theo HD mà lv thôi.
Em cũng thấy vậy, FPT em dùng mạng gần 15 năm nay, trước hết hạn HĐ nó gọi thông báo cho mình trước 2-3 ngày ạ.

tony tí

[Tịch thu bằng lái]
Em vừa lắp combo Net+TV của fpt mà có hợp đồng gì đâu nhỉ :)) nhắn tin địa chỉ hộ khẩu và cccd qua zalo xong lúc sau nó cho người đến lắp luôn . Lắp xong ok dùng đến 2 hôm sau nó mới nhắn zalo bảo chuyển khoản :)) chả có giấy tờ hợp đồng gì :))
Hôm e lắp vnpt cho căn hộ cc . Thằng vnpt cũng rứa.. hót như chim nhưng HD thì lờ tịt . E t quách tỉnh lắm ko chịu . Hôm sau ló mới lọ mọmang HD tới . So, quyền lợi của mình năm trên HD hết . ko có ko chơi.

Cụ Kéo

Xe ba gác
Website
shopee.vn
Hôm e lắp vnpt cho căn hộ cc . Thằng vnpt cũng rứa.. hót như chim nhưng HD thì lờ tịt . E t quách tỉnh lắm ko chịu . Hôm sau ló mới lọ mọmang HD tới . So, quyền lợi của mình năm trên HD hết . ko có ko chơi.
Kệ , ko sao . Lúc có chuyện thì cứ bắt nó lôi hđ ra làm ẹo gì có chữ ký của mình trên hđ :P

Leolai

Xe điện
Bên đó đợt này có chương trình gì không cụ

htc4

Xe buýt
Hơn chục năm trước em đang đi ở trọ, đứng tên làm cái hợp đồng internet cho cả làng dùng. Sau em chuyển đi, vẫn để lại HĐ cho nhà trọ cũ có người đóng tiền thay. Sau 1 thời gian thì có sự cố hay chậm đóng tiền gì đó, FPT gọi em, em bảo giờ chuyển khỏi đó rồi, nếu không đóng tiền thì cắt đi, và hỏi xem người ở lại là ai thì sang tên HĐ cho họ vì tôi không quan hệ gì với việc dùng ở đó nữa. Thấy nhân viên vâng dạ rồi bảo để em giải quyết. Sau đó thì cứ đều đặn từ lúc đó đến giờ mỗi năm vài lần tổng đài FPT gọi điện, không nhắc nộp tiền thì lại hỏi về chất lượng dịch vụ, và lần nào khi được yêu cầu đổi tên trên HĐ họ cũng bảo em sẽ chuyển đến bộ phận giải quyết. Cũng không hiểu sao 10 năm rồi mà kết quả giải quyết thế nào cũng ko báo lại với em :D