[CCCĐ] Nhà nhà xiên Việt, em cũng đi xiên ^_^

kdvinatechcom

[Tịch thu bằng lái]
em cũng đang định đi huế,hihi

linhuyen

Xe tăng
Phú Yên cụ ra Ghềnh đá dĩa cũng hay phết. Cụ ở Nha Trang ít thế ạ. Đến Nha Trang ăn thử bò Lạc Cảnh cụ nhá , đảm bảo nghiền. Lần nào xuyên Việt e cũng phải qua quán này

3077

Xe container
Không thấy Hội An đâu???

Sao lại đi ngược Kotum-Quảng Ngãi, đường xấu và xa, không thêm địa danh mới.
Nhà e đi ĐN, Hội An nhiều quá nên đợt này em bỏ qua. Mạn Tây Nguyên em chưa đi, từ Kontum ngược về không qua QN thì đi đường nào tiện hơn nhỉ cụ? Mạn này em chính ra chưa đi bao giờ.

Bupket

Xe điện
Em oánh dấu để hóng chuyến đi của cụ . .

3077

Xe container
Cụ đi xe gì thế ạ
Em đi focus classic ạ.

Do em đi mải chơi, tối hoặc chơi hoặc rảnh thì em lại cày rank liên quân do ngày không chơi được nên định update hình ảnh và các lưu ý theo hành trình để cụ nào đi sau rút kinh nghiệm mà không được. Em up tạm 1 số lưu ý theo lịch của em để các cụ sắp đi tham khảo nhé.

Ngày đầu chạy vào Vinh thì không có gì đáng nói và các cụ chắc cũng quen rồi. Em chạy từ 1h chiều tới gần 6h tối thì tới biển Cửa Lò, dự kiến ở Mường Thanh mà em nhớ nhầm giá MT Vinh, MT Cửa Lò đắt quá :D mà tiền không phải vỏ hến nên em chọn khách sạn 318 của BCA. Ưu điểm là sát biển các cụ ạ, nó nằm bờ biển luôn (các KS khác nằm bên kia đường phải đi bộ sang), muộn rồi bọn trẻ con nhà em thích biển nên em chọn. Xuống xe chả cần vứt đồ vào phòng bọn nó thay đồ xuống biển luôn. KS cũ mà giá cũng 600k, đắt, chắc cuối tuần. Ăn em cũng ăn luôn quán bờ biển cạnh KS chứ không mò ra cửa Hội. Nói chung k có gì lưu ý.

Ngày 2 em chạy vào ĐN, dự định ăn ở Đồng Hới mà em chạy nhanh quá nên tới Đông Hà em mới ăn trưa quán Tân Châu 1 đường Lê Duẩn. Rất đông xe con (chắc do bài trên of có cụ giới thiệu ăn quán này). Ăn ngon, rẻ.

Em tới ĐN cỡ hơn 4h chiều, tắm rửa, ở khách sạn 1 cụ trong hội xe gần cầu sông Hàn. Tối nhà em ra xem pháo hoa. 2 năm trước em thuê khách sạn sát bãi bắn xem, nó bắn tới nửa đêm mới bỏ cấm đường cho em ra nên lần này em không ở gần nữa cũng không mua vé lên khán đài, ra ngồi bờ sông thuê cái ghế 20k, xem hết 1 đội nhà em dắt nhau đi ăn hải sản. Có 1 quán bạn em giới thiệu nó là vựa bán hải sản tươi, mình mua rồi mang ra xe đẩy bên cạnh chế biến quá rẻ luôn để em tìm lại cái ảnh. ĐN thì nhà em đi nhiều (năm rồi em vào ĐN phải 10 lần) nên cũng không thăm thú đâu cả, ăn xong về ngủ.

Ngày 3:
- Làng bích họa Tam Thanh khá xa quốc lộ, cũng đủ đẹp để các cụ nên qua.
- Đồng muối Sa Huỳnh chả có gì các cụ ạ, không cần qua
- Ăn trưa em ăn luôn ở resort Sa Huỳnh, cũng không quá đắt mà cảnh đẹp, nên ăn
- Qui Nhơn thì em ở ks Ý Linh sát sinh tố Kim Đình, ks chật hẹp nhưng vị trí để ra bển và ăn uống thì tiện.

Ngày 4:
- Do QN nhà em đi rồi nên cũng không tham quan nhiều. Trên đường từ QN sang PY nhà em rẽ qua bãi Bầu cho trẻ con tắm, bãi đẹp, mát, fee 10k/người, thuê ghế 20k. Nói chung rẻ.
- Tiếp theo nhà em qua gành đá đĩa, trời nóng quá
- Ăn trưa quán Sơn Hải đầm Ô Loan, nhưng ăn xong em mới thấy quán bên cạnh đông hơn các cụ ạ. Lần sau các cụ ăn quán TRúc Kiều gần đó ấy. Ăn thì cứ quán đông mà ăn, kinh nghiệm rồi :D
- Nghỉ trưa xong nhà em đi bãi Xép, bãi đẹp, trời mát nên nhà em dời đi hải đăng ngày hôm sau cho trẻ con tắm tới chiều tối ở đấy. Em còn bắt được mấy con nhum, trẻ con được ngắm cá cua ở chỗ ghềnh đá rất thích.

3077

Xe container

Ngày 5: Do lịch hôm trước chậm nên ngày 5 em mới đi hải đăng, em đi từ sớm, tới đó là hơn 7h tý xuống quán dưới chân làm bát mỳ tôm mực. Các cụ đi có trẻ nhỏ như em thì nhờ ng ta gọi cho cái xe máy chở lên (50k/xe được 1 lớn 1 trẻ em), xuống cũng 50k nữa cho nhàn. Hải đăng giờ làm thêm đường lên xuống từ hải đăng xuống mấy chòi, rất đẹp. Em đi hôm trời khá đẹp.

Rời hải đăng nhà em ra cảng Vạn Giã bắt tàu đi Vạn Điệp Sơn. Giá vé đắt (200k/người không kể lớn bé) mà theo em cái đảo ấy chả có quái gì, các cụ nên cân nhắc. Còn nếu vẫn ra thì tới nơi đặt ngay cái chòi mà có chỗ ngủ cho thoải mái vì nó chỉ có 6 cái thôi :D (400k/cái). Nhà em vật vờ mãi mà thấy chán quá, ngủ trưa ở chòi xong về rồi chạy ra Nha Trang

Ngày 6, 7: Nha Trang. Lịch nhà em dời thêm 1 ngày NT do trẻ con có vẻ mệt do đi nhiều quá, em nghỉ thêm 1 ngày mặc dù em chả thấy NT có gì hay. Biển sâu, đục, cát hạt to đau chân, kém xa ĐN. Nhà em đi tháp Po Nagar (rất đẹp, các cụ nên thuê thêm thuyết minh có 50k mà biết thêm nhiều thứ), tắm bùn ở iResort (tạm ổn) và đi Vinpearl (đắt vãi chưởng và không hay bằng PQ, theo em không nên đi cho tốn tiền, nhà e 4 người lớn bé là 3tr chưa kể ăn uống trong đó mà lúc về phải đợi cáp treo mệt người, chơi tới 9-10h tối nhưng 7h tối là hàng ăn nó đóng cửa rồi)

Ngày 8: Bình Ba, rất rất đẹp, nên đi. Nếu có tiền các cụ có thể ở Sài Gòn - Bình Ba còn không ở mấy nhà dân gần đó như chú Bảy Hộ, tóm lại nên ở các nhà gần bãi Nồm nha các cụ, nó đẹp, sát chỗ lặn ngắm san tuyệt đẹp là Thiên Thủy. Nhà em ra dấy 2 lần liền. Tàu nó chạy từ 6h sáng và chả có giờ cố định, cứ đông đông ng là chạy nên cũng không cần đặt trước, chỉ có phòng mà đi cuối tuần nên đặt trước.

Ăn B3 nhất thiết nên ăn tôm hùm, ngon lắm, em thấy ngon hơn ở Lý Sơn.

Ngày 9: Bình Ba - Ninh Thuận. Đường đoạn này e đánh giá là đẹp nhất. Lặn biển ở Vinh Hy em thấy không đẹp bằng ở Bình Ba em đi ngày thường nên vắng vẻ, thuê tàu riêng 1,2 củ. Nhà em có 2F1 bé tý lặn nên nhờ 1 người đi cùng tip thêm 200k nữa. Nói chung em thấy không đẹp bằng Bình Ba, nếu lặn ở Bình Ba rồi thì cũng không cần vô đây

Ngày 10: Ninh Thuận thăm đồng cừu An Hòa (con cừu bẩn hơn em tưởng :)) nhưng trẻ con nhà em thì thích, bãi cừu ở gần cái hồ đường ra An Hòa).
- Tháp Chàm thì kém xa Po Nagar
- Đồng nho 3 mọi, cũng bt, mua thêm nho và táo mang đi đường cũng ok các cụ ạ
- Ăn giông biển quán Hồ Trúc Quán, ngon và rẻ
Từ Ninh Thuận qua Bình Thuận em rẽ chỗ Bàu Trắng trượt cát. Món này em đi rồi, cho F1 đi cho biết. Cái hồ nước giờ sạch không còn tý sen nào, dân người ta bảo do ốc bươu vàng ăn hết rồi, tiếc quá.

Ngày 11: Bình Thuận, em ở Lucy resort cạnh MT. Đi thăm bãi đá nhảy (đẹp) và hải đăng Kê Gà (đẹp, nên đi).
Ăn quán Cây Bàng, ok, giá trung bình cao, đông, phục vụ ổn.

linhuyen

Xe tăng
Mũi kê gà dạo này đông chưa cụ. Trc e đi cả hải đăng mỗi nhà em . Ăn uống đi cũng xa lắm ạ

3077

Xe container
Mũi kê gà dạo này đông chưa cụ. Trc e đi cả hải đăng mỗi nhà em . Ăn uống đi cũng xa lắm ạ
Cũng đông cụ ạ, nó mới làm thêm cái khu nhà nghỉ kiểu congtener cho các bạn trẻ trâu gần đó nên cũng khá đông. Ăn uống ở đó luôn cũng được, có cả thuyền kyat, bbq

Nhan248

Xe hơi
Em hóng để năm sau mua xe rồi triển. Chúc cụ chủ TLBA.

chúc các cụ vui vẻ ạ

Tuan2911

Xe hơi
Up tý ảnh lên cho bài viết thêm phong phú đi cụ chủ

Langthang_Mercedes

Xe container
Nhà e đi ĐN, Hội An nhiều quá nên đợt này em bỏ qua. Mạn Tây Nguyên em chưa đi, từ Kontum ngược về không qua QN thì đi đường nào tiện hơn nhỉ cụ? Mạn này em chính ra chưa đi bao giờ.
Đi Đường HCM, đến ngã ba Thạnh Mỹ bác không quẹo phải về Đà Nẵng mà đi tiếp đường Hồ Chí Minh qua hầm A Roàng, A Lưới về Huế hay Đông Hà. Đường này có thời gian thì trải nghiệm là chính vì rất vắng vẻ và quanh co. Tốt nhất thì chập vào QL1A ở Đà Nẵng.

lickken3001

Xe hơi
Cụ chủ k update ảnh à. Em lót dép ngồi hóng mà chưa thấy :(

3077

Xe container
Cụ chủ k update ảnh à. Em lót dép ngồi hóng mà chưa thấy :(
Tại em chơi cả ngày, tối em mải chơi game liên quân mobile nên lười up ảnh quá, về e viết chi tiết hơn, em note mấy cái cho cụ nào đi ngay sau tham khảo trước

Bienlang18

Xe đạp
Em mới đi Yên Bái => Lào Cai => Lai Châu và về Phú Thọ

Ducwagon

Xe tăng
Cụ chủ lót ảnh lên trang 1 cho nó phấn khởi đi. Cụ đi đến đâu rồi cụ ?

INTER.ARCH_JSC

Xe hơi
Nghe cụ văn tả cảnh đã sướng rồi đề nghị cụ bổ sung âm thanh hình ảnh nhé!