[Funland] Nhà ống khi xây có nên để thừa khoảng 1m phía sau nhà cho thoáng

ongchutran

Xe hơi
Bề ngang thông thuỷ của phòng ngủ sau sẽ là 2m9 cụ ah, sẽ dùng hệ nhôm kính khu vực đó để giảm cảm giác hẹp ngang. Còn giếng trời em ví dụ đầu trong sẽ là 1m, đầu ngoài 1m2 hình thang thì có nắn được đất không cụ :)
Ok e đã hiểu nhưng như thế bề ngang sẽ hẹp quá. Bản chất nhà ống là hẹp ngang mà làm giếng trời dọc e thấy lại càng hẹp hơn. Nhưng cũng là 1 ý tưởng thiết kế.

ongchutran

Xe hơi
Em định làm theo phương án này, các cụ thấy hợp lý không ạ?
E thấy thiết kế khá ok. E thích mẫu giếng trời chiếm 1 nửa bề ngang ở cuối như bác. Nhưng có 2 điều e góp ý bác xem xét. 1 là fog ngủ ngoài tầng 2 giường đối diện ngay cửa ra vào như vậy ko tốt nên đổi giường vào trong thiết kế lại nhà vs và tủ quần áo. Fong ngủ trong tầng 2,3 nên đổi chỗ nhà vs và tủ quần áo, vẫn đảm bảo nhà vs thông giếng trời sau sẽ thông thoáng mà nhà vs khép kín trong fog sinh hoạt sẽ tiện hơn rất nhiều.

Vũ Đức

Xe tăng
Nên để không gian cho phòng trong cụ ạ,nhiều nhà ko làm khe thoáng.Phòng trong vừa ẩm thấp,tối tăm...mà phòng đó đa phần cho con ở à.

shanhimi

Xe tải
E thấy thiết kế khá ok. E thích mẫu giếng trời chiếm 1 nửa bề ngang ở cuối như bác. Nhưng có 2 điều e góp ý bác xem xét. 1 là fog ngủ ngoài tầng 2 giường đối diện ngay cửa ra vào như vậy ko tốt nên đổi giường vào trong thiết kế lại nhà vs và tủ quần áo. Fong ngủ trong tầng 2,3 nên đổi chỗ nhà vs và tủ quần áo, vẫn đảm bảo nhà vs thông giếng trời sau sẽ thông thoáng mà nhà vs khép kín trong fog sinh hoạt sẽ tiện hơn rất nhiều.
Vâng ạ, phòng ngoài tầng 2 giường chắc phải đổi hướng cho đỡ đối cửa. Phòng vs phía trong thì dùng chung cho cả phòng shc ạ. Cụ so với phương án truyền thống ntn thì thế nào ạ?

Link OKKO

Xe hơi
Ok e đã hiểu nhưng như thế bề ngang sẽ hẹp quá. Bản chất nhà ống là hẹp ngang mà làm giếng trời dọc e thấy lại càng hẹp hơn. Nhưng cũng là 1 ý tưởng thiết kế.
Với 4m sau thì phòng ngủ đơn sau ko rộng thôi chứ hẹp thì thực tế em thấy ko vấn đề vì em kê vừa đủ cho giường ngủ và ti vi treo ko dùng kệ hoặc làm thành 1 cái phản ngủ cho bọn trẻ hay cái lâu đài gỗ 2 tầng cũng ok cụ ah :)

ongchutran

Xe hơi
Vâng ạ, phòng ngoài tầng 2 giường chắc phải đổi hướng cho đỡ đối cửa. Phòng vs phía trong thì dùng chung cho cả phòng shc ạ. Cụ so với phương án truyền thống ntn thì thế nào ạ?
Ui đất nhà bác dài thế thì quá đẹp để thiết kế. Nhưng trên sơ đồ bác ko ghi bề ngang bao m. Nếu bề ngang lớn tầm 6m thì ko nói chứ quan điểm của e nhà bề ngang 5m trở xuống e nghĩ ko nên thiết kế phòng mà để 1 lối đi chung dọc như hình bác vẽ, bề ngang hẹp lắm. Cho dù fog đó bác có kéo dài đi cho diện tích lớn lên cũng vẫn bí bách. Bản chất cùng diện tích mà fog vuông vắn vẫn dễ bố trí đồ và cảm giác rộng rãi hơn.

Ở phương án 2 bác vẽ e thấy có 2 nhược điểm là fog sinh hoạt chung lại bị bí ko có sáng và fog ngủ phụ cũng bí vì chỉ đc 1 mặt thoáng mà lại sát fog ngủ master phía ngoài sẽ mất tính riêng tư. Hơi tế nhị nhưng bác cứ hình dung cảnh 2 vc ở fog master sinh hoạt mà con cái bên cạnh có bất tiện ko? Nhà ống nó vang lắm ^_^ . Nhà bác dài như vậy bác nghĩ cảnh đi từ fog master ra fog sinh hoạt chung trog cùng những 20m có mỏi chân ko? Rồi fog ấy bí có muốn ngồi lại lâu ko?

Về vấn đề nhà vệ sinh e khuyên bác là mẫu thiết kế nhà vs ngoài đã cũ rồi và nó dành cho nhà ống đất ít 2 fog chung 1 vệ sinh chứ nhà bác thiết kế là mỗi fog 1 vệ sinh, lại có 1 nhà vs ở tầng 1 vừa cho khách và vừa dự fog khi cần. Ko biết nhà bác con cái lớn chưa? Nhưng nhỏ rồi vài năm nữa cũng lớn. Nếu có con gái thì fog tắm, vs càng riêng tư càng tốt. Hay nhà có khách nghĩ cảnh chị e mặc đồ ngủ mà tối đi vs mở cửa ra ngoài có chạm mặt ng khác thì sao? Fog sinh hoạt chung 1 ngày dùng bao nhiêu thời gian? Và nhà chỉ ng trog nhà dùng thì ai cũng có fog riêng thì khi cần đi vs ai về fog nấy. Giữa cái tiện và bất tiện e thấy nhà vs khép kín lợi nhiều hơn. Cái này tuy nhỏ thôi nhưng khi sử dụng hàng ngày mới thấy đc sự tiện lợi của nó.

E thì thích mẫu thiết kế đầu hơn. Đảm bảo 2 fog 2 đầu nhà đủ độ riêng tư mà khi kết nối ra fog sinh hoạt chung thì đi từ 2 fog ngủ ra cũng ko cảm giác xa như mẫu 2. Mẫu 1 cầu thang như vậy độ dốc sẽ phụ thuộc độ cao trần. E nghĩ bác có thể dùng mẫu 1 nhưng chỉnh lại 1 chút. Cầu thang có thể quay ngang, làm giếng trời giữa cầu thang, thậm chí cầu thang làm 3 đoạn 2 nghỉ để có thể giảm độc dốc trong trường hợp trần cao. Fog ngủ trong thì thiết kế giường ngủ 2 bên trái fai tiếp giáp 2 ô thông tầng trong và cầu thang, cửa sổ kính lớn để lấy ánh sáng tối đa. Khi đó cả 2 fog ngủ và fog sinh hoạt chung đều có ánh sáng tự nhiên. Ban công fog ngủ master tầng 2 bác nên làm rộng hơn, ít nhất 1,5m cho thoáng vì đất bác dài, trừ khi vì vấn đề an ninh mà ko làm chứ đã làm mà có 1m thì chật quá.

Nhà a trai e cũng đất tương tự bác, ngắn hơn nhà bác 1 chút (21m) mà thuê kiến trúc sư về mất mấy chục củ làm gần tương tự mẫu 1 nhà bác nhưng lại xây lệch tầng làm nhà trông bị chật lại. Giờ thì chịu ko sửa đc. Bác cũng nên lưu ý điều này. E chỉ là tay mơ ko fai dân xây dựng nhưng e thích thiết kế nhà nhất là nhà ống nên chém gió vậy ^^ . Chúc bác lựa chọn đc mẫu nhà ưng ý.

Demchinhhang.net

Xe container
Người OF
Em đang định xây nhà khu liền kề, các nhà xây kín mít, 3 mặt giáp nhau (không có cửa sổ hay ô thoáng).

Em thấy xây nhà mà bớt đi khoảng 1m ở phía sau nhà để cho thoáng liệu có ổn không nhỉ? tại sao các nhà khác không làm vậy mà xây kín mít luôn.

Bác nào có kinh nghiệm hay thấy kiểu để thoáng phía sau hậu như em có ưu nhước điểm gì thì tư vấn giúp em.

Cảm ơn các bác :)

PS: diện tích nhà em: 4.5m x 12.5m
Cun để hẳn 2m cho em. Dùng rồi mới thấy sướng, kệ háng xồm đi xụ, à nhầm hàng xóm.

shanhimi

Xe tải
Ui đất nhà bác dài thế thì quá đẹp để thiết kế. Nhưng trên sơ đồ bác ko ghi bề ngang bao m. Nếu bề ngang lớn tầm 6m thì ko nói chứ quan điểm của e nhà bề ngang 5m trở xuống e nghĩ ko nên thiết kế phòng mà để 1 lối đi chung dọc như hình bác vẽ, bề ngang hẹp lắm. Cho dù fog đó bác có kéo dài đi cho diện tích lớn lên cũng vẫn bí bách. Bản chất cùng diện tích mà fog vuông vắn vẫn dễ bố trí đồ và cảm giác rộng rãi hơn.

Ở phương án 2 bác vẽ e thấy có 2 nhược điểm là fog sinh hoạt chung lại bị bí ko có sáng và fog ngủ phụ cũng bí vì chỉ đc 1 mặt thoáng mà lại sát fog ngủ master phía ngoài sẽ mất tính riêng tư. Hơi tế nhị nhưng bác cứ hình dung cảnh 2 vc ở fog master sinh hoạt mà con cái bên cạnh có bất tiện ko? Nhà ống nó vang lắm ^_^ . Nhà bác dài như vậy bác nghĩ cảnh đi từ fog master ra fog sinh hoạt chung trog cùng những 20m có mỏi chân ko? Rồi fog ấy bí có muốn ngồi lại lâu ko?

Về vấn đề nhà vệ sinh e khuyên bác là mẫu thiết kế nhà vs ngoài đã cũ rồi và nó dành cho nhà ống đất ít 2 fog chung 1 vệ sinh chứ nhà bác thiết kế là mỗi fog 1 vệ sinh, lại có 1 nhà vs ở tầng 1 vừa cho khách và vừa dự fog khi cần. Ko biết nhà bác con cái lớn chưa? Nhưng nhỏ rồi vài năm nữa cũng lớn. Nếu có con gái thì fog tắm, vs càng riêng tư càng tốt. Hay nhà có khách nghĩ cảnh chị e mặc đồ ngủ mà tối đi vs mở cửa ra ngoài có chạm mặt ng khác thì sao? Fog sinh hoạt chung 1 ngày dùng bao nhiêu thời gian? Và nhà chỉ ng trog nhà dùng thì ai cũng có fog riêng thì khi cần đi vs ai về fog nấy. Giữa cái tiện và bất tiện e thấy nhà vs khép kín lợi nhiều hơn. Cái này tuy nhỏ thôi nhưng khi sử dụng hàng ngày mới thấy đc sự tiện lợi của nó.

E thì thích mẫu thiết kế đầu hơn. Đảm bảo 2 fog 2 đầu nhà đủ độ riêng tư mà khi kết nối ra fog sinh hoạt chung thì đi từ 2 fog ngủ ra cũng ko cảm giác xa như mẫu 2. Mẫu 1 cầu thang như vậy độ dốc sẽ phụ thuộc độ cao trần. E nghĩ bác có thể dùng mẫu 1 nhưng chỉnh lại 1 chút. Cầu thang có thể quay ngang, làm giếng trời giữa cầu thang, thậm chí cầu thang làm 3 đoạn 2 nghỉ để có thể giảm độc dốc trong trường hợp trần cao. Fog ngủ trong thì thiết kế giường ngủ 2 bên trái fai tiếp giáp 2 ô thông tầng trong và cầu thang, cửa sổ kính lớn để lấy ánh sáng tối đa. Khi đó cả 2 fog ngủ và fog sinh hoạt chung đều có ánh sáng tự nhiên. Ban công fog ngủ master tầng 2 bác nên làm rộng hơn, ít nhất 1,5m cho thoáng vì đất bác dài, trừ khi vì vấn đề an ninh mà ko làm chứ đã làm mà có 1m thì chật quá.

Nhà a trai e cũng đất tương tự bác, ngắn hơn nhà bác 1 chút (21m) mà thuê kiến trúc sư về mất mấy chục củ làm gần tương tự mẫu 1 nhà bác nhưng lại xây lệch tầng làm nhà trông bị chật lại. Giờ thì chịu ko sửa đc. Bác cũng nên lưu ý điều này. E chỉ là tay mơ ko fai dân xây dựng nhưng e thích thiết kế nhà nhất là nhà ống nên chém gió vậy ^^ . Chúc bác lựa chọn đc mẫu nhà ưng ý.
Dạ, em cám ơn cụ đã tư vấn chi tiết quá ạ.
Đất nhà em rộng 5m ạ, em thấy phương án 1 cũng dc ạ, nhưng em đang lăn tăn việc làm cửa để lắp điều hòa phòng shc hơi trông tạm bợ ạ.
Phương án 2 thì em cũng định bỏ tường ở phòng ngủ giữa để làm phòng shc ở giữa và chuyển phòng ngủ ở đấy về phía sau ạ. Nhưng cũng phải làm nhiều cửa để dùng điều hòa cụ ạ.
Làm lệch tầng nhiều người bảo đẹp chứ riêng em thì không thích chút nào, nó cứ chắp nối thế nào ấy.

ongchutran

Xe hơi
Dạ, em cám ơn cụ đã tư vấn chi tiết quá ạ.
Đất nhà em rộng 5m ạ, em thấy phương án 1 cũng dc ạ, nhưng em đang lăn tăn việc làm cửa để lắp điều hòa phòng shc hơi trông tạm bợ ạ.
Phương án 2 thì em cũng định bỏ tường ở phòng ngủ giữa để làm phòng shc ở giữa và chuyển phòng ngủ ở đấy về phía sau ạ. Nhưng cũng phải làm nhiều cửa để dùng điều hòa cụ ạ.
Làm lệch tầng nhiều người bảo đẹp chứ riêng em thì không thích chút nào, nó cứ chắp nối thế nào ấy.
Đúng đó bác. Nhà ống bản chất diện tích đã nhỏ mà lệch tầng càng làm nhà lắt nhắt và nhỏ hơn.
Vụ điều hòa fog shc thì e ko có ý tưởng gì. Nhường các bác sau có chuyên môn hơn tư vấn cho bác ^_^

Megaton

Xe buýt
Nhà em đất hơi xéo. Mt 4,4m hậu 4m dài 14,9m. Các bác chia giúp e sao có sân trước, giếng trời, sân sau cho hợp lý với ạ. Sân trước e tính để dc xe máy thì fai 3m các cụ nhỉ. Em xin cảm ơn các cụ chỉ bảo a!
Cụ để xe máy thì để tầm 2,5m là đủ, để xoay ngang cũng đc nếu cần
Cụ thử phương án này xem sao nhé. Chia đất ra làm 3 phần từ trong ra ngoài, tầng 2 bố trí như sau
1. Ô sau cùng: trong cùng bố trí chia đôi, vệ sinh rộng 1,2x2,8m, ô giếng trời nhỏ 1,2x1,2m để thoáng phòng ngủ hơn và thoáng nhà vệ sinh, kế đến là phòng ngủ dài khoảng 3m. Cộng cả tường phần này chiếm khoảng 4,7m chiều dài nhà
2. Ô giữa: bao gồm cầu thang 1 vế, hành lang chiếm khoảng 2m chiều ngang nhà, phần còn lại làm giếng trời rộng (khoảng 2m) và 1 nhà vệ sinh cho phòng ngủ phía trước. Phần này cụ lấy khoảng 5m chiều dài nhà
3. Ô mặt tiền: cụ làm phòng ngủ, lấy khoảng 4m chiều dài nhà
Như thế tổng cộng cụ còn dư phần mặt tiền trong đất của cụ khoảng 1,2m trên tầng 2
Tầng 1 cụ thụt vào thêm khoảng 1,3m nữa để đủ làm sân để xe, từ ngoài vào là phòng khách, điểm đầu cầu thang cụ đẩy vào trong để ko gian cho phòng khách của cụ được thoáng (với cách bố trí như vậy cụ có muốn đẩy thêm phần sân vào trong để thoáng chỗ để xe thì vẫn còn ko gian). Đối diện cầu thang chỗ khu giếng trời, cụ bố trí bàn ăn hoặc làm tiểu cảnh. Phía trong cùng là bếp (bếp này nếu nhu cầu vừa phải cụ có thể bố trí bàn ăn trong đó, nếu nhu cầu dùng bếp nhiều thì bố trí bàn ăn chỗ giếng trời giữa nhà ko gian sẽ rất đẹp, tuỳ vào nhu cầu thực tế)

Whitetiger

Xe tải
Cụ thử phương án này xem sao nhé. Chia đất ra làm 3 phần từ trong ra ngoài, tầng 2 bố trí như sau
1. Ô sau cùng: trong cùng bố trí chia đôi, vệ sinh rộng 1,2x2,8m, ô giếng trời nhỏ 1,2x1,2m để thoáng phòng ngủ hơn và thoáng nhà vệ sinh, kế đến là phòng ngủ dài khoảng 3m. Cộng cả tường phần này chiếm khoảng 4,7m chiều dài nhà
2. Ô giữa: bao gồm cầu thang 1 vế, hành lang chiếm khoảng 2m chiều ngang nhà, phần còn lại làm giếng trời rộng (khoảng 2m) và 1 nhà vệ sinh cho phòng ngủ phía trước. Phần này cụ lấy khoảng 5m chiều dài nhà
Như thế tổng cộng cụ còn dư phần mặt tiền trong đất của cụ khoảng 1,2m trên tầng 2
Tầng 1 cụ thụt vào thêm khoảng 1,3m nữa để đủ làm sân để xe, từ ngoài vào là phòng khách, điểm đầu cầu thang cụ đẩy vào trong để ko gian cho phòng khách của cụ được thoáng (với cách bố trí như vậy cụ có muốn đẩy thêm phần sân vào trong để thoáng chỗ để xe thì vẫn còn ko gian). Đối diện cầu thang chỗ khu giếng trời, cụ bố trí bàn ăn hoặc làm tiểu cảnh. Phía trong cùng là bếp (bếp này nếu nhu cầu vừa phải cụ có thể bố trí bàn ăn trong đó, nếu nhu cầu dùng bếp nhiều thì bố trí bàn ăn chỗ giếng trời giữa nhà ko gian sẽ rất đẹp, tuỳ vào nhu cầu thực tế)
E cảm ơn bác góp ý ạ.
E phác theo ý cụ như này phải ko ạ?

Megaton

Xe buýt
E cảm ơn bác góp ý ạ.

E phác theo ý cụ như này phải ko ạ?
Như thế này nhé cụ, nhưng lưu ý là cầu thang nên để ở bên mặt mà đất bị vát chéo, để nắn các ko gian còn lại đc vuông

TrungGia

Xe buýt

Hôm nay mình tình cờ vào trang của công ty thiết kế cho nhà mình ngày xưa, thấy họ vẫn đưa hình ảnh nhà mình lên trang của họ. Copy lên đây, để các Cụ tham khảo.

Nay sau hơn hai năm sử dung, cũng bầy biện nhiều thứ, không gọn gang như lúc đầu. Riêng đoạn Giếng trời, lấy ánh sang, rất nên làm, nhưng cần tính kỹ việc xử lý nóng/ bức (mùa hè) và Lạnh về mùa đông. Nhà này vừa tốn them một mớ để nâng cả hệ thống mái kính chỗ giếng trời, gia công một bộ giá và lắp cửa xung quanh, có thể mở/ đóng khi cần thiết. Ở dưới, vẫn lắp them bộ mái che di động, hy vọng đỡ bức hơn.

Còn cái vụ cái cây trồng giếng trời, với nhà mình vẫn là vấn đề. Lê không tốt lắm, vợ đang bảo nghiên cứu để kiếm cây cao hơn, có lá cây lên đến tầm tang 2 hoặc 3 thì đep.

tra_ung

Xe đạp
Các bác cho mình hỏi, nhà vệ sinh khép kín phòng ngủ tầng 2 nằm trên phòng khách ( bộ sofa) có ảnh hưởng gì không a.

LehmanBrothers

Xe điện
các bác xem giúp e. Bố trí vậy có hợp lý ko a. Nhà e mt 4,5x22 a.
Khổ nhà cụ tính làm vậy phòng sau này khá rộng, hoàn thiện cho đẹp cũng tốn hơn. Cầu thang cụ để bên hông + mỗi phòng ngủ đều có nhà tắm là oke. Khổ dầm 5.5m đẹp phần chia phòng nhưng phần thép + xd tốn hơn. Chia dầm ngắn dưới 4m sau phòng nhiều góc cột và lắt nhắt.

Có hai mục ko thấy trong nhà cụ là phần thông gió ( giếng trời ) và thang máy. Hai thứ này giờ cụ ko tính làm sau này ko sửa được. Thang máy có thể làm khung dầm sẵn. Thông gió kém sẽ bí hơi, phần sân phía sau nếu thông với phía trong được để tạo luồng gió mát hè ấm đông thì tốt.

Hai phòng tắm cụ làm vậy sinh ra trục nước xa nhau, các ống thoát càng dài thì càng hạn chế việc chảy, chi phí cũng tăng.

Nếu cụ đưa giếng trời, thang máy, trục nước vào yêu cầu thiết kế thì bản vẽ cụ đang dùng ko hề ổn, nó ko đáp ứng được. Vì ảnh hưởng tới chia phòng, lối ra thang máy, hướng đi lại,....

Demchinhhang.net

Xe container
Người OF
Em mới xây năm ngoái nhà ống, hướng nam, nhà e mặt tiền 5.2m e để hẳn cái giếng trời 80cm cuối đất, toàn bộ phòng ngủ mặt sau lúc nào cũng đầy đủ ánh sáng tự nhiên, ban ngày chưa bao giờ cần điện, 12h trưa nắng xuống tận cầu thang tầng 1, nhà ko bao giờ có mùi luẩn quẩn, lúc nào cũng như cái ống thông gió đẩy khí lên trên, rất tuyệt vời cụ ạ

Các cụ làm thoáng phía sau thì cứ lùi nhà lại, dưới đất thì xây tường phân định mốc giới. Chứ cụ nào cũng xây hết đất để giếng phía sau vừa mất 2 lần tường mà hàng xóm họ cũng nghĩ nhà kia xây hết mình xây hết nốt mà hóa ra nhà nào cũng có giếng trời phía sau:D. Nếu 2 bên đề lùi thì toàn khu có 1 hành lang thoáng phía sau thì đẹp không tưởng.

thaorua_2008

Xe tải

Hôm nay mình tình cờ vào trang của công ty thiết kế cho nhà mình ngày xưa, thấy họ vẫn đưa hình ảnh nhà mình lên trang của họ. Copy lên đây, để các Cụ tham khảo.

Nay sau hơn hai năm sử dung, cũng bầy biện nhiều thứ, không gọn gang như lúc đầu. Riêng đoạn Giếng trời, lấy ánh sang, rất nên làm, nhưng cần tính kỹ việc xử lý nóng/ bức (mùa hè) và Lạnh về mùa đông. Nhà này vừa tốn them một mớ để nâng cả hệ thống mái kính chỗ giếng trời, gia công một bộ giá và lắp cửa xung quanh, có thể mở/ đóng khi cần thiết. Ở dưới, vẫn lắp them bộ mái che di động, hy vọng đỡ bức hơn.

Còn cái vụ cái cây trồng giếng trời, với nhà mình vẫn là vấn đề. Lê không tốt lắm, vợ đang bảo nghiên cứu để kiếm cây cao hơn, có lá cây lên đến tầm tang 2 hoặc 3 thì đep.
Cụ cho hỏi cái phòng khách cụ không làm vách kính hay vách ngăn thì điều hòa bật lên để thông thống thế ạ. Nhà cháu cũng bố trí giếng trời và cầu thang giống nhà cụ, cháu đang chuẩn bị hoàn thiện mà lăn tăn chỗ giếng trời định lắp kính và để cửa sổ

Cindysnosy

Đi bộ
Spring season cleaning is certainly not simply routine to remove dust as well as dust. But our company need to carry out an analysis of winter garments. Coming from needless factors to do away with, you require to clean as well as establish the storage space. Throw out the garbage as well as offer your own self another guarantee certainly not to conserve unneeded scrap. Well-maintained the wall structures and ceilings, clean the home windows, let the springtime right into our home, repel the inactivity.

Washing in New York City - is actually the regulation of focused solutions for spring season cleansing of grounds and surrounding locations, along with sustaining sanitation. The blend of high quality work and inexpensive rates is actually a distinctive component that identifies our cleaning company in the NJ cleaning services market.
Our slogan: " The very best high quality - small cost!" and you may be certain of that! In our business, quite budget friendly costs for all kinds of cleaning services.
We guarantee you the provision of expert cleaning services at a higher amount. Specialists knowledgeably understand the techniques of cleansing along with using present day state-of-the-art tools and also focused chemicals. Along with all this, the prices for our services are actually much lower than the primary cleaning providers.

Getting such a service as " Springtime Cleansing" in our firm, you acquire the option of high-quality cleansing of the adjoining area of your home. Our experts give cleaning up where others can certainly not deal. Our company will involve you regardless of whether you go to the additional apocalypse as well as perform the cleaning at the highest degree. Simply give us a call.

Need house cleaning person Upper West Side - spring cleaning

Tnh

Xe hơi
Các cụ làm thoáng phía sau thì cứ lùi nhà lại, dưới đất thì xây tường phân định mốc giới. Chứ cụ nào cũng xây hết đất để giếng phía sau vừa mất 2 lần tường mà hàng xóm họ cũng nghĩ nhà kia xây hết mình xây hết nốt mà hóa ra nhà nào cũng có giếng trời phía sau:D. Nếu 2 bên đề lùi thì toàn khu có 1 hành lang thoáng phía sau thì đẹp không tưởng.
Nhà cháu hỏi k phải, chứ cụ lùi vào mấy chục cm, ở dưới xây tường mốc giới thôi thì cụ mở cửa sổ đằng sau nhà ntn ạ?

Demchinhhang.net

Xe container
Người OF
Nhà cháu hỏi k phải, chứ cụ lùi vào mấy chục cm, ở dưới xây tường mốc giới thôi thì cụ mở cửa sổ đằng sau nhà ntn ạ?
Em ví dụ cụ lùi 1m rồi cứ xây như BT. Nếu nhà hàng xóm cũng lùi 1m thì khoảng cách 2m. Cái này nó khá linh động, nếu hàng xóm không thích thì họ xây mình đỡ tốn tiền xây tường:))._Em hiểu luật họ quy định 2m mới được mở cửa nhưng ở mình có phải ngày nào cán bộ cũng đi kiểm tra vụ đó đâu. Quan trong là 2 nhà xử lý với nhau thế nào thôi, nếu xây trước thì được thoáng sau này nhà họ xây họ tự xử phần bên họ chứ sao họ sang bắt bịt cửa được. Trừ xây giáp rồi mở cửa mới là vấn đề.