[Funland] Nha Trang khách sạn vẫn tắt đèn cả loạt

Xe em

Xe buýt
EM mưới đi Nha Trang về đây.Đc cái vé máy bay rẻ, Chứ thực tế ăn uống, dịch vụ vẫn bị chặt chém.
EM bị dính phốt nghe lời Taxi, thuê tàu đi lặn biển hết 1tr/ngày mà nóđi toàn chỗ gần, xong chặt chém quán ăn.
Các cụ chú ý nếu đi Nha Trang mà muốn đi lặn thì đi tour đưa đón tận nơi, giá rơi vào 1tr/người sẽ tiết kiệm được rất nhiều. ĐI lặn ở tận xa luôn, Hòn Mun và Hòn Một.
Nên hỏi lễ tân chứ đừng nghe taxi
nha trang ăn ở đâu hay cụ.

Red_Mer

[Tịch thu bằng lái]
Phố chuyên bán ốc cụ nói, là đi về hướng cảng Quy Nhơn hết đường Xuân DIệu rồi rẽ trái à? Cụ có nhớ tên phố ko?
Dạ vâng cụ. Cụ cứ đi hết đường XD, rẽ trái. Hỏi thăm dân ở đó là họ sẽ chỉ cho cụ ạ. Em ko nhớ tên phố, nhưng bán kiểu vỉa hè ấy, đông lắm ạ. Toàn khách du lịch thôi. Ở đó cụ cứ măm tẹt ga, giá rẻ lắm luôn. Đông nhưng họ phục vụ ko có chút nào khó chịu, kiểu chân chất chứ ko phải mình là khách du lịch mà họ phải thế. Cụ nhớ trải nghiệm món chè nữa nhaaa

hoviethung

Xe lăn
Em thấy ăn bên chỗ gần Tháp Bà là rẻ và ngon ạ. Nhưng hơi xa khu trung tâm. Đừng đi xuống khu gần vinpearl cụ nhé, đắt mà k ra gì.
Mấy quán đối diện Vinmec trên đường Trần Phú ăn cũng được đó cụ

Noname_2015

Xe tăng
Dạ vâng cụ. Cụ cứ đi hết đường XD, rẽ trái. Hỏi thăm dân ở đó là họ sẽ chỉ cho cụ ạ. Em ko nhớ tên phố, nhưng bán kiểu vỉa hè ấy, đông lắm ạ. Toàn khách du lịch thôi. Ở đó cụ cứ măm tẹt ga, giá rẻ lắm luôn. Đông nhưng họ phục vụ ko có chút nào khó chịu, kiểu chân chất chứ ko phải mình là khách du lịch mà họ phải thế. Cụ nhớ trải nghiệm món chè nữa nhaaa

Mấy năm trc em đã ăn ở 1 hàng trên đầu đường Trần Cao Vân đầu giáp biển, cũng rẻ lắm. Giờ ko rõ còn mở không nữa.

Quán ở đó là ốc biển à cụ. Ngoài ốc còn có món gì khác không?

Còn các quán ở đường Xuân Diệu thì giá rổ, món ăn thế nào cụ?

thungkhe

Xe điện
Em thấy ăn bên chỗ gần Tháp Bà là rẻ và ngon ạ. Nhưng hơi xa khu trung tâm. Đừng đi xuống khu gần vinpearl cụ nhé, đắt mà k ra gì.
Khu đấy 2 bên bờ sông là trung tâm và dân ở lâu đời nhất đấy Cụ. Khu dưới chỉ đông Ks phục vụ du lịch mới xây thôi.

theanh235

Xe buýt
Khu đấy 2 bên bờ sông là trung tâm và dân ở lâu đời nhất đấy Cụ. Khu dưới chỉ đông Ks phục vụ du lịch mới xây thôi.
Vâng. Em lên Tháp bà cũng thấy đẹp, công nhận người chăm rất tài hoa cụ ạ

thungkhe

Xe điện
Vâng. Em lên Tháp bà cũng thấy đẹp, công nhận người chăm rất tài hoa cụ ạ
Mấy cô gái Chăm nước da bánh mật với vũ điệu cổ truyền dt Chăm cũng rất cuốn hút.
Tháp này người Chăm xây bằng đất, sau đó phủ củi lên tận ngọn tháp rồi nung. Do vậy nhìn gần như mảnh chum vại đấy ah. Độc đáo!

theanh235

Xe buýt
Mấy cô gái Chăm nước da bánh mật với vũ điệu cổ truyền dt Chăm cũng rất cuốn hút.
Tháp này người Chăm xây bằng đất, sau đó phủ củi lên tận ngọn tháp rồi nung. Do vậy nhìn gần như mảnh chum vại đấy ah. Độc đáo!
Em vào tận nơi, cũng khấn thần phật người chăm. Lịch sử thì k thể vứt bỏ được, nhưng cũng có chút tiếc cho nền văn minh của người chăm.
EmĐi chùa Linh Phước đươc xây bằng vỏ sứ trên Đà Lạt. Lúc về gặp 1 bà nhận là người Chăm xem tay cho em. Bảolà nửa năm k làmăn dc gì. Phải hết tháng 7 dương năm nay trởđi thì làmăn thuận lợi. ĐỢi xem thế nào, em đang nghèo lắm đây

meomun346

Xe container
Cơm bụi phú quốc đắt như tôm hùm phan thiết, chất lượng không bằng 1 góc cơm xe tải quốc lộ 1. Có thời gian cứ long nhong từ hà nội theo quốc lộ 1 lên tây nguyên về phan thiết là khoái.
Vâng cụ, hoặc cụ lên Na Hang - Tuyên Quang. Cảnh đẹp, yên bình mà ăn uống vừa rẻ, vừa ngon ạ.

Red_Mer

[Tịch thu bằng lái]
Mấy năm trc em đã ăn ở 1 hàng trên đầu đường Trần Cao Vân đầu giáp biển, cũng rẻ lắm. Giờ ko rõ còn mở không nữa.

Quán ở đó là ốc biển à cụ. Ngoài ốc còn có món gì khác không?

Còn các quán ở đường Xuân Diệu thì giá rổ, món ăn thế nào cụ?
Dạ vâng cụ, là TP ven biển nên tất nhiên toàn ốc biển rồi ạ, phố đó chuyên ốc mà.
Có các món khác đặc trưng của biển như tôm, cua, ghẹ,...nữa nhưng là đồ ăn vặt nên họ để vào những đĩa nhỏ nhỏ xinh xinh thôi.
Các quán ở dọc đường XD thì phục vụ giá từ thấp cấp đến cao cấp ạ. Cụ muốn giá tầm bao nhiêu cũng có. Món ăn theo em đánh giá thì ngon, rẻ. Em thích hải sản nên em toàn gọi tôm, cua thôi ạ. Quán em trải nghiệm tên là gì Hào í em quên mất. Măm bét nhè xong thanh toán chưa hết 1tr đâu ạ, 4 người. Hôm sau, thử một quán khác gọi món cá sơn nghe nói là ngon, nhưng em ko hợp nên thấy bình thường. Tóm lại, đi ăn ngoài dọc đường như XD thì cứ chỗ nào đông cụ vô nhé! Mà ngồi đường đó còn đc nghe ca nhạc đường phố, thong dong lắm luôn!

toyota219

Xe điện
Nghe mấy cụ đi thấy ham. J em phải lo cày, mấy năm nữa lại rong rủi.

Toi88888

Xe điện
Em đang ở NT
Vẫn vinpearl mà giờ nó cũ cũ kiểu j ấy. Ghét cái thằng bambu bay như kẹc. Nó hủy vé em mấy lần trong khi vẫn có chuyến bay ban ngày mà nó lùi em xuống 9h tối

Kỹ thuật hậu kỳ

[Tịch thu bằng lái]
Phố chuyên bán ốc cụ nói, là đi về hướng cảng Quy Nhơn hết đường Xuân DIệu rồi rẽ trái à? Cụ có nhớ tên phố ko?
Đi vào khu đầm đó cụ. Em xưa mò mẫm nhiều mà 10 năm nay mới trở lại.

L.C.D

Xe container
Em đang ở Nha Trang. Đông vãi chấy. Cụ mợ nào đi Nha Trang nhớ đi chơi ở Kong Forest, chơi zipline và đua xe địa hình phê cực

Toi88888

Xe điện
Tiếc quá lại vừa về

WhiteGet

Xe điện
Vào Nha Trang tuần trước, e cứ nghĩ vắng mà đông ạ, em tắm buổi sáng tầm 5h30 mà đông lắm, muốn bơi phải ra chỗ sâu, chứ gần bờ toàn đứng nhìn nhau thôi.

Cụ Nicolas

Xe buýt
Nha Trang năm ngoái em đi có ăn ở 1 quán lẩu bò rất ngon. Quán vỉa hè, rất đông khách, toàn dân địa phương đến ăn. Quên mất tên phố, chỉ nhớ chỗ đường Vinpearl codotel đi thẳng vào tp, qua 1 2 ngã tư gì đó rồi rẽ phải