[Funland] Nha Trang khách sạn vẫn tắt đèn cả loạt

kanishi

Xe điện
Website
tcb100k.com
Vẫn còn sáng đèn là tốt rồi, như hôm rồi em đi Đà Nẵng nhiều khách sạn rao bán lắm (nghe chủ một ks nói toàn vay đến 70%). Giờ ai có tiền mặt mà mua rồi chờ đến hồi thái lai em nghĩ ổn. Bởi du lịch luôn có trong tâm trí mỗi người, chỉ là người đi ít, người đi nhiều thôi chứ du lịch sẽ không thể chết được. Mà du lịch biển rao bán khách sạn chứ em đi vùng núi như Mai Châu - Hòa Bình không thấy ai rao bán gì cả.
Giờ mua hơi sớm nhé, sang năm hãy mua

_MeoTom_

Xe tăng
Em đang ở quy nhơn đây thấy cũng vắng vẻ lắm ah .đi đến ngày thứ hai mà thấy hết chỗ ăn chỗ chơi rồi .
Em cũng mới ở Quy Nhơn về, nhưng em thấy buổi tối nhộn nhịp đông vui lắm. Em ở ks Hải Âu, dọc đường Xuân Diệu hàng quán mở đông nghẹt, các KS hầu như kín không book đc phòng, Em ở đó mấy ngày rồi chuyển sang FLC thì cũng trong tình trạng đông, em nghĩ từ tuần này còn đông nữa do các cháu đc nghỉ hè, ngán cái nếu bay từ HN hay HCM thì dễ bị delay do giờ chỉ có 1 đường băng.

lovewheels

Xe buýt
Bác cho em hỏi chỗ bác ở là resort nào có căn 3 nghủ 4tr/đêm, em đang định làm chuyến đầu tháng 8 cho cả nhà. Cảm ơn bác.

Cơm gà cs 2 nó xếp ghế bàn sát rạt nhau, nên khi đông mà gặp bác nào béo là khỏi nhúc nhích 😂

E xong việc 9h tối thì book luôn cho ngày hôm sau ( do có ng nhà ở ngoài đó, e chỉ tính đi Bà Nà rồi về, mà đổi hướng xuống HA ở) mà vẫn giảm, ks nó dành cho Tây là chủ yếu nhưng Tây vắng teo Việt cũng teo nên nó giảm ác chiến lắm.

Nha trang resort e đi cách đó vài ngày cũng giảm 50%, thằng resort 5*, e ở căn Villa 3pn có 4tr thôi. Còn ngoài Nha trang vẫn đang chết dấp lắm. E có căn hộ Mường Thanh cho thuê cũng ko có Khách mà thằng Ks Mường Thanh e thấy nó tắt đèn từ đợt tháng 3 e xuống ở 1 tháng, tới tháng 7 bẫn tối đèn, tháng 7 mà cả toà nhà 40, 41 tầng có 3 phòng sáng. Quán ăn, nhà hàng, ks gọi bán đồ hàng loạt

Hiện e chỉ thấy Đà lạt đông như kiến, do trc giờ Khách Dlat chủ yếu là ng Việt, cách đây 1, 2 tháng còn sang lại home villa ks nhan nhản, giờ đông Khách lắm luôn, đb từ 15/7 là full sạch. Tối qua Cn e ra đường cũng phải chen.

qua_khoang

Xe tăng
Tiện thớt em hỏi chỗ ăn chơi ở quy nhơn ra sao? Xưa cách đây 10 năm em vào còn chưa xây FLC thì khu đấy nó vắng mà giờ xây rồi thì khác. Tuy nhiên ăn uống e vẫn chưa cập nhật đc. Cụ nào hiểu rõ về Quy Nhơn ẩm thực cho em vài lời khuyên. Vodka em rót sẵn rồi.

via OTOFUN for iPhone
Làng chài Nhơn Lý có mấy nhà hàng đó cụ.Xe ô tô nhà hàng đón tại khách sạn,ăn xong lại đưa về.Cụ gúc map là hiện lên đấy.
Năm ngoái em ăn ở Tiến Đạt,cũng do các cụ trên này chỉ cho em.Nhưng quán toàn kiểu bình dân,chứ k phải sang chảnh nhà hàng đâu ạ,giá cả ổn.

Red_Mer

[Tịch thu bằng lái]
Tiện thớt em hỏi chỗ ăn chơi ở quy nhơn ra sao? Xưa cách đây 10 năm em vào còn chưa xây FLC thì khu đấy nó vắng mà giờ xây rồi thì khác. Tuy nhiên ăn uống e vẫn chưa cập nhật đc. Cụ nào hiểu rõ về Quy Nhơn ẩm thực cho em vài lời khuyên. Vodka em rót sẵn rồi.

via OTOFUN for iPhone
Cụ ra đường Xuân Diệu, ẩm thực nhan nhản luôn. Rẻ, ngon, hướng view ra biển. Ăn ốc thì đi quá đường XD, rẽ trái có một dãy phố chuyên bán ốc đủ các loại, đông nghịt khách du lịch.
Đi tầm tháng 8 như năm nay là đông đấy ạ, vì học sinh nghỉ hè. Năm trc em đi cũng tháng 8, ngồi trên xe, bạn lái taxi bảo tầm này ko phải mùa du lịch, nhưng đi vào cũng khá đông, sóng biển lớn. Nếu cụ đi vào Hầm Hô, khuyến cáo ko nên ăn ở Nhà Hàng Lộc Vừng, phí tiền. Nên đi ra ngoài khu đó, ăn đồ biển rẻ mà ngon hơn ạ. Trong đó có quán chè rất nổi tiếng, qua đường Ngọc Hân Công Chúa rẽ phải, cụ vào đó hỏi người dân nhé ạ (Em quên tên rồi, hic).
Nói chung, với cá nhân em thì Quy Nhơn đẹp, yên bình, ko xô bồ, đồ ăn rẻ, ngon. Khu FLC thì vắng tanh vắng ngắt, dân ở đó cũng bảo trong đó buồn tẻ lắm í. Chúc cụ chuyến đi vui vẻ nhớ!

Chỉnh sửa cuối:

MiTa

Xe lăn

minhhai985

Xe lăn
Vẫn còn sáng đèn là tốt rồi, như hôm rồi em đi Đà Nẵng nhiều khách sạn rao bán lắm (nghe chủ một ks nói toàn vay đến 70%). Giờ ai có tiền mặt mà mua rồi chờ đến hồi thái lai em nghĩ ổn. Bởi du lịch luôn có trong tâm trí mỗi người, chỉ là người đi ít, người đi nhiều thôi chứ du lịch sẽ không thể chết được. Mà du lịch biển rao bán khách sạn chứ em đi vùng núi như Mai Châu - Hòa Bình không thấy ai rao bán gì cả.
Đn khủng hoảng thừa lâu rồi cụ, cao hẳn thấp hẳn thì sống chứ dở dở ương ương đói lắm.

Kỹ thuật hậu kỳ

[Tịch thu bằng lái]
Cụ ra đường Xuân Diệu, ẩm thực nhan nhản luôn. Rẻ, ngon, hướng view ra biển. Ăn ốc thì đi quá đường XD, rẽ trái có một dãy phố chuyên bán ốc đủ các loại, đông nghịt khách du lịch.
Đi tầm tháng 8 như năm nay là đông đấy ạ, vì học sinh nghỉ hè. Năm trc em đi cũng tháng 8, ngồi trên xe, bạn lái taxi bảo tầm này ko phải mùa du lịch, nhưng đi vào cũng khá đông, sóng biển lớn. Nếu cụ đi vào Hầm Hô, khuyến cáo ko nên ăn ở Nhà Hàng Lộc Vừng, phí tiền. Nên đi ra ngoài khu đó, ăn đồ biển rẻ mà ngon hơn ạ. Trong đó có quán chè rất nổi tiếng, qua đường Ngọc Hân Công Chúa rẽ phải, cụ vào đó hỏi người dân nhé ạ (Em quên tên rồi, hic).
Nói chung, với cá nhân em thì Quy Nhơn đẹp, yên bình, ko xô bồ, đồ ăn rẻ, ngon. Khu FLC thì vắng tanh vắng ngắt, dân ở đó cũng bảo trong đó buồn tẻ lắm í. Chúc cụ chuyến đi vui vẻ nhớ!
Vâng em đi cùng với mấy gia đình nên ko ngại chuyện vắng. Em chủ yếu thích vắng vì ở hà nội ồn ào quá rồi, muốn vắng vẻ chút để thư giãn mà cụ. Cụ bảo đi cuối xuân diệu rẽ trái có phải gần khu đầm thị nại không? Khu này thì ăn ngon từ xưa. Xưa em vào cũng chỉ loanh quanh khi đầm để ăn uống chứ ra ngoài ko có gì mà chén.

via OTOFUN for iPhone

Kỹ thuật hậu kỳ

[Tịch thu bằng lái]
Chết này hơi căng nhỉ. Em bay giữa tháng 8 nhưng bay chuyên sớm tinh mơ không biết có sao không. Ở thì FLC có cụ nào trên bào vắng lắm em đang vui mà thấy đông lại hãi. 10 năm nay em mời trở lại Quy Nhơn và cũng là lần tiên em đi du lịch vào mùa hè. Bình thường mọi năm em toàn tháng 11 đi thì toàn thấy Khựa và Liên Xô nhưng cũng không ngại lắm vì đi ăn, uống, chơi cứ lệch giờ ta đi là văng hoe.
Em cũng mới ở Quy Nhơn về, nhưng em thấy buổi tối nhộn nhịp đông vui lắm. Em ở ks Hải Âu, dọc đường Xuân Diệu hàng quán mở đông nghẹt, các KS hầu như kín không book đc phòng, Em ở đó mấy ngày rồi chuyển sang FLC thì cũng trong tình trạng đông, em nghĩ từ tuần này còn đông nữa do các cháu đc nghỉ hè, ngán cái nếu bay từ HN hay HCM thì dễ bị delay do giờ chỉ có 1 đường băng.

Kỹ thuật hậu kỳ

[Tịch thu bằng lái]
Làng chài Nhơn Lý có mấy nhà hàng đó cụ.Xe ô tô nhà hàng đón tại khách sạn,ăn xong lại đưa về.Cụ gúc map là hiện lên đấy.
Năm ngoái em ăn ở Tiến Đạt,cũng do các cụ trên này chỉ cho em.Nhưng quán toàn kiểu bình dân,chứ k phải sang chảnh nhà hàng đâu ạ,giá cả ổn.
Em Gúc ra thế này có phải không cụ? Khu này xưa hơi hoang vắng nên em chưa mò ra bao giờ. Em taỉ anh mà hệ thống toàn lỗi cụ oqj.

Utopia79

Xe buýt
Em đương ở NT và thấy các khu tắm bùn cũng đông khách gớm. Tàu cao tốc chạy vè vè đưa khách ra vào suốt từ sáng đến giờ. Cũng may là không có khách Khựa nên vẫn cảm thấy không khó chịu.

Kỹ thuật hậu kỳ

[Tịch thu bằng lái]
Cụ ở trong đấy chỗ nào? FLC có đông không cụ? Em hãi nhất cái món đông người vì đây là lần đầu tiên em đi du lịch mùa hè. Mấy năm trước em toàn phang mua đông thì vô tư không bao giờ sợ. Chỗ ăn chỗ uống gần FLC có ra hồn không cụ?
Em đang ở quy nhơn đây thấy cũng vắng vẻ lắm ah .đi đến ngày thứ hai mà thấy hết chỗ ăn chỗ chơi rồi .

qua_khoang

Xe tăng
Em Gúc ra thế này có phải không cụ? Khu này xưa hơi hoang vắng nên em chưa mò ra bao giờ. Em taỉ anh mà hệ thống toàn lỗi cụ oqj.
Em k nhìn được ảnh,nhà em ăn là Tấn Đạt,em nhầm cụ ơi.Nhưng đi vào đấy cũng thấy một loạt quán hải sản,có cái nổi nhất là nó hiện trên map guc đó.Và hàng quán đều xung quanh đấy cả,nó là trung tâm để đi ra kỳ co chơi nên cũng dễ tìm.

hoviethung

Xe lăn

Kỹ thuật hậu kỳ

[Tịch thu bằng lái]
OF đang lỗi cụ ợ. Upload ảnh không lên được. Chán quá. Nhưng khu đó có phải rất gần với FLC đúng không cụ? Nếu đúng nó ở chỗ cái cổng sau của FLC. Cái này là cái làng chài ngày xưa ấy mà.

Em k nhìn được ảnh,nhà em ăn là Tấn Đạt,em nhầm cụ ơi.Nhưng đi vào đấy cũng thấy một loạt quán hải sản,có cái nổi nhất là nó hiện trên map guc đó.Và hàng quán đều xung quanh đấy cả,nó là trung tâm để đi ra kỳ co chơi nên cũng dễ tìm.

qua_khoang

Xe tăng
OF đang lỗi cụ ợ. Upload ảnh không lên được. Chán quá. Nhưng khu đó có phải rất gần với FLC đúng không cụ? Nếu đúng nó ở chỗ cái cổng sau của FLC. Cái này là cái làng chài ngày xưa ấy mà.
Từ flc nhìn ra bờ biển là nó bên phải.Cụ đi kỳ co đi bộ ra cũng dc,trời mát lang thang vào làng chài Nhơn Lý thích phết.Nhưng hàng ăn uống cách bờ biển xa phết,nó phía trong nên quán ăn họ cho ô tô vào đón,em thấy quán nào cũng có xe đưa đón.
Mỗi cái khó hiểu là tối thì ô tô quán được vào tận sảnh flc đón,nhưng ăn trưa thì phải đi xe điện của flc ra cổng,rồi xe của quán đón từ cổng flc ra quán ăn...!