[Funland] Nhạc sĩ Vinh Sử - sao lại đến mức này?

114hangbong

Xe cút kít
hihi ngay còm đầu em đã né vùng miền vì biết dễ có vật nhau lắm :))
Thì em cũng chỉ bảo là chọn vợ thôi mà. Em nhớ cô bạn thân em, mẹ của bạn rất chi là đẹp, mấy chị em nhà bạn ý toàn hoa khôi sư phạm ngoại ngữ. Nói tiếp chuyện bà nhà ý rất thích nữ trang, mà phải vàng thật cơ, có đồng nào là mua nhẫn, vòng hết. Nhiều nhẫn bà lại đổi thành kiềng. Bạn em kể là lúc nhà sa cơ lỡ vận nhờ cái kiềng vàng của bà mà cả nhà dạt ra ngoại thành mua được mảnh đất to, xây nhà làm vườn và làm bạn với bọn em. Còn nhẫn vòng thì bán hết làm vốn đi buôn thuốc bắc lại từ đầu. Chồng hoang thì có vợ biết giữ của cũng đỡ.

Dép tổ ong.

Xe tăng
Ồ, BHYT chỗ các bác giờ chữa cả ung thư nữa rồi ư, thật là dịch vụ công chỗ các bác phát triển nhanh quá, ngang châu Âu mất rồi.

Tôi sẽ nhờ mấy cậu Âu báo lại cho mấy đồng hương của các bác bên đấy như vậy vì mới gần đây thôi họ vẫn nói chuyện với các cậu Âu rằng mỗi lần đi khám cảm cúm thì BHYT chỗ các cậu ấy đều phát cho mấy viên thuốc nhưng doctor bảo "ném đi, đừng xài mà mang thêm bệnh...cầm đơn này và ra đây sẽ có thuốc đặc trị".

Chắc chắn rồi, tin vui thế tôi làm sao không báo cho họ được, phải không nào?
Thôi, đừng tỏ ra nguy hiểm nữa cụ ạ.

onano69

Xe container
NS này sáng tác nhiều bài hay để đời, giờ em mới biết tình cảnh NS như vậy nhưng cũng chưa nghe thấy ns này xin khuyên góp bao giờ

Húp sụp sụp

Xe điện
Các "Vị" này vì đã ở đỉnh cao của mọi thứ nên giờ ở dưới đất, dưới vực sâu nên cảm thấy thiếu thốn, thấy khổ sở, thấy đời bạc bẽo...
Nhưng đến 90% dân tình họ ở dưới mặt đất từ khi sinh ra đến tận cuối đời, và có biết bao hoàn cảnh đau thương bi đát do: chiến tranh, thiên tai, hoạn nạn, bệnh tật từ khi sinh ra...chả thấy họ hay xã hội nói gì...họ vẫn sống, vẫn lạc quan...và chẳng hề cầu xin ai cái gì!
Về vùng quê nghèo nhìn người bệnh hấp hối trên giường giữa thời thiết tháng 7, nhà mái bằng 1 tầng cao 3m rộng 10m2 trống hua trống hoác thì mới hiểu được cái lầm than của tầng lớp dân nghèo

boy_spott

Xe điện
Thì em cũng chỉ bảo là chọn vợ thôi mà. Em nhớ cô bạn thân em, mẹ của bạn rất chi là đẹp, mấy chị em nhà bạn ý toàn hoa khôi sư phạm ngoại ngữ. Nói tiếp chuyện bà nhà ý rất thích nữ trang, mà phải vàng thật cơ, có đồng nào là mua nhẫn, vòng hết. Nhiều nhẫn bà lại đổi thành kiềng. Bạn em kể là lúc nhà sa cơ lỡ vận nhờ cái kiềng vàng của bà mà cả nhà dạt ra ngoại thành mua được mảnh đất to, xây nhà làm vườn và làm bạn với bọn em. Còn nhẫn vòng thì bán hết làm vốn đi buôn thuốc bắc lại từ đầu. Chồng hoang thì có vợ biết giữ của cũng đỡ.
Vk bắc đây mợ lấy tiền đốt hết vào ck rồi huu

phuongmit

Xe cút kít
Bà ngoại em đợt làm ăn buôn bán dc, cóp nhặt mỗi ngày 1 ít, giấu ông em đi mua mảnh đất mà lúc làm thủ tục cả nhà mới biết :)) ông em hốt hoảng luôn vì đợt đó ông em quản lý kinh tế do bà em k biết làm sổ sách, nhà có vài con xe tải nên sổ sách khá chi tiết. Giờ bà em vẫn có tí lương hưu, có cái sổ tk, con cháu đèo đi khám bà toàn đưa cho thừa cả tiền bảo cầm đi tao cho con mày :))

Xe bo 4 banh

Xe cút kít
Ông này noi chuyên hay nhỉ, Cái gì cũng chắc chắn rồi.Ông không biết bảo hiểm y tê VN chữa cả ung thư bào gồm cả thuốc đích nhưng chỉ la loại trung bình,Chả biêt gì nhưng lúc nào cũng có câu chắc chắn rồi
Thì thế mới là Quạ khoang, không thì đã là đại bàng diều hâu ;))

114hangbong

Xe cút kít
Vk bắc đây mợ lấy tiền đốt hết vào ck rồi huu
Em ngày xưa toàn chơi cổ phiếu OCT, mỗi lần mua là lấy sổ 3-5k cổ phiếu nên gom hết cả tiền cả nhà vào. Đến đồng tiền vàng kỷ niệm 10 năm đi làm của ông xã cũng đem đi bán. Dù lúc ý là cả 2 vc thống nhất rồi mà đến bây giờ lão ta vẫn bắt đền em mợ ạ. :-o

3d4s

Xe tăng
Không bàn đến chuyện trước đây. Với những đóng góp của bác ấy trong âm nhạc (rất nhiều tác phẩm thành công, nổi tiếng, ca từ trau chuốt, lãng mạn...), có thể xếp vào hàng hiếm. Có lẽ bác ấy xứng đáng nhận được quan tâm nhiều hơn từ xã hội & cộng đồng.

Bác này khác mấy ông Chánh Tính này kia. Bác không xin ai và dù nghèo khó vẫn chỉ sống để sáng tác (cho đến khi sắp ra đi thì vợ cũ mới lên tiếng)

fanmu1234

Tháo bánh
Giờ ông già rồi, bạo bệnh, nghèo khó rồi thì đáng thương hơn đáng trách. Nhưng nhìn lại thì sao, khi có tiền, có sức thì phong cách sống nghệ sĩ đã bào mòn hết tiền bạc nhà xe, giờ trong tay k còn cái sổ tkiem còi nào, k lương hưu, có khi k có luôn cả BHYT. Gánh nặng gia đình gánh k nổi, giờ sang cả xã hội bằng hình thức quyên góp ủng hộ mong manh và hên xui. Ở đỉnh cao chắc k tính nổi vực sâu như lúc này. Vẫn nên ăn chắc mặc bền tay trái chiếc sổ hưu, tay phải con thẻ BHYT, trong smartphone có thêm quả tiết kiệm online nữa thì càng tốt, đủ sức chiến đấu với tuổi hiu tuổi già mà k phải kêu gọi ai.
Ông Vinh Sử này nổi tiếng hơn Chánh Tín nhiều. Độ ăn chơi về gái và cờ bạc chác bằng hoặc hơn Chánh Tín.

Mấy năm trước cũng 1 đợt quyên góp rồi, sau đó thì phong trào bolero nổi lên, ăn tiền tác quyền cũng khá lắm, chắc ung thư nên chữa tốn kém.

Vấn đề là 7 bà vợ và những đứa con đâu

fanmu1234

Tháo bánh
tội nghiệp, nhưng giới văn nghệ sỹ các ngài ăn chơi cũng khét lẹt. Thời huy hoàng tiêu ngày cả cây vàng sau về già ko 1 xu giắt lưng làm vốn, phải ngửa tay xin tế bần ư? như ngài Thương Tín, Chánh Tín cũng đều hoành tráng cả
Chánh Tín thì nổi tiếng về gái, nhưng chẳng tốn đồng nào, toàn gái lao vào tự nguyện =))=))=))

Chánh Tín cuối đời xuống dốc vỉ bệnh tiểu đường, và nợ vỡ nợ do đầu tư 1 bộ phim

hoviethung

Xe lăn
Ông Vinh Sử này nổi tiếng hơn Chánh Tín nhiều. Độ ăn chơi về gái và cờ bạc chác bằng hoặc hơn Chánh Tín.

Mấy năm trước cũng 1 đợt quyên góp rồi, sau đó thì phong trào bolero nổi lên, ăn tiền tác quyền cũng khá lắm, chắc ung thư nên chữa tốn kém.

Nói ra hơi phủ. Nhưng đời vốn công bằng mà.

--Lamborghini--

Xe lăn
Thi thoảng lại có vài vụ như này mới thấy cái giới ns nó giả tạo nhể các cụ.
Bình thường các anh khoe đồ hiệu, biệt thự tây ta,... vậy mà khi muốn giúp ai thì vẫn cứ phải kêu gọi từ thiện từ fan, với ông ns này những ns hát bài của ông ta chắc không quá khó khăn để giúp đỡ ông ý nhỉ các cụ.

fanmu1234

Tháo bánh
Đồng ý với bác. Còm câu trc đập câu sau. BHYT là phao cứu sinh cho các bệnh hiểm nghèo tại VN. Gia đình em ông cụ bị K hạ họng gđ 4, bà bị tim và bệnh tiểu cầu mà ko có BHYT đc miễn từ 85-90% thì rất tốn kém. Vào viện chứng kiến bệnh nhân có BHYT và ko có BHYT mới thấy khác nhau thế nào, nhất là khi bị các bệnh hiểm nghèo.
BHYT rất nhân văn, và giúp đỡ mọi người khi có bệnh nặng.

1 phần do BHYT còn nhiều tai tiếng, + dân Việt còn suy nghĩ nông cạn và bần tiện nên không chịu mua BHYT.

Em có 1 lũ em họ làm nông ở miền Tây, 1 ngày chúng nó uống 1/2 lít rượu + 10 điều thuốc lá. Nhưng bảo chúng nó mua BHYT= 2 điếu thuốc lá/ngàychúng nó bảo phí tiền, tốn tiền

Thi thoảng lại có vài vụ như này mới thấy cái giới ns nó giả tạo nhể các cụ.
Bình thường các anh khoe đồ hiệu, biệt thự tây ta,... vậy mà khi muốn giúp ai thì vẫn cứ phải kêu gọi từ thiện từ fan, với ông ns này những ns hát bài của ông ta chắc không quá khó khăn để giúp đỡ ông ý nhỉ các cụ.
chả giả tạo tí nào :), trong giới nào cũng có người nghèo người giàu . kẻ thành đạt kẻ thất bại. giới nghệ sĩ được qtam nhiều nên " lộ" hết :)) dễ thấy hơn.

dongnat123

Xe container
Em nhớ láng máng trả tiền bài hát. Cụ này mà nhận được tiền bản quyền tác giả bài hát khi các ca sĩ hát chắc cũng không đến nỗi

Vomoicuoi

Xe tăng

7 bà vợ thì khác éo gì vua cụ nhỉ. Lúc trẻ còn sức nghĩ đến 7 bà thì thích , vì thay đổi liên tục. Đến khi có tuổi rồi yếu thì nghe đến cũng phát sợ. Đây là em chỉ nói đến sức khỏe sinh lý thôi. Còn chắc nuôi được 7 bà thì cũng phải đông tiền lắm

Niemvuinho

[Tịch thu bằng lái]
BHYT rất nhân văn, và giúp đỡ mọi người khi có bệnh nặng.

1 phần do BHYT còn nhiều tai tiếng, + dân Việt còn suy nghĩ nông cạn và bần tiện nên không chịu mua BHYT.

Em có 1 lũ em họ làm nông ở miền Tây, 1 ngày chúng nó uống 1/2 lít rượu + 10 điều thuốc lá. Nhưng bảo chúng nó mua BHYT= 2 điếu thuốc lá/ngàychúng nó bảo phí tiền, tốn tiền
Tỉ lệ ng Việt có bhyt ở mức rất cao đấy cụ nhé.