[Funland] Nhật ký: Phong thủy - thực tế 1

Trạng thái
Thớt đang đóng

Thienminhfs

Xe tải
Website
khamthienhocduong.com
Chào cụ, cụ cho em hỏi? Em sinh tháng 12/1988. Đang định mua nhà trong tháng tới, mặt trước hướng Tây Bắc ( đối diện sông Tô Lịch ). Nhà 2 mặt, mặt sau hướng Đông Nam ( mặt này ngõ nhỏ, ngày trước nhà này là mặt chính, sau mở đường ven sông nên ít đi lại mặt Đông Nam này nữa.

Mọi người bảo không nên mua, mà em băn khoăn quá, tìm mãi mới đc căn ưng bụng...

Cụ tư vấn giúp em phát ạ... Cảm ơn Cụ...
1. bạn sn88 mệnh quái chấn 3 thuôc đông tứ nên mọi người mới khuyên ko mua vì nghĩ không hợp hướng. tuy nhiên đây là xem theo bát trạch nhân thái cực tính cho chủ nhà, nếu xem theo tọa nhà thì nhà này vẫn mua được nếu cửa ở chính giữa
2. cát hung cụ thể thì phải xem theo các phái khác mới biêt chính xác. cụ thích cụ cứ mua thôi.

Mr Ngọc

Xe buýt
1. bạn sn88 mệnh quái chấn 3 thuôc đông tứ nên mọi người mới khuyên ko mua vì nghĩ không hợp hướng. tuy nhiên đây là xem theo bát trạch nhân thái cực tính cho chủ nhà, nếu xem theo tọa nhà thì nhà này vẫn mua được nếu cửa ở chính giữa
2. cát hung cụ thể thì phải xem theo các phái khác mới biêt chính xác. cụ thích cụ cứ mua thôi.
Dạ em cảm ơn Cụ nhiều ạ.

Đinh Trường

Xe máy
Chọn nhà liền kề KDT Văn Khê
Đây là dẫy nhà rất lâu rồi chưa có người ở do chủ đầu tư kinh doanh thua lỗ làm chậm tiến độ. Tuy nhiên với người mua nhà ở hay đầu tư lại là cơ hội có giá tốt
Dẫy nhà hướng tây bắc nóng tuy không thích hợp với khí hậu VN nhưng xem xét tổng thể vẫn chọn được những căn hô ưng ý thuận lơi cho gia đình ở, kinh doanh, hay đầu tư
Các vấn đề cần quan tâm khi mua nhà ở khu vực này là:
1. Tọa hướng căn hộ, vị trí so với chunng cư, vị trí so với ngã tư đi vào. điều này quyết điinh môi trường sống, kinh doanh hay sinh lời
2. Tránh được sát khí của cạnh trung cư, có những căn hộ bị sát khí nặng
3. thiết kế lại cấu trúc bên trong căn nhà, vì bản thân thiết kế của CDT không tốt

cụ có thông tin căn liền kề nào giá tốt tại khu này k?

mebongtl

Đi bộ
chào cụ
1. nếu cụ có con gái thì ko nên mua nhà vị trí này. nếu ko có con gái có thể cân nhắc mua vì tài vận không ảnh hưởng thậm chí còn tốt cho kinh doanh
2. tất nhiên mùa hè sẽ rất mùi. về phong thủy ko lợi cho sức khỏe nên cụ cân nhắc. nếu là em thì em cũng ko mua
Hjc. Nhà em gái đầu rồi ạ, đứa thứ 2 dự kiến cũng gái nốt. Vậy là hướng Tốn-Càn này ko hợp với gia đình rồi. Nhà e 1983 chỉ hợp với Tây tứ trạch thôi ạ. Bác xem giúp e toạ hướng nào tốt trong vận 9 trở ra với ạ vì cũng sắp hết vận 8 rồi. Muốn mua mà mãi chưa mua đc bác ạ. Hjc

Thienminhfs

Xe tải
Website
khamthienhocduong.com
Hjc. Nhà em gái đầu rồi ạ, đứa thứ 2 dự kiến cũng gái nốt. Vậy là hướng Tốn-Càn này ko hợp với gia đình rồi. Nhà e 1983 chỉ hợp với Tây tứ trạch thôi ạ. Bác xem giúp e toạ hướng nào tốt trong vận 9 trở ra với ạ vì cũng sắp hết vận 8 rồi. Muốn mua mà mãi chưa mua đc bác ạ. Hjc
1. Bạn chọn theo tuổi cũng chỉ tham khảo thôi, bát trạch còn 1 cách tính toán khác theo tọa hướng nhà
2. sẽ không có công thức chung nào cho hướng tốt vì thường hướng phải kết hợp xem với kết cấu nhà mới biết cát hung, hôm qua vừa xem lại nhà cho 1 bác, nhà bác đó lúc chọn thì tốt nhưng bác ấy sửa lại thay đổi vị trí cửa chính nên nhà từ cát thành hung
3. nếu bạn định xem theo bát trạch thì chồng hợp tây tứ là tb, tây, đb, tn nhưng ko phải xem hướng nhà mà tính vị trí cửa chính so với tâm nhà hợp tuổi

thinh6789

Xe hơi
Cụ thienminhfs cho e hỏi chút: e sinh năm 1988, mảnh đất e hướng đông nam, e bố trí thiết kế như này có bị phạm phong thuỷ chỗ nào k? Có làm nhà trong năm 2018 đc k ạ? E cảm ơn

Chỉnh sửa cuối:

samoclan

Xe điện
Lấy vợ hiền hoà, làm nhà hướng nam. Cả nghìn mạng người nhưng ở vùng quê chu yếu huóng nam, phong thuỷ nhiều cụ tỉ mỉ quá cũng thừa.? Nơi tôi ở mấy trăm nhà trong tổ dân phố chỉ duy nhất hai hướng chếch đông bắc lệch tây và hướng ngược lại, trừ nhà đầu hồi có cơ hội chuyển hướng tây

Thienminhfs

Xe tải
Website
khamthienhocduong.com
Cụ thienminhfs cho e hỏi chút: e sinh năm 1988, mảnh đất e hướng đông nam, e bố trí thiết kế như này có bị phạm phong thuỷ chỗ nào k? Có làm nhà trong năm 2018 đc k ạ? E cảm ơn

chào bạn
- để thiết kế phong thuỷ cần khảo sát cụ thể sau đó mới thiét kế, bác để mỗi bản thiết kế thì ko thê biết cát hung, hướng nhà chỉ là cơ sở ban đầu để tính toán thiết kế, hướng nhà xem đơn giản thì theo 8 hướng phức tạp hơn chia nhỏ thanh 24 sơn hướng , nhỏ hơn nữa xem theo 64 quái ̣̣(64 hướng)
- 2018 mậu tuất, tam sát ở bắc và 1 phần cung tây bắc, nếu nhà bác hướng đông nam thi tọa tây bắc, tùy trường hợp có thể nói tọa tam sát không, tam sát thuộc thủy nên mạnh nhất vào mùa đông
- 2018 mậu tuất, bác sn88 mâu thìn xung năm gọi là bị tuế phá xung tuổi thì thường hung, nếu vẫn làm phải chọn ngày cẩn thận, có thể bác xây 2018 ở 2019 thì thời gian động thổ sẽ hung với bác nếu không chọn được ngày tốt

Topic chia sẻ một số kiến thức phong thủy ứng dụng vào thực tế trong quá trình xem và thực hành hi vọng sẽ có ích cho các bạn xây nhà,thiết kế nhà và mua nhà
Cụ ơi nhà cháu có mật thư cho cụ, cụ check giùm nhà cháu nhé. Cám ơn cụ

Thienminhfs

Xe tải
Website
khamthienhocduong.com
Lấy vợ hiền hoà, làm nhà hướng nam. Cả nghìn mạng người nhưng ở vùng quê chu yếu huóng nam, phong thuỷ nhiều cụ tỉ mỉ quá cũng thừa.? Nơi tôi ở mấy trăm nhà trong tổ dân phố chỉ duy nhất hai hướng chếch đông bắc lệch tây và hướng ngược lại, trừ nhà đầu hồi có cơ hội chuyển hướng tây
hi cụ
- lấy vợ hiền hòa làm nhà hướng nam, câu nói đó chỉ đúng nếu làm chính nam, lệch đi thì ko còn tốt nữa, thêm vào cũng chỉ tốt nếu cưa chính ở giữa nhà, ngoài ra thiết kế cũng cần phù hợp tọa hướng chứ ko phải hướng tốt là nhà đã tốt
- cùng dẫy phố nhà cát hung khác nhau là do thiết kế khác nhau, người ở khác nhau, tgian xây dựng nhập trạch khác nhau, bố trí trog nha khác nhau. em đi xem nhiều nhà cùng dẫy nhưng có nhà phát tài có nhà ko may mắn
- phong thủy tất nhiên cũng chỉ ảnh hưởng một phần nhưng ảnh hưởng thực tế là có chứ ko phải chỉ xem phong thủy cho yên tâm. đôi khi điều chỉnh một chút được may mắn hơn thì tại sao lai ko làm nhỉ

Thienminhfs

Xe tải
Website
khamthienhocduong.com
Xem chọn nhà trong KDT trên đường Nguyễn Xiển
Đây là lần thứ 3 tôi vào xem và chọn nhà trong dự án này. Dự án rất đẹp, quy mô và giá cả cũng không rẻ tuy nhiên chủ đầu tư có vẻ không chú trọng nhiều trong thiết kế phong thủy, nhiều nhà tôi xem thấy nhiều điểm rất xấu kể có cả biệt thự, liền kề lẫn shophouse. Đơn cử trường hợp chọn biệt thự, căn KH chọn lại đúng căn thiết kế khá tệ khi cửa chính nạp ngũ hoàng đại sát, khi đã mua rồi thì rất khó thay đổi và việc hóa giải cũng không đơn giản như mọi người thường nghĩ

thaisonxx7

Xe máy
Một nhà có duyên nhiều với con gái

Người tha thường nói con cái là của trời cho, con nào mà chẳng được, tuy nhiên hôm nay tôi đăng lại một trường hợp nhà chung cư mà chủ nhà ở từ khí chưa có con đến khi có 2 nhóc để lý giải tác động của nhà ở đến giới tính dưới góc nhìn phong thủy (trường hợp nhà toàn con trai sẽ đăng bài khác)

Một gia đình ở trên căn hộ chung cư tại Hà Nội, 2 vợ chồng mệnh tinh đều là 7, con gái nhỏ mệnh tinh 3.Đo khí tại cửa chính thì căn nhà tọa tân hướng ất, HKĐQ tọa ở không vong giữa 2 quẻ Lữ và quẻ Hàm .

Phòng ngủ 1 là chủ vợ chồng, phòng ngũ 2 là của ông bà, ta nhận thấy
- Khí vào căn nhà cũng toàn âm khí
- Khí vào phong ngủ 1 toàn khí âm, tọa vị trí cũng mang nhiều âm khí nên có duyên với con gái nhiều hơn

Đây là một trường hợp khá rõ nghiệm chứng lý thuyết của các tổ sư phái Vô Thường. Trường hợp nhà này nếu thay đổi phòng thì khả năng có con trai sẽ cao hơn, nếu kết hợp với bát tự 2 vợ chồng để chọn thời gian mang thai thì biết đâu có thể có con như ý muốn?.
Đi lọc tinh trùng sẽ 100% có con trai mà chả cần xem xét gì cụ ạ

Xuanxuan87

Đi bộ
Em hóng chút để mấy nữa ncuu vụ nhà cửa

tnt01

Xe đạp
hi cụ
- lấy vợ hiền hòa làm nhà hướng nam, câu nói đó chỉ đúng nếu làm chính nam, lệch đi thì ko còn tốt nữa, thêm vào cũng chỉ tốt nếu cưa chính ở giữa nhà, ngoài ra thiết kế cũng cần phù hợp tọa hướng chứ ko phải hướng tốt là nhà đã tốt

Cụ Thienminhfs, các Cụ lướt qua cho em hỏi gấp trường hợp nhà em với ạ!
Như trên hình, nhà em đang định chốt căn Chung cư trên hình. Em sn 1976, Tây tứ trạch, các thành viên khác trong gia đình đều Tây Tứ Trạch cả. Căn hộ trên theo em tìm hiểu được thiết kế phù hợp với Đông Tư Trạch hơn, nhưng hiện tại không có option khác và hướng này ở cũng rất mát. Vậy nên Em muốn xin ý kiến Cụ nếu em chốt căn này thì liệu có vấn đề gì không và nếu có thì cách hóa giải ntn?

HoangLamVH

Xe đạp
Nhà đường đâm thì có biện pháp gì ko các Cụ ? Cụ nào cao kiến tư vấn e phát !

Thienminhfs

Xe tải
Website
khamthienhocduong.com

Cụ Thienminhfs, các Cụ lướt qua cho em hỏi gấp trường hợp nhà em với ạ!
Như trên hình, nhà em đang định chốt căn Chung cư trên hình. Em sn 1976, Tây tứ trạch, các thành viên khác trong gia đình đều Tây Tứ Trạch cả. Căn hộ trên theo em tìm hiểu được thiết kế phù hợp với Đông Tư Trạch hơn, nhưng hiện tại không có option khác và hướng này ở cũng rất mát. Vậy nên Em muốn xin ý kiến Cụ nếu em chốt căn này thì liệu có vấn đề gì không và nếu có thì cách hóa giải ntn?
chào cụ
1. xem phong thủy nhà ở môn bát trạch không phải môn chính để xem. xem chung cư cần đến khảo sát cụ thể mới xem chính xác. xem trên giấy cũng chỉ xem cho vui thôi
2. bát trạch chỉ là môn tham khảo .tuy nhiên cụ hỏi thì em trả lời như sau
- nhà cụ tọa nam hướng bắc. cửa vào ở bắc là hợp với bát trạch khi lấy tọa nhà để tính toán
- cụ mệnh tây tứ, nên cửa chính và hướng ko hợp với tuổi nhưng cửa phòng ngủ lại ở tây tứ nên không hung
vì vậy nếu cụ băn khoăn về môn bát trạch thì nhà này cứ yên tâm mua. sau khi nhận nhà có thể xem kỹ lại theo các phái và điều chỉnh hóa giải sau

Thienminhfs

Xe tải
Website
khamthienhocduong.com
Đi lọc tinh trùng sẽ 100% có con trai mà chả cần xem xét gì cụ ạ
hii lọc thì đúng là 100% tinh trùng nam nhưng cấy vào giữ đươc bao nhiêu thì tùy từng người. thực tế em biết có người làm mà chưa được. thêm vào chi phí mỗi lần làm rất tốn, thường phải làm 3 đến 4 lần tỷ lệ thành công mới cao
đây là phương pháp cải vận theo nhân hòa, xem phong thủy là xem địa lợi, xem mệnh lý là xem thiên thời. Tại sao ta không kết hơp thiên đia nhân để đạt hiệu quả cao nhất nhỉ

Trạng thái
Thớt đang đóng