[Funland] Nhật ký: Phong thủy - thực tế 1

Trạng thái
Thớt đang đóng

TigerCar

Xe hơi
Topic chia sẻ một số kiến thức phong thủy ứng dụng vào thực tế trong quá trình xem và thực hành hi vọng sẽ có ích cho các bạn xây nhà,thiết kế nhà và mua nhà
Đọc topic thấy rất bổ ích và đúng lúc. Cụ inbox cho em xin số điện thoại của cụ với ạ, em muốn liên lạc nhờ cụ qua xem cụ thể cái nhà em định đầu năm tới xây dựng để chuyển gia đình về ở cụ ạ. Cảm ơn cụ nhiều ạ.

Phi Long8388

Xe hơi
Cụ Thienminhfs sang năm cụ làm lại mảng đào tạo ko đấy, trước thấy cụ có làm mà năm nay không thấy

quan1912

Đi bộ
Chào cụ. Em mới mua cái dự án căn hộ chung cư. Hiện tại chưa thi công đến tầng của em. Gia đình em có ý muốn thuê đơn vị thiết kế ngoài để thiết kế lại căn hộ thì liệu chỉ đi xung quanh và các tầng dưới thì cụ có xem được cho nhà em ko ạ

Thienminhfs

Xe tải
Website
khamthienhocduong.com

Thienminhfs

Xe tải
Website
khamthienhocduong.com
Chào cụ. Em mới mua cái dự án căn hộ chung cư. Hiện tại chưa thi công đến tầng của em. Gia đình em có ý muốn thuê đơn vị thiết kế ngoài để thiết kế lại căn hộ thì liệu chỉ đi xung quanh và các tầng dưới thì cụ có xem được cho nhà em ko ạ
chào cụ
cụ nên đợi sau khi làm qua tầng nhà cụ rồi mới qua khảo sát và thiết kế vì các tầng khác nhau tọa hướng có thể thay đổi ít nhiều do tác động của từ trường nội bộ tòa nhà

quan1912

Đi bộ
Cụ cho em hỏi giường mà làm tủ bên dưới chứ không có gầm giường thì là không tốt có phải không?

Thienminhfs

Xe tải
Website
khamthienhocduong.com

Thienminhfs

Xe tải
Website
khamthienhocduong.com

chúc các cụ năm mới mạnh khỏe, may mắn, phát tài, hạnh phúc

Diệu Bảo

[Tịch thu bằng lái]
Venice là 1 thành phố kênh đào.
Phượng Hoàng cổ trấn
Lệ Giang TQ

3 nơi toàn nước :D.
Chẳng hiểu Phong thủy thế nào, em chỉ thấy 3 vùng đất đó tuyệt đẹp, 3 nơi em muốn đi du lịch.

Thienminhfs

Xe tải
Website
khamthienhocduong.com
Venice là 1 thành phố kênh đào.
Phượng Hoàng cổ trấn
Lệ Giang TQ

3 nơi toàn nước :D.
Chẳng hiểu Phong thủy thế nào, em chỉ thấy 3 vùng đất đó tuyệt đẹp, 3 nơi em muốn đi du lịch.
nếu ai bít thủy pháp những nơi này có thể nghiệm chứng được nhiểu điều thú vị

Diệu Bảo

[Tịch thu bằng lái]
nếu ai bít thủy pháp những nơi này có thể nghiệm chứng được nhiểu điều thú vị
Phòng ngủ của em - em treo tranh thành phố Venice cổ kính thế kỷ 18.
Trong khi đó em Mệnh Hỏa. toàn thích nơi sông nước.

Thienminhfs

Xe tải
Website
khamthienhocduong.com
Phòng ngủ của em - em treo tranh thành phố Venice cổ kính thế kỷ 18.
Trong khi đó em Mệnh Hỏa. toàn thích nơi sông nước.
bạn treo tranh thoải mái. tranh không ảnh hưởng nhiều đến phong thủy nhà ở. cách bổ xung ngũ hành nếu chỉ căn cứ vào ngũ hành nạp âm thi cũng không chính xác

phi tuấn

Xe buýt
hii lọc thì đúng là 100% tinh trùng nam nhưng cấy vào giữ đươc bao nhiêu thì tùy từng người. thực tế em biết có người làm mà chưa được. thêm vào chi phí mỗi lần làm rất tốn, thường phải làm 3 đến 4 lần tỷ lệ thành công mới cao
đây là phương pháp cải vận theo nhân hòa, xem phong thủy là xem địa lợi, xem mệnh lý là xem thiên thời. Tại sao ta không kết hơp thiên đia nhân để đạt hiệu quả cao nhất nhỉ
Hướng phạm ngũ hoàng, tam sát, thái tuế có cách nào trấn dc ko bc?

Thienminhfs

Xe tải
Website
khamthienhocduong.com
Hướng phạm ngũ hoàng, tam sát, thái tuế có cách nào trấn dc ko bc?
1. ngũ hoàng, tam sát, thái tuế hay tuế phá tuy có ảnh hưởng cát hung nhưng không phải yếu tố chính mà chỉ là ứng kỳ. vd ngũ hoàng của năm (KHÁCH TINH) chỉ ảnh hưởng mạnh khi kết hợp với 1 sao xấu khác như nhịn hắc hoặc ngũ hoàng ( chủ tinh) ...
2. với 1 ngôi nhà dc thiết kế tốt từ đầu thì ko cần hóa giải ngũ hoàng nhịn hắc, tam sát hay tuế phá theo năm
3. ngũ hoàng, tam sát, thái tuế hay tuế phá chỉ ảnh hưởng trog 1 số trường hợp nhất định tùy vào từng căn hộ mức độ ảnh hưởng khác nhau vì vậy không có công thức chung hóa giải
4. với các trường hợp khác nhau thì bên em sẽ có phương pháp giải khác nếu cần

congnongphonui

Xe buýt
Các cụ cho em hỏi, em mệnh Kim, Tây tứ mệnh, nhà em cửa sảnh ra vào của chung cư hướng Tây Nam, cửa chính vào nhà cũng hướng Tây Nam, ban công Đông bắc thì có hợp không ạ? Lúc em mua nhà không để ý đến giờ đọc được bài này cũng băn khoăn.

Thienminhfs

Xe tải
Website
khamthienhocduong.com
Các cụ cho em hỏi, em mệnh Kim, Tây tứ mệnh, nhà em cửa sảnh ra vào của chung cư hướng Tây Nam, cửa chính vào nhà cũng hướng Tây Nam, ban công Đông bắc thì có hợp không ạ? Lúc em mua nhà không để ý đến giờ đọc được bài này cũng băn khoăn.
nếu cụ xem bát trạch nhân thái cực thì cụ chỉ cần qtam cửa vào nhà cụ thôi. ko cần qtam cửa chung cư. cửa vào nhà cụ ở vị trí tây nam so với tâm nhà thì hợp tuổi cụm cửa ban côg ở đông bắc thì cũng hợp tuổi.tuy nhiên đây chỉ là cách xem đơn giản nhất thực tế ko nhiều ý nghĩa cải vận trong phong thủy

mebongtl

Đi bộ
Bác cho em hỏi một câu ạ, nếu tính vận phong thủy trong năm 2019 thì thời điểm bắt đầu tính là ngày tháng nào ah? Nghĩa là ngày bao nhiêu là ngày kết thúc vận khí phong thủy của năm 2018?

tho7782

Xe hơi
Em có người quen bỏ gần 4 tỉ mua cái nhà tận cùng ngách của ngách bé tí (Nói chung cho địa chỉ sẽ không thể tìm thấy nhà) chỉ vì phải hướng Đông Nam mới hợp!!! haizzz!!!

Sống hài hòa với thiên nhiên là đúng, nhưng hiện nay tất cả các yêu tố trong nhà đều có thể kiểm soát bằng thiết bị công nghệ (nóng, lạnh, gió, độ ẩm, an ninh, an toàn....) thì em nghĩ mua nhà cứ thấy thuận mắt, cảm thấy thoải mái là yên tâm mà ở.

Trạng thái
Thớt đang đóng