Nhật ký thị trường và khuyến nghị

cncstar.vn

Xe hơi
giờ theo cụ nên múc con ssi không? Nhinf nó lên the f quá
Giờ trễ rồi cụ ạ. Cụ coi lại mấy cổ em có đề xuất mấy trang trước á, nếu mua thì mua từ lúc mới bật lên,chứ nó tăng 1 đoạn rồi thì em không khuyến nghị nữa.

Hoacomay17

Xe tăng
Giờ trễ rồi cụ ạ. Cụ coi lại mấy cổ em có đề xuất mấy trang trước á, nếu mua thì mua từ lúc mới bật lên,chứ nó tăng 1 đoạn rồi thì em không khuyến nghị nữa.
theo cụ giờ múc con nào là ổn vậy? Em đầu tư giá trị chứ không ham lướt sóng. Định ôm mấy con Mbb, hpg, bvh, bidv, tcb

cncstar.vn

Xe hơi

Mobil.One

Xe tải
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
SSI thấy Rumos anh Tổng định thỏa thuận hơn 60tr, giá 26.5, vậy làm thế nào để giao dịch được thực hiện đây cụ chủ?

CaoThu8186

Xe tải
Em vừa sút con PLX định vào con LPB đc ko các cụ hay chơi 50:50 với anh đức nổ

Mobil.One

Xe tải
Em vừa sút con PLX định vào con LPB đc ko các cụ hay chơi 50:50 với anh đức nổ
chắc nay thị trường lắc, cụ chim cút à!
PLX vừa thoát trend, chỉnh lại lên tiếp, đích đến là 58-60 ( mô hình 3 đáy) nên cứ tà tà lên, rung lắc lại lên

CaoThu8186

Xe tải
chắc nay thị trường lắc, cụ chim cút à!
PLX vừa thoát trend, chỉnh lại lên tiếp, đích đến là 58-60 ( mô hình 3 đáy) nên cứ tà tà lên, rung lắc lại lên
Hix nay TT mà lắc em lại vào lại cụ nhể! Kaka

Mobil.One

Xe tải
Hix nay TT mà lắc em lại vào lại cụ nhể! Kaka

Lên thì lên được bao nhiêu>?
và Tụt cột thì tụt cỡ nào?

Cụ tự trả lời, tự biết phải làm gì?
Chân tình, khuyên cụ ôm tiếp tiền đi nhé!

cncstar.vn

Xe hơi
Hàng đầu cơ có chút FA cho các bác đánh đấm. Lưu ý TT này không ham hố trading quá nhiều:

Palisade

Xe tải
E sa lầy con BII mua 2.7 2 năm nay tăng trần liên tiếp 300% cụ nào có mật tin gì con này ko mà tăng khiếp thế nhỉ

cncstar.vn

Xe hơi
E sa lầy con BII mua 2.7 2 năm nay tăng trần liên tiếp 300% cụ nào có mật tin gì con này ko mà tăng khiếp thế nhỉ
Tin mật em không có, em phân tích kiểu cổ điển cơ bản và kỹ thuật, ít khi có tin nội bộ. Đợt này tiền nhiều nên lái các cổ phiếu cũng tranh thủ đánh lên kiếm tiền để lợi dùng dòng tiền F0 thôi. Nó tăng mạnh thì bác lựa lựa giải tán đi, dịp may như thế này chắc có 1 không 2 để bác giải tán con hàng rác đó :).

just for fun

Xe lăn
Đánh dấu xem khuyến nghị, mình cũng mở HSC mà broker chưa bảo giờ bảo mua con gì bán con gì huhu, định đi thay đổi ko dùng broker nữa cho đỡ tốn phí :)

cncstar.vn

Xe hơi
Đánh dấu xem khuyến nghị, mình cũng mở HSC mà broker chưa bảo giờ bảo mua con gì bán con gì huhu, định đi thay đổi ko dùng broker nữa cho đỡ tốn phí :)
Thực ra nhà đầu tư mua bán nhiều thì broker có phí. Giờ mà broker nào bảo bác ngồi chờ chốt lời hoặc không mua bán gì là họ đang hi sinh lợi ích của mình vì lợi ích của bác đó :). Bản thân em và khách hàng của em cũng ít giao dịch lắm, khuyến nghị hàng mạnh thì giữ đợi chốt lời, có trading thì cũng chỉ vui vẻ, xác định lời ăn lỗ chịu thôi. Thị trường này không dám đẩy mạnh giao dịch tỷ trọng lớn.

Từ tháng 4 đến giờ ai cũng ăn bẫm mồm rồi, giờ xem ai còn giữ được thành quả chứ đâu phải là cố gắng kiếm tiền nữa bác. Giống kiểu ăn cỗ mọi người đến trước ăn uống no nê rồi, giờ ai vào sau thì rửa bát :).

just for fun

Xe lăn
Thực ra nhà đầu tư mua bán nhiều thì broker có phí. Giờ mà broker nào bảo bác ngồi chờ chốt lời hoặc không mua bán gì là họ đang hi sinh lợi ích của mình vì lợi ích của bác đó :). Bản thân em và khách hàng của em cũng ít giao dịch lắm, khuyến nghị hàng mạnh thì giữ đợi chốt lời, có trading thì cũng chỉ vui vẻ, xác định lời ăn lỗ chịu thôi. Thị trường này không dám đẩy mạnh giao dịch tỷ trọng lớn.

Từ tháng 4 đến giờ ai cũng ăn bẫm mồm rồi, giờ xem ai còn giữ được thành quả chứ đâu phải là cố gắng kiếm tiền nữa bác. Giống kiểu ăn cỗ mọi người đến trước ăn uống no nê rồi, giờ ai vào sau thì rửa bát :).
Mở từ đầu tháng 4, chưa thấy khuyến nghị cổ gì mà mình toàn tự mua tự bán đó. Phí 0.35 đâu có rẻ :)
Chẳng qua là bạn bè nên giờ chỉ có nước huỷ tk mới đỡ mất lòng nhau :)
Khi mình mở tk bên KBS thì thấy broker bên kia chu đáo cực kỳ luôn.
Trước bạn mời chào mở tk thì vứt mấy trăm vào, cũng cặm cụi tự mua tự bán. Xong giới thiệu thêm 2 đứa đồng nghiệp ra đấy mở tk cho gần (gần cơ quan) nhưng chúng nó ko đăng ký broker nên phí giảm còn có 0.2. Đã định chuyển đổi thành tk ko cần broker nhưng sợ bạn tự ái thì mở thử 1 tk bên KBS, trời ơi mở xong mới biết tiện ích khi có broker lả thế nào. Trước cũng ko hề biết mình đang trả phí cho người ko hề làm bất kỳ 1 thứ gì cho mình. Phí tiền!

Chỉnh sửa cuối:

cncstar.vn

Xe hơi
Mở từ đầu tháng 4, chưa thấy khuyến nghị cổ gì mà mình toàn tự mua tự bán đó. Phí 0.35 đâu có rẻ :)
Chẳng qua là bạn bè nên giờ chỉ có nước huỷ tk mới đỡ mất lòng nhau :)
Khi mình mở tk bên KBS thì thấy broker bên kia chu đáo cực kỳ luôn.
Trước bạn mời chào mở tk thì vứt mấy trăm vào, cũng cặm cụi tự mua tự bán. Xong giới thiệu thêm 2 đứa đồng nghiệp ra đấy mở tk cho gần (gần cơ quan) nhưng chúng nó ko đăng ký broker nên phí giảm còn có 0.2. Đã định chuyển đổi thành tk ko cần broker nhưng sợ bạn tự ái thì mở thử 1 tk bên KBS, trời ơi mở xong mới biết tiện ích khi có broker lả thế nào. Trước cũng ko hề biết mình đang trả phí cho người ko hề làm bất kỳ 1 thứ gì cho mình. Phí tiền!
À nếu bác mở từ tháng 4 thì lại khác, đấy là broker không chăm sóc bác rồi. Em tưởng là hiện tại khuyến nghị ngồi im chờ chốt lời không mua bán thì em thấy bình thường. Phí 0.35% thì đắt, nhưng thường là khách và broker có thể deal với nhau về phí được, min là 0.15, chủ yếu là size tài khoản và chất lượng tư vấn thoai. Nếu khách tự mua bán được thì em khuyến nghị vào mấy công ty Hàn hoặc TCBS, phí rẻ, không cần broker. Còn nhà đầu tư mới hoặc nhà đầu tư nào muốn nghe tư vấn hoặc cần người trao đổi thì mới cân nhắc mấy công ty ck có uy tín. Thêm nữa việc đổi công ty chứng khoán hoặc đổi broker là bình thường vì ở công ty nào cũng có người giỏi mà người kém.