Nhật ký thị trường và khuyến nghị

cncstar.vn

Xe hơi
VNI lên 1500 ạ?
Mốc thời gian nào vậy cụ thớt?
Chân sóng 1 hình như 650, đỉnh sóng 3 1200, cỡ 550đ. Sóng 5 từ 1050 lên 1500, cỡ 450đ. Thú thật là đời em chưa đọc được cái sách nào dạy con sóng 5 dài như vậy (so với đoạn 1-4) cả.
Âu cũng là 1 dịp mở mang tầm hiểu biết.
Dạ bác không biết thì đấy là việc của bác chứ sao mà em biết được :D. Em đưa ra mốc để tham khảo, còn thời gian nếu em dự được bác nghĩ em có cần ngồi đây không :D. Nói thẳng luôn là em không biết bao giờ đạt 1500 nhé, em đưa ra vùng nào nên bán, và vùng nào có thể mua. Còn về việc con sóng 5 nó dài thế nào thì hay là bác thử tìm hiểu thêm về sóng elliot đi :), chứ hỏi em vậy em khó trả lời quá :). Bản thân con sóng 5 nó cụt lủn thì lên 1200 cũng có thể tèo đó bác

Dạ bác không biết thì đấy là việc của bác chứ sao mà em biết được :D. Em đưa ra mốc để tham khảo, còn thời gian nếu em dự được bác nghĩ em có cần ngồi đây không :D. Nói thẳng luôn là em không biết bao giờ đạt 1500 nhé, em đưa ra vùng nào nên bán, và vùng nào có thể mua. Còn về việc con sóng 5 nó dài thế nào thì hay là bác thử tìm hiểu thêm về sóng elliot đi :), chứ hỏi em vậy em khó trả lời quá :).
À thôi, ko sao, trả thớt cụ.

Chọc là thủng

[Tịch thu bằng lái]
Nếu không đủ kiến thức để nói chuyện chuyên môn mà chỉ kiểu khiêu khích nhau thì xin lỗi bác, tôi mới là người ko rảnh để tiếp bác.
Bác khoe bác giỏi chuyên môn, môi giới chính hiệu nên tôi mới vào xem sao đấy chứ, hoá ra quanh đi quẩn lại vẫn cái nlg đểu đấy. Dụ thiên hạ theo cái lợi của mình không phải là điều hay đâu. Tôi cũng chả rảnh để còm thêm cho bác nữa đâu.

cncstar.vn

Xe hơi

cncstar.vn

Xe hơi
Bác khoe bác giỏi chuyên môn, môi giới chính hiệu nên tôi mới vào xem sao đấy chứ, hoá ra quanh đi quẩn lại vẫn cái nlg đểu đấy. Dụ thiên hạ theo cái lợi của mình không phải là điều hay đâu. Tôi cũng chả rảnh để còm thêm cho bác nữa đâu.
Thế nãy giờ bác nói được gì liên quan tới chuyên môn chưa. Đầu tư chứng khoán thì 1 là báo cáo, 2 là chart, bác đều không nói được, việc của bác là vào đây khiêu khích, đá đểu, thì theo tôi là cứ kết thúc ở đây cho đỡ mất thời gian của nhau. Cảm ơn và chúc bác thành công trong cuộc sống cũng như đánh chứng nhé. Nhờ bác mà tâm lý tôi cũng vững vàng hơn chút :).

Chọc là thủng

[Tịch thu bằng lái]
Thế nãy giờ bác nói được gì liên quan tới chuyên môn chưa. Đầu tư chứng khoán thì 1 là báo cáo, 2 là chart, bác đều không nói được, việc của bác là vào đây khiêu khích, đá đểu, thì theo tôi là cứ kết thúc ở đây cho đỡ mất thời gian của nhau. Cảm ơn và chúc bác thành công trong cuộc sống cũng như đánh chứng nhé. Nhờ bác mà tâm lý tôi cũng vững vàng hơn chút :).
Ok, cũng chúc bác thành công, lùa được nhiều gà vào. Mà mấy thằng môi giới bạn tôi giai đoạn 2007 bóc lịch với nhảy cầu nhiều lắm rồi. Ti toe gì cơ chứ?

cncstar.vn

Xe hơi
Nhận định cá nhân về thị trường tuần tới:
- Thuần price action thì tôi cho là chart daily tuần sau có thể test lại 990 - 1000 và đóng cửa vẫn trên 1050. Sóng 4 như đã phân tích trước đó sẽ nhanh và phũ phàng. Nhìn chung phiên thứ 6 là tín hiệu mạnh để tạm xác nhận đáy ngày rồi, chart tuần chưa đủ cơ sở nhưng thấy có dấu hiệu tích cực khi đóng cửa ở trên hỗ trợ. Còn chart tháng thì sự đóng cửa lửng lơ này đơn giản là sự điều chỉnh.
- Tôi dự đoán tháng 2 chỉ số Vnindex sẽ di chuyển trong phạm vi của cây nến tháng 1. Tuần sau có thể nhún xuống test lại vùng trên dưới 1k (990 - 1000).
- Ngoài ra tôi muốn nhắc lại là thị trường vẫn trong xu hướng tăng dài hạn từ 2009 đến giờ, xu hướng tăng trung hạn từ tháng 4 đến giờ cũng vẫn còn đó, và xu hướng ngắn hạn từ nền giá tháng 12 đến giờ vẫn chưa gãy nên mọi người hãy bình tĩnh hành động

cncstar.vn

Xe hơi
- Với diễn biến 2 tuần qua thì tôi khá tin tưởng vào việc Vnindex đã vận động xong sóng 4 và tạo đáy ở vùng điểm số 998 - 1000. Tuy nhiên cái cần quan tâm là con sóng 5 này sẽ vận động thế nào?
- Trước mắt 2 ngày cuối năm âm lịch khả năng Vnindex sẽ có sự điều chỉnh giảm nhẹ về quanh vùng 1100 +- 10 điểm. Sau đó ra tết sẽ tăng lên vùng 1180 và đi ngang tạo nền đợi thời cơ vượt đỉnh. Việc đích đến cuối cùng của chu kỳ tăng này trước đó có kỳ vọng trước đó là quanh 1480 - 1500 nhưng với đặc điểm phức tạp của sóng 5 thì chúng ta không nên kỳ vọng xa thế mà nên đặt mục tiêu cụ thể với từng cổ phiếu của mình. VD: sóng 5 cụt thì hoàn toàn có thể lên vùng đỉnh 121x rồi endgame
😃

- Thị trường từ đoạn này sẽ rất khó chơi, mọi người nên hạn chế trading, tránh xa nhóm cổ phiếu cờ bạc, và cố gắng giữ lấy thành quả đã đạt được của năm trước.

cncstar.vn

Xe hơi
NLG em khuyến nghị từ vùng giá 24 - 25 rồi. Các cụ chịu khó đọc báo cáo tìm hiểu thì ôm đến giờ ngon mà nhàn đầu. Thông tin đọc trên báo là 1 chuyện, còn các cụ nên chủ động mở báo cáo tài chính, tìm hiểu hỏi thông tin thêm để ra quyết định. Nhà đầu tư một là báo cáo hai là đồ thị, cứ dựa vào đấy mà ra quyết định. Còn thể loại dốt nát mà thích gây rối thì em xin phép không tiếp.

Chỉnh sửa cuối:

cncstar.vn

Xe hơi
- Như vậy là Vnindex giảm (dù mạnh hơn dự đoán) và đã tăng đến vùng gần 1180 như tuần trước tết nhận định. Theo tôi thì việc Vnindex tiếp tục tăng chỉ còn là vấn đề thời gian, và khả năng rất cao sẽ tạo đỉnh cao mới trong năm nay, đích đến về mặt kỹ thuật như đã nói từ lâu là quanh 1480 - 1500, tuy nhiên đà tăng này sẽ chỉ còn lại những mã thực sự tốt hoặc có câu chuyện hấp dẫn kèm dòng tiền lớn thúc đẩy mới cho lợi nhuận tốt, còn những ai sống trong quá khứ cũ nếu không cẩn thận sẽ của thiên trả địa hết. Và cần theo dõi sát sao vì thời gian này không cần tối đa hóa lợi nhuận mà cần bảo toàn lợi nhuận đã có, kỹ thuật thì vậy nhưng nếu có dấu hiệu xấu trước đó thì cũng cần phải giải tán hết.
- Về ngắn hạn thì khó để dự đoán, và tôi thấy VNindex cần 1 thời gian đi ngang (sideway) để tạo đà, về thời gian và vùng điểm số thì không thực sự quan trọng (có thể là 1180 - 1200 hoặc 1150 - 1200...), điều chúng ta cần chú ý là cơ cấu danh mục để có được vị thế tốt và tâm lý ổn định nhằm đạt được kết quả khả quan trong thời gian sắp tới.

moonxinh9x

Xe đạp
eKYC thì VPS cũng triển khai mà 3 phút có ngay tài khoản, xác thực bằng khuôn mặt và chữ ký số, Miễn phí giao dịch cơ sở trong 3 tháng, các tháng tiếp theo 1% thấp nhất thị trường,
https://openaccount.vps.com.vn/?MKTID=6353
VPS hiện là công ty đứng đầu về mảng môi giới chứng khoán phái sinh với thị phần lên tới trên 50%.
Trong quý 3/2020 VPS cũng đã vươn lên vị trí số 1 trên bảng xếp hạng thị phần môi giới cổ phiếu trên sàn HNX và UPCoM, trong khi đó trên sàn HOSE công ty vươn lên vị trí thứ 3.

cncstar.vn

Xe hơi
Cụ chủ đi đâu mà thấy bán tăm dạo đầy nhà.
Dạo này em bận nhiều việc nên cũng ít cập nhật topic này bác ạ. TT cơ bản vẫn ổn thôi, đợi vượt 1k2 và tiếp tục uptrend tầm 1,2 tháng nữa.

Việc tăm dạo do lựa chọn mỗi broker thôi bác. Em thông cảm cho các bác đó. Họ không lịch sự lắm nhưng không đáng để em phản ứng. Cuối cùng muốn sống được thì vẫn phải có trình độ thực sự mới được.

xtazy0

Xe đạp
Vừa vào thấy cụ chủ gần đây hô NLG. Nói thật chứ em buồn ngủ với mã này lắm rồi. Em mua 36, nó cứ dập dình xanh đỏ cả mươi ngày nay. Em muốn bán lắm để sang mã khác. Cụ chủ có cản em không?

cncstar.vn

Xe hơi
Vừa vào thấy cụ chủ gần đây hô NLG. Nói thật chứ em buồn ngủ với mã này lắm rồi. Em mua 36, nó cứ dập dình xanh đỏ cả mươi ngày nay. Em muốn bán lắm để sang mã khác. Cụ chủ có cản em không?
Em hô từ 24 -25 mà cụ lại bảo em hô gần đây. Mã đó ai thích đầu cơ nhanh thì không phù hợp đâu. Nếu nó không hợp tính cách cụ thì cụ nên bán tìm mã khác. Em đầu tư mã đó nên em vẫn giữ.

Nam ktnb

Xe tải
Bác chơi CK mà mua nền buồn ngủ là đúng rồi. Bác muốn ăn nhanh và ngay lâu nhất T10 thì theo room đánh theo dòng tiền để lướt. Đầu tư như bác chủ là dạng trung và dài hạn.

xe_ga

Xe tăng
Hôm trước có cụ khuyến nghị đầu tư con ONE mà mấy cụ ném đá không dám mua, bây giờ nó trần 2 phiên rồi. Các cụ xem con này có tiềm năng gì khôbg mà lên ghê thật.

cncstar.vn

Xe hơi
NLG tăng không biết có ai trên tàu :).

loan1908

Xe hơi
Website
tambehanoi.com
cá chép hóa rồng phải vượt thác , thị trường muốn tăng thì phải giảm , mai sút hêt hàng tuần sau sẽ có 1 đợt giảm dịch dã này chưa nói trước được gì