Nhật ký thị trường và khuyến nghị

Hự.

Xe điện
Mở từ đầu tháng 4, chưa thấy khuyến nghị cổ gì mà mình toàn tự mua tự bán đó. Phí 0.35 đâu có rẻ :)
Chẳng qua là bạn bè nên giờ chỉ có nước huỷ tk mới đỡ mất lòng nhau :)
Khi mình mở tk bên KBS thì thấy broker bên kia chu đáo cực kỳ luôn.
Trước bạn mời chào mở tk thì vứt mấy trăm vào, cũng cặm cụi tự mua tự bán. Xong giới thiệu thêm 2 đứa đồng nghiệp ra đấy mở tk cho gần (gần cơ quan) nhưng chúng nó ko đăng ký broker nên phí giảm còn có 0.2. Đã định chuyển đổi thành tk ko cần broker nhưng sợ bạn tự ái thì mở thử 1 tk bên KBS, trời ơi mở xong mới biết tiện ích khi có broker lả thế nào. Trước cũng ko hề biết mình đang trả phí cho người ko hề làm bất kỳ 1 thứ gì cho mình. Phí tiền!
Em đầu tiên cũng mở bên HSC do bạn bè, sau em chuyển sang CTS kiểu âm thầm rút dần còn trơ mỗi vỏ, chứ ko cần đóng tk. Hàng tháng cũng chẳng phát sinh phí gì nên em cứ để kệ đó thôi.

just for fun

Xe lăn
Em đầu tiên cũng mở bên HSC do bạn bè, sau em chuyển sang CTS kiểu âm thầm rút dần còn trơ mỗi vỏ, chứ ko cần đóng tk. Hàng tháng cũng chẳng phát sinh phí gì nên em cứ để kệ đó thôi.
Cháu cũng đang cân nhắc đến việc rút dần tk ra và hạn chế mua mới bên đó.

cncstar.vn

Xe hơi
- Thị trường giai đoạn này khó phân tích. Và việc phân tích không nhiều ý nghĩa khi bị giới hạn bởi yếu tố thanh khoản và dòng tiền quá mạnh mẽ nên việc phân tích, định giá doanh nghiệp có vẻ không giúp ích gì được trong tình trạng đầu cơ điên loạn hiện nay. Yếu tố hợp lý hay không hợp lý không được xét đến ở đây, ở đây cái cần chỉ là "lý do"
- Vùng này tôi sẽ không nhận định gì về thị trường ngoài việc đưa ra chiến lược cá nhân đang thực hiện cho anh/chị tham khảo mà không nói đến việc đúng/sai nữa. Việc hành động thế nào phụ thuộc vào kinh nghiệm và độ chịu đựng rủi ro của anh/chị.
1. Cổ phiếu khỏe tiếp tục nắm giữ. Nếu thị trường có một đợt bán mạnh thì sẽ canh để thoát hàng trong nhịp hồi lại.
2. Cân nhắc cơ cấu danh mục sang những mã đầu tư, có hoạt động kinh doanh và nền tảng tài chính tốt, vẫn còn ở vùng giá mua an toàn để cơ cấu sang.
3. Nếu đầu cơ nên chú ý những mã có câu chuyện, lý do rõ ràng, và trên hết là hành động giá và vùng giá mua vẫn còn an toàn.
4. Không dùng margin, và nắm giữ 50% tiền mặt là tốt nhất.

cncstar.vn

Xe hơi
He he, Lâu lắm mới có lúc phân tích đúng thì lại quên biến mất không post lên đây kiếm fame
:))
, thôi nhân lúc thị trường giảm sml trồi lên để động viên mọi người vậy
:D
.

Theo mình thì Vnindex hôm nay đạp sml vậy là vào sóng 4 chỉnh rồi Vnindex đã chỉnh sóng 2 dạng sideway thì thường sóng 4 chỉnh nhanh và phũ theo lý thuyết. Theo nhận định cá nhân thì mục tiêu Vnindex của vùng này vào khoảng 1050, hôm nay giảm 60 điểm thì còn cách đích tầm 80 điểm nữa, với quán tính giảm như hôm nay thì chỉ còn 1 – 2 phiên nữa là đạt. Vậy nếu những ai mà đã bán trước thì cứ kiên nhẫn chờ đợi để có điểm vào đẹp. Còn những nhà đầu tư nào chưa kịp bán hôm nay thì theo tôi nên gồng nốt và đợi bán để cơ cấu danh mục khi chỉ số quay đầu và bắt đầu nhịp tăng lại. Sóng 5 thường là sóng phân phối, xả hàng nên thường những mã có nền tảng kinh doanh thực sự tốt, dòng tiền khỏe nâng đỡ mới có thể tận dụng được nhịp tăng này, còn những mã đầu cơ tệ hại rất khó có cơ hội. Target sau nhịp chỉnh này của mình thì Vnindex khả năng đạt đỉnh tầm quanh 1500.

Nhịp này anh/chị ưu tiên dòng bất động sản và một vài cổ phiếu undervalue hoặc có cậu chuyện để tham gia. Chúc mọi người đầu tư thành công và bảo toàn thành quả trong chu kỳ tăng này.

Nói thêm là NLG, KBC, DGC, NT2 danh mục mình vẫn nắm nhé, chưa bán cổ nào. NT2 nếu yếu thì buộc phải bán để đảm bảo an toàn cho danh mục
:)
.

conmeomuop

Xe tải
Chưa biết có quay đầu vào được không.
Chart rất đẹp nhưng Chart không phản ánh đúng được tâm lý đám đông

cncstar.vn

Xe hơi
Chưa biết có quay đầu vào được không.
Chart rất đẹp nhưng Chart không phản ánh đúng được tâm lý đám đông
Phân tích kiểu gì thì xác suất đúng max nhất cũng chỉ tầm 50%. Nên cái quan trọng hơn cả là có chiến lược giao dịch và cách quản trị rủi ro cho hợp lý bác ạ. Đúng thì ăn nhiều, sai thì lỗ ít, còn bảo phân tích đúng 100% chắc không ai làm được.

cào cào

Xe hơi
Nhờ bác chủ top nhận định thêm về thị trg ạ :)

cncstar.vn

Xe hơi
Nhờ bác chủ top nhận định thêm về thị trg ạ :)
TT theo em là chưa kết thúc nhịp chỉnh, trạng thái đang làm 50 - 50. Em thì thiên về trường hợp tiếp tục giảm về đến hỗ trợ như em post trong hình rồi mới bật tăng qua đỉnh hoàn thành chu kỳ tăng 5 sóng này của Vnindex. Còn trường hợp em sai mà vượt luôn đỉnh cũ 121x ở nhịp này thì khi vượt có thể mở mua tiếp và lúc này kỳ vọng có thể còn cao hơn 1500 như em đã post. Nói chung nếu ai nghe em bán sớm thì không cần vội vào lại đợt này, còn đã bán rồi thì lựa vào hàng đầu tư khi có giá tốt như NLG, DGC.. em đã tư vấn, hàng đầu cơ thì cần đợi nhịp tăng rõ ràng để lựa.

cncstar.vn

Xe hơi
Nói thật với bác hàng này ai biết mua từ dưới 10 cả rồi. Bác định đi bìm bịp thì viết bài cho đàng hoàng, thả mỗi cái link vào trông nó bất lịch sự lắm. Mà bác với cái bác gì hakipack gì rất hay thế, chắc không tự tin vào bản thân nên phải mua mấy con kém thanh khoản xong tự đi pr kéo lên à.

huyman

Xe hơi
Nhịp chỉnh chưa kết thúc vì các môi giới TOP4 đều Full margin, nó hơi bất thường.

cncstar.vn

Xe hơi
He he, Lâu lắm mới có lúc phân tích đúng thì lại quên biến mất không post lên đây kiếm fame
:))
, thôi nhân lúc thị trường giảm sml trồi lên để động viên mọi người vậy
:D
.

Theo mình thì Vnindex hôm nay đạp sml vậy là vào sóng 4 chỉnh rồi Vnindex đã chỉnh sóng 2 dạng sideway thì thường sóng 4 chỉnh nhanh và phũ theo lý thuyết. Theo nhận định cá nhân thì mục tiêu Vnindex của vùng này vào khoảng 1050, hôm nay giảm 60 điểm thì còn cách đích tầm 80 điểm nữa, với quán tính giảm như hôm nay thì chỉ còn 1 – 2 phiên nữa là đạt. Vậy nếu những ai mà đã bán trước thì cứ kiên nhẫn chờ đợi để có điểm vào đẹp. Còn những nhà đầu tư nào chưa kịp bán hôm nay thì theo tôi nên gồng nốt và đợi bán để cơ cấu danh mục khi chỉ số quay đầu và bắt đầu nhịp tăng lại. Sóng 5 thường là sóng phân phối, xả hàng nên thường những mã có nền tảng kinh doanh thực sự tốt, dòng tiền khỏe nâng đỡ mới có thể tận dụng được nhịp tăng này, còn những mã đầu cơ tệ hại rất khó có cơ hội. Target sau nhịp chỉnh này của mình thì Vnindex khả năng đạt đỉnh tầm quanh 1500.

Nhịp này anh/chị ưu tiên dòng bất động sản và một vài cổ phiếu undervalue hoặc có cậu chuyện để tham gia. Chúc mọi người đầu tư thành công và bảo toàn thành quả trong chu kỳ tăng này.

Nói thêm là NLG, KBC, DGC, NT2 danh mục mình vẫn nắm nhé, chưa bán cổ nào. NT2 nếu yếu thì buộc phải bán để đảm bảo an toàn cho danh mục
:)
.

View attachment 5841661
View attachment 5841662
View attachment 5841663
Các bác quan sát kỹ phiên mai xem liệu có tiềm năng tạo đáy không nhé.

cào cào

Xe hơi
Nhờ cụ chủ lại view giúp tt chung với ạ

cncstar.vn

Xe hơi
Nhờ cụ chủ lại view giúp tt chung với ạ
Mai là phiên quyết định xu hướng của Vnindex là còn up tiếp trung hạn hay không. Thủng vùng 1050 thì hỗ trợ tiếp theo ở quanh 980-990. Quan điểm cá nhân là nay các trụ đã nhấp nhổm muốn hồi lên nhưng tin covid ra là bất khả kháng nên sáng mai tiếp tục thủng về hỗ trợ phía dưới sau đó thị trường hồi phục và tiếp tục đi lên.

cncstar.vn

Xe hơi
Giờ này mà cụ tư vấn mua bđs thì cụ qua em để lại cho đôi dép và cái xe mini tàu để đạp lên cầu Long Biên nhé.
Những người như cụ tôi gặp nhiều lắm. Nói thì hay nói kiểu nói kháy nhưng chẳng đưa ra ý kiến hay bình luận nào có chất xám. Tôi nói cổ phiếu dòng bất động sản nhé, chứ không nói mua bất động sản, đọc thì đọc cho kỹ vào. Còn việc mua cổ phiếu nào trong dòng bđs thì là của khách hàng, không phải cái để tôi nói public. Cụ thích lên Long Biên thì cứ lên 1 mình, tôi không rảnh lên với cụ.

Chọc là thủng

[Tịch thu bằng lái]
Những người như cụ tôi gặp nhiều lắm. Nói thì hay nói kiểu nói kháy nhưng chẳng đưa ra ý kiến hay bình luận nào có chất xám. Tôi nói cổ phiếu dòng bất động sản nhé, chứ không nói mua bất động sản, đọc thì đọc cho kỹ vào. Còn việc mua cổ phiếu nào trong dòng bđs thì là của khách hàng, không phải cái để tôi nói public. Cụ thích lên Long Biên thì cứ lên 1 mình, tôi không rảnh lên với cụ.
Cái NLG mà bác đang thổi í, nó bị đánh lên rõ từ đầu tháng 1. Bác xúi người ta ôm được thì thật là tài. Thà bác đừng có phân tích gì thì hơn đấy.
Ps: Bác có ôm thật thì chạy luôn đi cho nhanh, hội lãnh đạo của nó thoái hết từ lâu rồi.

Chỉnh sửa cuối:

cncstar.vn

Xe hơi
Cái NLG mà bác đang thổi í, nó bị đánh lên rõ từ đầu tháng 1. Bác xúi người ta ôm được thì thật là tài. Thà bác đừng có phân tích gì thì hơn đấy.
Ps: Bác có ôm thật thì chạy luôn đi cho nhanh, hội lãnh đạo của nó thoái hết từ lâu rồi.
Bác ơi, chưa tìm hiểu kỹ thì đừng nói to, thật đấy :). Phân tích thì lấy báo cáo tài chính ra mà đọc, còn đừng có lờ báo cáo đi rồi đọc đồ thị và tin tức kiểu nửa mùa :).

Nói vu vơ rồi post cái tin tức vậy rồi kêu này kêu nọ buồn cười lắm :) Đồng ý là lđ bán nhiều, nhưng đã tìm hiểu lý do kỹ chưa bác?

Chọc là thủng

[Tịch thu bằng lái]
Bác ơi, chưa tìm hiểu kỹ thì đừng nói to, thật đấy :). Phân tích thì lấy báo cáo tài chính ra mà đọc, còn đừng có lờ báo cáo đi rồi đọc đồ thị và tin tức kiểu nửa mùa :).

Nói vu vơ rồi post cái tin tức vậy rồi kêu này kêu nọ buồn cười lắm :) Đồng ý là lđ bán nhiều, nhưng đã tìm hiểu lý do kỹ chưa bác?
Bác thổi cho thằng NLG mấy năm nay, buồn cười phết. Có nhân viên trung thành như bác bọn nó cũng sướng đấy nhỉ? Còn cái báo cáo tài chính của bọn nó thì xin lỗi bác nhé, còn lâu em mới thèm liếc, không rảnh.

VNI lên 1500 ạ?
Mốc thời gian nào vậy cụ thớt?
Chân sóng 1 hình như 650, đỉnh sóng 3 1200, cỡ 550đ. Sóng 5 từ 1050 lên 1500, cỡ 450đ. Thú thật là đời em chưa đọc được cái sách nào dạy con sóng 5 dài như vậy (so với đoạn 1-4) cả.
Âu cũng là 1 dịp mở mang tầm hiểu biết.

Chỉnh sửa cuối:

cncstar.vn

Xe hơi
Bác thổi cho thằng NLG mấy năm nay, buồn cười phết. Có nhân viên trung thành như bác bọn nó cũng sướng đấy nhỉ? Còn cái báo cáo tài chính của bọn nó thì xin lỗi bác nhé, còn lâu em mới thèm liếc, không rảnh.
Nếu không đủ kiến thức để nói chuyện chuyên môn mà chỉ kiểu khiêu khích nhau thì xin lỗi bác, tôi mới là người ko rảnh để tiếp bác.