[Thảo luận] Nhờ các cụ tư vấn Cao tốc 1B chiều Hà Nội - Lạng Sơn!

Ob3xuT

Xe điện
xxx bắt sai làn là sai đấy ạ
nếu bắt sai làn thì biển phân làn sẽ là hình chữ nhật màu xanh hình các phương tiện được lưu thông trên làn đường đó màu trắng chứ ko phải bằng chữ biển này chỉ là biển hướng dẫn khuyến khích đi vào làn đường như trên biển thôi chứ ko phải là biển phân làn ko cấm loại xe nào lưu thông trong làn xe đấy cả
em thích ý của cụ này.. Biển này em nghĩ là biển chỉ dẫn thôi chứ ko bắt buộc...

donkihote78

Xe tải
Em chả biết nó là đường tên là gì nhưng chắc chắn không phải quốc lộ 1B, mà theo em được biết hôm em về Tiên Du - Bắc Ninh trong chuyến đi thực tế năm ngoái thì đoạn đường 1A cũ đã được đổi tên là quốc lộ bao nhiêu ấy em không nhớ nữa, và như vậy cái quốc lộ mà cụ gọi là 1B kia nó là quốc lộ 1A cụ ạ!
Có cụ nào ở Tiên Du khẳng định lại hộ em một cái.
Cụ đi theo hướng cầu Thanh Trì đi lên hướng đi Lạng Sơn nó đc gọi là QL 1A cụ nhé
Còn QL 1B là đng đi từ Thái Nguyên lên Lạng Sơn Cụ ạ

Chỉnh sửa cuối:

mr.ken_no1

Xe container
Cụ đi theo hướng cầu Thanh Trì đi lên hướng đi Lạng Sơn nó đc gọi là QL 1A cụ nhé
Cái này em đã chốt rồi cụ ạ
Ngày trước thì gọi là 1B, nhưng đến thời điểm này chính thức gọi là 1A rồi cụ nhé.

Boy_Friend

Xe máy
Nhiều xxx ngu ko hiểu luật nên cãi nhau với nó cho phí time........

mr.ken_no1

Xe container
Nhiều xxx ngu ko hiểu luật nên cãi nhau với nó cho phí time........
Thời gian em chạ tiếc, em chỉ tiếc tiền đóng thuế hàng tháng hàng năm của mình để nuôi chúng nó mà chúng nó éo thành NG

thinhkieuphong

Xe điện
Hôm nay em lại 1 lần nữa đi vào làn "giữa" trước mặt xxx, chỉ thấy xxx nhìn xong tảng lờ quay đi luôn
Mời các cụ xem cờ líp a
[video=youtube;oTgyplGtPTQ]http://www.youtube.com/watch?v=oTgyplGtPTQ&feature=youtu.be[/video]
cụ vượt phải rồi đấy ợ , xxx đang mải làm luật xe tải :D

Hoang Tat Thang

Xe tăng
Hôm nay là ngày nghỉ, em mới có time để tổng kết về việc này như sau
Có gì cần bổ sung thì các cụ bổ sung thêm nhé

Trước tiên là ảnh biển báo, để các cụ tiện hình dung.

Vấn đề đặt ra là chúng ta đi vào làn "giữa" bị xxx tuýt còi thì sẽ ra sao???
Câu trả lời là: (Ở đây em xin phép chốt đối với xe con các cụ nhé)

xxx bắt sai làn là sai, vì:
Nếu bắt sai làn thì biển phân làn sẽ là hình chữ nhật màu xanh hình các phương tiện được lưu thông trên làn đường đó màu trắng chứ ko phải bằng chữ. Biển này chỉ là biển hướng dẫn khuyến khích đi vào làn đường như trên biển thôi chứ ko phải là biển phân làn ko cấm loại xe nào lưu thông trong làn xe đấy cả.
Mặt khác: Cứ cho là 3 cái biển đó là biển chỉ dẫn trong hệ thống biển báo thì: Hiệu lực của các biển chỉ dẫn có giá trị trên tất cả các làn đường của một chiều xe chạy. Do vậy chúng ta có thể đi trên cả 2 làn đường.
Tuy nhiên: Chúng ta muốn đi làn giữa thì lên đi cố định, không lên lấn sang làn này để vượt xe trước và lại trở về làn ngoài bên trái luôn thì sẽ bị coi là vượt phải.
Trong trường hợp đi trên tuyến này bị xxx dừng thì chúng ta có thể áp dụng kinh nghiệm của cụ NgocPhanXLS, cụ thể:
Hỏi xxx:

1. Xe tôi có được đi vào làn này ko? xxx bảo là ko thì chúng ta sẽ dậy xxx biết về biển chỉ dẫn như trên
  2. Tôi có đi quá tốc độ ko? xxx bảo có thì xin xem hình ảnh, nếu đúng thì chấp nhận BB các bác nhé, còn sai thì bắt xxx xin lỗi.

UP lên cho cụ mợ nào chưa đọc

mr.ken_no1

Xe container
cụ vượt phải rồi đấy ợ , xxx đang mải làm luật xe tải :D
Bấu cấu cụ là xe trước có tín hiệu xi nhanh chuyển hướng cụ nhé :D
Vui vậy thôi, em lười up video chứ có những lần xxx chỉ gậy vào em, em phanh và đi chậm lại để dừng thì xxx lại đi vào, ko thấy ý kiến gì ạ.

mr.ken_no1

Xe container
E update cái
Từ đợt 30.4 đến giờ đoạn từ cao tốc trên cao Linh Đàm đến cầu Phù Đổng có gắn Camera trên các cột điện (2 chiều), chạ biết để làm gì ạ.

mr.ken_no1

Xe container
E lại update
xxx Bắc Ninh bắt đầu bắn tốc độ đoạn Từ Sơn các bác nhé
Bắn chủ yếu vào buổi trưa