Nhờ các cụ tư vấn! Captiva lạnh sun hết cả người.

TOMDUY

Xe điện
Website
www.bacsygiadinhhn.vn
Các cụ tư vấn hộ em con Captiva LT 2008.
Sáng nay mưa phùn gió bấc, em lấy xe ra khỏi nhà bật điều hòa chiều nóng, xoay tới 31,5 độ C mà vẫn rét sun cả người và không có 1 tý ti hơi nóng nào ra cả. Em chuyển chế độ Auto và sang manual mà cũng vẫn thế.
Em của bác tắt điều hòa, kính 4 bề mờ tịt không thể nhìn đường đành phải chịu trận rét.
Em đi 1 tiếng đồng hồ cổ khản hết cả, chắc họng sẽ bị viêm.
Đã alo cho 1 số bác đi capt hỏi và được KL là hỏng Điều hòa chiều nóng.

Các cụ có chuyên môn và hiểu biết về điều hòa vào phán giúp thằng em mấy câu.
Em nghĩ nếu điều hòa chết thì chết cả hai chiều chứ sao lại chết mỗi chiều nóng. Chuyện đến là lạ.

Em của các bác đạt chế độ như sau:

Tiện cho em hỏi luôn cái APS là cái gì các cụ nhỉ, em chả dùng bao giờ:

Thanks các cụ nhiều!

Okane

Xe container
Theo e cụ cứ để cái lò than bên trong, vừa tiết kiệm lại đỡ mất công sửa điều hòa *-:)

TOMDUY

Xe điện
Website
www.bacsygiadinhhn.vn
Theo e cụ cứ để cái lò than bên trong, vừa tiết kiệm lại đỡ mất công sửa điều hòa *-:)
Cụ xui em dại quá. Phòng ngủ 20m2 để bếp than còn đứt huống hồ cái xe của em có 2m2. Híc....
@Cap; sang đấy íu đâu mà gặp ke ke... Mai thay: 20k đồng cả công lắp.

Chỉnh sửa cuối:

vietvoiz

Xe container
Website
www.vietvoiz.com
chiều nóng và lạnh của điều hòa xe hơi hoạt động hoạt toàn tách rời nhau, chiều lạnh thì bác biết nó dùng lốc nén và dàn nóng, lạnh ... chiều nóng nó dùng nhiệt năng của nước nóng lấy từ két nước làm mát

hdx

Xe điện
Một đàn bà bằng ba lò sưởi....

TOMDUY

Xe điện
Website
www.bacsygiadinhhn.vn
chiều nóng và lạnh của điều hòa xe hơi hoạt động hoạt toàn tách rời nhau, chiều lạnh thì bác biết nó dùng lốc nén và dàn nóng, lạnh ... chiều nóng nó dùng nhiệt năng của nước nóng lấy từ két nước làm mát
Có lẽ nào sửa két nước làm ảnh hưởng đến vấn đề này.!????
Có chỗ để bắt đền rồi ke ke
Thanks Lão Vòi nhé.

baaoo

Xe đạp
Hồi xưa em súc xả két nước cũng hỏng chiều nongs, sau thợ bảo bị tắc đường nóng gì đó sửa đi sửa lại mãi mới xong. Tốt nhất vác vào hãng check cho lành.

vietvoiz

Xe container
Website
www.vietvoiz.com
Có lẽ nào sửa két nước làm ảnh hưởng đến vấn đề này.!????
Có chỗ để bắt đền rồi ke ke
Thanks Lão Vòi nhé.
nó sửa két nước xong lắp vào bị "air" nển nước không lưu thông qua dàn sưởi của điều hòa được - món này em bị dính một lần rồi bác

hoabinhauto.com

Xe buýt
Theo em có thể do cơ cấu đóng cửa gió qua két sưởi ( nước nóng từ két nước lên) không mở. Hôm em bảo dưỡng con điều hòa Suzuki 7 tạ em thấy ông nào trước đó bịt kín cửa mở két sưởi. Nguyên do chon giàn lạnh kích thước lớn hơn hộp và bị vướng vào cánh mở của gió. Thế này thì bó tay làm gì có sưởi ấm mùa đông.

Chỉnh sửa cuối:

supersanhdieu

Xe buýt
E cũng đi Cap LT 2008 nhưng đây là kinh nghiệm của e do trước đây e dùng LACETI cũng bị hiện tượng như cụ, chắc chắn xe cụ bị hỏng mạch điều khiển nhiệt độ đến cửa gió nên nó sẽ mặc định là Lo (mặc dù trên màn hình nó vẫn hiển thị), tốt nhất cụ đến GM để kt nhé. cái APS là cảm biến không khí trong xe nó chỉ hoạt động khi điều hòa ở chế độ auto nhé (đấy là theo kinh nhiệm của e). mà cụ đi CAP cụ đánh giá thế nào, chất lượng có ổn so với giá tiền ko?

Chỉnh sửa cuối:

TOMDUY

Xe điện
Website
www.bacsygiadinhhn.vn
Thanks các cụ!
@s sành điệu: Em thấy cũng bình thường, đi ít và sd gia đình thì ổn. Đi nhiều hoặc KD vận tải thì ko hợp lý lắm. Đi khoảng 10 vạn lỗi nhiều. và quan trọng là chạy trong phố tầm 3k/km.

Các cụ tư vấn hộ em con Captiva LT 2008.
Sáng nay mưa phùn gió bấc, em lấy xe ra khỏi nhà bật điều hòa chiều nóng, xoay tới 31,5 độ C mà vẫn rét sun cả người và không có 1 tý ti hơi nóng nào ra cả. Em chuyển chế độ Auto và sang manual mà cũng vẫn thế.
Em của bác tắt điều hòa, kính 4 bề mờ tịt không thể nhìn đường đành phải chịu trận rét.
Em đi 1 tiếng đồng hồ cổ khản hết cả, chắc họng sẽ bị viêm.
Đã alo cho 1 số bác đi capt hỏi và được KL là hỏng Điều hòa chiều nóng.

Các cụ có chuyên môn và hiểu biết về điều hòa vào phán giúp thằng em mấy câu.
Em nghĩ nếu điều hòa chết thì chết cả hai chiều chứ sao lại chết mỗi chiều nóng. Chuyện đến là lạ.

Em của các bác đạt chế độ như sau:

Tiện cho em hỏi luôn cái APS là cái gì các cụ nhỉ, em chả dùng bao giờ:

Thanks các cụ nhiều!
Xe cụ bị tiêu cái motor hòa khí rồi, hôm rồi nhà cháu cũng xử một con CAP cho một OFER tận trên Lai Bò về, háng báo triệu hai chưa có công thay nhưng không có hàng đúng loại, nhà cháu hy sinh một cái của Hyundai hình như có 3 trăm, móc lấy cái ruột rồi cấy vào, bây giờ thích nướng bánh đa hay làm đá đều OK.

Chỉnh sửa cuối:

TOMDUY

Xe điện
Website
www.bacsygiadinhhn.vn
Cảm ơn cụ HT, xe em sáng nay đang để chỗ Toàn cầu gara và ông Mèo bẩn đang sửa. Nếu họ bó tay em phải vác qua phiền cụ vậy. Có gì em aloo làm phiền nhé!

Cảm ơn cụ HT, xe em sáng nay đang để chỗ Toàn cầu gara và ông Mèo bẩn đang sửa. Nếu họ bó tay em phải vác qua phiền cụ vậy. Có gì em aloo làm phiền nhé!
OK! Cụ bảo Mèo bửn là cái motor ấy nằm phía sau cốp phụ, ngay mũi chân trái chỗ để chân cụ nhé!

couto_hung

Xe tăng
OK! Cụ bảo Mèo bửn là cái motor ấy nằm phía sau cốp phụ, ngay mũi chân trái chỗ để chân cụ nhé!
Nhân tiện về điều hòa bác Tóp cho em hỏi với ạ:
Xe e là Cruze, máy điều hòa lạnh nhưng quạt gió rất yếu, bật nấc 2 cũng chỉ bằng Vios bật nấc 1, có mấy hôm e tháo lọc gió điều hòa ra thì quạt mạnh lắm, nhưng ko dám để vậy nên lại đành lắp vào, vậy e làm thế nào cho gió thổi mạnh hơn mà ko phải tháo lọc gió ko ạ???

Mun Yêu

Xe hơi
Tốt nhất cụ nên qua hãng check choác lại cho nó cẩn thận :"> Có tham khảo ý kiến thì cũng không thể độc lập tác chiến được đâu cụ ợ :D

TOMDUY

Xe điện
Website
www.bacsygiadinhhn.vn
Mèo Bửn đã xử lý xong rồi ạ. Nói chung là cũng đúng theo chỉ đạo của bác. Em lấy xe về rồi. Cám ơn bác nhiều.

haizin

Xe đạp
Bác xem lại cái cửa gió của đường nóng vào xe em cũng đang bị hiện tượng này. Em xem thì bị cửa gió nóng