[Funland] Nhờ các cụ tư vấn: hàng xóm đào hầm làm nứt/gẫy đôi nhà mình, sập cầu thang ..

namnth110306

Xe tải
Khổ lắm embij năm trước rồi, nể nang, hữu hảo, hứa henj. Khi nó xâyxong thì gãi ghẻ nhé, thiếu nước quỳ, đến cái mái tôn nó cũng vá chứ không thay nhé

Vova

Xe container
Xem ra có khi bản thân đội 35 cũng chưa thỏa thuận nội bộ là nếu đền bù thì anh Hoàn hay DBcons đóng góp thế nào, chủ nhà bên đấy có hỗ trợ không ý nhỉ? Sắp ĐH các cấp, cụ chủ cứ nâng cao cảnh giác, giám sát chặt chẽ + với thi thoảng push bên đấy một chút. Chứ cứ để dang dở thế này cũng khó chịu phết.

Hitchhiker

[Tịch thu bằng lái]
Vụ này nhà cụ Gấu có lực mới theo được chứ nhà khác chắc chỉ có nước nhảy xuống hố, ôm cọc móng.
Phân tích 1 số điểm mà bên 35 muốn cù nhây:
- Tiền và quan hệ của hok.
- Khả năng cao là HD xây dựng ghi rõ nhà thầu chịu chi phí bồi thường do thi công. Chưa kể ông thầu này khéo lại ký với 1 ông thầu xử lý nền móng nữa. Nên họ muốn xây xong thì té, lúc ấy đền thế nào thì tính tiếp.
- Cụ Gấu k phải là chủ sở hữu mà bên đi thuê. Dù có hợp đồng nhưng họ vẫn thấy cửa cù nhây trong vấn đề này. K rõ thời hạn hợp đồng thuê nhà đến bao giờ.
Về phía cụ chủ cũng có tiền, có quan hệ nhất định, chưa kể có hậu thuẫn từ phía chủ nhà. Bên 35 nó mua đất kiểu L chắc hẳn nó đã đặt vấn đề mua nhà 33 nhưng k đạt được thỏa thuận. Bên 33 khả năng cũng có vị trí nhất định. Quan trọng nhất cụ Gấu là có bằng chứng cụ thể.
Lợi thế nên phát huy: Sắp ĐH Đ nên cán bộ rất sợ quy trách nhiệm lơ là, buông lỏng, bao che. Nên làm đơn, thỏa thuận, phản ánh... nên làm cho khéo để cán bộ thấy trachs nhiệm của họ.
Quá trình xử lý có thể nhiều cách với tầm cụ Gấu. Dĩ bất biến, ứng vạn biến. Nguyên tắc bất biến: Dừng thi công đến khi khắc phục xong.
Cẩn thận với đòn bẩn.
Chúc cụ Gấu chân cứng đá mềm.
Em ưng cái bụng với nội dung cụ trình bày ghê gớm :D

Hatha Yoga

Xe tăng
Chào các cụ, cập nhật nội dung vụ việc #162 #165 # 329 #327 #364 nội dung thoả thuận 35hb #329 #400 con số tiền đền bù
#375 con đường đi tìm anh Công Lý cho cụ nào cần làm theo
- Update đàm phán 13/04/2020: #446 gặp mặt ô Hoàn, và cô chú chủ nhà 33 Hàng Bè, bên 35Hb và chủ nhà đồng ý hoàn toàn các điều kiện của cháu. Hẹn mai lên tổ hoà giải tại UBND phường kí hợp đồng đền bù dân sự. Để xem mai bên họ giữ lời không. Có gì em update ạ.
- Update 14/04/2020 nó lại LỪA EM: #511 chi tiết các lần nó lừa

link face vụ việc, nhờ các cụ ủn 1 tay chia sẻ/share ạ. Em cám ơn các cụ.
https://www.facebook.com/groups/otofun.global/3180717265313885/?comment_id=3183719861680292&notif_id=1586529380487536&notif_t=group_comment&ref=notif

Hiện tại hơn 1 tháng nay em đã làm đơn tố cáo lên UBND phường Hàng Bạc về vụ việc nhà em. Cụ thể là việc công trình xây dựng 35 Hàng Bè, phường Hàng Bạc, quận Hoàn Kiếm, Hà Nội thi công không an toàn đúng kĩ thuật, làm nứt đôi căn nhà số 33 Hàng Bè bên em, sập cầu thang, tách đôi nhà làm 2 khối cách nhau 3-5cm.

- Em đã làm đơn tố cáo khẩn cấp lên UBND Phường Hàng Bạc. --> Đã có buổi lên làm việc tại UBND, có đồng chí Phó CT UNBD phường phụ trách TTXD chủ trì, lập biên bản, chụp ảnh hiện trạng và trả lời là có văn bản đình chỉ toàn bộ công trình bên 35 H. Bạc từ tháng trước là 02/2020 rồi. Nhưng bên 35HB vẫn chống lệnh đình chỉ và thi công trái phép.

- Nhiều lần em điện thoại và lên trực tiếp UNBD phường, báo Công An phường nhưng các cán bộ đều không xuống lập biên bản việc thi công trái phép.
- Trong tuần này em điện thoại 113 nhiều lần, thì có 1 lần vào lúc 16h30 ngày 08/04/2020 bên 113 quận Hoàn Kiếm có xuống và gọi Cán bộ Công An phường Hàng Bạc xuống kiểm tra cmnd, tạm trú tạm vắng của công nhân tụ tập tại 35 Hàng Bè, và tất cả đều không có giấy tạm trú, nhưng không lập biên bản ?

- Bất chấp lệnh cách ly toàn xã hội, cấm tụ tập đông người, bên 35 vẫn cho hơn 20 công nhân lắp cốp pha, đan thép và đổ bê tông tối 01/04/2020, và thi công xây dựng bình thường cho đến ngày hôm nay 10/04/2020, ( Chỉ thị 05/CT-UBND vừa ban hành ngày 01/04/2020, ************* TP. Hà Nội Nguyễn Đức Chung đã yêu cầu tạm dừng thi công tại tất cả các công trình trên Thành phố, ) ???

-
Sáng qua, 9h ngày 10/04/2020 em quay video tổ đội thi công bên 35 Hàng Bè, đt cho phó ************* phường Hàng Bạc là đồng chí Chu CôngTân, thì vẫn được trả lời là đã xuống kiểm tra và không có ai làm việc trong công trình 35 HB. Nhưng sau đó 15P thì bên 35 mở cửa cho hơn chục công nhân tháo chạy tán loạn ra các phía, và ngay sau đó 5P thì có Thanh Tra xây dựng quận Hoàn Kiếm đi xe oto xuống kiểm tra, và 2 đồng chí thanh tra xd phường Hàng Bạc chạy gấp qua để làm việc, và sau đó trả lời là TẠI THỜI ĐIỂM KIỂM TRA, KHÔNG CÓ CÔNG NHÂN TỤ TẬP TRÊN 2 NGƯỜI, KHÔNG CÓ VIỆC THI CÔNG. Cháu đưa hình ảnh vừa quay thì các cán bộ trả lời là không có căn cứ xác minh tính chính xác của video, hình ảnh này. ???

- Nhờ các cụ tư vấn giúp cháu vụ việc này phải làm thế nào ạ ?

Cháu tìm hiểu và được biết, đại diện theo giấy uỷ quyền của chủ giấy CNQSD Đất 35 Hàng Bạc là ông Đào Duy Hoàn, sn 1970, có vài công ty xây dựng tại Vĩnh Phúc, và có cả công ty TNHH xây dựng và đầu tư Phúc Lợi Hà Nội, Cty TNHH xây dựng và đầu tư Vĩnh Phúc, chuyên khai thác CÁT dọc tuyến sông Lô, rất nhiều lần báo CAND, Pháp luật Vn.... đã viết bài về nạn "cát tặc" của nhóm công ty này.
View attachment 4526957 View attachment 4526959 View attachment 4526960

Ps:
- Nội dung của thoả thuận tại UBND phường em đã nếu trong #
- Về con số tiền, em chưa nêu vì em giữ đường lùi cho bên 35HB. Còn thoả thuận là công khai, có phó CT UBND, đảng uỷ bí thư chi bộ tổ dân phố, tổ trưởng tds, ttxd....

- Em yêu cầu lập hợp đồng đền bù dân sự, có người làm chứng là td phố, đại diện ubnd, tổ hoà giải phường Hàng Bạc, và mọi khoản thuế phát sinh bên 35HB phải chịu.

---> Đến khi kết thúc vụ này nếu công khai CON ĐƯỜNG TIỂU NHÂN, MƯU HÈN KẾ BẨN, MỨC GIÁ THOẢ THUẬN CÒ QUAY, LẬT LỌNG của bên 35Hb khi thoả thuận đền bù ra, thì cả cái xã hội này có khi cười vào mặt VỢ CHỒNG EM vì tại sao lại nhún nhường và hiền, chịu thiệt thế.

Em chỉ nói vài ý các cụ hình dung trước:
+ Bên 35hb hơn nửa năm coi thường cô chú chủ nhà, xây lấn đất công còn lấn vào móng, diện tích sổ đỏ 33HB, chủ nhà đâm đơn, vài chục lần làm ầm lên nhưng họ coi như không, thậm chí còn đuổi cô chú chủ 33 ra khỏi cuộc họp tại công trình 35hb khi có giấy mời của Phường, quận HK đàng hoàng.
+ Đến khi em bắt đầu làm đơn và ngay lập tức đình chỉ được công trình thì nhóm nv bên 35hb mới thực sự sợ và cắp tiền qua nhà chủ 33 năn nỉ xin nhận CỌC, và nhờ huỷ hđ thuê với em để bên em không còn quyền sử dụng căn nhà. Nhưng may là hđ công chứng ràng buộc rất kĩ, và nếu huỷ thì số tiền đền bù hd cũng khá lớn. Chủ nhà 33 báo với em vụ việc và không làm việc thất đức như thế.
+ SỐ TIỀN BÊN 35 cầm qua gặp chủ nhà, nếu public ra thì cả xã hội cười vào mặt bọn nó, nên em vẫn giữ đường lui cho họ. Chỉ là Cọc cho việc HỨA SẼ SỬA LẠI CÁC CHỖ NỨT NHÀ thôi nhé, còn xây lúc nào, xây bao lâu, ảnh hưởng đến chủ nhà hay bên thuê là em thì lờ đi, và xây xong chỗ nứt lại phải trả lại tiền cọc đó. ( gần = giá cái macbook em đang dùng =)) )
+ Và quan trọng là nó đòi chủ nhà 33hb nhận tiền CỌC, và huỷ hđ, nó HỨA SẼ sửa chữa, và đòi CHO NÓ THI CÔNG tiếp luôn, không có đình chỉ, và để cho nó xây xong cái ks hoàn chỉnh để NỨT VỠ NÓ GIÃN TỐI ĐA xong nó sửa 1 thể.

TSB khôn như chúng mày trước ở quê chạy đầy đường, nhưng giờ cũng ít dần rồi do bị bắt ăn thịt chống đói nhé.
Đơn tóe loe đi cụ ơi, cứ nêu vài căn cứ pháp lý hẳn hoi trong đơn và đi thẳng vào vấn đề sai phạm, tránh trình bày dài dòng, gửi các cấp từ chính quyền đến đảng ủy.
Thả gà ra đuổi mệt lắm, em sợ lắm, khú khú. Đợi nó xây xong rồi nó sửa 1 thể :)).

18nlife

Xe tải
Xem ra có khi bản thân đội 35 cũng chưa thỏa thuận nội bộ là nếu đền bù thì anh Hoàn hay DBcons đóng góp thế nào, chủ nhà bên đấy có hỗ trợ không ý nhỉ? Sắp ĐH các cấp, cụ chủ cứ nâng cao cảnh giác, giám sát chặt chẽ + với thi thoảng push bên đấy một chút. Chứ cứ để dang dở thế này cũng khó chịu phết.
Em nghĩ đây cũng cthe là nguyên nhân bên kia chưa đi bước tiếp theo. Cũng cthe đang tìm cửa đàm phán khác.

hairyscary

Xe điện
Em ủn lên cái.
Mãi chả thấy anh Hoàn xuất viện :)

blackbox

Xe tăng
Bận quá ko mở lên theo dõi được việc cụ chủ mấy hôm. Thật tiếc là việc cụ chủ chưa có tiến triển mới!
Chúc cụ chủ sức khoẻ kiên trì, nhẫn nại ắt sẽ thành công.

ekichi04

Xe tăng
Khổ lắm embij năm trước rồi, nể nang, hữu hảo, hứa henj. Khi nó xâyxong thì gãi ghẻ nhé, thiếu nước quỳ, đến cái mái tôn nó cũng vá chứ không thay nhé
Vâng, tháng trước em cũng suýt dại là tin tưởng bên 35 nên có để mở phương án là cho đội 35hb vào tự xây sửa khác phục thiệt hại nhà 33em, và họ lên phương trong biên bản là nứt tường thì vá, nứt to thì đập tường đi xây lại thôi, còn dầm cột, móng đã lún, nứt gẫy không ảnh hưởng ??? không cần phải xây lại đâu, vẫn sử dụng gia cố được lại như nguyên trạng ban đầu ??? ---> em tin người suýt nữa mắc mưu. Giờ gọi giám định xây dựng, khảo sát chuyên nghiệp 100% các bên đều kết luận là lún gẫy đôi nhà rồi, móng phía sau phải đập đi xây lại hết, không thể có phương án nào để chắp vá hàn lại cái cầu thang và phần móng phía sau với phía trước nhà 33 thành 1 khối như cũ.
----> Đúng là trong hoạ có phúc ---> chính sự lật lọng cam kết đã kí theo biên bản của a Hoàn ngày 26/03/2020 là dấu chấm hết cơ hội để bên 35hb vào xây sửa lại các thiệt hại nhà 33em, và là động lực để em tự tìm thuê giám định và khảo sát hiện trạng kết cấu nhà 33, và có kết luận chính xác về các thiệt hại đang xẩy ra, từ đó có phương án và dự trù về các thiệt hại kinh tế của vụ việc này lớn đến đâu.

Em vẫn theo dõi sát sao tình trạng nhà 33 hàng ngày, mỗi vết nứt thêm, mỗi viên gạch vỡ, mảng tưởng mới rơi, khoảng cách gẫy, lún cầu thang, dầm cột ....em đều quay video và cập nhật hàng ngày. Sẽ nộp theo đơn lên UBND phường, Quận liên tiếp trong thời gian tới cụ ạ.

Còn push bên 35 thì em không có liên lạc làm gì, vì a ý vẫn báo nằm viện với UBND Phường, và các cán bộ vẫn chưa xác nhận với bên em là ra viện chưa, vì nếu có cơ sở khoẻ mạnh rồi thì UBND sẽ phải tổ chức buổi làm việc "lại" theo biên bản hôm 15/04/2020 kia.

Bận quá ko mở lên theo dõi được việc cụ chủ mấy hôm. Thật tiếc là việc cụ chủ chưa có tiến triển mới!
Chúc cụ chủ sức khoẻ kiên trì, nhẫn nại ắt sẽ thành công.
Ủn đít cụ thớt để hóng hớt nào
Cám ơn các cụ nhé. Em cũng phải lo đi làm việc kiếm cơm nuôi gia đình, và nuôi vụ việc này. Nên từ đầu tuần cũng ít online và tương tác. Nhờ các cụ chung tay ủn topic giữ trang 1 box cafe là em mừng lắm rồi. Em cũng xác định là thôi số đen dây phải mứt, a Hoàn, DBcons, em Quỳnh chịu trách nhiệm chung RIÊNG gì em cũng kệ đội đó tự "xác định phạm vi trách nhiệm của nhau", em cứ đi tìm anh Công Lý đến cùng.

dongnat123

Xe container
Nếu cụ thớt vẫn chưa nộp đơn lên quận thì em thấy hơi chậm, nhà cửa như thế lỡ chẳng may chuyện xấu xảy ra thì:-ss

Duc Ta

Xe tải
Lâu không vào thớt cụ theo dõi. Em cứ tưởng phải giải quyết xong rồi. Chúc cụ đòi lại dc công bằng nhé

Hulk

Xe tăng
Hôm nay em vừa đi làm qua. Cửa hàng cụ chủ đẹp và sang quá, rất Tây. Ủn thread.

ekichi04

Xe tăng
Nếu cụ thớt vẫn chưa nộp đơn lên quận thì em thấy hơi chậm, nhà cửa như thế lỡ chẳng may chuyện xấu xảy ra thì:-ss
Tuần sau em nộp đơn lên quận cụ ạ. Cũng muốn thiện chí để các anh ăn tết độc lập vui vẻ. Chứ đơn thư thì kiểu gì cũng ảnh hưởng không ngang thì dọc .
Hôm nay em vừa đi làm qua. Cửa hàng cụ chủ đẹp và sang quá, rất Tây. Ủn thread.
Em thích đơn giản phong cách minimalist scandinavial nên chẳng làm gì nội ngoại thất, cứ xây nhà vuông vức + lắp kính + sơn đen trắng là oke, tập trung đầu tư vào trang thiết bị và sản phẩm là chính :).
Mời cụ hôm nào rảnh dừng chân ghé quán em cà phê chém gió cụ nhé.

Lonely Stranger

[Tịch thu bằng lái]
Bạn bè, học trò của em gợi ý nhiều lần về mở ở HCM, DN, NT... nhưng em chưa có thời gian làm cụ ạ.

Em từ chối rất nhiều lời đề nghị mở chuỗi của ae of, và nhiều quỹ đtu nữa. Em thích đào tạo, setup và tư vấn giải pháp. Khách hàng của em chủ yếu là người nước ngoài hoặc liên doanh, vì họ tư duy đtu bài bản, nghiêm túc, hiểu giá trị của chất xám.
Chứ các chuỗi F&B của VN, kể cả lớn như GG, TC House...đều chỉ là chộp giật, tao bong bóng, lòe loẹt vào hình ảnh nhưng cái cơ bản là working protocols, consistency, QCs..gần như vẽ ra cho có để viết báo qc chứ không bao giờ thực hiện được.
Mình theo dõi từ đầu thớt, cũng có thiện cảm với bác chủ thớt. Nhưng khi đọc đến đoạn này bác viết thì mọi thiện cảm biến mất. Mặc dù mình chả làm gì liên quan đến F&B, cafe cà pháo hay làm cho các thương hiệu như bác đã đề cập. Thật tình khuyên bác là ko nên "nói xấu" thương hiệu đối thủ trên này, kể cả cho dù bác có bằng chứng rõ ràng. Người tiêu dùng họ sẽ phân biệt được cái nào tốt cái nào xấu.

Chúc bác thành công.

ekichi04

Xe tăng
Mình theo dõi từ đầu thớt, cũng có thiện cảm với bác chủ thớt. Nhưng khi đọc đến đoạn này bác viết thì mọi thiện cảm biến mất. Mặc dù mình chả làm gì liên quan đến F&B, cafe cà pháo hay làm cho các thương hiệu như bác đã đề cập. Thật tình khuyên bác là ko nên "nói xấu" thương hiệu đối thủ trên này, kể cả cho dù bác có bằng chứng rõ ràng. Người tiêu dùng họ sẽ phân biệt được cái nào tốt cái nào xấu.

Chúc bác thành công.
Chào cụ, chắc khái niệm "nói xấu" của cụ nó tương đương "NÓI THẬT" trong khái niệm của em cụ ạ :).
+ 1 là họ không phải đối thủ của em, chưa bao giờ em coi 1 thương hiệu nào ở Vn, hay thương hiệu nước ngoài nào là đối thủ của em cụ ạ. Buôn có bạn, bán có phường.
+ 2 rất nhiều topic của đội seeder TCH, Highland, aha, + ( kể cả + cafe mà cổ đông hầu hết là min mid otofun em cũng ko ngại nói thât) khi mà lập topic để đưa thông tin sai sự thật, dụ người người đầu tư = cái bong bóng báo cáo tài chính ảo thì EM ĐỀU có thể vào NÓI SỰ THẬT để ít người bị mất tiền "ngớ ngẩn" cụ ạ
+ Có ít nhất 4 quỹ đầu tư cực lớn đã qua gặp em để xin tư vấn về việc M&A vài chuỗi F&B số má của VN, em đều trả lời thẳng tưng như còm trên mà bị quote ý, và sau khi cân nhắc 1 năm sau thì chưa CEO quỹ nào trách em được gì.

Em KHÉT TIẾNG trong giới coffee&bakery cụ ạ, cực nhiều người GHÉT vì sự thẳng tính của em, nhưng em cũng tự tin trong cái cafe biz, bake biz nhiều thị phi, nói xấu nhưng hầu hết chẳng ai dám đụng vào GẤU COFFEE&BAKERY vì bọn em chỉ có cho đi, chứ chưa có cần nhận lại cái gì suốt 7 năm rồi. Mời cụ vào topic "kiến thức cơ bản về cà phê.... " có đủ CEO, founder của hầu hết các thương hiệu F&B đấy, xem ai dám nói gì em không. Master 20,30 tuổi nghề nhưng kiến thức kém, chém gió to thì vẫn thường xuyên bị em hạ gục bẽ mặt giữa hội chợ, hội nghị... là bình thường.

Cám ơn cụ đã ủn topic lên.

Chỉnh sửa cuối:

refineman79bqt

Xe tải
Thời tiết nay thật mát mẻ.
Láng giềng gần của Cụ Vân hôm nay có khoẻ không? :D

Hitchhiker

[Tịch thu bằng lái]
Chào cụ, chắc khái niệm "nói xấu" của cụ nó tương đương "NÓI THẬT" trong khái niệm của em cụ ạ :).
+ 1 là họ không phải đối thủ của em, chưa bao giờ em coi 1 thương hiệu nào ở Vn, hay thương hiệu nước ngoài nào là đối thủ của em cụ ạ. Buôn có bạn, bán có phường.
+ 2 rất nhiều topic của đội seeder TCH, Highland, aha, + ( kể cả + cafe mà cổ đông hầu hết là min mid otofun em cũng ko ngại nói thât) khi mà lập topic để đưa thông tin sai sự thật, dụ người người đầu tư = cái bong bóng báo cáo tài chính ảo thì EM ĐỀU có thể vào NÓI SỰ THẬT để ít người bị mất tiền "ngớ ngẩn" cụ ạ
+ Có ít nhất 4 quỹ đầu tư cực lớn đã qua gặp em để xin tư vấn về việc M&A vài chuỗi F&B số má của VN, em đều trả lời thẳng tưng như còm trên mà bị quote ý, và sau khi cân nhắc 1 năm sau thì chưa CEO quỹ nào trách em được gì.

Em KHÉT TIẾNG trong giới coffee&bakery cụ ạ, cực nhiều người GHÉT vì sự thẳng tính của em, nhưng em cũng tự tin trong cái cafe biz, bake biz nhiều thị phi, nói xấu nhưng hầu hết chẳng ai dám đụng vào GẤU COFFEE&BAKERY vì bọn em chỉ có cho đi, chứ chưa có cần nhận lại cái gì suốt 7 năm rồi. Mời cụ vào topic "kiến thức cơ bản về cà phê.... " có đủ CEO, founder của hầu hết các thương hiệu F&B đấy, xem ai dám nói gì em không. Master 20,30 tuổi nghề nhưng kiến thức kém, chém gió to thì vẫn thường xuyên bị em hạ gục bẽ mặt giữa hội chợ, hội nghị... là bình thường.

Cám ơn cụ đã ủn topic lên.
Kinh nhỉ :D dưng em thích vì ko lẫn với chỗ khác. Em chưa đến quán cụ vì ít ăn uống mạn phố cổ nhưng mà sau còm trên thì cuối tuần này đến luôn ;;)

Nva057

Xe buýt
Sao em tìm ko ra page của gấu cf nhỉ. Cụ cho e xin link xem nào!

hairyscary

Xe điện

Chúc bác thành công.
Cái này em e là cụ hơi nhầm. Vấn đề là họ có phải là đối thủ không ý ạ ;) ;) ;)