[Funland] Nhờ mọi người tư vấn việc hôn nhân

Trạng thái
Thớt đang đóng

tate

Xe máy
E chỉ thấy giờ phụ nữ rất “có giá”, k như xưa đâu. Nên các cụ k lo mà kiếm tiền cho tốt, chiều chuộng vợ cho vui thì dễ mất vợ như chơi. Cụ chủ yêu bao lâu mới cưới mà cưới dc 1 năm ly thân hẳn 9 tháng thế nhỉ? Và chắc k phải lần đầu xung đột?
Yêu ra mắt thì mấy tháng, còn bảo thích thì cũng từ lâu. Lấy nhau về đã tự ý bỏ về 2 lần rồi mợ ạ, 1 lần 3 ngày, 1 lần 1 tuần. Mệt quá mợ ạ.

Mợ_Toét_2710

Xe điện
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Yêu ra mắt thì mấy tháng, còn bảo thích thì cũng từ lâu. Lấy nhau về đã tự ý bỏ về 2 lần rồi mợ ạ, 1 lần 3 ngày, 1 lần 1 tuần. Mệt quá mợ ạ.
Thôi nhiều khi duyên phận đứt đoạn, cụ k suy nghĩ làm gì, tập trung đi làm kiếm tièn rồi tìm mối mới đi,biết đâu mình sẽ gặp đúng nửa của mình, lạc quan lên cụ ạ. Chưa con cái gì thì đơn giản mà!

ConCuCauKinh

Xe buýt
Chia tay đòi nhà vợ trả lễ? Em hỏi không phải chứ cụ chủ người ở đâu?

Nhimtiu

Xe container
E chỉ thấy giờ phụ nữ rất “có giá”, k như xưa đâu. Nên các cụ k lo mà kiếm tiền cho tốt, chiều chuộng vợ cho vui thì dễ mất vợ như chơi. Cụ chủ yêu bao lâu mới cưới mà cưới dc 1 năm ly thân hẳn 9 tháng thế nhỉ? Và chắc k phải lần đầu xung đột?
Em tưởng sgbb mới có giá chứ mợ Toét nhỉ? Đọc tút em cũng thấy lo lo là. K biết một hôm tỉnh dậy bị đá phát bay ra đg thì cảm giác nó thía lào? :((

Chỉnh sửa cuối:

QD092000

Xe tăng
Còn yêu thì đến quì đón về. Ko thì dứt. Làm trai phải dứt khoát nhé.

Xmind202X

[Tịch thu bằng lái]
Em chào các cụ các mợ. Em xin nhờ cccm tư vấn cho chuyện hôn nhân của em. Em và vợ cũng biết và có trò chuyện từ lâu nhưng cũng không tìm hiểu kỹ về nhau (em 33, vợ 34). Đến cuối 2021 thì chúng em tiến đến hôn nhân (em chủ động). Về sống chung (cùng bố mẹ chồng) với nhau được hơn nửa năm thì cũng có một số mâu thuẫn, nhưng em thấy nó cũng nhỏ chứ không phải là quá lớn. Duy nhất có điều là em không vững được công việc (và tâm lý), trước và sau đám cưới 4 tháng cũng nghỉ việc (em làm xây dựng). Cuối tháng 5/2022, em có mất bình tĩnh dẫn đến việc vợ gọi mẹ và chị gái lên đón về vì bảo sợ (em nóng, ném cái lồng bàn, nhưng chưa dùng bạo lực gì). Sau lần ấy em cũng xuống gặp gia đình bên vợ để nói chuyện về. Ban đầu thì mẹ vợ nói để vợ ở lại một thời gian để chăm sóc ăn uống, em cũng chỉ nói rằng em không đồng ý. Hơn 1 tháng sau em có bảo lại nhưng vợ không muốn về. Điều em bất ngờ là gia đình vợ có vẻ ủng hộ việc vợ không về, dù bên ngoài nói chuyện của cả 2 để cả 2 tự giải quyết. Em cũng nói nếu bạn không về thì giải quyết chia tay, và vợ cùng gia đình nhà vợ lên trả lễ, rồi nộp hồ sơ ở tòa (chưa đóng án phí). Em cũng nhiều lần xuống đề cập đến việc quay lại nhưng bên ấy không có động thái gì. Và nói rằng em không cố gắng. Đến hôm qua em xuống nói chuyện, vợ nói không quay lại, bố mẹ vợ cũng nói là bây giờ không ở được thì chia tay có vấn đề gì đâu (chúng em ly thân gần 9 tháng rồi, dù nhà cách nhau có 2km). Em rất buồn và khó nghĩ, không hiểu tại sao mình lại rơi vào hoàn cảnh này, dù trong em còn tình cảm khá nhiều. Không biết do em kinh tế không tốt, nên không được sự tin tưởng, hay do ở cùng bố mẹ chồng lớn tuổi (gần 80, và bố mẹ không hợp) nên hoàn cảnh gia đình phức tạp, hay là cô ấy hết tình cảm rồi nên mới vậy.
Em xin nhờ các cụ các mợ cho em lời khuyên.
Em là vợ cụ em cũng bê đ ít chạy.

Ở cùng 1 ông tiền ko có, hầu hạ bố mẹ ông ấy 80 tuổi, lại còn chả hợp nhau. Bố mẹ em 7x tuổi mà em còn ko tự chăm nổi nữa là giờ bảo đi chăm bố mẹ người khác 8x tuổi. Chệu. Nghe sợ như fim kinh dị ấy.

Lucky.Cat

Xe buýt
Khó sinh đẻ, em có cảm giác vậy. Ng nhà em lần đầu gặp cũng nói có cảm giác không bình thường. Mà gần bệnh viện cũng ko muốn đi khám.
Mình chưa hiểu tại sao người nhà cụ trẻ lại nói "có cảm giác không bình thường".
Cái gì không bình thường?

Imperia Garden

[Tịch thu bằng lái]
1. Con gái em mà chồng nó ném cái gối là em xui nói giao hẹn ngay, ném lần thứ 2 là chia tay. Nay cái gối, mai cái thớt, biết đâu mà lần.
2. Chia tay mà đòi trả lễ á? Xin lỗi, em x2 lễ cho cụ luôn nhé.
Trả lễ là nhà gái bảo trả chứ có phải cụ thớt đâu ạ. Mà cưới rồi sao còn trả lễ nhỉ ?. Mà cụ thớt ném lồng bàn thường phụ nữ em thấy họ hay nghĩ sâu xa. Là sau này có thể thượng cẳng chân hạ cẳng tay, rồi dễ án mạng lắm. Đấy là phụ nữ họ nói về đàn ông vậy em nghe thế chứ không có ý nói cụ chủ thớt ạ.

MuathuHN252

Xe lăn
Trả lễ là nhà gái bảo trả chứ có phải cụ thớt đâu ạ. Mà cưới rồi sao còn trả lễ nhỉ ?. Mà cụ thớt ném lồng bàn thường phụ nữ em thấy họ hay nghĩ sâu xa. Là sau này có thể thượng cẳng chân hạ cẳng tay, rồi dễ án mạng lắm. Đấy là phụ nữ họ nói về đàn ông vậy em nghe thế chứ không có ý nói cụ chủ thớt ạ.
Việc nhà gái mang vàng trả nhà trai chứng tỏ chị vk cương quyết bỏ rồi. Và cũng cto là chị vk ko có fai ham tiền như cụ chủ nói ạ. Rất tự trọng đó. cũng là tại anh tại ả tại cả đôi bên thôi, ko ở dc với nhau nữa thì giải tán ạ

MuathuHN252

Xe lăn
Em tưởng sgbb mới có giá chứ mợ Toét nhỉ? Đọc tút em cũng thấy lo lo là. K biết một hôm tỉnh dậy bị đá phát bay ra đg thì cảm giác nó thía lào? :((
Ai chứ cụ Nhím bị đá ra đường khéo có mợ xin đc đến nhặt về ạ.

"Em cũng nói nếu bạn không về thì giải quyết chia tay, và vợ cùng gia đình nhà vợ lên trả lễ, rồi nộp hồ sơ ở tòa (chưa đóng án phí). "
Em đọc thì hiểu là cụ thớt bảo nhà gái trả lễ. Em hiểu sai ạ?

Yeuaibaygio

Xe container
"Em cũng nói nếu bạn không về thì giải quyết chia tay. Và vợ cùng gia đình nhà vợ lên trả lễ, rồi nộp hồ sơ ở tòa (chưa đóng án phí). "
Em đọc thì hiểu là cụ thớt bảo nhà gái trả lễ. Em hiểu sai ạ?
Chắc chính xác là sửa dấu phẩy thành dấu chấm như trên ạ.

Yeuaibaygio

Xe container
Vâng, để em sửa còm.
Do cách diễn đạt của cụ thớt thôi ạ.
Như quê em thì cái dây chuyền là quà cưới, không phải lễ ạ. Lễ bao gồm: lễ nhà trai mang đến lúc dạm ngõ, lúc ăn hỏi, lúc xin dâu (trầu cau, rượu thuốc, bánh trái hoa quả, xôi lợn, phong bao... tùy vùng) và thường thủ tục kèm theo là chú rể lên thắp hương gia tiên nhà vợ.

tate

Xe máy
Mình chưa hiểu tại sao người nhà cụ trẻ lại nói "có cảm giác không bình thường".
Cái gì không bình thường?
Cũng có mấy người nói, có lẽ không thấy tự nhiên. Có lẽ vậy nên chuyện nó ra như thế này.
Nếu vợ muốn có con thì có lẽ không sớm ly thân vậy. Trước khi đăng ký lẫn cưới em đều bảo cả 2 đi khám, nhưng cô ấy không đồng ý. Giờ cứ đi kiểm tra xong nói thẳng ra xem, mất gì đâu, đằng nào cũng muốn chia tay còn gì, mà 34 tuổi chứ có phải ít ỏi gì đâu.

Yeuaibaygio

Xe container
Cũng có mấy người nói, có lẽ không thấy tự nhiên. Có lẽ vậy nên chuyện nó ra như thế này.
Nếu vợ muốn có con thì có lẽ không sớm ly thân vậy. Trước khi đăng ký lẫn cưới em đều bảo cả 2 đi khám, nhưng cô ấy không đồng ý. Giờ cứ đi kiểm tra xong nói thẳng ra xem, mất gì đâu, đằng nào cũng muốn chia tay còn gì, mà 34 tuổi chứ có phải ít ỏi gì đâu.
Người nhà cụ có vấn đề thì có.
Chả ai nhìn mà biết người khác khó sinh con. Kiểu không ưa thì dưa có dòi. Khám bác sĩ chán chê còn chưa chắc 100%.

Trạng thái
Thớt đang đóng