[Funland] Những chuyện éo le mà các cụ từng gặp.

Website
www.facebook.com
Thế tóm lại ngày xưa ôg ẻm đã choén vợ bây giờ của thằng em họ chưa ? Nếu chưa thì ngại còn nếu rồi thì ngại mẹ gì,về quê rồi thủ thỉ hỏi em dâu đánh giá xem thằng nào đc lâu đc :D
Biết tại sao lại quay lại ông em họ rồi đấy.

Tĩnh hiên trà

Xe điện
Ông toàn vân tứ kiểu đổ dầu vào lửa. :D

Thoải mái đi cụ chủ vocuc_trongrong , ngủ free bao lần với vk đứa khác (nó cũng chả tử tế gì - e nghĩ thế) sao mà phải lăn tăn. Đời còn dài gái còn nhiều. Tiền bạc là phù du, thầy bu là.tất cả cụ nhé.

Mà cụ reg lại nick đi. Tên nghe chả có tý lạc quan nào... :D:D

Em cũng nói thêm, cái đứa sắp đc về. Ra mắt í, bạn í mà đọc được những tâm sự/nỗi lòng của cụ trên này thì rõ là hok ổn đâu.
Sợ là nyc chê rồi kể cho mọi người nghe cụ chủ yếu nên mới phải tránh thế !

Tĩnh hiên trà

Xe điện
Nói chung em không nghĩ là em quá hẹp hòi gì cả, nếu chúng nó còn yêu nhau thì cứ công khai nói thẳng để đến với nhau em rất tôn trọng.
Chứ đang yêu người này mà sau lưng vẫn ngủ với em họ ny mình thì khi bị em phát hiện ra thì em mới ghét chúng nó thôi.
Thôi xong ! Riêng quả này thì về ăn cỗ khéo nó giơ ngón tay út lên cười cười lắm!!

ubisapro

Xe trâu
Cứ về ăn giỗ xong té. Có sao đâu nhỉ? :D

Xep

Xe tăng
Vô tư đê. Cay quá thì hỏi thằng em cái bớt ở mông vợ nó đã xoá chưa. A thấy cái đấy mất duyên :))

Van.Helsing

Xe hơi
Các cụ chém mạnh quá, ông thớt lặn mất tiêu luôn :D

CuChuoi12g

Xe điện
Nãy mẹ vừa nhắn tin cho em, mà giờ nghĩ lại chuyện ngày xưa của em nhiều lúc thấy nó cũng chả khác gì truyện cả các cụ ạ. Mấy năm trước lúc em với nyc còn yêu nhau, quen được một thời gian thì em có đưa về quê (cả 2 cùng quê) ra mắt họ hàng vào ngày giỗ bà ngoại em.
Lúc đó chỉ thấy thằng em họ, con dì ruột em với nyc nhận nhau là bạn học cùng trường cấp 3 ngày xưa. Em và mọi người trong họ cũng chỉ biết vậy thôi vì tỉnh lẻ nhỏ xíu nên chuyện vô tình biết nhau từ trước là điều bình thường.
Sau này em mới phát hiện ra 2 đứa nó lén lút qua lại sau lưng em cả nửa năm và nói chuyện 3 mặt 1 lời mới biết chúng nó đã yêu nhau từ trước. Ngay từ hồi cấp 3 rồi lên đại học đến năm 2 thì chia tay. Nên khi gặp lại thì xảy ra chuyện lén lút.
Em cạch mặt thằng em, nói đúng hơn là vợ chồng thằng em họ từ đấy (vì sau đó 2 đứa cũng lấy nhau).
2 dì cháu sau này cũng ít liên lạc nói chuyện hơn, lý do vì ngại là chính chứ không phải em trách gì dì cả. Mọi năm bên nhà ngoại em thường tranh thủ ngày giỗ bà ngoại và cuối năm để họp mặt đông đủ do hầu hết mọi người đều sống và làm việc ở tỉnh (vợ chồng thằng em họ kia cũng vậy). Trong đám con cháu chỉ có em và 1 ông anh họ nữa là mua nhà trụ lại ở HN. Mà gia đình ông anh kia năm nào cũng về rất đầy đủ nên 3 năm qua tính ra bữa cơm họp mặt gia đình chỉ sót có mình em trong đám con cháu là không có mặt vì em toàn về trước ngày giỗ.
Mọi người biết nguyên nhân nên cũng chẳng ai trách hay nói gì. Có điều ông ngoại em sang năm cũng 89t rồi, nãy đọc tin nhắn mẹ gửi mà em cũng thấy chạnh lòng!

mới đầu gập lại thì ngượng thôi sau rồi thành quen,mình ko trách mãi được,tốt nhất ko tránh,sau ko còn yêu nữa thì thấy quá bt.

cowboy1982

Xe buýt
Nãy mẹ vừa nhắn tin cho em, mà giờ nghĩ lại chuyện ngày xưa của em nhiều lúc thấy nó cũng chả khác gì truyện cả các cụ ạ. Mấy năm trước lúc em với nyc còn yêu nhau, quen được một thời gian thì em có đưa về quê (cả 2 cùng quê) ra mắt họ hàng vào ngày giỗ bà ngoại em.
Lúc đó chỉ thấy thằng em họ, con dì ruột em với nyc nhận nhau là bạn học cùng trường cấp 3 ngày xưa. Em và mọi người trong họ cũng chỉ biết vậy thôi vì tỉnh lẻ nhỏ xíu nên chuyện vô tình biết nhau từ trước là điều bình thường.
Sau này em mới phát hiện ra 2 đứa nó lén lút qua lại sau lưng em cả nửa năm và nói chuyện 3 mặt 1 lời mới biết chúng nó đã yêu nhau từ trước. Ngay từ hồi cấp 3 rồi lên đại học đến năm 2 thì chia tay. Nên khi gặp lại thì xảy ra chuyện lén lút.
Em cạch mặt thằng em, nói đúng hơn là vợ chồng thằng em họ từ đấy (vì sau đó 2 đứa cũng lấy nhau).
2 dì cháu sau này cũng ít liên lạc nói chuyện hơn, lý do vì ngại là chính chứ không phải em trách gì dì cả. Mọi năm bên nhà ngoại em thường tranh thủ ngày giỗ bà ngoại và cuối năm để họp mặt đông đủ do hầu hết mọi người đều sống và làm việc ở tỉnh (vợ chồng thằng em họ kia cũng vậy). Trong đám con cháu chỉ có em và 1 ông anh họ nữa là mua nhà trụ lại ở HN. Mà gia đình ông anh kia năm nào cũng về rất đầy đủ nên 3 năm qua tính ra bữa cơm họp mặt gia đình chỉ sót có mình em trong đám con cháu là không có mặt vì em toàn về trước ngày giỗ.
Mọi người biết nguyên nhân nên cũng chẳng ai trách hay nói gì. Có điều ông ngoại em sang năm cũng 89t rồi, nãy đọc tin nhắn mẹ gửi mà em cũng thấy chạnh lòng!

Chúng nó 69 với nhau...rồi còn tiếp tục thậm thụt sau lưng cụ nửa năm nữa thì gặp lại chúng nó cũng sẽ nhỏ giãi trên giãi dưới thui cụ ạ. Bỏ đi, đời còn dài, gái còn nhiều.

taphoaCauGiay

Xe hơi
Không biết chủ thớt đã phân chia tài chính trong gia đình xong chưa :)) công nhận chủ thớt lắm chuyện éo le trong cuộc sống thật ;;)
Theo em đây là cơn đau đầu dễ chịu của thanh niên nhiều xèng, lại chưa lấy vợ, nhiều nyc!
Em gato vãi 😂

khoai tây chiên

[Tịch thu bằng lái]
Qua 3 cái topic này

https://www.otofun.net/threads/co-nen-yeu-nguoi-dang-hop-tac-lam-an-cung-khong-a.1787283/

https://www.otofun.net/threads/cac-cu-phan-chia-tai-chinh-trong-gia-dinh-the-nao-a.1791628/

https://www.otofun.net/threads/nhung-chuyen-eo-le-ma-cac-cu-tung-gap.1792065/

Thì e nghĩ, cụ chưa nên về đúng giỗ. Mọi người vẫn chưa quên vụ cụ mọc sừng, nhất là bị thằng em họ nó cướp trên dàn mướp đâu (dù e nghĩ, vụ này phần nhiều là tại ....cụ). Đặc biệt, là chính BẢN THÂN cụ vẫn chưa quên đc.

Tuyệt đối ko đưa người yêu mới về nhé. Cô ấy thuộc tuýp phụ nữ hiện đại. Mà cả họ nhà cụ lại đông người, anh e họ nhiều. Có thằng em/ông anh nào nó lại nổi tà tâm lên, thuổng mất thì double nhục.

Sắt Vụn

Xe buýt
Cay cú, ghét, tránh mặt,... nói chung cụ chủ thớt còn nặng lòng, chưa buông bỏ được nhỉ.
Cụ cũng đã có người yêu mới, sắp cưới cả rồi,... nên chứng tỏ mình đã trưởng thành xứng đáng là ông anh bao dung độ lượng trong mắt những đứa em .
Chứ cụ vẫn ghét ra mặt thế này, bà con họ hàng nhìn vào chỉ thấy cụ đáng thương chưa trưởng thành. Thật đấy!

5599

Xe buýt
Làm anh phải rộng lượng, coi như là không có duyên với nhau.
Chứ ngay cạnh nhà tôi, có con bé yêu thằng em 4-5 năm nhưng đùng một cái thì lại cưới thằng anh ruột. Tưởng thế đã là bi hài, nhưng chưa kết thúc. Cưới thằng anh có đc 2 mặt con sau 4 năm, thì thằng chồng đột tử. Có thể do hoàn cảnh, mẹ chồng lại đón 3 mẹ con về ở cùng, trong khi thằng em chồng (nyc) thì vẫn chưa lấy vợ và ở cùng nhà luôn.

Nyc của cụ sau trở thành e dâu họ à? Qua câu chuyên e thấy có gì mà cụ phải tránh mặt đâu nhỉ, thứ nhất cụ là anh, thứ 2 là chúng nó sai với cụ cơ mà, gặp mặt thì nó phải ngại với cụ chứ sao cụ phải ngại, cứ thấy sai sai
Hợp lý, em thấy có gì phải ngại mà tránh mặt. Chưa choén, thì thằng em phải ngại vì nó giật vợ anh, choén rồi, hai đứa đều ngại mới phải :))

agrimeco

Xe lăn
Làm anh phải rộng lượng, coi như là không có duyên với nhau.
Chứ ngay cạnh nhà tôi, có con bé yêu thằng em 4-5 năm nhưng đùng một cái thì lại cưới thằng anh ruột. Tưởng thế đã là bi hài, nhưng chưa kết thúc. Cưới thằng anh có đc 2 mặt con sau 4 năm, thì thằng chồng đột tử. Có thể do hoàn cảnh, mẹ chồng lại đón 3 mẹ con về ở cùng, trong khi thằng em chồng (nyc) thì vẫn chưa lấy vợ và ở cùng nhà luôn.
Rồi sao nữa, kết cục còn éo le nữa ko ợ:D