[Funland] Những đồng bạc cuối cùng.

vitngoc

Xe điện
Vé đi chợ của em vẫn còn nguyên.

Mai dc gọi lấy tiếp!

Dogmatix

Xe tăng
Thú thật với các cụ là trưa nay đọc thấy tin giãn cách thêm 15 ngày nữa em chán éo buồn chết :(

jazzzzz

Xe lăn
1 cái việc rất chán là cứ ai ở yên nhà đó và chỉ ra ngoài khi thực sự cần thiết. Ở yên 1 chỗ ăn bằng gì thì chưa cần biết. Dịch bệnh thật là chán.
Cứ mang phiếu đi là mua (ko cần tiền) :D
Học họ nhà gấu, mút chân mút tay sống qua mùa đông.

huutrinh6688

Xe điện
Chỗ em phát phiếu đi chợ mà lại không phát tiền mới đau :(

scorp8x

Xe container
E thấy toàn cái đâu đâu, nó chả đúng với cái mấy vị nói gì cả.
Cái cần bây h là cái cho vào mồm để cầm hơi qua ngày.
Hôm truớc vẫn còn khá nhiều nick chém ác liệt dân Bắc tích lũy tốt, ko thèm kêu đói khổ, xin vaccine như SG đấy thôi. HN thêm 1 tháng như SG lúc này mới thấm. Dân thường thì HN, SG hay đâu cũng vậy thôi haizzzzzz tiếp tục thế này thêm 1-2 tháng nữa thì khó tuởng tuợng hơn 50% lao động cả nuớc hiện nay sống bằng cái gì

Daisynguyen78

Xe buýt
Mất nhiều xèng ko cụ, bên e vừa quyết toán thuế năm ngoái rồi
Cụ làm công văn thông báo tạm dừng từ ngày tháng năm lên sở kế hoạch đầu tư (trước 15 ngày kể từ ngày tạm dừng), kê khai thuế vẫn phải nộp đến thời gian cụ đang hoạt động

Đại Ba

Xe điện
Bây giờ làm gì còn kho thóc Nhật nữa đâu mà phá. Ý cụ dư nào?
Ý em là nhà nước cũng biết dân sẽ khó khăn. Nhưng nay chưa khó khăn lắm thì cứ từ từ.

Khi nào dân kiệt quệ thì sẽ có hỗ trợ sao cho đủ ăn. Tránh bất ổn xã hội. Nhà nước nào cũng sợ hậu quả của bất ổn xã hội cụ ạ.

vharc

Xe tăng
Cụ làm công văn thông báo tạm dừng từ ngày tháng năm lên sở kế hoạch đầu tư (trước 15 ngày kể từ ngày tạm dừng), kê khai thuế vẫn phải nộp đến thời gian cụ đang hoạt động
Cảm ơn cụ

bambuvn

Xe hơi
Website
bambufit.vn
Mất nhiều xèng ko cụ, bên e vừa quyết toán thuế năm ngoái rồi
Nếu tạm dừng thì không mất tiền đâu cụ, cụ bảo bạn kế toán là bạn ý biết làm đó, nếu không biết thì gọi điện cho Phòng hỗ trợ thuế của Quận hoặc hỏi trực tiếp cán bộ chuyên quản họ hướng dẫn. Còn giải thể: Nếu quyết toán năm ngoái, năm nay không phát sinh ít thì kế toán lên gặp chuyên quản họ hướng dẫn. Còn phát sinh nhiều thì có thể thuê. Tuỳ trường hợp công ty cụ có nợ thuế hay các khoản khác không thì phải nộp, không thì thôi.

--Lamborghini--

Xe lăn
Hôm truớc vẫn còn khá nhiều nick chém ác liệt dân Bắc tích lũy tốt, ko thèm kêu đói khổ, xin vaccine như SG đấy thôi. HN thêm 1 tháng như SG lúc này mới thấm. Dân thường thì HN, SG hay đâu cũng vậy thôi haizzzzzz tiếp tục thế này thêm 1-2 tháng nữa thì khó tuởng tuợng hơn 50% lao động cả nuớc hiện nay sống bằng cái gì
Việc ngoài Bắc cầm cự được lâu hơn SG là đương nhiên cụ.
Vì lối sống khác nhau.
Còn đâu cũng có bộ phận cuộc sống khi chưa có covit cũng đã khó khăn rồi, huống hồ khi có covit.

meomun346

Xe container
Nhốn nháo cảnh đòi xét nghiệm pcr là tiêu chuẩn vào các tỉnh, thành. Mệnh ô nào ô ý đều đưa ra những yêu cầu này kia từ việc yc xét nghiệm đến cách ly. Test nhanh cũng là tốt lắm rồi mà sao ko thừa nhận cho dân đỡ khổ.
Uh, em có việc phải sang tỉnh khác, mà tỉnh đi và đến đều ko bị cách li. Lại sắp mất 800k cho cái PCR ấy rồi đây. Đau quá! tess nhanh cho rẻ thì họ ko chịu.

--Lamborghini--

Xe lăn
Trước bọn us lockdown hình như chính phủ cho mỗi người 1500$ để sống qua ngày. Nếu vn lockdown lâu thì cũng cần tính đến phát cho mỗi hộ 5 củ mua thức ăn thì cũng hợp lí. Tiền ở đâu từ chính phủ thì em chệu 🙏
Vấn đề nó ở đây, đằng này cứ đánh võng sang những cái nó không phải cách giải quyết vấn đề chính.

thichduthu2011

Tầu Hỏa
Việc ngoài Bắc cầm cự được lâu hơn SG là đương nhiên cụ.
Vì lối sống khác nhau.
Còn đâu cũng có bộ phận cuộc sống khi chưa có covit cũng đã khó khăn rồi, huống hồ khi có covit.
Chưa hẳn đâu cụ. Những người đang kêu thì chẳng qua thấy không có thu nhập sợ ăn mòn vào tích lũy (nợ nần thêm) nên kêu còn những người sắp đói thật thì chả có sức kêu (chính xác là chả biết đường lên mạng mà kêu nên không ai nghe thấy :)) ). Những người khổ nhất thì ở đâu cũng có nhưng ở SG được cái là người dân làm từ thiện thành phong trào nên nếu khổ thật cứ xin chắc chắn sẽ được giúp đỡ (bằng gạo, thực phẩm để duy trì mức sống tối thiểu thôi chứ không phải tiền :)) )

meomun346

Xe container
các bố giờ có cách ly thêm 1 năm cũng được vì có lương nhà nước. Còn dân chùng tôi thì không đi làm thì lấy gì mà ăn. Thế mới biết các nước phát triển nó đi trước mình bao xa. Giờ bọn nó ung dung tự tại phết rồi.
Dạo nọ cụ có đọc trên báo nói rất nhiều người ko chịu đóng thêm vài năm BHXH mà muốn rút tiền ra tiêu trước (một cục). Mai sau về già thì được 2tr/ tháng cũng quí chứ ạ.

--Lamborghini--

Xe lăn
Chưa hẳn đâu cụ. Những người đang kêu thì chẳng qua thấy không có thu nhập sợ ăn mòn vào tích lũy (nợ nần thêm) nên kêu còn những người sắp đói thật thì chả có sức kêu (chính xác là chả biết đường lên mạng mà kêu nên không ai nghe thấy :)) ). Những người khổ nhất thì ở đâu cũng có nhưng ở SG được cái là người dân làm từ thiện thành phong trào nên nếu khổ thật cứ xin chắc chắn sẽ được giúp đỡ (bằng gạo, thực phẩm để duy trì mức sống tối thiểu thôi chứ không phải tiền :)) )
Mồm ăn núi nở, xin mãi sao được.
Nếu như thế thì đã không có cái thớt của cụ hoangduc.sbr bên kia.
còn kêu thì cứ kêu, chứ ai cũng tự cứu lấy mình chứ mong chờ ai được.

--Lamborghini--

Xe lăn
Dạo nọ cụ có đọc trên báo nói rất nhiều người ko chịu đóng thêm vài năm BHXH mà muốn rút tiền ra tiêu trước (một cục). Mai sau về già thì được 2tr/ tháng cũng quí chứ ạ.
Cái này nó rõ ràng, có đóng có hưởng.
Rút thì coi như hết quyền lợi vậy thôi, mà họ rút số tiền họ đóng chứ họ có xin ai đâu.