[Funland] Những đồng bạc cuối cùng.

--Lamborghini--

Xe lăn

thichduthu2011

Tầu Hỏa
Có cụ nào như em không, cho người ta vay tiền đến lúc dịch bệnh mình cúng khó khăn mà không nỡ đòi người ta. Hazz Cô vy ơi nhanh mau đi đi
Có nhiều người như cụ nhưng lý do có thể khác. Vd biết đòi cũng chả có mà trả nên thôi :))

--Lamborghini--

Xe lăn
Chính phủ có giảm 100% cái gì cho ai chưa? Mà yêu cầu người cho thuê nhà giảm 100% tiền thuê.
Đang được yêu cầu để chủ nhà cân nhắc.
Vậy chủ nhà không cân nhắc thì sao ?
Toàn vớ vẩn đánh võng.
Tiền đấy cứ chia đều là xong, ai muốn chia sẻ thì họ lấy tiền đó cho người khác.

bachanhpm

Xe tăng
Không quen nổi, từ lúc đọc thấy cách ly thêm thấy hoang mang dần đều, thấy thẫn thờ, thấy bị áp. Cách ly thì tự chịu đi, móc túi trả đủ lương, nộp đủ bảo hiểm, nộp đủ học phí.. Tất cả dừng lại, chỉ tiền tích lũy chảy ra đều.

huyhung123

Xe điện
Rút kinh nghiệm qua dịch tìm cách xin vào NN làm cho nhàn nhưng lúc đấy đừng phân bì với dân khi dịch dã được nằm nhà còn mình phải xông pha khi NN có yêu cầu nhé :))
Cái xông pha của NN ăn thua gì so vs tư nhân hả cụ? Có vài ngành đặc thù tuyến đầu thôi, nhưng cũng chỉ 1 số chứ k phải tất cả!

linhmr3

Xe tải
Đến khi nào dùng cái giấy kia đi nhặt tự do đc đồ đây các cụ??

Whoamidear

Xe tải
Cụ còn đủ cả xanh đỏ tím vàng thế kia là giàu rồi. Em nay gấu nó lạnh lùng dí cái phơi giấy báo nợ tiền học th7+ 5 ngày th5 vào mẹt. Nó đi rôuf em ngậm ngùi kéo ngăn ví phụ moi nốt mấy đồng quỹ đen. May thế tý sau tiếng tinh tinh quen thuộc. 1 bạn tốt bụng gửi trả 30tr tiền nợ lương. Được mấy ngày, giống truyện "Chú bé tý hon" quá.
NTN chuyển tiền :))

mattroihong

Xe tải
Trước bọn us lockdown hình như chính phủ cho mỗi người 1500$ để sống qua ngày. Nếu vn lockdown lâu thì cũng cần tính đến phát cho mỗi hộ 5 củ mua thức ăn thì cũng hợp lí. Tiền ở đâu từ chính phủ thì em chệu 🙏

thichduthu2011

Tầu Hỏa
Cái xông pha của NN ăn thua gì so vs tư nhân hả cụ? Có vài ngành đặc thù tuyến đầu thôi, nhưng cũng chỉ 1 số chứ k phải tất cả!
Không ăn thua thì em góp ý thế này với cụ nào thấy ở nhà là bất công (do ai đấy có lỗi :)) ) và theo dự báo của bản thân trong vòng 15 ngày nữa sẽ đói là xung phong làm tình nguyện viên đi vì vừa được ra đường vừa giúp được 1 phần cho cộng đồng và kiểu gì cũng có chút thu nhập chống đói :))

pajero2011

Xe tải
Cuối tháng trước, tiền mặt và tài khoản em còn dưới 1 triệu VNĐ.
Tầm này tiền mặt và tài khoản em còn dưới 2 triệu VNĐ.
Cũng may là em có thẻ tín dụng hạn mức 200 triệu và gần nhà có 2 cái siêu thị nên em vẫn tiêu chịu được.

Honda monkey

Xe tải
Trước bọn us lockdown hình như chính phủ cho mỗi người 1500$ để sống qua ngày. Nếu vn lockdown lâu thì cũng cần tính đến phát cho mỗi hộ 5 củ mua thức ăn thì cũng hợp lí. Tiền ở đâu từ chính phủ thì em chệu 🙏
SG có hỗ trợ cho người lao động tự do mất thu nhập đó cụ,mỗi người được 1.500.000. Vợ em cũng có tên trong danh sách,nhưng đang chờ đến đợt 2

Whoamidear

Xe tải
cười cợt đội văn minh, giàu có hơn mình thì chỉ có là những thằng ngu, những thằng tự huyễn hoặc về bản thân, trình độ của mình thôi cụ ah
Chúng ta đã từng rất tự hào và cười thầm chúng nó.

AXEGA

Xe tăng
{Kinh doanh chuyên nghiệp}

Chào các cụ,là thế đó,phiếu đi chợ em vẫn để đây,không dùng đến,cảm giác của em như đang lái xe trên sa mạc với bình xăng phụ, bất lực,không có lựa chọn,cố gắng,chỉ còn biết ngẩng mặt lên Trời, hét to 02 chữ,,à mà không thì thầm 02 chữ THUẬN THIÊN.
Khả năng thích nghi của con người là rất tốt Cụ ạ. Vợ chồng em ăn thuần rau củ quả mấy năm nay rồi. Cụ có tin với số tiền của Cụ em mua đồ ăn sống được qua 2 tuần khoẻ mạnh ko? ( nghỉ ở nhà em vẫn chống đẩy thường xuyên ngày 100 cái sáng 50 chiều 50)
Công việc thì chuyển từ bán xe trực tiếp chuyển sang nhận đặt cọc online ( doanh số chỉ giảm khoảng 30-40% ) vẫn hoàn thành mục tiêu đề ra.
Trong khi các đối thủ nghỉ chạy quảng cáo hoặc đốt tiền quảng cáo nhưng ko hiệu quả vì đang dịch khách hàng ko đến được. Thì chiến lược của em hiện tại chỉ đi sâu tương tác với khách hàng ( xây dựng niềm tin mà ko bán hàng) đợi bùng nổ doanh số sau dịch.
Ngoài ra dịch cũng là thời gian ngồi tối ưu lại lỗ hổng doanh nghiệp tồn tại bao năm nay.
Tóm lại với em thời gian này mỗi ngày ở nhà là 1 ngày vui...Nên thay bằng lo lắng mà mình chả làm gì được thì chuyển sang sống chậm và làm việc chậm.
Bữa ăn cả ngày của em đơn giản vậy thôi hôm nào vận động nhiều thì em ăn thêm 1 bữa nữa trước 5h chiều.

Chỉnh sửa cuối:

--Lamborghini--

Xe lăn
ngáp chết cả lũ rồi mà mấy ông còn giảm thuế thu nhập :))
E thấy toàn cái đâu đâu, nó chả đúng với cái mấy vị nói gì cả.
Cái cần bây h là cái cho vào mồm để cầm hơi qua ngày.

--Lamborghini--

Xe lăn
Khả năng thích nghi của con người là rất tốt Cụ ạ. Vợ chồng em ăn thuần rau củ quả mấy năm nay rồi. Cụ có tin với số tiền của Cụ em mua đồ ăn sống được qua 2 tuần khoẻ mạnh ( nghỉ ở nhà em vẫn chống đẩy thường xuyên ngày 100 cái sáng 50 chiều 50)
Công việc thì chuyển từ bán xe trực tiếp chuyển sang nhận đặt cọc online ( doanh số chỉ giảm khoảng 30-40% ) vẫn hoàn thành mục tiêu đề ra.
Trong khi các đối thủ nghỉ chạy quảng cáo hoặc đốt tiền quảng cáo nhưng ko hiệu quả vì đang dịch khách hàng ko đến được. Thì chiến lược của em hiện tại chỉ đi sâu tương tác với khách hàng ( xây dựng niềm tin mà ko bán hàng) đợi bùng nổ doanh số sau dịch.
Ngoài ra dịch cũng là thời gian ngồi tối ưu lại lỗ hổng doanh nghiệp tồn tại bao năm nay.
Tóm lại với em thời gian này mỗi ngày ở nhà là 1 ngày vui...Nên thay bằng lo lắng mà mình chả làm gì được thì chuyển sang sống chậm và làm việc chậm.
Bữa ăn cả ngày của em đơn giản vậy thôi hôm nào vận động nhiều thì em ăn thêm 1 bữa nữa trước 5h chiều.
E thật, xã hội mà ai cũng ăn uống như nhà cụ thì hỏng.
Vì nó không thúc đẩy pt kinh tế.
Không phải tự nhiên nó sinh ra nhiều thứ để thỏa mãn nhu cầu của con người.
Như cụ bán xe cũng thấy sao phải sản xuất con xe cả trăm triệu đồng trong khi 20 tr cũng có cái xe đi được rồi.