[Funland] Những ông chồng hay dỗi - Cô vợ trẻ con

Gianthienly

Xe container
Em sai roài, bạn nữ này còn trẻ quá, tính cách và hoàn cảnh cũng khác em nhiều quá
Cách này chắc chỉ có nhờ vợ a Linh khuyên bảo em ý dần thôi, cứ phải đào tạo như chị ý, lão Linh chém vẫn chém, cày vẫn cày mà vẫn giặt váy đều :))
Cơ mà chị lớn đừng có công khai thông tin cá nhân của em nhé :))

Ờ hén.
Không khoe nữa nha.
Dưng chị dâu nói em ck còn lâu nó nghe.
Chuyện phức tạp lém, may ra có mẹ Linh vừa bóng gió, mắng, chửi, dỗ nó còn nghe:))

Rx365

Xe buýt
A Linh có đứa em zai ngày trwowcs em cưa mãi chả đổ chị ạ :))
Phải công nhận cu em a Linh giỏi thật đấy. Hôm trước em nói chuyện và uống rượu với nó. Ko biết có phải cùng 1 người ko mợ nhỉ

LeTai1979

Racing Boy
Nghiêm túc nhé, cụ gọi thằng em đến, 2 cậu dượng nhậu 1 bữa với nhau, say thật say vào r để thằng em tâm sự. Cụ thử nhé!
Không cẩn thận thằng a say trước lại phọt hết thâm cung bí sử ra thì vui. :))

Kiabuoisang

Xe container
Em nói thặc. Cái đt thông minh bây giờ là chúa gây mất đoàn kết, biết bao gia đình, tình nhân tan nát vì nó. Thủa mới lấy nhau chúng em cũng rất nhiều phen cãi vã, vứt lém đt,.... Sau này đành quy định có những thứ ko nên dòm ngó của nhau là đt, máy tính, tư trang cá nhân. Từ ngày ấy tới nay hơn chục năm chả cãi nhau bao giờ nữa. Đơn giản 1 điều nếu vợ mình chả chó nào nó tán thì hoá ra quá xấu, quá lởm à, miễn ko thấy chúng này nọ là ok rồi. Còn mình, thấy rau ko thích, hàng đẹp ko tán, ko choén thì hoá ra mình thuộc loại vứt đi à.
Cụ nào còn hay dòm ngó đt của vợ và vợ hay dòm ngó đt của mình thì chấn chỉnh luôn nhoé.

duchathoithoi

Xe tăng
Em mở cái thớt nghiêm túc tí ạ.
Chả là em gái em noá vừa lấy chồng được hơn tháng, nhưng có vẻ chúng nó đang khủng hoảng hôn nhân, vợ chồng noá cũng yêu nhau tận 3 năm. Vậy mà giờ có mấy vấn đề ntn:
- Cô em gái thì còn ít tuổi (97), tất nhiên tuổi này sao chín chắn được, cho nên cũng có chút gì đó là trẻ con.
- Cô em gái quan tâm chồng nó tới từng ly từng tí, sáng đi làm sớm nhăn tin: Anh nhớ mặc áo ấm đi làm nhé, trưa nay chồng ăn gì đấy. Em gái lên nhà em chơi, chồng không lên, ở nhà thì nhăn tin anh ăn gì chưa, chồng nó lại chả hiểu sao k trả lời nó luôn, nó nóng ruột lại gọi, gọi thì ntn đấy phóng xe về luôn, về thì sinh ra cãi nhau.
- Anh chồng giờ kiểu ntn mà bất cứ câu nói nào của vợ cũng bị ác cảm: Hôm kia anh chồng đi nhậu về say, em gái đi làm về muộn thì có bảo say rồi à, thế là lại cãi nhau.
- Anh chồng có kiểu rất lạ, cãi nhau với vợ là xách quần áo sang nhà bạn ngủ???
Giờ em chả biết bảo sao với chúng nó cả, đang cực khủng hoảng, tới mức giờ sắp ly thân tới nơi.
Theo các cụ em nên làm gì? vì bản thân em thì vợ có trẻ con hay ntn đó thì kệ, ừ à ừ ờ cho xong, chứ giờ anh ấy cứ kiểu vợ hỏi thăm 1 câu lại suy diễn ntn thì đúng là mệt mỏi thật, lấy vợ trẻ hơn thì phải chấp nhận, chứ giờ hơn nhau 4 tuổi, anh chị cứ chấp nhau ntn :T
Đỉnh điểm hôm qua nghe bẩu là, cô vợ sáng đi làm nhắn tin: ANh nhớ mặc áo ấm và ăn sáng nhé, trời lạnh lắm.
ANh chồng k nhắn tin lại, trưa cô vợ về, hỏi anh chồng sao k trả lời, anh chồng bẩu: Quên!
Thế cô vợ xem điện thoại chồng, thấy nhắn tin với mấy người bạn từ sáng tới trưa, thế là cãi nhau to :T
Hết yêu rồi, giờ chỉ trông chờ " Duyên nợ" mà cái này ngoài tầm kiểm soát của cụ.

Rx365

Xe buýt
Cái này phải hỏi anh Linh
Thực ra em chưa gặp bạn ý :))
Em ko hiểu lắm. Tán mãi chả đổ, chả nhẽ mợ toàn nhắn tin và gọi điện hay viết thư gửi qua bưu điện như hồi xưa. Tán người ta phải tìm cách hẹn gặp trực tiếp chứ. Thôi để hôm nào em hỏi a Linh xem thao:-):)

phuongmit

Xe cút kít
Khổ thân anh chồng hơn 2 chục tuổi đầu mới lớn tưởng thoát khỏi vòng tay của bố mẹ để trưởng thành nào ngờ rước luôn phải 1 bà mẹ trẻ nữa về :)) đừng biến chồng thành 1 thằng bé con như thế, quan tâm là tốt nhưng nên đúng mức và có giới hạn. Nhắn tin như hỏi cung thế nó vỡ mẹ cả đầu ra đấy :))

TieuMinh

[Tịch thu bằng lái]
Website
UNICEF.ORG
Đời người ăn không hết kẻ lần chẳng ra, em chỉ ước có người quan tâm mỗi ngày nhắn cho cái tin, đi nhậu đến 2-3 giờ sáng chẳng ai gọi về, buồn chẳng buồn uống.