[Funland] Những ông chồng hay dỗi - Cô vợ trẻ con

Of.NguyenLinh

Xe ngựa
Người OF
Website
1z-vietnam.com
Em mở cái thớt nghiêm túc tí ạ.
Chả là em gái em noá vừa lấy chồng được hơn tháng, nhưng có vẻ chúng nó đang khủng hoảng hôn nhân, vợ chồng noá cũng yêu nhau tận 3 năm. Vậy mà giờ có mấy vấn đề ntn:
- Cô em gái thì còn ít tuổi (97), tất nhiên tuổi này sao chín chắn được, cho nên cũng có chút gì đó là trẻ con.
- Cô em gái quan tâm chồng nó tới từng ly từng tí, sáng đi làm sớm nhăn tin: Anh nhớ mặc áo ấm đi làm nhé, trưa nay chồng ăn gì đấy. Em gái lên nhà em chơi, chồng không lên, ở nhà thì nhăn tin anh ăn gì chưa, chồng nó lại chả hiểu sao k trả lời nó luôn, nó nóng ruột lại gọi, gọi thì ntn đấy phóng xe về luôn, về thì sinh ra cãi nhau.
- Anh chồng giờ kiểu ntn mà bất cứ câu nói nào của vợ cũng bị ác cảm: Hôm kia anh chồng đi nhậu về say, em gái đi làm về muộn thì có bảo say rồi à, thế là lại cãi nhau.
- Anh chồng có kiểu rất lạ, cãi nhau với vợ là xách quần áo sang nhà bạn ngủ???
Giờ em chả biết bảo sao với chúng nó cả, đang cực khủng hoảng, tới mức giờ sắp ly thân tới nơi.
Theo các cụ em nên làm gì? vì bản thân em thì vợ có trẻ con hay ntn đó thì kệ, ừ à ừ ờ cho xong, chứ giờ anh ấy cứ kiểu vợ hỏi thăm 1 câu lại suy diễn ntn thì đúng là mệt mỏi thật, lấy vợ trẻ hơn thì phải chấp nhận, chứ giờ hơn nhau 4 tuổi, anh chị cứ chấp nhau ntn :T
Đỉnh điểm hôm qua nghe bẩu là, cô vợ sáng đi làm nhắn tin: ANh nhớ mặc áo ấm và ăn sáng nhé, trời lạnh lắm.
ANh chồng k nhắn tin lại, trưa cô vợ về, hỏi anh chồng sao k trả lời, anh chồng bẩu: Quên!
Thế cô vợ xem điện thoại chồng, thấy nhắn tin với mấy người bạn từ sáng tới trưa, thế là cãi nhau to :T

Kệ mịa chúng nó, chịu được nhau thì sống mà ko chịu được thì giải tán

muoibaconcho

Xe điện
Em gặp cô em gái của cụ em cũng chia tay. Kiểu nhắn tin liên tục như thế khiến người khác cảm thấy mất tự do. Mà rõ là như thế vì cô em của cụ còn tự tiện lấy đt chồng xem tin nhắn, như thế là xâm phạm sự riêng tư.

Mợ toét 2710

Xe ngựa
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
www.gach3ddep.net
E đọc cảm nhận như thế là a chồng k yêu cô vợ lắm :D
E mà đc nhắn tin thế thì xúc động cả ngày lâng lâng mất. Tình yêu chả biét đúng sai như nào, chỉ là phù hợp hay k phù hợp thôi

Of.NguyenLinh

Xe ngựa
Người OF
Website
1z-vietnam.com

TPS

Xe điện
Cô em thớt kiểm soát gắt hơn cả mẹ quản con. Quan tâm lại đòi được quan tâm lại thế mệt lắm. Thớt khuyên em xác định thích nhắn tin quan tâm thì phải chấp nhận đối phương trả lời hoặc không trả lời/trả lời chậm.

TPS

Xe điện
Đỉnh điểm hôm qua nghe bẩu là, cô vợ sáng đi làm nhắn tin: ANh nhớ mặc áo ấm và ăn sáng nhé, trời lạnh lắm.
ANh chồng k nhắn tin lại, trưa cô vợ về, hỏi anh chồng sao k trả lời, anh chồng bẩu: Quên!
Thế cô vợ xem điện thoại chồng, thấy nhắn tin với mấy người bạn từ sáng tới trưa, thế là cãi nhau to :T
Ví dụ đoạn này, thớt không xì hơi được cô nàng thì khó đấy.
Muốn được chồng quan tâm lại thì phải nũng nịu, vui vẻ, nhẹ nhàng chứ kiểm soát như bà mẹ trẻ thế lại chả mệt cả đôi bên?

Culay

[Tịch thu bằng lái]
Mình lấy vợ cũng trẻ hơn mười mấy tuổi nhưng mình luôn áp dụng phương pháp :
Vợ chồng trục trặc ai ơi
thời mang củ C ải ra chơi là huề
Thế mà huề thật

hauyenhd

Xe container
Cụ khuyên e gái sống ảo ít thôi, những gì xuất phát từ tâm con người ta sẽ tự biết điều chỉnh, chứ còn ra rả 1 kiểu suốt ngày như cái máy thì đích thị là xem mạng lắm nó nhập vào thôi;))

duytrinh85

Xe điện
Mới cưới tưởng đang mãnh liệt chứ, kiểu này chứng tỏ cái tôi của cả hai quá lớn. Tình yêu và hạnh phúc gia đình phải được xây từ cả hai.

enhat4ever

Xe tăng
Chỉ có 1 phía như này thì nên next ;)

zonda82

Xe container
Em thích thớt nghiêm túc quá.

Quán Mau 16

[Tịch thu bằng lái]
Chắc cu ck cảm giác bị qly, bị mẹ trẻ chăm quá nên khó chịu thôi, bảo e g cụ đổi khẩu vị đi, giờ ko nt hỏi mấy thứ ăn/mặc/ngủ/đi đâu/đang làm ji nữa mà chuyển sang kiểu tin khác...ví dụ như ck ơi cái này làm ntn, việc này nên làm sao, giải quyết ntn, ck ơi chỉ giúp em cái này hướng dẫn em cái kia, ku ck sẽ có cảm giác đàn ông, chở che cho vk, ra dáng làm ck, hơn vk nó mới thích mới ko cãi nhau. :)):))

KhuatNguyên

Xe tải
Hôm nào có em gái cụ bên cạnh, cụ cũng gắt ầm lên với gấu của cụ trong điện thoại " nhắn gì mà nhiều thế, quan tâm vừa thôi chứ" và làm ra vẻ giận giữ khó chịu lắm mới đc.:-bd