[Funland] Những trò nghịch vừa thâm vừa dại

hungnt13

Xe buýt
Có cụ nào lừa cho bọn trẻ con hơn ăn khoai ráy rồi nó ngứa cổ gãi chứ đứt cổ chưa?
Món này bọn em cũng từng xơi. Nhìn thấy người ta trồng ven đường tưởng khoai sọ, thể là đào đem nướng, ăn xong thằng nào thằng nấy tha hồ gãi cố, khọt khẹt muốn chết luôn :)

co_tranh2006

Xe tải
Hồi bọn cháu đi làm sinh viên tình nguyện còn có trò vui nữa là lấy nhọ nồi (phần dính mỡ) hoặc lấy luyn ở xích xe đi quyệt mặt, quệt bụng và abc các chỗ khác, vẽ vời đủ kiểu và dìm cả các sếp trưởng khi mọi người đang ngủ say sau đó mình mới đi ngủ. Sáng hôm sau thì thằng nọ chỉ thằng kia cười và có một thằng cười to nhất vì không ai thấy hắn bị bôi ở đâu thì bọn cháu lại cười to lên, các cụ biết bọn cháu tô vào đâu không ạ? Bọn cháu bảo nó vạch nách lên xem thì y như rằng =))

phongvan1987

Xe tải
Hồi sinh viên e với mấy thằng nữa vào ktx trêu bọn con gái.
Mỗi thằng cầm 1 nén hương chạy vào phòng bọn con gái và nói...e ơi cho a thắp nén hương cho bạn a,năm ngoái nó tự tử trong phòng này...
Kết quả là bọn con gái hét có khi trường bên cạnh cũng nghe thấy.... :D :D :D

phu bus

Xe tăng
Ghét nhất trò cả bọn đang bơi ở hồ thì có thằng lừa lừa lên trước rồi ôm quần áo của cả bọn chạy, thế là phải nhông nhông đuổi theo đến tận đầu làng đòi. Có lần cầm đá đường tàu đuổi theo ném cho thằng kia gần chết.
Bọn em thì thằng lên trước chuẩn bị mặc đến áo thì bị thằng lên sau bôi bùn vào lưng, lại cởi quần xuống tắm lại, mà phải ra giữ tắm tráng mới sạch, cả bọn mặc xong quần áo về trước. :))

ngaydoclap

Xe container
Nhớ ngày bé có tật rủ nhau đi ỉa đêm chỗ làng Nga đường Kim Mã, bọn em hay trèo lên cây xà cừ đổ nghiêng trong khu cấm rồi xếp hàng ngồi ị cho mát, có lần bị bảo vệ phát hiện xua chó đuổi thế là thi nhau tụt xuống đến lúc về nhà thấy ông nào ông nấy ngực vàng ươm thối inh :D

tranquay

Xe buýt
Hồi bé e lấy đá ném xe ô tô chạy trên đường, ko may đúng xe quân đội, các chú ý dừng xe đuổi theo, cháu chân ngắn bị túm, sau ô a phải ra xin mãi.

Đi học cấp 3, trường học chung với sinh viên ĐH, đến giờ nghỉ e đứng trên tầng 3 dội 2 chén nước xuống đầu các chị sv, chén đầu chị ý giật mình ngẩng lên thì chén thứ 2 vửa rơi trúng mặt, trời rét thì cừ gọi là. Có lần chủ quan bị trượt, chị ý nhìn thấy e đuổi chạy quanh trường 3 vòng

Trò nữa là gấp máy bay giấy châm lửa thả từ tầng 4 xuống, máy bay lượn vòng rồi hạ xuống mái lều quán nước, hôm đấy cả ban giám hiệu phải đi xách nc dập lửa, hôm sau hiệu trưởng lôi cả lớp ra kỷ luật, may ko thằng nào biết thủ phạm

Chỉnh sửa cuối:

xdthienha

Xe điện
Hồi nhỏ bọn em hay mang thuốc pháo bỏ vào gạt tàn nhà người ta rồi rình xem lúc người ta hút thuốc gạt tàn. Xèo, tay đen xì, cười vỡ bụng. Hay là trò bóp thuốc đánh răng ra rồi nhồi vôi vào. Dậy sớm vạch hàng rào xem đánh răng vui phải biết.
Đêm mùa đông, trời tối om, căng dợi dây chuối quệt mứt trâu ngang đường đúng tầm mồm. Mấy chú xóm khác đến xóm em tán gái, đạp xe, vừa đi vừa hát ăn nguyên mứt trâu vào mồm... Ôi, tuổi thơ dữ dội.
Hồi cấp 2 bọn em hay chơi trò oánh rắm xong lấy tay bốc bỏ vào mồm thằng bên cạnh rồi dùng tay bịt chặt miệng với mũi nó lại.
quả này em là nạn nhân suốt, mấy lão anh họ em cậy khỏe, toàn bịt chặt mũi em, ko giẫy đc :(, tởm ko chịu nổi
Tất cả rắm của người khác đều thối trừ rắm của mình cụ nhỉ, hôm nào em thử phát rồi báo cáo cụ nhá.
Em bị nhiễm cái thói này đến tận giờ nhưng văn minh hơn tý là em ko bốc tay nữa mà dùng chăn, thỉnh thoảng quan tâm quay sang đắp chăn cho gấu mà nó giật mình đạp tung chăn ra mới tủi cơ :(((
Vãi với rắm của các cụ.

Em thì hồi bé nghỉ hè hay về ông ngoại chơi. Hồi đó trẻ con hay dùng mực cửu long. Bọn em tối đến là lấy dây chỉ, dây dù nhúng vào lọ mực rồi căng ngang đường đi sao cho đúng tầm ngực. Cơ bản là hồi đó thi thoảng có mấy chú đến tán gái. Mà ngày xưa có cái áo sơ mi trắng đi tán gái thì ác rồi. Lắm chú vừa phi vào làng 1 phát là ngang người có một vệt mực xanh lè :)). Lắm chú bị dính hôm sau vừa đi vừa dò dẫm :D.

Xui cho bọn em là vào buổi tối có ông cán bộ huyện đóng hộp, áo sơ mi trắng xuống thôn...mời đám cưới thằng con trai. Thế là ăn nguyên một vệt ngang ngực. Tức lắm nhưng ko làm sao được. Vào nhà ông ngoại em mời đám cưới, thấy tay bọn em ngồi oánh tam cúc mà tay vẫn còn vương màu mực xanh. :D.
Tối hôm đó thằng nào cũng được ăn 1 trận tẩn vì "dám trêu cán bộ huyện" :))

Chỉnh sửa cuối:

anhgia

Xe buýt
Ôi, ngày xưa ơi...
Đường đê đất cấp phối đầy ổ gà, ổ trâu. Trời mưa, bùn đất lẫn lộn chả biết chỗ nào là ổ gà, chỗ nào là lối đi. Bọn em nhặt đá nhúng xuống bùn rồi xếp ngang đường để chừa mỗi cái miệng ổ gà cỡ 1 mét rồi xuống bụi tre dưới chân đê hóng.
Mãi rồi cũng có khứa, mà là khứa sang hẳn hoi nhé... Một chiếc honda 67 (khoảng năm 1985 mà ở quê có xe 67 các cụ biết là điều kiện lắm rồi nhé).
Xe gần đến ổ gà thì thấy mặt 1 thằng bạn đần thối ra, miệng ú ớ nhưng kg nên lời, mãi rồi nó cũng thốt lên được 1 câu "thôi chết rồi bọn mày ơi.................................................... B............................ ố ..........................tao".
Oạch, tiếng xe rồ lên rồi tắt hẳn, sau đó là tiếng chửi rủa...
Nhục nhất là thằng kia, mặt trông như cái điếu cày mà kg dám mò lên giúp bố dựng xe.

Chỉnh sửa cuối:

anhgia

Xe buýt
Đám cưới ở quê, tối hôm trước thanh niên nam nữ đến chơi đông vui lắm các cụ ạ. Đám cưới quê tuyền pha trà vào ấm tích rót cho tiện chứ kg dùng ấm pha trà. Bọn em hái lá thị tươi, vò qua cho lá nhàu nát rồi lén lút bỏ vào các ấm tích ấy mỗi ấm 1 nắm.
Một lúc sau thấy các anh chị thanh niên đang nói chuyện rôm rả bỗng cứ trùng hết cả xuống, mặt cứ thuỗn hết cả ra rồi lần lượt... Té.

HUNGBDA79

[Tịch thu bằng lái]
Hồi nhỏ ông cụ e làm bưu điện lấy cái máy phát quya tay về cho bọn e chơi, lấy sợi dây điện dài rồi nấp sau bờ rào ông nào đi qua thì quay, giật nảy người, mà hồi đó nhà ko có tv mà cái máy đó làm nhiễu sóng tv kinh khủng. Ghét thằng hx giàu mà nghênh ngang cứ lúc nào nhà nó xem là e lại quay, :))

MinhThanhHoa

Xe hơi
Các bác toàn trò hiểm độc không à, em lót dép ngồi hóng các bác ra chiêu để học tập, kaka

Mr_Spy

Xe tăng
Ngày xưa toalet còn hiếm nhà nhà ra ngoài đồng giải quyết . Bọn e đi chơi mà thấy ở xa có cái đầu thò lên là ra đạp đổ cái xe đạp dựng bên đường, chủ nhân biết, tức ói máu nhưng ko làm gì dc vì đang ... bận :))

beomap2

Xe container
Hồi nhỏ ông cụ e làm bưu điện lấy cái máy phát quya tay về cho bọn e chơi, lấy sợi dây điện dài rồi nấp sau bờ rào ông nào đi qua thì quay, giật nảy người, mà hồi đó nhà ko có tv mà cái máy đó làm nhiễu sóng tv kinh khủng. Ghét thằng hx giàu mà nghênh ngang cứ lúc nào nhà nó xem là e lại quay, :))
Cái máy Hùng nói có thể là máy Ragôno phát điện cho máy điện báo gõ Móc tạch tè 102E của Trung Quốc. Bộ nguồn này có nhánh cấp điện cho cực Anod bóng đèn công suất phát thì điện áp của nó phải 400V, ai chạm vào điện cực đó bị giật thì thôi rồi. Còn máy điệ thoại từ thạch quay tay gọi chuông báo thì thông thường cho điện áp 80V, quay mạnh thì được 120V, bị giật điện 120V cũng ác phết.
Ở trên Bưu Điện Phú Thọ (Chỗ Bưu Điện đóng ở Gia Cẩm) ngày xưa mình hay làm việc bác Thống vì làm việc cùng bác mấy lần, sau bác chuyển về Bưu điện Vĩnh Phúc, chắc Hùng có biết bác Thống.

Chỉnh sửa cuối:

tuongminhtsc

Xe tăng
Em năm 86 học cấp 2 Kim Liên, lớp học trên tầng 3, giờ nghỉ giải lao ra ban công đứng, cả bọn thi nhau khạc đờm nhổ xuống xem thằng nào nhổ xa hơn., hôm đấy đen cho em làm một bãi đúng đầu cô giáo chủ nhiệm lớp đang đi dưới sân, kết quả bị đình chỉ học tập một tuần, ngồi viết bản kiểm điểm và mời phụ huynh đến. Đúng là vừa ngu vừa dại.

KimCuong

Xe hơi
Thời còn bé không biết có cụ nào chăn trâu nghịch như bọn em không . Những năm chưa cấm pháo bọn em toàn lấy pháo nhét vào L trâu cái , 1 thằng thì đứng gãi thế là trâu nó cong đuôi lên để nhét pháo vào rồi châm lửa đốt. Các cụ thử nghĩ xem con trâu đấy nó chạy như thế nào, kể cả chủ cũng không bắt được luôn.

Vụ này em còn nhớ ở quê em,lúc đó bọn em còn nhỏ.có ông anh cũng nghịch cái này.mà chơi hẳn pháo cối .sau vụ đó ông ý phải đi cải tạo vì can tội phá hoại sức kéo của htx :)

beomap2

Xe container
Vụ này em còn nhớ ở quê em,lúc đó bọn em còn nhỏ.có ông anh cũng nghịch cái này.mà chơi hẳn pháo cối .sau vụ đó ông ý phải đi cải tạo vì can tội phá hoại sức kéo của htx :)
Không phải đâu ông ấy bị đi cải tạo vị tội dâm ô đấy.

tu-bong

Xe buýt
Buộc chỉ vào chim bạn lúc ngủ đầu còn lại buộc vào dép ,dép để trên bụng.lúc dạy thấy dép ,ném luôn.úi dời ơi là dời.đấy là chò của em với bạn học lớp 10.