[Funland] Những trò nghịch vừa thâm vừa dại

Black Rexton

Xe tải
Hồi bé đi xem phim bãi, bọn trẩu tre em thường chuẩn bị một ống nứa, bắt Thạch Sùng bỏ vào trong, dán giấy bịt 2 đầu lại rồi mỗi thằng giắt cạp quần 1 2 ống.
Các chị các mợ ngày ấy toàn mặc quần xatanh/lụa ống rộng và kê gạch ngồi xem phim. Lúc phim đang chiếu đến đọan cao trào, em rón rén cấu 2 đầu giấy bịt ống nứa ra, đưa đầu ống vào gần ống quần của các chị rồi...cấu đuôi con Thạch Sùng.

Con Thạch Sùng bị đau vọt ra khỏi ống và theo bản năng nó cứ bò lên...bò lên...tìm chỗ rúc.

Bọn em được xem cả phim lẫn màn nhảy tưng tưng, uốn éo, la hét, tụt quần lộ hàng của các chị các mợ.

Giờ em nghĩ lại vẫn còn cười một mình :))

Black Rexton

Xe tải
Trò khác: Bọn em lấy tổ tôm (dính đầy trên các cọc tre ở sông) phơi khô, tán mịn thành bột rồi cho vào lọ penexilin. Hôm nào có phim bãi thì mang theo, ghét chị nào thì đổ một ít ra, nhúm một nhúm rồi thả vào cổ áo của các mợ các chị.

Còn hơn cả ớt các cụ ạ. Chỉ có gãi, gãi và gãi thôi. Lắm chị cởi cả cúc áo (kín đáo) gãi. Kín với người vô tình thôi chứ với bọn trẩu tre mới lớn như bọn em thì đó là một bữa được thấy "hàng" lấp ló dưới ánh trăng...thế là phê rồi

Giờ trẻ chẳng nghịch dại thế nữa vì muốn xem hàng chúng nó thiếu gì cách với phương tiện.

Haizzz. Tuổi thơ của em dữ dội lắm :)

Chỉnh sửa cuối:

MinhThanhHoa

Xe hơi
Trò khác: Bọn em lấy tổ tôm (dính đầy trên các cọc tre ở sông) phơi khô, tán mịn thành bột rồi cho vào lọ penexilin. Hôm nào có phim bãi thì mang theo, ghét chị nào thì đổ một ít ra, nhúm một nhúm rồi thả vào cổ áo của các mợ các chị.

Còn hơn cả ớt các cụ ạ. Chỉ có gãi, gãi và gãi thôi. Lắm chị cởi cả cúc áo (kín đáo) gãi. Kín với người vô tình thôi chứ với bọn trẩu tre mới lớn như bọn em thì đó là một bữa được thấy "hàng" lấp ló dưới ánh trăng...thế là phê rồi

Giờ trẻ chẳng nghịch dại thế nữa vì muốn xem hàng chúng nó thiếu gì cách với phương tiện.

Haizzz. Tuổi thơ của em dữ dội lắm :)
Hôm nào có bác gọi em đi em coi với nhé.

Hoàng_Phú Thọ

Xe container
Hồi nhỏ ông cụ e làm bưu điện lấy cái máy phát quya tay về cho bọn e chơi, lấy sợi dây điện dài rồi nấp sau bờ rào ông nào đi qua thì quay, giật nảy người, mà hồi đó nhà ko có tv mà cái máy đó làm nhiễu sóng tv kinh khủng. Ghét thằng hx giàu mà nghênh ngang cứ lúc nào nhà nó xem là e lại quay, :))
Lão ở VT có biết Mr Ngọc, nhà ở Hòa Phong, trước cũng làm bưu điện. Hôm nào tôi xuống VT cafe giao lưu lão phát.

Dont speak

Xe máy
Hồi bé đi xem phim bãi, bọn trẩu tre em thường chuẩn bị một ống nứa, bắt Thạch Sùng bỏ vào trong, dán giấy bịt 2 đầu lại rồi mỗi thằng giắt cạp quần 1 2 ống.
Các chị các mợ ngày ấy toàn mặc quần xatanh/lụa ống rộng và kê gạch ngồi xem phim. Lúc phim đang chiếu đến đọan cao trào, em rón rén cấu 2 đầu giấy bịt ống nứa ra, đưa đầu ống vào gần ống quần của các chị rồi...cấu đuôi con Thạch Sùng.

Con Thạch Sùng bị đau vọt ra khỏi ống và theo bản năng nó cứ bò lên...bò lên...tìm chỗ rúc.

Bọn em được xem cả phim lẫn màn nhảy tưng tưng, uốn éo, la hét, tụt quần lộ hàng của các chị các mợ.

Giờ em nghĩ lại vẫn còn cười một mình :))
Cụ toàn thích xem hàng các chị nhỉ hư thế =))

cungcapphutung

Xe tải
các cụ có cái trò này không, hồi nhỏ bọn em thường hay đi học bằng xe đạp hay có thằng nọ lai thằng kia. một hôm đi học về em chở thằng bạn cùng lớp, khi đi học về thì cả nam và nữ hay đi cùng trên một con đường làng, và từ xa xa em thấy một bải phân trâu ngay giữa đường, và thế là em cố đạp nhanh lên trước khi gần đế chổ bải phân trâu đó em nghiêng xe xuống lúc đó theo phản xạ thì thằng bạn em ngồi sau thả chân để chống, chống luôn bải phân, nó giật mình nhảy xuống xe khi phát hiện ra thì tức quá vì bọn con gái và con trai ngay đàng sau, nó liền bỏ cả dép tổ ong huyền thoại để cầm đá lùa theo em.

Ngo Rung

Xe lăn
Hồi nhỏ buổi tối bọn em hay tụ tập chơi ở bãi trên đồi (Phú Thọ), lúc bà con đang chơi em xuống chân đồi bắt đom đóm, mà phải là đom đó cái nó mới to và sáng xanh lè. Cấu lấy phần sáng đó, dính lên mí mắt rồi lẳng lặng lại gần cả nhóm đang chơi. Em giả giọng ma rồi mắt chớp chớp....thế là phải hơn cả ong vỡ tổ, bà chạy thôi rồi, gai góc, hàng rào là muỗi hết...có một cô bạn thì sợ đến mức không chạy nổi, bò ra, kêu không thành tiếng.....!

Santafe2014

Xe máy
Bác xem mấy video tren youtube của bọn Nga ấy , thâm cực luôn :))

anhgia

Xe buýt
Có cụ nào chơi hàng trứng ung ngâm nước tiểu chưa? Làng bên có 1 anh giai có người nhà đi Đức về cho bánh xà phòng Fa. Ôi dồi, ngày ấy nhà quê bọn em tuyền gội đâuf bằng bồ kết, tắm gì kỳ suông vậy thôi chứ làm gì có xà bông. Anh giai kia có xà phòng Fa để tắm gội nên thơm lừng và tán các chị xóm em thì nổ phải biết. Mấy ông anh giao nhiệm vụ: xử lý.
Ngày ấy có chiếu bóng lưu động, buổi tối ngoài sân kho các anh xem phim thì ít, tán gái thì nhiều. Anh giai kia đang nổ ầm ầm thì ăn nguyên 1 quả trứng gà ung được ngâm tăng cường 2 hôm trong thùng nước tiểu.
Ối giời ơi là giời, các cụ không tin được đâu ạ, nó có tác dụng giải tán phải đến 1/4 sân chiếu bóng, còn anh giai kia té khẩn truơng và rồi kg biết dùng hết 1 bánh xà phòng Fa liệu có hết được mùi thum thủm kia không...

MinhThanhHoa

Xe hơi
Có cụ nào chơi hàng trứng ung ngâm nước tiểu chưa? Làng bên có 1 anh giai có người nhà đi Đức về cho bánh xà phòng Fa. Ôi dồi, ngày ấy nhà quê bọn em tuyền gội đâuf bằng bồ kết, tắm gì kỳ suông vậy thôi chứ làm gì có xà bông. Anh giai kia có xà phòng Fa để tắm gội nên thơm lừng và tán các chị xóm em thì nổ phải biết. Mấy ông anh giao nhiệm vụ: xử lý.
Ngày ấy có chiếu bóng lưu động, buổi tối ngoài sân kho các anh xem phim thì ít, tán gái thì nhiều. Anh giai kia đang nổ ầm ầm thì ăn nguyên 1 quả trứng gà ung được ngâm tăng cường 2 hôm trong thùng nước tiểu.
Ối giời ơi là giời, các cụ không tin được đâu ạ, nó có tác dụng giải tán phải đến 1/4 sân chiếu bóng, còn anh giai kia té khẩn truơng và rồi kg biết dùng hết 1 bánh xà phòng Fa liệu có hết được mùi thum thủm kia không...
Cụ chơi thâm vậy chứ, em cũng chịu rồi, bác kia chắc phải sang nước ngoài mua thêm mấy bánh nữa mất.

Website
www.otofun.net
Hồi bọn em thì có trò bốc đầu với bốc mít xe đạp. Mj-e, bốc đầu còn dễ, bốc mít có thằng đi luôn cả mấy cái răng cửa:)).

Ps: Có cụ nào già già mà bị dừng giữa đường chờ ..."pháo" làm bằng vỏ phích nước thì cho em xin lỗi nhá:)).

Hoàng_Phú Thọ

Xe container
Hồi nhỏ buổi tối bọn em hay tụ tập chơi ở bãi trên đồi (Phú Thọ), lúc bà con đang chơi em xuống chân đồi bắt đom đóm, mà phải là đom đó cái nó mới to và sáng xanh lè. Cấu lấy phần sáng đó, dính lên mí mắt rồi lẳng lặng lại gần cả nhóm đang chơi. Em giả giọng ma rồi mắt chớp chớp....thế là phải hơn cả ong vỡ tổ, bà chạy thôi rồi, gai góc, hàng rào là muỗi hết...có một cô bạn thì sợ đến mức không chạy nổi, bò ra, kêu không thành tiếng.....!
Trò của cụ kinh quá.

o3ma

Xe hơi
ngày xưa em toàn lấy ớt bôi vào đầu bút !

MaiTrang89

Xe máy
Lấy gel Salonpas bôi vào mông thằng bạn =)) hôm ý đi ngủ nó nằm sấp =))

Studynet.vn

Xe đạp
Ngày xưa em chả biết nghịch cái gì thâm cả. Nhưng em hay mách cho nạn nhân biết thủ phạm là ai, xong nếu chúng nó đánh nhau lâu quá thì em lại phải đi can, tốt vãi :D

forget

Xe hơi
Em lại có trò : thấy thằng bạn đang ngủ , mấy thằng nghich rất dại nghĩ ra cái trò lấy sợi dây buộc 1 viên gach nhỏ xong buộc vào "hàng" của nó lúc gọi nó dậy , nó thấy viên gạch tự dưng nằm trên ng , cu cậu bức xúc ném viên gạch ra ...ôi thôi ..... đau điếng người..............Nghĩ lại mà thấy ngu kinh...
p/s: câu chuyện có đôi phần hư cấu mục đích tạo tiếng cười cho các cụ..^^

CuChuoi12g

Xe điện
ngày xưa có cụ nào chơi trò lấy bơm bơm vào Đ Ít chưa ạ, cảm giác thì vui vô cùng kekeekek

raisomoon

Xe tăng
Tầm mấy năm 86 ở khu tâp thể nhà em cả lũ bắt được con chuột cống, buộc dây nó vào 1 cái cột xong nghịch dại tẩm dầu hỏa để đốt con chuột, ai ngờ lửa cháy đứt cả dây thế là con chuột chạy lung tung vào xó xỉnh tí nữa thì cháy nhà.