[Funland] Nỗ lực cứu bé trai lọt xuống trụ cầu 35 m ở Đồng Tháp

Trạng thái
Thớt đang đóng

Hoàng_Phú Thọ

Xe container
25cm bé lắm cụ ơi, ko cựa quậy hay cầm nắm gì đc đâu.
Còn cam dài 35m sợ kiếm ko ra.
Loại của đặc nhiệm Mỹ hay dùng cũng chỉ 2-3m.
Độc giả hiến kế lấy cam lùi ô tô nối dây dài vì dễ kiếm, đơn giản dễ nối dây cam.
Thực ra dùng các loại camera dân dụng như Hik Vision hay Dahua dùng cáp đồng trục thả xuống cũng được vì hồng ngoại nó rất tốt, nhưng mà lỗ bé thế thì chỉ nhìn được chỏm tóc, và thời gian lâu thế thì sợ bé không đủ tỉnh táo để phối hợp với cứu hộ cụ nhỉ !

lairai

Xe lăn
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
www.facebook.com
em chưa hiểu sao có lỗ ở giữa ? vì em cũng xem ép cọc khá nhiều .. nguyên lý ép cọc thì đất xung quanh sẽ giãn ra . kể cả ép 4 cọc xong quang . thì khỏa ng trống giữa 4 cọc ( đông - tây - nam - bắc ; em tả dụ vậy ) đất ở giữa 4 cọc này sẽ đòn ép lại và nhô lên chứ nhỉ .
Cụ xem video đi ạ.
Cọc đó là cọc đúc ly tâm.

sakai_yo

Xe lăn

Dungha

Xe điện
rơi xuống đó tỷ lệ tèo là khá cao
- thiếu oxy dẫn đến tử vong
- độ rơi quá sâu..rơi xuống dễ chấn thương và ...
thực tế em xem họ đóng cọc rồi / chưa hiểu đám này đóng cọc kiểu đóng búa máy hay ép cọc hay khoan nhồi ?? chả thấy báo nói rõ ???
Đây là cọc ly tâm. Giờ họ toàn ép chứ ít đóng.

sakai_yo

Xe lăn
Đường kính 25-30 thì khả năng em bé ngồi thõng chân xuống hoặc chơi trò ú tim, hoặc bị đẩy khi đang ngồi thõng xuống vvv. hố bé thế mà đi thụt chân xuống thì khó rơi cả người xuống vì ko thể thụt ca 2 chân vào ống cống nhỏ dc...
Có video cụ ạ, đang đi thì tụt

sakai_yo

Xe lăn
Thực sự em vẫn thắc mắc nhát là sao cháu bé lại lọt thẳng xuống vậy đc á.
Còn ca này để kéo đc cháu bé lên thì phải nói quá khó ạ
Đang đi thì tụt cụ nhé

Sonduong.BMV

Xe container
rơi xuống đó tỷ lệ tèo là khá cao
- thiếu oxy dẫn đến tử vong
- độ rơi quá sâu..rơi xuống dễ chấn thương và ...
thực tế em xem họ đóng cọc rồi / chưa hiểu đám này đóng cọc kiểu đóng búa máy hay ép cọc hay khoan nhồi ?? chả thấy báo nói rõ ???
Cọc đóng thì phải. Liệu có tụt xuống hết theo chiều sâu 3 đoạn cọc không, trong cọc có nước không, cháu bé ở độ sâu nào chưa thấy công bố. Bơm ô xy xuống thì “dùng được” chứ cho nước xuống thì uống thế nào được.

Má Phị

[Tịch thu bằng lái]
Ồ, giờ tôi mới xem.
Đội cứu hộ này phản ứng quá kém, cọc ứng suất trước (PHC) này thường sau khi ép hoặc đóng sẽ phải bơm vữa lấp đầy nhưng ở đây nhà thầu chắc xác định kiếm tí nên bỏ qua. Đường kính bên trong cọc mà cháu bé 10 tuổi lọt xuống được thì khả năng chỉ mắc ở đoạn nào đó thôi.
Dạng cọc này mũi nhọn bịt kín nhưng các đốt thân thì rỗng tạo điều kiện sau bơm vữa lấp đầy.
Theo tôi, việc đầu tiên phải quy trách nhiệm thật nặng nhà thầu thi công, nói thật vụ trước bé gái được may mắn cứu thoát nhưng tôi cũng chưa biết tên nhà thầu thi công là ông nào cho nên tôi ko ngạc nhiên khi thấy vụ việc tương tự xảy ra.
Mạn trong đó chắc Phan Vũ là hết vẹo chứ đội khác khó mà nhảy vào cạnh tranh được.
Ở đây việc xử lý có nhiều phương pháp nhưng ko hiểu sao phương pháp nhổ cọc lên lại ko được tính đến phải chăng do nó quá tốn kém hay đôi tư vấn đầu đất ko nghĩ ra??

Tất nhiên rồi, đầu đất hay đầu khấc là quan điểm của mỗi người và quan điểm trên chỉ là quan điểm của cá nhân tôi nhưng rất có thể sẽ chính là quan điểm của các bác trên này.

Như mọi khi, do kiến thức của tôi khá hạn hẹp về các vấn đề tư vấn nên các bác ko nhất thiết phải tin tôi còn tôi vẫn luôn tôn trọng các bác như thường.
Chắc chắn rồi phải ko nào.

Hoàng Trang

Xe ngựa
Cọc đóng thì phải. Liệu có tụt xuống hết theo chiều sâu 3 đoạn cọc không, trong cọc có nước không, cháu bé ở độ sâu nào chưa thấy công bố. Bơm ô xy xuống thì “dùng được” chứ cho nước xuống thì uống thế nào được.
Truyền nước bằng ống chứ cụ nghĩ người ta rót thẳng nước xuống à?

Sonduong.BMV

Xe container
Sao có 25cm mà lại lọt đc nhỉ, 2 chân cùng vào đã khó, lại còn 2 tay và vai nữa. Chắc kiểu gì cũng bị thương vì theo phản xạ/ma sát 2 tay sẽ có xu hướng giơ lên trên.
Hy vọng đến giờ thì chắc là mong manh vì dưới đó có khi còn có nước nữa. Tính 35m là xuống gần 10 tầng hầm, lại bé tí thì thật khủng khiếp.
Có lẽ trược cả 2 chân xuống, có lực trượt nên người bị ép lại nhưng khó xuống đến cuối cọc.

wildness

Xe điện
25cm thì em nghĩ là cố tình chui vào chứ khó có thể vô tình bị thụt được. Phải đứng chụm chân theo phương thẳng đứng thì mới có thể lọt mà.
Có cả video đầy trên mạng cụ ơi, cụ đang nghĩ oan cho đứa bé đáng thương rồi đấy..

sakai_yo

Xe lăn
25cm thì em nghĩ là cố tình chui vào chứ khó có thể vô tình bị thụt được. Phải đứng chụm chân theo phương thẳng đứng thì mới có thể lọt mà.
Video đây cụ

Anh Sam.

Xe đạp
Em đoán gặp bảo vệ đi kiểm tra cu cậu chui vào cái đấy lấy tay bám miệng để đi qua chui lên nhưng bùn đất nên trượt tay rơi xuống, kêu la ầm ỹ nên đám bạn chạy về báo bố mẹ . Chứ cái miệng cọc ấy cố tình nhét may ra nhét được vào chứ khả năng trượt chân rơi vào đấy hầu như bằng 0 :))
Vâng cụ thì hay rồi, cụ nói chỉ có chuẩn, xem clip chưa cụ? =D>

sakai_yo

Xe lăn
Em đoán gặp bảo vệ đi kiểm tra cu cậu chui vào cái đấy lấy tay bám miệng để đi qua chui lên nhưng bùn đất nên trượt tay rơi xuống, kêu la ầm ỹ nên đám bạn chạy về báo bố mẹ . Chứ cái miệng cọc ấy cố tình nhét may ra nhét được vào chứ khả năng trượt chân rơi vào đấy hầu như bằng 0 :))
Video lúc rơi đây cụ

Mandalord

Xe điện

Liên tiếp có trẻ em rơi xuống hố trụ cầu, xuống cọc khoan bê - tông , hình như công tác bảo vệ các công trường XD đang có vấn đề.
"Đang"? Đã, đang, và sẽ nhé.

Trạng thái
Thớt đang đóng