[Funland] Nơi chia sẻ những câu chuyện Tâm linh trong cuộc sống thường ngày 2024 Vol 8

chilatamthoi

Xe tải
ZynZyn đâu rồi.
Xông lên ta quyết xông lên
Xông lên ta quyết đứng lên hàng đầu
Hàng đầu, ta phải đi đâu ?
Đi đâu ? Ta quyết đứng đầu chứ sao.
Chứ sao. Ta phải thế nào ?....
😂
Có “dị bản “ này Cụ ôi:

Đi đầu chẳng biết đi đâu
Đi đâu chẳng biết cứ hàng đầu mà đi
😄😄😄

DurexXL

Tháo bánh

Hoàng Trang

Xe ngựa
:)) :)) :)) hôm nay mưa, nắng thất thường 🌞🌧
Dỗi rồi cụ ạ… thật không thể tin được… cụ bà U70 (tự nhận) quay xe nhanh vậy… hic hic!!!
Cái bà cụ Hoàng Trang ấy, sáng nắng, chiều mưa, trưa giông bão là bình thường các cụ ạ. Chưa kể thỉnh thoảng lại có các hình thái cực đoan như lốc xoáy, mưa đá, động đất, sóng thần,... Chậc chậc!

Gato2009

Xe điện
Đọc đến đây thì em không bức xúc nữa, chỉ còn trách chút thôi. Thương cả chú bộ đội và cô Út :(!
Chiến tranh mà mợ, mất mát, hy sinh, chia ly, dằn vặt…hậu quả của chiến tranh mấy chục năm rồi vẫn tồn tại âm ỉ trong mỗi con người…haizz.

Booong

Xe tăng
Tội của cụ Wat là thương cô Út quá, hy sinh vì cô Út quá nên lỡ dở hết cả; nhưng như vậy sẽ lại là kỷ niệm đẹp, dù buồn và rất day dứt cho cả cụ Wat và cô Út đến suốt cả cuộc đời.
Em ở trong hoàn cảnh của cụ Wat chưa chắc em đã làm được như cụ Wat, chắc cụ cũng phải kìm lòng lắm :) . Chứ như các cụ bây giờ thì cụ Wat đã vừa có cơ sở ở Cam với cô Chan Thu, vừa có cơ sở ở VN với cô Út rồi, hehe.

angkorwat

Xe điện
Tội của cụ Wat là thương cô Út quá, hy sinh vì cô Út quá nên lỡ dở hết cả; nhưng như vậy sẽ lại là kỷ niệm đẹp, dù buồn và rất day dứt cho cả cụ Wat và cô Út đến suốt cả cuộc đời.
Em ở trong hoàn cảnh của cụ Wat chưa chắc em đã làm được như cụ Wat, chắc cụ cũng phải kìm lòng lắm :) . Chứ như các cụ bây giờ thì cụ Wat đã vừa có cơ sở ở Cam với cô Chan Thu, vừa có cơ sở ở VN với cô Út rồi, hehe.
Như bây giờ thì lại không có chuyện để kể trên này 😂. Em thuộc thế hệ cổ hủ rồi. 😀

datlui

Xe tăng
Em ủng hộ cụ Wat vì cách xử lý...

Đặt trong bối cảnh sống nay chết mai, rất khó để toàn tâm cho các nhiệm vụ. Thư đi tin về là niềm vui nhưng cũng là điểm yếu trong tâm tưởng của mình. Cái cách cụ "bốc hơi", đứng ở góc độ cô Út thì khá tàn nhẫn, nhưng đứng ở góc độ của cụ thì em nghĩ đó là giải pháp tốt nhất. Mặc dù bây giờ ngồi gõ những dòng này, mình có thể nghĩ ra đủ cái kết có hậu, nhưng đặt trong bối cảnh thời đó thì em nghĩ khác xa lắm. Ra đi làm nhiệm vụ thì xem như đã khuất núi luôn rồi, may mắn lắm mới đc về!

Bây giờ sinh hoạt ở thớt TamLinh, kính mong các mợ nâng niu cụ Wat nhiều hơn, để bù đắp thay cho cô Út vì ở quá xa :">

Chỉnh sửa cuối:

Mimeo

Xe điện
Em ủng hộ cách cụ Wat vì cách xử lý...

Đặt trong bối cảnh sống nay chết mai, rất khó để toàn tâm cho các nhiệm vụ. Thư đi tin về là niềm vui nhưng cũng là điểm yếu trong tâm tưởng của mình. Cái cách cụ "bốc hơi", đứng ở góc độ cô Út thì khá tàn nhẫn, nhưng đứng ở góc độ của cụ thì em nghĩ đó là giải pháp tốt nhất. Mặc dù bây giờ ngồi gõ những dòng này, mình có thể nghĩ ra đủ cái kết có hậu, nhưng đặt trong bối cảnh thời đó thì em nghĩ khác xa lắm. Ra đi làm nhiệm vụ thì xem như đã khuất núi luôn rồi, may mắn lắm mới đc về!

Bây giờ sinh hoạt ở thớt TamLinh, kính mong các mợ nâng niu cụ Wat nhiều hơn, để bù đắp thay cho cô Út vì ở quá xa :">
Còm trước của em cũng đồng cảm và vote cách làm của cụ Wat. Lý trí, tỉnh táo, thấu đáo. Tuy đau mà tốt cho cả đôi bên.

Ái chà chà, đọc đến còm này, bất giác em nghĩ tới hồi xưa mấy đứa con gái chơi trong nhóm đã từng kể về bọn con trai khi cưa cẩm, tán tỉnh, yêu đương thì rõ là nhiệt tình. Đến khi chán rồi là tự im lặng, tự bốc hơi ko dấu vết. Gọi ko nghe, nhắn tin ko giả lời x-( kể chuyện với nhau, thôi xác định giải tán đi, có níu kéo cũng chẳng được.

Mà cách quên người cũ nhanh nhất là làm mình bận rộn đi, sự nghiệp, học hành, kiếm tiền ... Hoặc kiếm luôn người mới :D

Chỉnh sửa cuối:

DurexXL

Tháo bánh

Phỗng new

Xe điện
...

Ái chà chà, đọc đến còm này, bất giác em nghĩ tới hồi xưa mấy đứa con gái chơi trong nhóm đã từng kể về bọn con trai khi cưa cẩm, tán tính, yêu đương thì rõ là nhiệt tình. Đến khi chán rồi là tự im lặng, tự bốc hơi ko dấu vết. Gọi ko nghe, nhắn tin ko giả lời x-( kể chuyện với nhau, thôi xác định giải tán đi, có níu kéo cũng chẳng được.

Mà cách quên người cũ nhanh nhất là làm mình bận rộn đi, sự nghiệp, học hành, kiếm tiền ... Hoặc kiếm luôn người mới :D
Mợ xưa quên mấy người cũ rồi?

datlui

Xe tăng
Còm trước của em cũng đồng cảm và vote cách làm của cụ Wat. Lý trí, tỉnh táo, thấu đáo. Tuy đâu mà tốt cho cả đôi bên.

Ái chà chà, đọc đến còm này, bất giác em nghĩ tới hồi xưa mấy đứa con gái chơi trong nhóm đã từng kể về bọn con trai khi cưa cẩm, tán tính, yêu đương thì rõ là nhiệt tình. Đến khi chán rồi là tự im lặng, tự bốc hơi ko dấu vết. Gọi ko nghe, nhắn tin ko giả lời x-( kể chuyện với nhau, thôi xác định giải tán đi, có níu kéo cũng chẳng được.

Thế thì cũng phũ quá 🤣

em có cô bạn gái xưa học Y bên TQ; thời đấy dùng yahoo mới giữ liên lạc với nhau đc. Về sau xa cách với mệt quá thôi em bảo dừng nhé, thế dừng thôi chứ xa quá mà iu đương gì! Sau này cô ấy về làm ở BV gần nhà em, mỗi lần có biến cố cần sự trợ giúp về y tế thì em vẫn alo bạn ấy thôi; lo từ A-z ngay.

Mấy năm trước bạn ấy mở lớp dạy tiếng trung cho vui, em cũng đăng ký đi học. Học đúng 2 hôm thì cô ấy cho em nghỉ, hay nói theo cách cô ấy là: "em đuổi học anh vì cô trò thế này thì không học đc đâu" =))

em bị đuổi học nên nghỉ thôi, vẫn vui 🤣

angkorwat

Xe điện
Còm trước của em cũng đồng cảm và vote cách làm của cụ Wat. Lý trí, tỉnh táo, thấu đáo. Tuy đâu mà tốt cho cả đôi bên.

Thời của mợ đã có khôn phone thì nó khác. Thời của em mỗi lá thư đi cả tháng, nhanh phải 20 ngày mới đến nơi. Rồi quân bưu làm thất lạc cũng nhiều. Viết 10 lá may ra nhận được 7-8 lá là nhiều. Thông tin chậm trễ, có khi vừa gửi thư đi thì đã " oẳng" rồi. Khi người ở nhà nhận được thư thì người viết thư đã trải qua bao biến cố rồi. 😀