[Funland] Nơi chia sẻ những câu chuyện Tâm linh trong cuộc sống thường ngày 2024 Vol 8

Hoàng Trang

Xe ngựa
Cụ chuẩn đấy ạ

Nhiều việc lằn ranh sinh tử thì từ xưa các cụ vẫn tuyển "đồng nam" để thi triển

Cụ angkorwat giữ được Thân cũng là 1 trong những yếu tố để Mệnh vững
Các ông thầy ở thread này cụ thấy có ông nào chưa vợ không ạ? Không những thế ông nào cũng nhiều người yêu :D.
Còn về đường sống của mỗi người, em tin rằng đã được quyết định ngay từ khi sinh ra rồi. Không thể chỉ vì lấy chồng/lấy vợ mà thay vì oẳng năm 70t thì oẳng năm 30t được.

DurexXL

Xe lăn
Các ông thầy ở thread này cụ thấy có ông nào chưa vợ không ạ? Không những thế ông nào cũng nhiều người yêu :D.
Còn về đường sống của mỗi người, em tin rằng đã được quyết định ngay từ khi sinh ra rồi. Không thể chỉ vì lấy chồng/lấy vợ mà thay vì oẳng năm 70t thì oẳng năm 30t được.
Thế mới vào đây chém gió

Chứ Thầy hịn hành nghề thì chỉ thụ lộc Bề trên, cấm đụng vào hiện vật

Mà thế thì các Lão OFer hổng có ham

angkorwat

Xe điện
Em mà biết được mệnh mình còn sống dai thì hết chuyện để nói. Khổ một điều em không phải thầy mo. Và lúc đó không biết thầy mo ở đâu mà xem tay giúp🤓.
Viết một lá thư " đừng chờ anh nữa không" không khó. Nhưng sẽ làm Út khó xử và càng chờ. Thà rằng đột ngột im lặng thì Út sẽ đoán em xảy ra chuyện trong một chuyến công tác rồi. Cô ta sẽ đau khổ, thương nhớ một thời gian thôi. 😀

Hoàng Trang

Xe ngựa
Thế mới vào đây chém gió

Chứ Thầy hịn hành nghề thì chỉ thụ lộc Bề trên, cấm đụng vào hiện vật

Mà thế thì các Lão OFer hổng có ham
Thầy không tập trung xử lý ca ly hôn cho khách đi đã 😂.

Hoàng Trang

Xe ngựa
Viết một lá thư " đừng chờ anh nữa không" không khó. Nhưng sẽ làm Út khó xử và càng chờ. Thà rằng đột ngột im lặng thì Út sẽ đoán em xảy ra chuyện trong một chuyến công tác rồi. Cô ta sẽ đau khổ, thương nhớ một thời gian thôi. 😀
Tóm lại là em quay xe tiếp, không thể yêu thương được [-(

chilatamthoi

Xe tải
ZynZyn đâu rồi.
Xông lên ta quyết xông lên
Xông lên ta quyết đứng lên hàng đầu
Hàng đầu, ta phải đi đâu ?
Đi đâu ? Ta quyết đứng đầu chứ sao.
Chứ sao. Ta phải thế nào ?....
😂
Có “dị bản “ này Cụ ôi:

Đi đầu chẳng biết đi đâu
Đi đâu chẳng biết cứ hàng đầu mà đi
😄😄😄

DurexXL

Xe lăn

Hoàng Trang

Xe ngựa
:)) :)) :)) hôm nay mưa, nắng thất thường 🌞🌧
Dỗi rồi cụ ạ… thật không thể tin được… cụ bà U70 (tự nhận) quay xe nhanh vậy… hic hic!!!
Cái bà cụ Hoàng Trang ấy, sáng nắng, chiều mưa, trưa giông bão là bình thường các cụ ạ. Chưa kể thỉnh thoảng lại có các hình thái cực đoan như lốc xoáy, mưa đá, động đất, sóng thần,... Chậc chậc!

Gato2009

Xe điện
Đọc đến đây thì em không bức xúc nữa, chỉ còn trách chút thôi. Thương cả chú bộ đội và cô Út :(!
Chiến tranh mà mợ, mất mát, hy sinh, chia ly, dằn vặt…hậu quả của chiến tranh mấy chục năm rồi vẫn tồn tại âm ỉ trong mỗi con người…haizz.

Booong

Xe tăng
Tội của cụ Wat là thương cô Út quá, hy sinh vì cô Út quá nên lỡ dở hết cả; nhưng như vậy sẽ lại là kỷ niệm đẹp, dù buồn và rất day dứt cho cả cụ Wat và cô Út đến suốt cả cuộc đời.
Em ở trong hoàn cảnh của cụ Wat chưa chắc em đã làm được như cụ Wat, chắc cụ cũng phải kìm lòng lắm :) . Chứ như các cụ bây giờ thì cụ Wat đã vừa có cơ sở ở Cam với cô Chan Thu, vừa có cơ sở ở VN với cô Út rồi, hehe.

angkorwat

Xe điện
Tội của cụ Wat là thương cô Út quá, hy sinh vì cô Út quá nên lỡ dở hết cả; nhưng như vậy sẽ lại là kỷ niệm đẹp, dù buồn và rất day dứt cho cả cụ Wat và cô Út đến suốt cả cuộc đời.
Em ở trong hoàn cảnh của cụ Wat chưa chắc em đã làm được như cụ Wat, chắc cụ cũng phải kìm lòng lắm :) . Chứ như các cụ bây giờ thì cụ Wat đã vừa có cơ sở ở Cam với cô Chan Thu, vừa có cơ sở ở VN với cô Út rồi, hehe.
Như bây giờ thì lại không có chuyện để kể trên này 😂. Em thuộc thế hệ cổ hủ rồi. 😀

datlui

Xe buýt
Em ủng hộ cụ Wat vì cách xử lý...

Đặt trong bối cảnh sống nay chết mai, rất khó để toàn tâm cho các nhiệm vụ. Thư đi tin về là niềm vui nhưng cũng là điểm yếu trong tâm tưởng của mình. Cái cách cụ "bốc hơi", đứng ở góc độ cô Út thì khá tàn nhẫn, nhưng đứng ở góc độ của cụ thì em nghĩ đó là giải pháp tốt nhất. Mặc dù bây giờ ngồi gõ những dòng này, mình có thể nghĩ ra đủ cái kết có hậu, nhưng đặt trong bối cảnh thời đó thì em nghĩ khác xa lắm. Ra đi làm nhiệm vụ thì xem như đã khuất núi luôn rồi, may mắn lắm mới đc về!

Bây giờ sinh hoạt ở thớt TamLinh, kính mong các mợ nâng niu cụ Wat nhiều hơn, để bù đắp thay cho cô Út vì ở quá xa :">

Chỉnh sửa cuối:

Mimeo

Xe điện
Em ủng hộ cách cụ Wat vì cách xử lý...

Đặt trong bối cảnh sống nay chết mai, rất khó để toàn tâm cho các nhiệm vụ. Thư đi tin về là niềm vui nhưng cũng là điểm yếu trong tâm tưởng của mình. Cái cách cụ "bốc hơi", đứng ở góc độ cô Út thì khá tàn nhẫn, nhưng đứng ở góc độ của cụ thì em nghĩ đó là giải pháp tốt nhất. Mặc dù bây giờ ngồi gõ những dòng này, mình có thể nghĩ ra đủ cái kết có hậu, nhưng đặt trong bối cảnh thời đó thì em nghĩ khác xa lắm. Ra đi làm nhiệm vụ thì xem như đã khuất núi luôn rồi, may mắn lắm mới đc về!

Bây giờ sinh hoạt ở thớt TamLinh, kính mong các mợ nâng niu cụ Wat nhiều hơn, để bù đắp thay cho cô Út vì ở quá xa :">
Còm trước của em cũng đồng cảm và vote cách làm của cụ Wat. Lý trí, tỉnh táo, thấu đáo. Tuy đau mà tốt cho cả đôi bên.

Ái chà chà, đọc đến còm này, bất giác em nghĩ tới hồi xưa mấy đứa con gái chơi trong nhóm đã từng kể về bọn con trai khi cưa cẩm, tán tỉnh, yêu đương thì rõ là nhiệt tình. Đến khi chán rồi là tự im lặng, tự bốc hơi ko dấu vết. Gọi ko nghe, nhắn tin ko giả lời x-( kể chuyện với nhau, thôi xác định giải tán đi, có níu kéo cũng chẳng được.

Mà cách quên người cũ nhanh nhất là làm mình bận rộn đi, sự nghiệp, học hành, kiếm tiền ... Hoặc kiếm luôn người mới :D

Chỉnh sửa cuối: