[Funland] Nơi chia sẻ những chuyện tâm linh trong đời.

Dungly91

Xe tải
Các bác cho em hỏi, có thật sự là có cái gọi là "vận áo xám"; "hạn tam tai" hay không?
Chưa bao giờ em thấy cs có nhiều vấn đề như 2 tháng cuối năm nay. Cảm giác như đi đâu cũng va vào tường, làm gì cũng bị cản trở, mà k làm gì cũng bị thi phi bủa vây.
Nếu có những cái hạn đó thì có cách nào giải không các bác
Còn chuyện tâm linh, nhiều sự việc khó hiểu thì hôm nay em rảnh, sẽ kể lại cho cả nhà nghe về chuyện bố đẻ e mất, nhiều cái thật khó giải thích
Có đấy cụ ạ. Ko hẳn là vận áo xám hay hạn tam tai. Mà 1 khoảng thời gian đó. Cụ phải trả nghiệp . nhiều ng nghiệp đến muộn nên tưởng ko có nhân quả. Có hết đấy. Chỉ là đến sớm hay muộn thôi

hp78

Xe điện
Các bác cho em hỏi, có thật sự là có cái gọi là "vận áo xám"; "hạn tam tai" hay không?
Chưa bao giờ em thấy cs có nhiều vấn đề như 2 tháng cuối năm nay. Cảm giác như đi đâu cũng va vào tường, làm gì cũng bị cản trở, mà k làm gì cũng bị thi phi bủa vây.
Nếu có những cái hạn đó thì có cách nào giải không các bác
Còn chuyện tâm linh, nhiều sự việc khó hiểu thì hôm nay em rảnh, sẽ kể lại cho cả nhà nghe về chuyện bố đẻ e mất, nhiều cái thật khó giải thích
Tuỳ theo trường phái khác nhau thì có quan niệm khác nhau, theo tử vi thì không có trùng, không có tam tai, không có vận áo xám ạ.

hoahongphap

Xe máy
Có đấy cụ ạ. Ko hẳn là vận áo xám hay hạn tam tai. Mà 1 khoảng thời gian đó. Cụ phải trả nghiệp . nhiều ng nghiệp đến muộn nên tưởng ko có nhân quả. Có hết đấy. Chỉ là đến sớm hay muộn thôi
Cảm ơn bác, e thì năm nay tuổi âm lịch 77, dương lịch đầu năm 78. Cả nhóm bạn ngồi với nhau, buôn đt với cả đứa bạn sống ở Mỹ thì thấy mấy tháng cuối năm nay, bạn bè đứa nào cũng vận hạn. Đứa thì ốm đau, bệnh tật, đứa thì li dị, còn e và nhỏ bên Mỹ thì thị phi, mất tiền, làm ăn k đc.
Nhưng nhà e còn có vận áo xám, mới qua giỗ đc 2 năm.
Nhà cửa thì lu bù, e chuyển về nhà mới mua, cũng gặp chuyện đêm cả 2 vc đều nghe tháy tiếng kéo bàn ghế của căn hộ bên cạnh. Mà nhà đó thì họ mới cúng đưa ban thờ vào thôi chứ chưa có ng ở. Cứ đêm 1h sáng lục tục đến 3h sáng, e vào trong toilet của phòng ngủ giáp với nhà đấy, nghe nhiều tiếng rì rầm nói chuyện mà k rõ lời. Khu nhà e mới bàn giao nên số lg ng vẫn chưa ở hết bác ạ.
Về vận hạn thì e thấy thị phi kinh khủng, có những đứa bt mình rõ tử tế, c e với nhau mà giờ nó cũng quay sang vu oan các chuyện cho e. Nói chung, e dính thị phi nhiều lắm và toàn là bị oan, đến nỗi mà e còn stress nặng nề luôn bác ạ. Gần hết năm rồi, mà còn bị nó chơi xấu, bị đuổi vc (e thề là trong nghề của e, e khá có tiếng tăm 1 xíu, chưa bao giờ e đi xin vc - trừ hồi năm đầu tiên mới ra trường, còn lại là các bên mời e về làm, mà giờ e bị đuổi vc k liên quan đến chuyên môn mà liên quan đến thị phi).
Mọi việc cứ rối tung lên hết, e thấy chỗ nào cũng là ngõ cụt, làm gì cũng đụng đâm vào tường, cảm giác rất mệt mỏi :((

hoahongphap

Xe máy
Tuỳ theo trường phái khác nhau thì có quan niệm khác nhau, theo tử vi thì không có trùng, không có tam tai, không có vận áo xám ạ.
Em k xem được tử vi bác ạ, e đi xem mấy thầy ngày lâu lắm rồi, theo ngày sinh tháng đẻ của e thì họ đều tả dáng ng k phải e :((

IFAW50

Xe tải
Lâu rồi e mới vào OF, oánh dấu phát rồi tối e kể các cụ nghe vài chuyện về tâm linh bản thân e đã từng gặp, giờ có tý men nên xin phép khất các cụ.

hp78

Xe điện
Em k xem được tử vi bác ạ, e đi xem mấy thầy ngày lâu lắm rồi, theo ngày sinh tháng đẻ của e thì họ đều tả dáng ng k phải e :((
Theo tử vi thì hình dáng em cũng không đúng với ngày sinh tháng đẻ của em ợ:D

hoahongphap

Xe máy
Theo tử vi thì hình dáng em cũng không đúng với ngày sinh tháng đẻ của em ợ:D
Ô, thế hả bác?
Hồi đó 2 lần e thấy tả chả giống nên e k xem tử vi nữa mà về cứ trách bố mẹ là đẻ e dịp tết âm lịch nên nhầm ngày.
Nói nhiều quá đâm ra bố mẹ e cũng hoang mang theo, kiểu lúc đầu thì khẳng định chắc nịch là đúng ngày, sau lại bảo ừ nhỉ, có thể nhầm vì ăn tết xong mới làm giấy khai sinh :))

Hoàng Trang

Xe ngựa
Cảm ơn bác, e thì năm nay tuổi âm lịch 77, dương lịch đầu năm 78. Cả nhóm bạn ngồi với nhau, buôn đt với cả đứa bạn sống ở Mỹ thì thấy mấy tháng cuối năm nay, bạn bè đứa nào cũng vận hạn. Đứa thì ốm đau, bệnh tật, đứa thì li dị, còn e và nhỏ bên Mỹ thì thị phi, mất tiền, làm ăn k đc.
Nhưng nhà e còn có vận áo xám, mới qua giỗ đc 2 năm.
Nhà cửa thì lu bù, e chuyển về nhà mới mua, cũng gặp chuyện đêm cả 2 vc đều nghe tháy tiếng kéo bàn ghế của căn hộ bên cạnh. Mà nhà đó thì họ mới cúng đưa ban thờ vào thôi chứ chưa có ng ở. Cứ đêm 1h sáng lục tục đến 3h sáng, e vào trong toilet của phòng ngủ giáp với nhà đấy, nghe nhiều tiếng rì rầm nói chuyện mà k rõ lời. Khu nhà e mới bàn giao nên số lg ng vẫn chưa ở hết bác ạ.
Về vận hạn thì e thấy thị phi kinh khủng, có những đứa bt mình rõ tử tế, c e với nhau mà giờ nó cũng quay sang vu oan các chuyện cho e. Nói chung, e dính thị phi nhiều lắm và toàn là bị oan, đến nỗi mà e còn stress nặng nề luôn bác ạ. Gần hết năm rồi, mà còn bị nó chơi xấu, bị đuổi vc (e thề là trong nghề của e, e khá có tiếng tăm 1 xíu, chưa bao giờ e đi xin vc - trừ hồi năm đầu tiên mới ra trường, còn lại là các bên mời e về làm, mà giờ e bị đuổi vc k liên quan đến chuyên môn mà liên quan đến thị phi).
Mọi việc cứ rối tung lên hết, e thấy chỗ nào cũng là ngõ cụt, làm gì cũng đụng đâm vào tường, cảm giác rất mệt mỏi :((
Em đã từng có nguyên 1 năm đen thui chứ không chỉ vài tháng cuối năm như mợ. Cứ bình tĩnh sống rồi mọi chuyện sẽ ổn thôi mợ. Năm ý em vừa thị phi, vừa thất nghiệp, vừa ngã xe, vừa bỏng, vừa mất tiền vào những chuyện không đâu,...
Còn chuyện về nhà mới của mợ thì em thấy giống với chuyện cụ DurexXL đã kể 8-x

emyeumazda

Xe buýt
Em có chuyện này xin kể với các cụ, chuyện xảy ra với bản thân em và có thật 100%, và chuyện xảy ra lúc trời sáng và trong lúc em đang rất tỉnh táo.
Đó là hồi năm 2010 hay 2011 gì đó em ko nhớ chính xác tháng mấy, hồi đó em cũng đã có vợ rồi ( nhưng hình như mới cưới ) một buối sáng em đi làm như mọi ngày, đi qua đoạn đường liên xã Tứ Hiệp ( đoạn đường phía dưới cầu chui đường cao tốc Pháp Vân ).Bình thường đường này vẫn đông người qua lại, liên tục. Đang lái xe máy chầm chậm tầm hoảng 30km tự nhiên em có cảm giác ai đó cứ tóm lấy tay lái bẻ ngoặt tay lái về một hướng, và ghì rất mạnh , khiến em ko thể chỉnh được tay lai xe , Em cố ghìm chặt hai tay để khỏi đổ xe , nhưng cảm giác càng thây bị ghì xe mạnh hơn và cũng chỉ được khoảng vài mét thì ko ghìm được nữa, thế là xe đổ dầm , em ngã nhưng ngồi dằn mông xuống đường đau mông ê ẩm, nhưng em bật dậy nhìn xung quanh xem thằng nào người quen trêu mình mà đùa ngằm như vậy dẩy cho người ta ngã xuống đường , nhưng nhìn quanh mà ko thấy ai, lạ quá, rõ ràng là em cảm giác có ai đó tóm tay lái và hơi níu xe mình. Em nhíu mày đứng dậy, tự nhấc xe máy rồi nhìn kỹ xe máy xem xe có bị sao không , phanh xe không bị bó, cổ phốt trơn tru bình thường tay lái nhẹ nhàng. em còn cẩn thận xem lại nan hoa 2 bánh xe xem có cái gì vướng vào không, hòn đá hòn sỏi mắc vào xe không nhưng tuyệt nhiên ko thấy gì bất thường,
Sau đó em lại nổ máy và đi đến cơ quan bình thường , lúc đó trong đầu cũng thắc mắc vô lý lắm , đến công ty em có kể lại chuyện cho 1 anh đồng nghiệp nghe , thì anh ấy bảo là chắc có cô nào cô ấy trêu : " ý là có con ma , hay cái vong nào nó trêu ".
Em bảo Cô nào trêu thì phải trêu thanh niên chưa vợ người ta có vợ có gia đình rồi thì còn trêu gì,
Gần 8 năm trôi qua , em vẫn hay đi quan đoạn đường đó, nhưng em vẫn ko thể giải thích được, và cũng gần 8 năm qua cũng có rất nhiều vụ va chạm ngã xe, tại đoạn đường đó xảy ra , tuy ko phải là nặng nhưng cũng có vụ gãy chân tay, khâu mặt mũi ...

Em xin chia sẻ chuyện có thật với bản thân em, để các ccụ tham khảo , ai hiểu ai cảm nhận đánh giá thế naò thì tùy , còn bản thân em thì tin rằng thế giới tâm linh, thế giới vô hình là có thật tuy ko phai ai cũng cảm nhận hay có duyên gặp, và cái duyên đó có thể là lành hay ko lành thì cũng ko ai biết được,

kuok

Xe tải
Theo cụ báng bổ, không tin thần thánh đến mức đổ cả bát hương nhà mình cho người khác thì có phải trả nợ không cụ?

meomun346

Xe container
Đúng là rất khó miêu tả!
Cái thứ âm thanh mà giai đoạn này thỉnh thoảng em nghe được, nó không quá xa, không xác định được hướng, nó gần như tiếng rên nhưng cũng mang đặc điểm tiếng vọng của chuông chùa. Chỉ biết rằng nó rất nhỏ nhưng nghe rất rõ, rất thanh, không trầm.
E nghĩ là tiếng sáo diều thôi ạ. Cũng có lần e nghe thấy tầm buổi chiều cho đến đêm, nhưng chị bạn ko nghe thấy, và rồi từ đó mất hẳn. Em ở TP Tuyên Quang nhé.

Nhân quả có thật cụ ạ. Còn hiện tại e thấy bây giờ dân mình mới đang bị ru ngủ bằng hệ thống chùa chiền thương mại hóa như bây giờ. Mà ngu dân thì chả có gì bấu víu. Chỉ biết bấu víu vào tâm linh. Giờ đi chùa chiền thấy lễ lạt cúng bái nói thật nhìn chán lắm.
Em có cô bạn mới theo đạo Phật: nghe giảng kinh, tham gia lễ lạt... cô nói có nhiều dòng tu: mật tông, thiền tông...Mỗi dòng có những cách thức tu tập khác nhau.
Em có nghe thử mấy bài giảng mà cô giới thiệu trên yotube, thấy nó chậm rãi quá, và cũng ko có gì mới.

hoahongphap

Xe máy
Em đã từng có nguyên 1 năm đen thui chứ không chỉ vài tháng cuối năm như mợ. Cứ bình tĩnh sống rồi mọi chuyện sẽ ổn thôi mợ. Năm ý em vừa thị phi, vừa thất nghiệp, vừa ngã xe, vừa bỏng, vừa mất tiền vào những chuyện không đâu,...
Còn chuyện về nhà mới của mợ thì em thấy giống với chuyện cụ DurexXL đã kể 8-x
ÔI, mới có 2 tháng cuối năm mà e còn thấy sấp mặt, giờ mà 1 năm đen đủi thì ... em cũng chỉ hy vọng qua năm mới mọi vc nó có chiều hướng đi lên, chứ giờ thì stress quá đi mất.
Đọc chuyện nhà cụ Durex nên e mới đăng nhập nick đấy ạ, bình thường e rất sợ ma nhưng vì đang stress mấy chuyện kia nên lại k sợ lắm tiếng kê bàn ghế với lại dù sao nó cũng là ở nhà bên cạnh nên đỡ hơn

meomun346

Xe container
Có 1 lần em theo bạn đi xem bói lá trầu không các cụ ạ. Cô bói nhìn lá trầu rồi nói: chị có 2 lần suýt chết nhưng được bà cô đỡ cho nên qua khỏi.

- Em nói chỉ có 1 lần thôi (hồi đó e mới lên 3, nghe mẹ kể lại)
- Cô nói còn có 1 lần thứ hai nữa, tại 1 khúc cua, e bị kẹp vào giữa 2 cái ô tô (lỗi do e vượt xe tải tại khúc cong tay áo, em phạm luật gt trong trường hợp này), nhưng thoát chết vì cô đỡ. Thực ra người lái xe tải nặng ngồi trên cabin cao đã nhìn thấy em và dừng xe lại. Hú vía!

Trường này cô bói dựa vào đâu mà phán chuẩn thế nhỉ!

Dungly91

Xe tải
Theo cụ báng bổ, không tin thần thánh đến mức đổ cả bát hương nhà mình cho người khác thì có phải trả nợ không cụ?
Sống đúng đạo làm người đầu tiên phải hiếu kính bố mẹ , tổ tiên. Sai thì vi phạm. Đương nhiên phải chịu rồi cụ

Hoàng Trang

Xe ngựa
ÔI, mới có 2 tháng cuối năm mà e còn thấy sấp mặt, giờ mà 1 năm đen đủi thì ... em cũng chỉ hy vọng qua năm mới mọi vc nó có chiều hướng đi lên, chứ giờ thì stress quá đi mất.
Đọc chuyện nhà cụ Durex nên e mới đăng nhập nick đấy ạ, bình thường e rất sợ ma nhưng vì đang stress mấy chuyện kia nên lại k sợ lắm tiếng kê bàn ghế với lại dù sao nó cũng là ở nhà bên cạnh nên đỡ hơn
Em đen nguyên 1 năm cơ ạ. Giờ nghĩ lại em cũng không hiểu tại sao lúc đó mình có thể chịu đựng được.

bak47

Xe hơi
Hồi em 5,6 tuổi em được gặp ông nội em, ông nội em mất từ khi bố em mới có 10 tuổi, năm 1956. Ông em cũng không có ảnh để lại. Đó là một đêm mùa hè, em trải chiếu nằm xuống nền gạch trong ngôi nhà cổ 5 gian do cụ em xây từ cuối thế kỷ 19. Em ngủ rất ngon cho đến nửa đêm thì tỉnh giấc, em thấy một người cao lớn đi từ ban thờ ra chỗ em nằm, em sợ quá định đứng lên chạy vào buồng gọi bố mẹ em thì ông nói: “ông là ông nội của cháu đây, đừng sợ”. Ông ngồi xuống chiếu nâng đầu em gối lên đùi ông rồi bảo “con ngủ tiếp đi”. Em nằm một lúc rồi lại thấy sợ nên đứng dậy chạy vào buồng gọi “ bố mẹ ơi ông về!”. Bố em chạy ra bật đèn, em kể lại cho bố nghe hết câu chuyện. Đến bây giờ em vẫn nhớ như in sự việc này. Em kể về ông nội nên thật 100%, không dám nói sai đâu ạ.

Nhà em là nhà cấp 4 nên cửa làm là loại cửa nhôm kính và trần lợp tôn lạnh. Cái cửa này nó không được trơn lắm bình thường khi mở ra mở vào cũng có tiếng cót két. Mấy nay đêm cứ tắt hết đèn đi ngủ là e nghe thấy tiếng kiểu mở cửa đưa đi đưa lại vậy (lúc đầu e nghĩ là do gió vì nhà e cũng thoáng). Nhà e có 2 phòng mà cả e ra chốt cả 2 cửa vẫn nghe thấy tiếng như vậy mà e hỏi e gái e thì bảo k nghe thấy gì. Nhiều lúc cũng thấy hơi ớn ớn. Các cụ nào có kinh nghiệm gì về vụ này không nhỉ. Thạch sùng nó có biết giả tiếng kêu k nhỉ hay cụ nào chỉ e cách làm cái cửa nó trơn với. Hiazz

TungThoc

Xe điện
Có 1 lần em theo bạn đi xem bói lá trầu không các cụ ạ. Cô bói nhìn lá trầu rồi nói: chị có 2 lần suýt chết nhưng được bà cô đỡ cho nên qua khỏi.

- Em nói chỉ có 1 lần thôi (hồi đó e mới lên 3, nghe mẹ kể lại)
- Cô nói còn có 1 lần thứ hai nữa, tại 1 khúc cua, e bị kẹp vào giữa 2 cái ô tô (lỗi do e vượt xe tải tại khúc cong tay áo, em phạm luật gt trong trường hợp này), nhưng thoát chết vì cô đỡ. Thực ra người lái xe tải nặng ngồi trên cabin cao đã nhìn thấy em và dừng xe lại. Hú vía!

Trường này cô bói dựa vào đâu mà phán chuẩn thế nhỉ!
Cô nào đỡ, đó chỉ có thể là tổ tiên nhà mợ linh thiêng phù hộ. Cô đỡ thì được gì?

TrangBonBon

Xe tăng
Nếu xem tử vi thì tất cả được giải thích ở Cung Phúc đức. :)