[Funland] Nơi chia sẻ những chuyện tâm linh trong đời.

F.ACURA

Xe container
Theo ngu ý của em:

1/ Khu vực giường
Mợ bỏ dàn đèn trên tường đi
Thay rèm cửa sổ bằng loại dầy hơn, nếu là 2 lớp thì 1 lớp voan mỏng, 1 lớp chắn sáng hoàn toàn. Khi mợ ngủ đêm thì kéo full
Làm rèm tương tự ở cửa sổ đầu giường. Hạn chế mở cửa sổ này. Nếu có chốt cố định thì cố định nó lại
Cái đèn cọc đọc sách, nếu Mợ có thể dịch cái giường xa ra khỏi tường (có cửa sổ) 1 khoảng 30cm, để đèn cọc vào đó, nằm trên giường đọc sách

2/ Khu vực khác
Mợ làm cho em cái khăn vải màu sáng, vàng hoàng yến chẳng hạn, to, rộng, trùm kín cái gương cho em. Khi nào dùng thì mở ra, không dùng lại trùm kín lại
Nếu cảm thấy thoải mái, mợ tạm thời cất tấm ảnh của mợ trên tường đi (bọc lại cất vào tủ)

3/ Thói quen
Nếu đảm bảo về an ninh, khi đi làm, mợ mở toàn bộ rèm, mở hết cỡ cửa sổ bên cạnh giưởng (cửa sổ đầu giường đóng nguyên vị, kéo rèm kín) cho ánh sáng và không khí sạch ùa vào vào phòng
Vì không gian khá nhỏ, nên mợ nghiên cứu lại các loại cây đang để trong phòng, loại nào phù hợp hẵng để (về cơ bản, khi tắt đèn, các cây đều hút oxi và thở ra cacbonic)

4/ Về sức khỏe
Mợ nên có 1 test y tế cơ bản để xem các chỉ số 1 cách định kỳ

5/ Về tâm lý
Em cá 100% là mọi cảm giác bất an của mợ sẽ hết nếu có 1 bạn cùng phòng đúng ý :">
Đúng là chỉ cần số 5, có số 5 tự khắc 1-4 có hay ko cũng ko coan chọng :D
Ý cụ là nếu có cái thứ 5 thì không cần làm 4 cái còn lại? :))

DurexXL

Xe container
Dạ, cám ơn cụ nhiều nha.
Giá mà đc gặp các cụ ở ngoài thì tốt quá :)
Em nguyệch ngoạc như này, Mợ thấy có khớp không nhá

Mợ chú ý đèn ở Ban Thần tài luôn sáng nhé, mợ nên đặt Ban thờ kiểu có mái che, và nên làm màu vàng sáng sẽ hợp
Đúng là chỉ cần số 5, có số 5 tự khắc 1-4 có hay ko cũng ko coan chọng :D
Chuổn Lão

Có cái 5 như Mợ ấy khoe, nhưng 1-4 vẫn có chứng tỏ cần đánh giá lại năng lực thi công của đơn vị trúng thầu gói 5

Mợ Byul nhệ

Khụ

F.ACURA

Xe container

Mợ chú ý đèn ở Ban Thần tài luôn sáng nhé, mợ nên đặt Ban thờ kiểu có mái che, và nên làm màu vàng sáng sẽ hợp

Chuổn Lão

Có cái 5 như Mợ ấy khoe, nhưng 1-4 vẫn có chứng tỏ cần đánh giá lại năng lực thi công của đơn vị trúng thầu gói 5

Mợ Byul nhệ

Khụ
Ý lão là sờ kin and sờ vít á :D

hoahongphap

Xe máy

Chuổn Lão

Mợ Byul nhệ

Khụ
Dạ, thực tế thì hơi lệch chút cụ ạ. Do chỗ thẳng thì vướng ngay cái ổ điện nên e làm chệch vào bên trong 1 chút ạ. Sẽ nhìn thẳng vào bộ ghế sopha hơn ạ. Vị trí Ban thờ chuyển thì nhìn từ cửa phòng ngủ ra cũng hơi chếch xíu, chắc k sao cụ nhỉ?

DurexXL

Xe container
Dạ, thực tế thì hơi lệch chút cụ ạ. Do chỗ thẳng thì vướng ngay cái ổ điện nên e làm chệch vào bên trong 1 chút ạ. Sẽ nhìn thẳng vào bộ ghế sopha hơn ạ. Vị trí Ban thờ chuyển thì nhìn từ cửa phòng ngủ ra cũng hơi chếch xíu, chắc k sao cụ nhỉ?
Không sao ạ
Các Cụ Tài Cụ Địa này level trần tục còn nhiều, cứ lễ lạc đầy đủ, mợ chủ xinh tươi là ok

Dungly91

Xe tải
Cụ giải đáp giùm em vụ mấy cụ mợ mua nhà mới/ xây lại nhà: nửa đêm nghe tiếng rì rầm/ tiếng bước chân/ tiếng kéo sắt/ tiếng kê đồ...
Ảo thanh thôi mợ ạ. Có ảo thanh, ảo ảnh, ảo giác. Vong ko thể tự tạo ra tiếng động đc.

hoahongphap

Xe máy
Ảo thanh thôi mợ ạ. Có ảo thanh, ảo ảnh, ảo giác. Vong ko thể tự tạo ra tiếng động đc.
E tưởng vong có thể làm đc chứ ạ
Nếu k thì tại sao cả tháng trc khi nhà bên cạnh nhập trạch, nhà e k thấy tiếng động gì hết. Sau này mới thấy ạ?

DurexXL

Xe container
Ảo như nhà em thì hơi khó giải thích

Tay hàng xóm còn ồn quá không chịu được, 1h sáng alo cho em mà

Hoàng Trang

Xe ngựa
Vong là dòng tia. Tạo ra đc tiếng động bằng cách nào đc ạ ?
Thế còn hiện tượng khua cốc chén trong 49 ngày sau khi người thân mất mà nhiều người gặp phải ạ? Dù nhà không có chuột hay mèo.

Huy Linh

Xe tải
Các cụ mợ cho em hỏi chút ạ. Nhà em là nhà cấp 4 chỉ khoảng gần 30m2 nằm trong 1 con ngõ rất nhỏ, lọt thỏm giữa 4 bề là nhà cao tầng và ở ngay miệng cống chung của khu. Nguyên nhà em và nhà phía trước là 1 căn nhà ống, sau vợ chồng ông bà chủ cũ ly dị nên chia đôi nhà và nhà em mua lại căn phía trong, có 1 lối đi vào nhà em rộng chừng 70cm chính là cái cống chung đó.

Do 4 bề đều đã xây nhà cao tầng và chỉ có 1 khoảng độ 70cm cách nhà hàng xóm (chính là lối vào), nhà mới là cấp 4 nên quanh năm không bao giờ có ánh nắng mặt trời chiếu vào nhà. Nhà em có cửa chính và cửa sổ đều quay ra lối đi (miệng cống chung) và chỉ có giữa trưa hè thì mới có nắng chiếu vào cái khe lối đi đó. Em cưới xong là chuyển về đây ở luôn, trước đó nhà cũng xập xệ được cho thuê chứa đồng nát. Sau khi mua lại, bố mẹ chồng em gấp rút xây nhà cấp 4 để cho vợ chồng em ở có cúng nhập trạch đàng hoàng. Nhưng do ban thờ cao nên em không thể tự thắp hương được, toàn nhờ chồng thắp thì bữa đực bữa cái nên không thắp hương 100 ngày được. Nhìn chung em ở đến giờ 3 năm rồi thì không thấy có vấn đề gì lắm, nhưng em nhát gan lại hay thần hồn nát thần tính nên cứ nghĩ nhà không có ánh nắng thì không tốt. Giờ sinh em bé (con em được 9 tháng rồi), ai đến nhà em cũng kêu nhà ẩm thấp quá không có nắng không tốt cho trẻ con nhưng chúng em chưa có điều kiện cải tạo. Ông bà nội cũng giục xây lên nhưng quả thực em nghĩ xây lên thì 4 bề vẫn bị bao bởi nhà cao tầng, ko có nắng, ko khí không lưu thông nên cũng vẫn lưỡng lự.

Các cụ các mợ cho em hỏi có nên ở nhà như vậy không ạ. EM cảm ơn các cụ các mợ nhiều.
Theo phong thuỷ thì ko tốt mợ ạ

HungNexus

Xe tăng
Cụ nói đúng, có lẽ đó là dạng ảo ảnh thật. Em cũng tin là như vậy, là hiện tượng vật lý học.
Các hình ảnh em nhìn thấy nó ở xa rất xa sâu trong các tầng mây và ở trên cao, nhưng lại rất rõ ràng và sống động y nhìn thật.
Còn hiện tượng ảo ảnh nhìn thấy hồ nước trên sa mạc mà cụ đề cập em nghĩ là họ khát nước quá nên họ tưởng tượng ra vì họ nhìn thấy hồ nước ở xa trên sa mạc chứ ko phải là ở trên bầu trời. Và em cũng đọc 1 số truyện và tài liệu về ảo ảnh nhìn thấy trên sa mạc, phần lớn là họ nhìn thấy hồ nước khi họ quá khát và dưới cái nắng gắt. Cái này em nghĩ là do họ nghĩ nhiều đến quá nên họ tưởng tượng ra.
Khúc xạ ánh sáng tạo ra ảo ảnh
Mợ tìm hiểu sẽ biết kô chỉ có sa mạc

dung.nv

[Tịch thu bằng lái]

ngasieuchuoi

Xe hơi
Nếu là em

Có điều kiện 1 chút đủ để trả góp

Là em mua chung cư để ở

Nhà đó bán đi trả tiền chung cư

Sống như vậy không ốm thì hơi lạ
Theo phong thuỷ thì ko tốt mợ ạ
Em cảm ơn các cụ. Ai cũng hiểu chỉ một số người không chịu hiểu ạ. Em cũng muốn sau này mua chung cư nhưng chồng em và bố mẹ chồng thì muốn ở đây, xây lên 3-4 tầng để ở. Nhà ẩm thấp thiếu ánh sáng tự nhiên nên cứ có điều kiện là em phải cho F1 ra ngoài hít khí trời, ở lâu trong nhà ốm thật.