[Funland] Nơi cùng chia sẻ những câu chuyện tâm linh trong cuộc sống hàng ngày 2019 version

cuhaifus

Xe container
Những ng có căn là những ng có giác quan t6, e nghĩ thế. Nhiều vc đc báo trc.
Ngày xưa e ngủ sợ ma, toàn nằm chung giường c gái. Mà luôn có cảm giác có ng nằm cạnh, đi đâu tối cũng có cảm giác đó. Yêu nhau thì cứ ngày lễ tết cãi nhau, chả đc đi chơi. Mẹ e đi xem thì bảo là e bị tiền duyên theo gì gì đó, cắt mấy lần chả đc.
Tuy nhiên có ích lợi là: vd mai phòng e họp, đêm trc e mơ thấy trong cuộc họp có những ai, phát biểu cái gì. Hôm sau y như thế luôn, k khác chút nào. Rồi đứa nào chơi xấu e, e cũng đc báo trc nên lúc họp hành giao ban, họp chi bộ nọ kia, e dã có sẵn phương án trả lời hết.
Sau e cắt tiền duyên nhiêu quá chả biết cắt đâu mà k thấy có ng nằm cạnh nữa và cũng k đc báo vụ họp hành kiểu này nữa. Nghĩ cũng tiếc tiếc là :))
Ko có ai báo số má lô đề gì hả mợ, phí quá

cuhaifus

Xe container
Hì. Nhân vụ mợ nói chuyện này em cũng có 2 chuyện: chuyện 1: em chơi với 1 ông anh ( hơn em khá nhiều tuổi) làm bs bệnh viện nhi TW, một lần tụ tập rượu chè có bàn tới chủ đề cúng lễ có khỏi bệnh không? Ông ý kể có vụ có đứa bé quê Tuyên Quang hay Hà Giang gì đó bị bệnh đưa xuống viện Nhi chữa, khám, xét nghiệm đủ hết mà k phát hiện ra bệnh gì, thằng bé cứ oặt ra không ăn, khóc ngằn ngặt suốt, người sốt hầm hập. Bv xác định trả về, người nhà khóc mếu, ông ý là bs trực tiếp điều trị thấy tội nên lúc người nhà thuê xe về quê, ông ý bảo " theo tôi cháu nhà anh chị k bị bệnh dương thế đâu, về nhà xem có thày nào đi xem rồi làm cho cháu cái lễ" người nhà họ nghe theo về đi làm lễ, thằng bé khỏi thật ( chuyện toàn chỗ anh em hiểu nhau mà ông ý nhiều tuổi chắc k chém lấy vui). Chuyện 2: trong họ nhà em có thằng em họ, kém em vài tuổi, năm nó cỡ 10-12 tuổi gì đó em thấy bố mẹ nó đưa nó lên viện mắt TW khám chữa, vì ở nhà em nên e biết, em thấy mắt thằng cu em đỏ ngầu, nước mắt chảy suốt ngày, rỉ mắt tùm lum. Nghe bệnh viện nói nó bị " viêm kết mạc mùa xuân" ( hồi ý e cũng bé nên chỉ nghe nói thê thôi) chạy chữa lâu lắm vì nó phải xin nghỉ học cả kỳ để chữa, mà chữa đỡ vài hôm lại bị, đến mức mắt nó gần mù, mẹ nó khóc ác lắm, em ấn tượng vì thấy mẹ nó khóc suốt ngày khi ở nhà em, nhất là ai đó hỏi thăm. Rồi một ngày e k thấy nó lên nữa, nghe nói nó khỏi rồi, sau mẹ e kể " thằng B nó phạm tội, nó với bọn trẻ con ra chùa làng chơi, trong chùa có mấy ông tượng, mấy thằng vào đó hỏi hhau k biết tượng bằng gỗ hay đất sét? Cu em em nó mới trèo lên ban thờ lấy cái que chọc chọc vào mắt một ông để xem là đất hay gỗ" sau người ở nhà mấy đứa kể mới biết chứ cu em k nói gì. Nhà nó sợ quá ra chùa làm cái lễ, thế là nó khỏi ( không rõ do cũng lễ mà khỏi hay chữa gần nửa năm ở viện mắt TW đến lúc ý nó khỏi bệnh)
Chuyện phạm ở ĐÌnh Chùa Miếu thì quá nhiều chắc các cụ cũng nghe nhiều rồi, Em đi đâu gặp cái gì dù ko tin em cũng ko bao giờ báng bổ, E vẫn tin vào thế giới song hành với thế giới ta đang sống mà mình ko nhìn thấy hoặc ít khi nhìn thấy được

Ngu.Hèn

[Tịch thu bằng lái]
Ko có ai báo số má lô đề gì hả mợ, phí quá
Có cụ nhé :)) e xác nhận có. E có quả báo 4 càng, đề về 3 càng, ăn đề :)) Hôm đấy e có nói với đứa e luôn nên nó làm chứng hẳn hoi ^^

Nhưng tiền trúng lô đề e nghiệm thấy luôn là tiền bẩn. Dùng vào bất cứ vc gì cubgx ko tốt. E toàn đem tiêu lặt vặt mấy thứ, hãn hữu lắm thì làm đầy bình xăng :))
Còn bảo mua gì đem về nhà thì chả bao giờ e mua.

cuhaifus

Xe container
Có cụ nhé :)) e xác nhận có. Nhưng tiền trúng lô đề e nghiệm thấy luôn là tiền bẩn. Dùng vào bất cứ vc gì cũng đen. E toàn đem tiêu lặt vặt mấy thứ, hãn hữu lắm thì làm đầy bình xăng :))
Còn bảo mua gì đem về nhà thì chả bao giờ e mua.
Cô bạn gái em kể là thanh đồng ấy, có giai đoạn ko xin thì thôi, nhưng cứ có việc cần tiền là xin( Xin ai thì em ko rõ nhưng theo hình thức đặt tiền và đánh số đuôi ). Và đảm bảo với các cụ lần nào xin cũng được, nhưng ví dụ cần cái xe Airblade thì khấn xin rồi đánh đúng 2000 đ , đủ cái xe là thôi chứ ko tham. Và tự dưng xin thì ko được. Nhưng lộc ai nấy hưởng, bật mí cho em hoặc em có tình ké thì chắc chắn trượt.

Ngu.Hèn

[Tịch thu bằng lái]
Cô bạn gái em kể là thanh đồng ấy, có giai đoạn ko xin thì thôi, nhưng cứ có việc cần tiền là xin( Xin ai thì em ko rõ nhưng theo hình thức đặt tiền và đánh số đuôi ). Và đảm bảo với các cụ lần nào xin cũng được, nhưng ví dụ cần cái xe Airblade thì khấn xin rồi đánh đúng 2000 đ , đủ cái xe là thôi chứ ko tham. Và tự dưng xin thì ko được. Nhưng lộc ai nấy hưởng, bật mí cho em hoặc em có tình ké thì chắc chắn trượt.
Em nghiệm đc điều cụ nói này. Khi nào e muốn là dễ thấy lắm :) Nhưng e ko ham tiền lô đề nên ko dùng phương pháp lợi bất cập hại đó. E chỉ đánh tí ti trêu với cụ LBK Trình (nghe nói phụ trách mảng xác xuất thồng kê đểu của nhà nước :)) )

E mặc dù ko bao giờ mơ mẩn số má nhưng giấc mơ mà tỉnh dậy cụ cảm nhận nó là hình ảnh thật ấy. Ko bao giờ lẫn lộn đc luôn ạ.

Chi moon

Xe buýt
Có dấu hiệu cổ súy mê tín dị đoan, hoặc muốn tuyên truyền để tìm con nhang đệ tử.
Mạng là ảo nhưng cũng nên cẩn thận mồm miệng, đừng tay nhanh hơn não nhé
Đây là thớt kể chuyện tâm linh, theo mạch mọi ng thì tôi kể chuyện của tôi.
Tôi có làm thầy đâu mà cần con nhang đệ tử?

Ngu.Hèn

[Tịch thu bằng lái]
Chắc tại hỏi không trả lời nên thế ấy mà.
E đang trêu mợ ấy thôi mà ^^

E chỉ nghe kể thôi cụ ạ. Ai ở An Dương tầm tuổi e trở lên đều rõ nhà ngoại e ngày xưa khá nổi tiếng về võ.
Nhà có 4 ng con trai, 1 bác hy sinh liệt sỹ khi còn trẻ. 3 ng còn lại đều giỏi võ. Ông ngoại e mời 3 thầy ng TQ ở trong nhà dạy võ cho 3 con trai, mỗi ng 1 trường phái khác nhau.
Có 1 chú tên Xuân điên ( mất lâu rồi) nhà ngay ven đê Yên Phu, cũng sang học ké thầy nhà ngoại e nhưng sau phản bội lại thầy. e k rõ là phản bội gì chỉ biết cậu nói với bố mẹ e thế nên ông ấy bị điên. Điên bao nhiêu năm rồi mới mất đấy
Theo như mợ nói e cảm thấy ko chỉ dạy võ, có liên quan đến cả bùa chú phải ko ạ???

Aidza, đt lạ type toàn bị nhảy chữ đến mệt ạ...

Chi moon

Xe buýt
E đang trêu mợ ấy thôi mà ^^

Theo như mợ nói e cảm thấy ko chỉ dạy võ, có liên quan đến cả bùa chú phải ko ạ???

Aidza, đt lạ type toàn bị nhảy chữ đến mệt ạ...

K có bùa chú đâu cụ ạ
Nhà e các cậu chỉ học võ đơn thuần, k bùa chú, xem bói

Ngu.Hèn

[Tịch thu bằng lái]
K có bùa chú đâu cụ ạ
Nhà e các cậu chỉ học võ đơn thuần, k bùa chú, xem bói
E vẫn thắc mắc. Học võ thì chỉ học theo khóa. Có tranh chấp gì được với thầy đâu mợ nhỉ.
Tại mợ nói phản thầy nên em mới không hiểu nổi. Kiểu như 2 phe, học hết võ thì trở mặt bỏ về phe kia, e nghĩ thế đùng ko mợ?

Chi moon

Xe buýt
Cái này thì e k biết, còn nhỏ mà
Cụ hỏi những ng tầm tuổi 7x trở lên ở An Dườn với Yên Phụ, những năm trc ai cũng biết ông Xuân Điên đấy

E vẫn thắc mắc. Học võ thì chỉ học theo khóa. Có tranh chấp gì được với thầy đâu mợ nhỉ.
Tại mợ nói phản thầy nên em mới không hiểu nổi. Kiểu như 2 phe, học hết võ thì trở mặt bỏ về phe kia, e nghĩ thế đùng ko mợ?

Chi moon

Xe buýt
À mà ông ấy điên nhưng k phá ai đâu, chỉ là thơ thẩn, lang thang thôi

Ngu.Hèn

[Tịch thu bằng lái]
Cái này thì e k biết, còn nhỏ mà
Cụ hỏi những ng tầm tuổi 7x trở lên ở An Dườn với Yên Phụ, những năm trc ai cũng biết ông Xuân Điên đấy
Hì, e ko thắc mắc về ô Xuân đâu. E chỉ thấy mợ có chuyện phản thầy hay thế mà ko kể thôi ^^

E kể một câu chuyện về phản thầy. Ở một làng ven đô, ngày xưa là phủ của một lão tướng võ. Ông này có một đệ tư thạo về yểm bùa.
Lần đó trước khi đánh trận ông tướng về thăm nhà 3 ngày. Ông đệ tử đc cho đi theo hầu.
Ko rõ vì lý do gì, ông đệ tử đã giết một đứa trẻ trong họ của ông tướng, làm bùa yểm ngay hậu viện.

Quả nhiên lần đó thua trận, trốn về thì rồi tự tử. Nhưng vẫn bị triều đình về lật mộ đánh roi.
Nhà ông đó sụp theo, ko giữ đc của đã đành, người cũng chết dần.
Con gái ông tướng ở với ô ngoại, lại chính là cháu gọi tên đệ tử kia là cậu. Nghe lén đc chuện này ở nhà ông ngoại, về làm lễ giải bùa, gỡ đc yểm dưới mộ của đứa trẻ. Từ đó về sau mới chấm dứt cảnh mỗi năm 3 ng trong họ đi.

Chuyện làng quê e đọc đc thôi ạ ;)

Chi moon

Xe buýt
Chắc luyện tập sai lên " tẩu hoả nhập ma" mợ nhỉ.
Thì e đã bảo là e còn nhỏ nên k biết rõ, chỉ thấy cậu e nói với bố mẹ e thế.
Mà học võ xưa của ng TQ, e nói ra có khi lại có ng bảo e tuyên truyền mê tín dị đoan, với lại tìm con nhang đệ tử :)), có 1 số cái nó hơi giống phim chưởng đấy. Bố mẹ e đc chứng kiến chứ e thì k, chỉ đc nghe kể lại thôi

Ngu.Hèn

[Tịch thu bằng lái]
Mà học võ xưa của ng TQ, e nói ra có khi lại có ng bảo e tuyên truyền mê tín dị đoan, với lại tìm con nhang đệ tử :)), có 1 số cái nó hơi giống phim chưởng đấy. Bố mẹ e đc chứng kiến chứ e thì k, chỉ đc nghe kể lại thôi
Hì, mợ kệ cụ phán bừa kia đi. Vào đây tìm con nhang đệ tử e sợ khó hơn tìm thầy ;)) toàn cáo đội lốt thỏ á ^^

Miệng thì ngọt với sợ thế thôi chứ ma hiện lên chả úp xọt mang ra chợ bán cả lượt ;))

CD125

[Tịch thu bằng lái]
Website
grab.com.vn
Cái này là biết Trò có mưu xấu thì Thày Tàu thường cho học chiêu mới nhưng đảo ngược cách hít thở là bị Tẩu hỏa nhập ma
hoặc lúc tập Thày triệt học trò, phế võ công đã dạy bằng cách điểm trúng Huyệt đạo hiểm thôi chứ có gì kỳ bí đâu
:)

Chi moon

Xe buýt
Ô, cụ rành về võ thế này, chắc cũng dân có võ à?

Cái này là biết Trò có mưu xấu thì Thày Tàu thường cho học chiêu mới nhưng đảo ngược cách hít thở là bị Tẩu hỏa nhập ma
hoặc lúc tập Thày triệt học trò, phế võ công đã dạy bằng cách điểm trúng Huyệt đạo hiểm thôi chứ có gì kỳ bí đâu
:)

CD125

[Tịch thu bằng lái]
Website
grab.com.vn
Ô, cụ rành về võ thế này, chắc cũng dân có võ à?
Nhà bên ngoại Mụ nổi tiếng về Vĩnh Xuân quyền
em lạ gì Mụ
=))
Tiếc là Vĩnh Xuân quyền giờ bị lai căng học-dạy linh tinh cả lên chả ra hồn cốt nguyên bản gì cả

duchathoithoi

Xe tăng
Hì, vâng, họ luyện nội công. Mà e nghĩ phim chưởng hay tiểu thuyết của Kim Dung nó cũng có phần hợp lý đấy. Khi người ta ở những nơi " phong thuỷ tốt" tĩnh tâm và luyện tập sẽ ngộ ra nhiều điều. Công lực có lên k thì k rõ nhưng chắc chắn môi trường tốt, trong lành, kết hợp tập luyện đúng thì sức khoẻ tốt là cái chắc.