[Funland] Nuôi camera chạy bằng cơm

Chè mợ Su

Xe buýt
Có cụ mợ nào đang sống trong tình trạng như nhà em không ạ , nuôi thêm cháu của vợ hoặc chồng . Cháu của chồng em năm nay học năm I đại học , lên sống ở nhà em cũng được 1 năm rồi ( dự kiến là còn ở thêm vài năm nữa) , cũng kể từ đây cs gđ bắt đầu đảo lộn ( do e ko quen có thêm người trong nhà , trước đây 2 vkck với đứa con cs khá là nhẹ nhàng ) ,giờ nuôi thêm đứa cháu ,em đâm ra bẩn tính , hay cáu ( chính xác là nhà em nuôi nhá chứ bố mẹ cháu không đóng góp thêm bất kì cái gì ngoài tiền học hành của cháu cả ), có lẽ cũng vì kinh tế eo hẹp mà đâm ra em hay cằn nhằn với sói ( ông sói thì tiền lương đưa cũng vẫn bằng đấy , không thêm đồng nào ) . Nuôi thêm một người cứ bảo ăn uống , điện nước , chi phí phát sinh chẳng đáng là bao nhưng không, nó rất đáng là bao đấy ạ , thời buổi kinh tế khó khăn trăm dâu đổ đầu tằm . Nuôi 1 đứa con gái em đã thấy mệt bỏ mẹ ra rồi , bây giờ tự nhiên nuôi thêm 1 đứa nhiều lúc tính em nó đâm ra nhỏ nhen , ích kỉ , đàn bà . Lão nhà em thì cứ bảo em coi nó như con cái trong nhà , em đã rất cố gắng cho đến khi em phát hiện ra là nhà em mua cái gì mới , vợ chồng xích mích với nhau hay mỗi bữa ăn ăn cái gì mẹ nó đều biết hết ( chính xác là mỗi bữa ăn ạ) . Mà mẹ nó biết thì lại sang kể với mẹ chồng em , rồi thì lại bóng gió , nọ kia . Đỉnh điểm là có lần em bày ra giữa mâm 1 đĩa rau muống luộc , 1 đĩa đậu trắng và 1 đĩa muối . Lão sói hỏi “ ăn uống kiểu gì đây” em bảo “ ăn như này cho có cái để kể”.
Từ ngày cháu nó lên đến nay là 1 năm , mọi việc trong nhà vẫn 1 tay em làm , từ lau dọn nhà , quần áo , con cái ( nhìn chung là không nhờ vả cái cháu nó cái gì, và thực ra cháu nó cũng lười ).... gia đình thì không khí càng ngày càng nặng nề , tối hôm qua lão sói lại cho một thông tin như sét đánh ngang tai :” bao giờ con bé kia ra trường thì em trai nó lên học đại học , lại sống ở nhà em “ ...
cccm tư vấn giúp em , em nên xử lí như nào cho trọn tình vẹn nghĩa cái . Chứ như này lâu dài em thấy không ổn.
Có thể nhiều cụ , mợ không đồng ý với em nhưng đừng giết chết em bằng lời nói cay độc nhé . Em cảm ơn.

blackhole1

Xe điện
Cho cháu hay ai đó ở nhà là khó chịu lắm em chịu chỉ cho tiền được thôi không ở cùng trừ bố mẹ .

Hoangraptor

[Tịch thu bằng lái]
Ơ....tốt rồi! Truyền thống tốt đẹp mà...
Cơ mà nghĩ nó chán. Nhiều người như thế phết. Ai bảo ở thành phố.

VW Golf

[Tịch thu bằng lái]
cccm tư vấn giúp em , em nên xử lí như nào cho trọn tình vẹn nghĩa cái . Chứ như này lâu dài em thấy không ổn.
Có thể nhiều cụ , mợ không đồng ý với em nhưng đừng giết chết em bằng lời nói cay độc nhé . Em cảm ơn.
Chị bẩu với chồng là, sống như này khó khăn.
Hỗ trợ cháu nó ra ở riêng, bằng việc cho thêm tiền thuê nhà.

Mà giờ, thuê cho nó 1 căn hộ vừa vừa, phù hợp cuộc sống sinh viên, dưới chục triệu thôi ạ.

Hoàng Trang

Xe ngựa
Có cụ mợ nào đang sống trong tình trạng như nhà em không ạ , nuôi thêm cháu của vợ hoặc chồng . Cháu của chồng em năm nay học năm I đại học , lên sống ở nhà em cũng được 1 năm rồi ( dự kiến là còn ở thêm vài năm nữa) , cũng kể từ đây cs gđ bắt đầu đảo lộn ( do e ko quen có thêm người trong nhà , trước đây 2 vkck với đứa con cs khá là nhẹ nhàng ) ,giờ nuôi thêm đứa cháu ,em đâm ra bẩn tính , hay cáu ( chính xác là nhà em nuôi nhá chứ bố mẹ cháu không đóng góp thêm bất kì cái gì ngoài tiền học hành của cháu cả ), có lẽ cũng vì kinh tế eo hẹp mà đâm ra em hay cằn nhằn với sói ( ông sói thì tiền lương đưa cũng vẫn bằng đấy , không thêm đồng nào ) . Nuôi thêm một người cứ bảo ăn uống , điện nước , chi phí phát sinh chẳng đáng là bao nhưng không, nó rất đáng là bao đấy ạ , thời buổi kinh tế khó khăn trăm dâu đổ đầu tằm . Nuôi 1 đứa con gái em đã thấy mệt bỏ mẹ ra rồi , bây giờ tự nhiên nuôi thêm 1 đứa nhiều lúc tính em nó đâm ra nhỏ nhen , ích kỉ , đàn bà . Lão nhà em thì cứ bảo em coi nó như con cái trong nhà , em đã rất cố gắng cho đến khi em phát hiện ra là nhà em mua cái gì mới , vợ chồng xích mích với nhau hay mỗi bữa ăn ăn cái gì mẹ nó đều biết hết ( chính xác là mỗi bữa ăn ạ) . Mà mẹ nó biết thì lại sang kể với mẹ chồng em , rồi thì lại bóng gió , nọ kia . Đỉnh điểm là có lần em bày ra giữa mâm 1 đĩa rau muống luộc , 1 đĩa đậu trắng và 1 đĩa muối . Lão sói hỏi “ ăn uống kiểu gì đây” em bảo “ ăn như này cho có cái để kể”.
Từ ngày cháu nó lên đến nay là 1 năm , mọi việc trong nhà vẫn 1 tay em làm , từ lau dọn nhà , quần áo , con cái ( nhìn chung là không nhờ vả cái cháu nó cái gì, và thực ra cháu nó cũng lười ).... gia đình thì không khí càng ngày càng nặng nề , tối hôm qua lão sói lại cho một thông tin như sét đánh ngang tai :” bao giờ con bé kia ra trường thì em trai nó lên học đại học , lại sống ở nhà em “ ...
Trả nó về nơi sản xuất.

• Vodka
Reactions: Fim

hamcuare!

Xe container
Chia buồn vs mợ :) e là e chịu, ở tạm vài ngày thì đc chứ ở như thế thì kiếu.

vandatAT

Xe container
Cháu gái của ck mợ ah.
Đợi cụ nào có con/cháu trai cùng tuổi đến thịt thôi :P.
Can tội mách nẻo.

Chè mợ Su

Xe buýt
Cho cháu hay ai đó ở nhà là khó chịu lắm em chịu chỉ cho tiền được thôi không ở cùng trừ bố mẹ .
Mẹ cháu nó thì cứ thích cho ở nhà em để tiết kiệm chi phí với hai bác dễ quản lí . Em nói thật sv năm 1 rồi , quản thế quái nào được . Em còn đag không quản lí nổi em thì quản được ai .

Chè mợ Su

Xe buýt
Cháu gái của ck mợ ah.
Đợi cụ nào có con/cháu trai cùng tuổi đến thịt thôi :P.
Cáu tội mách nẻo.
Cụ thấy tội nghiệp em không cơ chứ. Cháu gái của ck em đấy ạ . Trước đây em có nói với ck em , em bảo “ con cháu em ở quê lên đây học đh có mà đầy , nhưng em chả cho đứa nào ở nhà em cả , phiền bỏ mợ ra”.

Azeglio

Xe điện
Nhà em ở cùng với người giúp việc mà em còn thấy như đi tù. Lúc con em đủ tuổi đi lớp, không phải sống cùng người lạ nữa mà cảm giác mới được ở nhà mình.
Hoàn toàn thông cảm với mợ.
Mợ nên nói thẳng cả chồng mợ là không ở được như vậy và chồng mợ bớt tính "nhà quê" đi. Xin lỗi nếu động chạm đến cụ/ mợ nào.

glory4us

[Tịch thu bằng lái]
Giao việc nhà cho cả con cả cháu mà làm. Nó thích soi thì soi lại lo gì

Chè mợ Su

Xe buýt

Mà giờ, thuê cho nó 1 căn hộ vừa vừa, phù hợp cuộc sống sinh viên, dưới chục triệu thôi ạ.
Cụ lại cứ trêu em.

vandatAT

Xe container
Cụ thấy tội nghiệp em không cơ chứ. Cháu gái của ck em đấy ạ . Trước đây em có nói với ck em , em bảo “ con cháu em ở quê lên đây học đh có mà đầy , nhưng em chả cho đứa nào ở nhà em cả , phiền bỏ mợ ra”.
Đứa cháu đó tìm 2,3 bạn gái thân thuê vào 1 phòng ở là thoải mái nhất. Muốn làm gì thì làm. Ăn gì thì ăn. Bạn bè thoải mái nữa. Đỡ phiền ai.
Chi phí chia 3 thì có tốn mấy đâu.

Merkava Mk4

Xe máy
Nuôi cháu mợ được tiếng còn gì :)

blackhole1

Xe điện

Sinh viên ở ghép chỉ hơn củ thôi ,ngày xưa em đi học tất tần tật quyết toán đc 400 / tháng thôi

NNS

Xe ngựa
. Đỉnh điểm là có lần em bày ra giữa mâm 1 đĩa rau muống luộc , 1 đĩa đậu trắng và 1 đĩa muối . Lão sói hỏi “ ăn uống kiểu gì đây” em bảo “ ăn như này cho có cái để kể”.
T
con ngan già mà biện mâm như mợ lại còn chốt kiểu mợ với em là tốn vài chục củ đi trồng răng giả đới =))

Mợ toét 2710

Xe ngựa
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
www.gach3ddep.net
Mợ đã nói thẳng thắn với chồng mợ chưa? Chồng mợ nói sao? E thì nghĩ đã cho ng ta ở thì phải thoải mái, còn nếu k thoải mái thì nên nói thẳng. Mà kinh tế nhà chị kia có khó khăn lắm k mà sao k gửi tiền nhỉ? E thì ngại nên nếu gửi con như thế e sẽ gửi tiền ăn, chỉ ở nhờ thôi

Nha Trang@

Xe điện
Công nhận bí bách thật, nhưng nói ra mới thấy phục bà già em, cách đây 30 năm nuôi báo cô gần chục thằng ở quê ra học ĐH, học nghề, đi làm, cháu ngoại lên TP học, con ông cậu tránh gia đình... mà chẳng mấy khi nói một lời nậng nhẹ.

niceshot

Xe container
Cho cháu nhà chông ở nhờ thì cũng không có vấn đề gì lăm, với điều kiện:
1. Bố mẹ cháu phải có nhời chính thức, và có đề xuất đóng góp chi phí để cháu ăn ở. Việc có nhận đóng góp hay ko phải do mợ (bên ko phải họ hàng ruột hịt với cháu) quyết định. Nếu tài chính dư giả có thể ko cần đóng góp, nhưng ck mợ phải chịu trách nhiệm bù đắp chi phí tăng thêm.
2. Cháu lên ở cùng phải có nhiệm vụ hỗ trợ mợ trong việc nấu cơm, rửa bát, don dẹp nhà cửa... và tuyệt đối không đc đưa chuyện gia đình nhà cậu mợ với nhà mình.

Mợ cần trao đổi thẳng thắn với ck về việc này. Việc tôn trọng, giúp đỡ họ hàng đều cần xuất phát từ cả 2 phía chứ ko thể chỉ đòi hỏi 1 mình từ phía mợ đc.