[Thảo luận] 1 vụ kiện mới về túi khí ko nổ trên Camry 2.4 mới cứng - có ảnh

NguoiGia

Xe tăng
Phải đâm đúng vào cái cảm biến ấy chớ! Hờ hờ.... Em nhớ lại chuyện hướng dẫn diệt muỗi không chết không lấy tiền:)):)):))

Coltplus2008

Xe điện
Hôm sau kụ quay lại có khi mất tích cái xe rồi. Chủ xe thì nhận xe mới rồi ai hỏi thì chối đây đẩy có bị tai nạn gì đâu. :21::21:
Vụ nào không giải thích được thì nó mua luôn. :102::102::102:
Giống y cái vụ cháy xe LEAD hôm trước kụ nào đưa. Quay phim được cái xe đang cháy mà hôm sau chủ xe chối phắt.:P:P

vihali

Xe container
Cứ tìm nguyên nhân đâu đâu, giờ thử mở ra xem có túi khí không đã chứ!

:mad::mad::mad:

Biết Lái

Xe buýt
Giống vụ vios lộn nhào ko nổ túi khí, Toy trả lời là chưa đủ lực từ phía trước.
e dự là e này cũng thế khổ thân:P:P:P

xecutkit

Xe tải
Hôm nay em vào Toy Mỹ Đình bảo dưỡng xe. Thấy rất nhiều "chiên gia" của Toy VN, nhân viên bảo hiểm, nhân viên Toy Mỹ Đình vây quanh 1 con Camry 2.4 LD tai nạn, nhập viện ngày 13/11/2009.

Em lại gần thì nghe thấy đây là 1 vụ kiện ko nổ túi khí. Các "chiên gia" của Toy đang nghiên cứu xem tại sao để trả lời khách hàng.

Em cho các cụ ngắm 1 ít ảnh, trước khi vụ này lên báo, đài :D

Đầu xe thế này

Nhìn chếch chếch nó thế này, con này bị đâm vào 1 cái cột bê tông to

Sau đó nó bị cái gì đó đổ vào bên thành xe và nóc xe

Cửa trước bên phụ cong gập vào

Nội y còn nguyên vẹn, 2 túi khí vẫn nguyên

Đầu xe, chỗ đâm vào tường

Cánh cửa gập sát vào ghế phụ, ko thể mở được nữa

Các chiên gia ghá tạm các thứ vào để ngâm cứu, em chộp được phát này có cả biển số :D, chúc mừng cụ nào sắp mua được em xe rẻ. Con này mới đăng ký được khoảng 2 ~ 3 tháng

Cái chỗ giắc cắm điện màu vàng là cảm biến túi khí, các chiên gia nghi ngờ nó bị hỏng. Vì chỗ khung sắt ấy cong gập vào mà túi khí ở trong xe vẫn ko nổ.

Ở bên lái còn nguyên vẹn thì nó nằm thế này, ngay ngắn và thẳng tắp.

Em update thêm chi tiết cái sensor airbag nó nằm ở chỗ nào để lần sau các cụ Toy nếu có đâm thì đâm cho trúng nhé. Đâm trượt nó phí cái túi khí đi :D

Đây là bên lái này. Bên này ko bị đâm, còn nguyên vẹn

Đây là bên bị đâm, cái đoạn khung chỗ lắp con cảm biến này đã cong chùn lại. Em chắc chắn là với quả đâm này Toy VN ko thể trả lời bừa như những lần khác được.
Toy vẫn là nhất mờ nhưng mà là tồi nhất, thương dân ta qúa, nhưng dân ta thường (bầy đàn) nói văn hoa là tâm lý số đông, chết thì vưỡn ôtô thì phải toyota, xe máy honda điện thoại nokia hehe, nói túm lại nếu ko phải là người tiêu dùng có hiểu biết thì thằng nào ngu thằng ấy chết, thế thôi (em ko ác mồm đâu nhé, đó là sự thực):21::21::21::21::21:

DAMEFA

Xe buýt
Chắc là do tường xây không đúng thiết kế nên không đủ phản lực để cảm biến túi khí hoạt động các Bác nhể.........................

macchung

Xe đạp
Haizzz... Ko chơi với mấy bác xe lắp ráp trong nước được. dịch vụ sau bán hàng lởm thôi rồi, nói rất thiếu trách nhiệm

langduca

Xe buýt
Website
www.com123.vn
Bác làm thế nào mà nhân viên ở Toy nó trố mắt đứng nhìn cho bác chụp ảnh và làm phóng sự tỷ mỉ đến thế nhỉ ?
Cứ đi chuồng gà như em cho lành, đỡ phải kiện tụng nhau :)) Chắc bác chủ xe không sao, chỉ tội cô vợ đẹp thế lại ... chẹp chẹp

GiaoThongTài khoản đã xác minh

Em vẫn hành quân...
Website
www.duocphuha.com
Cái chỗ giắc cắm điện màu vàng là cảm biến túi khí, các chiên gia nghi ngờ nó bị hỏng. Vì chỗ khung sắt ấy cong gập vào mà túi khí ở trong xe vẫn ko nổ.

Ở bên lái còn nguyên vẹn thì nó nằm thế này, ngay ngắn và thẳng tắp.

Em update thêm chi tiết cái sensor airbag nó nằm ở chỗ nào để lần sau các cụ Toy nếu có đâm thì đâm cho trúng nhé. Đâm trượt nó phí cái túi khí đi :D

Đây là bên lái này. Bên này ko bị đâm, còn nguyên vẹn
Đây là bên bị đâm, cái đoạn khung chỗ lắp con cảm biến này đã cong chùn lại. Em chắc chắn là với quả đâm này Toy VN ko thể trả lời bừa như những lần khác được.
Cảm ơn bác đã có phản hồi về chất lượng sản phẩm, thay mặt hãng chúng tôi xin trả lời như sau: Do chưa đọc kỹ hướng dẫn sử dụng, khách hàng đã đâm hỏng cảm biến túi khí, dẫn tới túi khí không nổ. Mặc dù đây là lỗi do khách hàng gây ra, tuy nhiên trung tâm dịch vụ của Hãng vẫn đề nghị thay thế miễn phí giắc cắm mới cho cảm biến.

10-3

Xe buýt
Vấn đề này cực kì nghiêm túc đề nghị các cụ ko Sì pem làm ảnh hưởng tới kết quả nghiên cứu của các chiên da Toy Vn :102::102::102:

ZjTài khoản đã xác minh

Mời rượu em đi
Website
aumyauto.com
Cảm ơn bác đã có phản hồi về chất lượng sản phẩm, thay mặt hãng chúng tôi xin trả lời như sau: Do chưa đọc kỹ hướng dẫn sử dụng, khách hàng đã đâm hỏng cảm biến túi khí, dẫn tới túi khí không nổ. Mặc dù đây là lỗi do khách hàng gây ra, tuy nhiên trung tâm dịch vụ của Hãng vẫn đề nghị thay thế miễn phí giắc cắm mới cho cảm biến.
Quá chuẩn (b)

Especen

Xe container
Website
www.especen.vn
Ôi, thế này thì Ford có Toy làm bạn rồi. Đằng nào thì cũng đều là không nổ túi khí cả.

rockcandy

Xe hơi
;)) theo ngụ ý của cháu thì hình như toàn xe mà dính vào các ông Việt Nam lắp thì mới bị đúng ko ạ?

speedman

Xe tải
Hê hê, xe mấy cụ không có túi khí chú ý chú ý. Về lấy mỏ hàn khắc chứ AIR BAG vào cho nó hoành. Biết đâu mấy cái xe cứ quảng cáo 4 ABag với chả 8 ABag chẳng qua cũng chỉ là cái chữ giập lên thôi mà:21::21::21::21::21: Chính điều này mang lại sự chủ quan, ỷ lại túi khí cho người lái. Càng nguy hiểm hơn!!!

Chỉnh sửa cuối:

moonlight

Xe tăng
:)):)):)), quá chuẩn,
Nhưng em nói nhỏ có khi hôm nào làm chuột bạch tháo *** cái túi khí ra xem nó có thật ko nhờ :102:, có lẽ toy VN nó l.é.o lắp thật

Website
maytinhthudo.vn
Danh bất hư truyền - Mục kích sở thị là Xe Toy bền thật, đặc biệt AirBag siêu bền :77:
Xe Toy siêu tiết kiệm, k0 làm tốn tiền mua túi khí của khổ chủ :6::6::6:

rockcandy

Xe hơi
;) hình như muốn nổ túi khí xe ToyVN rất khó, người làm nổ túi khí xe ToyVN phải là nghệ sĩ =)) ko biết lần này ToyVN trả lời kiểu rỳ nhỉ

Vịtxanh

[Tịch thu bằng lái]
;) hình như muốn nổ túi khí xe ToyVN rất khó, người làm nổ túi khí xe ToyVN phải là nghệ sĩ =)) ko biết lần này ToyVN trả lời kiểu rỳ nhỉ
Có thế mờ cũng phải hỏi. Chán.
Câu trả lời là: "L é o bít đâm" chớ còn sao nữa.
Đâm chuẫn là phải dịch 1 chút nữa ra vị trí 1/3 chiều rộng và với tốc 60 cây/giờ thì túi khí nó mới nổ nha:77::77::77: