[Funland] 2 nghệ sỹ bị quản thúc tại Tây Ban Nha

Trạng thái
Thớt đang đóng

Txpt

Xe tải
Nhầm to và vô cùng cực đoan. Bắt người ta phải giống mình nó rát nực cười và trẻ con. thiếu hiểu biết . Phim VN hay phim NN nó chỉ là món ăn giải trí tinh thần. Nó hợp với người này và ko hợp với người khác.
Tôi là 1 trong những người mà Anh cho là(Mù) phim, mù diễn viên..... bởi khoảng 15..17 năm nay tôi chưa từng xem phim VN đóng mới . Đơn giản Bởi Tôi cảm thấy nhạt thôi.
Tôi ko xem phim VN hiện này, ko có nghĩa là tôi ko xem các Trương trình giải trí của VN khác.
Lớp diễn viên gạo cội đời đầu thì Tôi thích xem lắm. Bởi họ là bậc thày diễn xuất ko thua kém các ngôi sao trên TG ( cá nhân) .
Đừng bh áp đặt tư tưởng của mình cho người ta. Thời này vô vàn phim hay, xem ko hết. Người khác có sự lựa chọn của riêng họ.
Vào cmt áp đặt rồi chửi tục tĩu , nó thể hiện nếp sống của mình đấy. Cẩn thận Mịn Mod họ có thể xì hơi vì có thể có vì phạm.
Thêm một số người giời đè bỉu xướng ca vô loài. Tôi đến chịu với ý nghĩ cổ hủ lạc hậu . Ngao ngán thật ý, có thể ko thích, nhưng đừng xúc phạm người ta. Họ lão động bằng nghệ thuật. Phải luyện rách họng ra đấy. Dù có thiên phú cũng khổ luyện mới thành danh đc.
Cụ thử nói xem diễn viên đời đầu nào vượt qua đc các diễn viên hiện tại. Bộ phim nào cạnh tranh đc lượng khán giả khi phim Hàn, phim Trung tràn vào. Lứa diễn viên Hồng Đăng, Việt Anh, Doãn Quốc Đam … đang đánh bật phim ngoại dài tập ra khỏi khung giờ vàng, phim nào lập nhiều tầng trong OF này bằng Người Phán Xử? Khi ko viết đc kịch bản hay ngta mua bản quyền phim Hàn, dàn diễn viên này đã làm lu mờ bản gốc trong khán giả Việt, một điều cực khó khi dân ta sính ngoại thế nào thì ai cũng rõ.
Cụ bỏ thời gian xem 1 vài tập xem họ diễn điêu luyện tnao. Ko dưng khi phim trình chiếu lượng phản hồi áp đảo các thể loại phim khác trên mxh.
Cụ trên nói cũng ko sai lắm đâu.

Chỉnh sửa cuối:

kiailovey

Xe tải
Như Quách Ngọc ngoan, Ngô thành Vân ko xem phim nào cũng biết thì mới nổi tiếng , chứ ông trên báo chí có nói gì đâu mà biết.
Ngay cả diễn viên nước ngoài nhiều người biết qua báo chí trước khi xem phim của họ. Vậy mới nổi tiếng.

mà xét theo tiêu chí này thì giờ hai anh này nổi tiếng nhất vn rồi. Bao nhiêu người ko xem phim cũng biết .
Xỏ xiên…

kimma

Xe điện
Cụ thử nói xem diễn viên đời đầu nào vượt qua đc các diễn viên hiện tại. Bộ phim nào cạnh tranh đc lượng khán giả khi phim Hàn, phim Trung tràn vào. Lứa diễn viên Hồng Đăng, Việt Anh, Doãn Quốc Đam … đang đánh bật phim ngoại dài tập ra khỏi khung giờ vàng.
Cụ bỏ thời gian xem 1 vài tập xem họ diễn điêu luyện tnao. Ko dưng khi phim trình chiếu lượng phản hồi áp đảo các thể loại phim khác trên mxh.
Thời Tôi nó khác thời của Cụ, thị hiếu khác biệt nhau nhiều lắm. Tôi không biết những người trên là ai. Căn bản là Tôi bỏ xem phim VN lâu lắm rồi. Nó không hợp với Tôi, đơn giản vậy thôi. Nên tôn trọng sở thích của người khác mình. Nói chuyện , cần tối thiểu là không văng tục, hay xúc phạm chỉ bởi lý do tào lao không cùng sở thích với người khác.
Những DV trên chưa đc xem là những tượng đài của nền phim ảnh Việt Nam. Họ chưa có đc những vai diễn để đời, Mà những thần tượng đi vào lòng công chúng thì cực kỳ khó. Cụ yêu thích, hay không thích họ, Tôi hết sức tôn trọng và không có vấn đề gì khác. Món ăn tinh thần và sở thích từng người là sự khác biệt

hamcuare!

Xe container
Thời Tôi nó khác thời của Cụ, thị hiếu khác biệt nhau nhiều lắm. Tôi không biết những người trên là ai. Căn bản là Tôi bỏ xem phim VN lâu lắm rồi. Nó không hợp với Tôi, đơn giản vậy thôi. Nên tôn trọng sở thích của người khác mình. Nói chuyện , cần tối thiểu là không văng tục, hay xúc phạm chỉ bởi lý do tào lao không cùng sở thích với người khác.
Những DV trên chưa đc xem là những tượng đài của nền phim ảnh Việt Nam. Họ chưa có đc những vai diễn để đời, Mà những thần tượng đi vào lòng công chúng thì cực kỳ khó. Cụ yêu thích, hay không thích họ, Tôi hết sức tôn trọng và không có vấn đề gì khác. Món ăn tinh thần và sở thích từng người là sự khác biệt
Mang quan điểm cá nhân đi cãi nhau baoh mới xong hở cụ :)).
Of lạ :)), toàn cãi nhao kiểu lavie ngọt, nước lọc nhạt :)).
Ngta nói đúng đó cụ… với cụ k nổi tiếng nhưng 7-80% khán giả việt đang xem cậu HĐ diễn đó :).
Ý cụ khen Trà Giang, Lâm Tới (đại loại mấy dv ý)…. Diễn hay phải k :), nhưng thời ý thì chỉ 30% người xem biết mặt thôi, vì tivi đâu có nhiều… film ảnh thì qá ít để so sánh :).
Nên đừng cãi nhau kiểu như vậycho nhàn phím.
E can các cụ :).

kimma

Xe điện
Hiện tại chưa có gì là rõ rệt cả, phải trái trắng đen chưa rõ . Nhưng họ đã về VN thì có thể là ( không thật ) bị bẫy, bị lừa .... và chưa làm ăn gì đc. Chứ dính vào thì khó về nc lắm. Nhưng nếu có bằng chứng nào đó khả thi. Tòa án yêu cầu dẫn độ qua xử ngay, có mà chạy lên trời thì thoát.
Cá nhân Tôi đoán là hiện ko có bằng chứng gì cả, Tòa án trọng chứng hơn trọng cung, Hiếp dâm tuổi vị thành niên mà nó cho về nc ah ? có mà mơ cũng chẳng có.

danleduc

Xe điện
Nó hiếp thật thì đi tù là đúng rồi, còn 2 ông nhà mình chắc quen kiểu dễ dãi với gái Việt sang đó mới toi. Còn quan điểm của e là mấy ông này tiền thì ko biết, nhưng gái lúc nào chẳng nhiều hơn mấy ông off nhà mình, có phải thiếu đâu mà đi hiếp dâm. Chỉ mấy ông trẻ trâu éo có tiền mới làm mấy trò đấy.
Hành vi hiếp dâm không hẳn như cụ suy diễn.
Đôi khi nó là thói trăng hoa, ham của lạ, ham cảm giác lạ...hay đôi khi chỉ là cơn dục vọng trỗi lên mà không kiểm chế được...đôi khi là do phê rượu, phê thuốc...vv.
Thực tế đã chứng minh, việc có nhiều bồ , nhiều gái vây quanh cũng không liên quan gì đến hành động hiếp dâm.
Có người đàn ông không vợ, không người yêu, cả đờ họ cũng không có hành động hiếp dâm.
Ngược lại, có người lúc nào cũng gái đẹp vây quanh ...nhưng lại hiếp dâm 1 đứa trẻ con...Đời nó lại éo le thế. :))

kimma

Xe điện
Mang quan điểm cá nhân đi cãi nhau baoh mới xong hở cụ :)).
Of lạ :)), toàn cãi nhao kiểu lavie ngọt, nước lọc nhạt :)).
Ngta nói đúng đó cụ… với cụ k nổi tiếng nhưng 7-80% khán giả việt đang xem cậu HĐ diễn đó :).
Ý cụ khen Trà Giang, Lâm Tới (đại loại mấy dv ý)…. Diễn hay phải k :), nhưng thời ý thì chỉ 30% người xem biết mặt thôi, vì tivi đâu có nhiều… film ảnh thì qá ít để so sánh :).
Nên đừng cãi nhau kiểu như vậycho nhàn phím.
E can các cụ :).
Vâng , rất chính xác như Cụ nói. Nhưng Cái Anh gì phía trên kêu là Đ. M rồi Mù..... :)) . Nó mới thành vấn đề, Chứ không ai nói làm gì đâu. Sở thích, quan điểm khác nhau là chuyện thường tình. Chẳng ai làm gì cả, Anh ta vào văng đủ thứ ra
Cái thời đó khu Tôi có nhiều DV đến, Một số người làm trong xưởng phim . Nên văn hóa phim ảnh sách báo trong và ngoài nc với Tôi là không thiếu. đc dẫn vào, cho cả giấy mời vào xem phim duyệt , thậm trí vào cả nhà Quốc Hội xem diễn ... Kịch :)) . Nhà QH lúc đó ngon hơn rạp tháng 8 nhiều.

Chuyện vỉa hè, hàng nước chiều rất nóng nên rất đông vui:
(cop nhặt gõ lại ko nguồn gốc, có thể là sáng tạo phi lô gic, miễn tranh cãi đúng hay sai)

H42 và H37 với mấy bạn nữa có tí gọi là "số má ảo". Có tiền thì đi ăn chơi là thường. Ở nhà thế nào không nói, nhưng 42 đi cùng vợ và con gái nên ăn chơi chỉ chừng mực. xin phép vợ con đàng hoàng rồi mới đi khám phá, trong lúc ngồi quán thì còn khen nhau trên mạng ầm ầm, trên người lác đác cũng có đồ hiệu kiểu điện thoại, đồng hồ,....

Tuổi teen thì ở đâu mà chả hám khám phá. Nghe các chú chém thì thấy cũng hứng, nghe các chú gạ cũng ham, thậm chí ảo tưởng là các chú sẽ chơi rất đẹp, có khi còn tặng quà,... à, người châuÂu, Mỹ rất hay quy châu Á da vàng tóc đen là Tàu hoặc Nhật: rất rất rất nhiều tiền, rồi thì là có tiền thì sẽ rộng rãi, sẽ chơi rấtđẹp, ...

2H thì chắc uống chút chút rồi, tưởng bánh ngon trên trời rơi xuống, nghĩ ở "bển" ai cũng thoáng lắm, mà uống rồi nên quên luôn hỏi cháu nhiêu tuổi, quên luôn việc hỏi giấy tờ xem tuổi chính xác, nhất là khi có nhiều quán cứ khách nói dối (giả vờ) trên 18 tuổi là bán rượu bia cho khách,...

Bèo nước gặp nhau, một bên tưởng được chơi hàng sạch, giá chùa - kiểu cho không biếu không, một bên nghĩ là vừa được chơi, vừađược nâng niu vừa được tặng quà ....vì thế cuộc chơi chuyển ra bãi biển, rồi lên phòng H37 - vì phòng H42 có vợ con sao chơi được.

không cần hỏi hành vi và đánh giá hành vi cụ thể thế n ào ( độ bạo lực, độ lạ, độ hot, .....) chỉ biết rằng chắc chắn sau khi đóng cửa phòng lại thì cuộc chơi dẫn đến hai bên không vui với nhau. Rõ ràng là không vui và ko như mong đợi/ toan tính lúc đầu nên mới có đoạn báo chí nói H42 và H37 lén lút rình khi G17 về gặp gia đình - chương trình đuổi hình bắt chữ đoán là: "xem nó nói gì với gia đình".

vì G17 không vui sau khi ở phòng H37 nên mới trở mặt tố giác, vì trước đó đã có nội dung gì đó không thống nhất nên H42 và H37 mới đi theo lén xem.

Cũng vì G17 không vui nên mớiđiên tiết bóc ra nào là H37 là diễn viên nổi tiếngà cơ, H42 là nhạc sĩ nổi tiếng à cơ,... nên báo chí sở tại mới có mà giật tít dvnt với lại ns nổi tiếng ngay từ đầu.

Và cũng vì G17 có hoàn toàn là nạn nhân bị ép buộc từ đầu khi rời khỏi nhà hàng hay không thì ko rõ ràng - check cam ra ngay, nên hình ảnh G17 mới bần bật trên mạng suốt thế. Đừng nói châu Âu không bảo vệ nạn nhân, cũng đừng nói châu Âu không bảo vệ trẻ em khúc này.

vỉa hè giả sử, giả sử thôi nhé, nếu H37 và H42 cưỡng bức,ép buộc G17 ngay từ đầu (đã check camera) thì chắc chắn đã bị tống giam luôn đợi điều tra, xét xử rồi. còn H37 và 42 chỉ bị tạm giữ một vài ngày sau đóđược cho ra khỏi đồn cảnh sát, chỉ bị tạm giữ hộ chiếu, tức là thông tin cảnh sát có thể kiểm chứng được là vụ việc chưa tới mức độ quá nặng nề về hình sự.

2H có tội không? chưa rõ, chờ tòa án TBN phán quyết. H37 nói không nhớ gì sau vụ việc: có thể nếu vừa uống đồ có cồn kèm chơi một loại chất kích thích khác. Đừng nói say quá vì say quá thì chả đi ra bãi biển với về phòng được đâu, đội OF biết rõ rồi.

2H có lãnh hậu quả không? đương nhiên có, không cần biết có tội hay không theo luật TBN nhưng đã có đủ thông tin để kết luật 2H và G17 đã là 2:1. Đơn giản thôi Văn hóa Việt Nam không khuyến khích có vợ con mà đi tìm vui bên ngoài. Càng không chấp nhận chuyện qhtd tập thể: phải và chỉ có thể là 1:1, từ 2:1 hoặc 1:2 được coi là tập thể rồi. hừ hừ.

Nên nói luôn là sự nghiệp văn hóa nghệ thuật của hai H coi như tiêu tan nhé. Đừng bao giờ so với HTL vì cháu nó hồi ấy là 1:1, NHN lúc trước cũng chỉ là 1:1,.... Cũng đừng ảo tưởng quá mà nghĩ 2H như Neymar hay Ronaldo,... và càng đừng nghĩ G17 là siêu lừa kiểu nếu còn có ngày mai...

Nói gì thì nói, giờ này 2H đang tự sỉ vả bản thân và đối tác vì đủ thứ: tội chủ quan, uống dở mồm ko nhớ hỏi tuổi hộ chiếu, vì biết thế lúc ấy ko tiếc tiền nữa cho luôn nó thêm tiền, thêm quà,.... và lỗi lúc đầu là lỡ nổ quá, khoe quá, vậy thôi. Các cụ dạy rồi: Ếch chết tại miệng!

Với gia đình 2H thì chỉ có 1 chữ nhục. Với một số đàn ông khác, có bao gồm cả một số OF: Phù, may quá mình ko lộ!
Ảnh check cam cụ có thì post lên cho anh em xem nhé, e chưa thấy
Còn ảnh trên mạng mấy hôm nay là ảnh năm 2018, chụp trong dinh độc lập

oliviarose

[Tịch thu bằng lái]
Hiện tại chưa có gì là rõ rệt cả, phải trái trắng đen chưa rõ . Nhưng họ đã về VN thì có thể là ( không thật ) bị bẫy, bị lừa .... và chưa làm ăn gì đc. Chứ dính vào thì khó về nc lắm. Nhưng nếu có bằng chứng nào đó khả thi. Tòa án yêu cầu dẫn độ qua xử ngay, có mà chạy lên trời thì thoát.
Cá nhân Tôi đoán là hiện ko có bằng chứng gì cả, Tòa án trọng chứng hơn trọng cung, Hiếp dâm tuổi vị thành niên mà nó cho về nc ah ? có mà mơ cũng chẳng có.
Về thật rồi hay cụ vừa nằm mơ đón 2 anh ở nội bài và chém đấy ?

congngo

Xe điện
Về bao giờ hở cụ, về theo đường mấy mẹ bán hàng online bịa chuyện câu view à.

Đại tướng Alo

Xe điện
Bữa coi clip hai anh người Mỹ đi du lịch bị băng đảng mexico nó chặn xe, khóc lóc như cha chết, trong khi thằng cầm đầu thấy chặn nhầm người đã alright alright rồi.
Khóc cũng đúng, nó mà nhầm thì nó cứa cổ bằng dao cùn, cắt c nhét miệng rồi treo xác.
Cũng tùy vùng thôi cụ.
Khách du lịch vẫn đến Mễ nhiều mà.
Anyway, Mễ cũng khá nguy hiểm so với các nước khác ở Bắc Mỹ và Tây Âu.

Xe bọ xít

Xe container
Các cụ vào thẩm hộ em cái chứ em là em cạn lời với cái cô tiểu tam mà tự hào mình là tiểu tam thế này rồi

Góc nhìn nhận khác giới, đại diện cho phái nữ tốt đấy, hiện đại, dung hoà.

AnhhoangSu

Xe điện
Cụ thử nói xem diễn viên đời đầu nào vượt qua đc các diễn viên hiện tại. Bộ phim nào cạnh tranh đc lượng khán giả khi phim Hàn, phim Trung tràn vào. Lứa diễn viên Hồng Đăng, Việt Anh, Doãn Quốc Đam … đang đánh bật phim ngoại dài tập ra khỏi khung giờ vàng, phim nào lập nhiều tầng trong OF này bằng Người Phán Xử? Khi ko viết đc kịch bản hay ngta mua bản quyền phim Hàn, dàn diễn viên này đã làm lu mờ bản gốc trong khán giả Việt, một điều cực khó khi dân ta sính ngoại thế nào thì ai cũng rõ.
H.Đăng đc mỗi cái giao diện thôi cụ, chứ đóng chán nhăn, biểu cảm 1 màu. Nói chung ko mạnh về diễn xuất mà mạnh về vibe và fame đến từ các bộ film hơn.
Về diễn xuất của lớp thế hệ trc thì em nhớ lướt qua cũng đc Quốc Tuấn, Phạm Hồng Minh diễn xuất hơn đứt H.Đăng rồi.

Chỉnh sửa cuối:

Alfa_romeo88

Xe máy
Em cũng không hiểu mấy cụ kia có liên quan giới văn nghệ sĩ hay nhà đài không mà chửi ghê thế.
Em thích và chơi cầu lông nên lên mạng chủ yếu xem các giải cầu lông, nói về môn cầu lông và các vận động viên môn này top thế giới em biết hết. Mà phim VN em không biết thật.
Em như Cụ, 2 nhân vật kia là HHA, HĐ hay 2 người VN khác là như nhau. Sai có luật pháp xử. Vì em không xem phim, nghe nhạc, xem show của 2 vị này nên 2 anh có bị cắt sóng hay không cũng chẳng khác gì.
Theo dõi top này để hóng chuyện hành xử của người VN ở nước ngoài thôi.
Đội thích ngược dòng ấy mà,ngu thì chết chứ có gì phải bênh,đang sướng không biết đường sướng thì tinh hoa cái nỗi gì,dù sao công lao của 2 vị là khai sáng cho 1 bộ phận giàu mới nổi đi ăn chơi ở bển

kimma

Xe điện
Về thật rồi hay cụ vừa nằm mơ đón 2 anh ở nội bài và chém đấy ?
Về bao giờ hở cụ, về theo đường mấy mẹ bán hàng online bịa chuyện câu view à.
Tôi không rõ, vì cũng chỉ đọc báo, thấy nói là họp báo gì gì đó. Báo đưa tin thì đọc thôi. Tôi ko chơi MXH nên chắc chắn là mấy C.M online nào đó là không có. Còn báo đưa tin thật hay láo thì trời biết.

Txpt

Xe tải
H.Đăng đc mỗi cái giao diện thôi cụ, chứ đóng chán nhăn, biểu cảm 1 màu. Nói chung ko mạnh về diễn xuất mà mạnh về vibe và fame đến từ các bộ film hơn.
Về diễn xuất của lớp thế hệ trc thì em nhớ lướt qua cũng đc Quốc Khánh, Phạm Hồng Minh diễn xuất hơn đứt H.Đăng rồi.
Cụ coi luôn phim đang chiếu khung giờ vàng mà tưởng ngưng sau vụ này xem HĐ diễn đa dạng tnao. Trc dàn diễn viên này em chả thấy ai tầm chưa đầy 40t mà đến gần chục phim độ phổ biến rộng như vậy.

Kuu

Xe lăn
Nếu bị phạt tù ở TÂY BAN NHA thì được "dẫn độ" về VIỆT NAM thụ án mà
Chưa biết thế nào đâu Cụ ạh.
Nếu hành vi hiếp dâm người vị thành niên của Hồng Đăng và Hồ Hoài Anh được chứng minh là có thật:
Vì Việt Nam và Tây Ba Nha đã ký hiệp định tương trợ tư pháp. Áp dụng vào trường hợp cụ thể này thì 2 ông này sẽ phải đối mặt với 3 tình huống sau:
1. Nếu Tây Ban Nha đồng ý cho Việt Nam dẫn độ thì 2 ông này sẽ bị dẫn độ về VN, bị xét xử theo điều luật hình sự VN và ngồi tù ở VN.
2. Nếu Tây Ban Nha không cho phép dẫn độ nhưng cho phép chuyển giao người đã bị kết án phạt tù thì 2 ông này sẽ bị xét xử theo pháp luật Tây Ban Nha và có thể được đưa về thi hành án tại Việt Nam (bị xử ở Tây Ba Nha rồi về VN ngồi tù).
3. Nếu phía Tây Ban Nha không cho phép dẫn độ, không chấp nhận chuyển giao người bị kết án thì 2 ông này sẽ bị xét xử và ngồi tù tại Tây Ba Nha.

Như vậy, nếu 2 ông này rơi vào trường hợp 1 thì có vẻ là thuận lợi và nhẹ nhàng nhất, trường hợp 3 là rắc rối; khó đoán; tốn kém và nậng nề nhất.

Trạng thái
Thớt đang đóng